เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ขอขอบคุณ น้องนัน ที่มอบเหรียญแรงครู/ครูแรง ให้ ๑ เหรียญ..
    .ก็เลยอาราธนาขึ้นคอร่วมกับพระในคอที่ลงเลข ๕ พอดี(เรียกว่าชุดได้มาฟรี)
    ๑.ลพ.เดิม ๒๔๘๒(มรดกจากน้าชายที่ไปบวชกับ ลพ.เดิม) ๒.เหรียญพระยาพิชัย๑๓(มรดกพ่อ) ๓.เหรียญพระเจ้าตากสิน ลป.ฤษีลิงดำ(พระให้) ๔.รูปหล่อ ลป.ทองดำรุ่นแรก(ตัวเองเช่ามา) และ ๕.เหรียญแรงครู/ครูแรง ลพ.พิเชษฯ(น้องนันให้)

ขอคุณหลายๆ..อีกครั้ง

2. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าววววว..หลวงพ่อท่านไปโปรดพี่แล้วเหรอครับ ดีใจด้วยครับพี่

3. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ได้ปุ้บก็คล้องปั้บเลย..๕๕๕ ขาด อยู่ ๑ องค์พอดี เพราะปกติจะคัดเรื่องพุทธคุณเด่นเรื่อง สายปราบปราม ๕๕ สาย ลพ.เดิม นี่ได้เลย

ปสก.ที่ผ่านมา ถ้าจะไปปราบปรามเหล่าร้าย พี่ใช้สาย โพธิสัตว์ มาไม่เคยเจองานเข้าเลย ได้แค่แคล้วคลาด๕๕๕ เพราะท่านไม่ชอบให้เราได้ทำร้ายซึ่งกันและกัน....

ผ่านมา เกือบปี เปลี่ยนคล้อง ๓ องค์ ลป.ทองดำ เหรียญพระเจ้าตากสิน เหรียญพระยาพิชัยฯ ...ได้เรื่องเลย จัดการไปหลายเคสแล้ว..ตัวใหญ่ๆทั้งนั้นเลย ก็แปลกดี...

นี่อธิษฐานไว้แล้ว ๕ องค์รวมพลัง ขอทะลวงฟันเหล่าร้ายรายใหญ่ๆให้สำเร็จทีเถอะ...

4. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมนำไปให้ เหรียญแช่น้ำมนต์ด้วยนะครับพี่ จะเห็นคราบน้ำมนต์อยู่บนเหรียญ พี่คำรณอย่าเช็ดออกนะครับ

5. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พระเจ้าตาก พระยาพิชัย นี่ถ้าจัดคู่กันปราบพวกหนักแผ่นดินแน่นอนครับ ทั้งเจ้าและทหารคู่กายเลย บารมีท่านปกป้อง คุ้มครองประเทศ และผู้ที่คอยป้องกันประเทศครับ

6. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    อยากให้มีคนมากอบกู้ประเทศไทยบ้างจังเลยครับตอนนี้ ขนาดจอมขมังเวทย์ ยังโดนอุ้มหาย อะไรจะไปเหลือครับยุคนี้

7. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

บอกแล้วครับพี่ๆทุกท่าน แผ่นดินมีให้คนดียืนน้อยมาก ขนาดผมยังไม่กล้าจะเขียนอะไรดีๆ ยาวๆ ให้อ่านกันเลย มีมือมารมาคอยลบทิ้งตลอด อีกหน่อยคงสิ้นชาติกัน ถ้าคนดีไม่มีที่ยืน ตอนนี้พวกเราก็เลยหายเข้าเหนือเมฆ ไปอยู่ที่อื่นแล้วครับผม ฮ่าๆๆๆ

8. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

ก็คงต้องเป็นเช่นนั้นล่ะ น้องนัน มีคนที่ดี ๆ หลายคนในเว็บนี้ไม่เข้ามาหลายคนครับ เพราะเหตุผลดังกล่าว

9. อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ผมยังไม่ได้ไปกราบหลวงพ่อซักทีเลยแต่ก็เข้ามาอ่านเรื่อยๆๆ ก็เลยยังไม่มีของหลวงพ่อเลยซักชิ้น
    แต่ของหลวงพ่อสมคิดไปบ่อยเลยได้แบบพิเศษๆๆมาหลายชิ้น

10. Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    นำแบบพิเศษที่หลวงพ่อสมคิดท่านให้มาแบ่งปันกันชมบ้างซิครับ อยากชมครับ

11. อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดจันทร์เพ็ญ ได้มาแบบพิเศษท่านเรียกมาให้อิๆๆๆๆๆๆแบบเรียกคืนกลับมาให้

12. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

อยากชมเหมือนกันครับ ขอชมทั้งภาพและรายละเอียดครับ

13. อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดคือว่าครั้งแรกที่ไปกราบท่าน ได้ข่าวว่าท่านทำตะกรุดจันทร์เพ็ญ
    แต่หมดไปแล้วแต่ท่านก็ล้วงกระเป๋าอังสะแล้วก็บ่นว่าเอ้มีใหม่ ท่านก็จับกระเป๋าอังสะอยู่หลายที ก็คุยกับท่านไปเรื่อยๆๆซักพักท่านจับกระเป๋าอีกท่านควักเอาตะกรุดออกมาครบจำนวนคนที่นั่งตรงนั้น แล้วก็บอกว่านี่ตระกรุด แล้วท่านก็แจกคนละดอก ท่านก็เล่าว่าเรียกกลับมา ที่จริงหมดไปนานแล้ว มีบางกลุ่มมาเรียกให้แต่ไม่มา อันนี้โชคดีมา

14. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนผมกับพี่อุตตโมเลยครับ ไปสองคน ท่านเรียกมา ในพานข้างๆตัวท่าน ทุกวันนี้ยังติดตัวอยู่ตลอดเวลาเลย ท่านบอกว่ารุ่นเสาร์5 เลยนะเนี่ย

15. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    บ่ได้ไปนำดอกครับ โมทนากับผู้ไปร่วมงานนำเด้อครับ:cool:

16. ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งหลวงพ่อพิเชฐครับ

17. เทน ลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ผมยังไม่มีเลย:mad:

18. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เขาเรียกว่า มาทีหลัง ดังกว่าครับพี่เทน 555+

19. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่มีเหมือนกันครับ

20. Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ทำสังฆทานกับหลวงพ่อแล้วก็ปล่อยปลา ทำบุญเมื่อช่วงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ วันนั้นหลวงพ่อก็มอบสีผึ้งที่ฝากหลวงพ่อหุงแล้วก็เสกมาให้ครับ บางตลับมีจาร บางตลับไม่มีจารนะครับ ดูจากรูปได้นะครับ เดี๋ยวจะมาเถียงกันภายหลังว่าทำไมบางตลับไม่มีจาร เหตุที่หลวงพ่อท่านจารให้ไม่ไหวก็เพราะเวลาว่างหลวงพ่อมีน้อยครับ มีคนไปหาท่านตลอดครับ จะให้จารมากกว่านี้ก็จะเป็นการสร้างความลำบากให้หลวงพ่อเกินไปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      324.7 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      210 KB
      เปิดดู:
      54