เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

จัดให้ครับพี่เทน กำลังหาแบล๊คกราวน์สวยๆ ทำให้ดูดีหน่อยครับ ว่าจะเอาทิวทัศน์ของวัดแหละครับ

2. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามให้ภาพมันใหญ่ครับพี่เทน ทำอยู่นานก็ไม่ได้เสียที ก็กดโหลดก็แล้วกันครับพี่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.3 KB
      เปิดดู:
      66
  3. vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณเรื่องเล่าครับ;ปรบมือ(deejai)

4. jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    เรื่องเล่าแบบบ้านๆๆ ชอบครับ

พี่ครับ ถามหน่อย ลูกแก้วที่มาพร้อมกับจิ้งจกเก้าหาง เป็นลูกแก้วอะไรเหรอ

ว่าจะถามหลายทีละ ลืมครับ

13 15 ครับ

5. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือพระเกจิเล่มใหม่บอกเล่ารายละเอียดวัตถุมงคลวันไหว้ครูไว้ครับพี่เทน ผมจะพิมพ์ก็เมื่อยครับเพราะว่ามันยาวมากครับ หลากหลายอย่างครับ พี่เทนลองไปดูพระแม่โภสพ ใหญ่มากกกกกกก หนักสิบโลกว่าได้ ใช้ข้าวสารหินอย่างต่ำสองสามกิโลได้ครับ ดีด้านโภคทรัพย์ครับ เหมาะสำหรับบ้านใหญ่ ผมอยู่กรุงเทพบ้านเท่ารูหนู เอามาไม่ได้ครับ ผมยกทีหลังแทบเคล็ดนึกว่าเบาๆ มีแนะนำครับ ตะกรุดจิ้งจกเก้าหางครับ ไม่มีราคาบอกครับ เพราะอยู่กับผมทั้งหมด จารมือ เสกด้านเมตตาโดยเฉพาะ มีสิบสี่ดอก แจกไปแล้วหนึ่งดอก เหลือที่เล็งไว้คือ พี่เทน พี่อุตตโม พี่มาม่า แล้วก็ใครมาวันไหว้ครูถ้ามาจากเวปพลังจิต ให้โทรหาผม เท่านั้นก็จะได้ของดีติดมือกลับบ้านครับพี่น้อง เป็นตะกรุดเงินครับ ยังไม่ได้เลี่ยมเลยครับ ยาวเลยพี่เทน แนะนำวัตถุมงคลที่ทำมาจากแร่ศักดิ์สิทธิ์ครับ

6. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วสารพัดนึกครับ ท่านเสกให้หนึ่งไตรมาส มีผลทางด้านการขอพร และเสกแคล้วคลาดให้ด้วยครับ ท่านบอกว่า เอาไปใช้ซิแคล้วคลาดด้วยน่ะ ลองให้ครูอาจารย์ที่นับถือจับพลังดูก็ได้ครับ ว่าดีด้านไหน แต่มีบางคนจับพลังลูกแก้วเสร็จ เดินทางไปไหว้ด้วยตัวเองเลยครับ

ปล.13 15 คืออะไรครับ ไม่เข้าใจ รหัสวิทยุสื่อสารก็ไม่ใช่ ถ้าขอบคุณก็ 61 รบกวนตอบด้วยครับ

7. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

จัดที่อยู่มาครับ รู้สึกว่าชิงรางวัลไปได้หลายอย่างเหมือนกันน่ะครับ หลังไหว้ครู จัดหนัก กับลูกอมศักดิ์สิทธิ์ เต็มไปด้วยแร่วิเศษมากมาย แล้วจะได้เจอกันครับ

8. Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ถึงจะมาใหม่ แต่ขอด้วยคนไม่ได้หรอคราบ :cool:

9. เทน ลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปยืนอ่านฟรีดู5555ไม่ลงทุนเลย
    ตอนนี้ผมก็ภาวนาให้มีประชุมวันเสาร์ที่ 5 มีนาอยู่เนี่ย
    จะได้ไปงานไหว้ครูด้วย อยากไปครอบครูอีก

10. อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010
    ประวัติหลวงพ่อพริ้งฯ ตัวหนังสือเขียนพอเหมาะกับสายตาเลย"น้องชาย"

11. อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

-พระนารายณ์ทรงครุฑเลี่ยมกรอบกันน้ำไว้ครับพี่เทน ที่ผมเห็นอยู่ในตู้ ผมถ่ายภาพมา

พยายามลงภาพให้ดู....แต่ภาพไม่ไปครับ.

12. อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพลงได้แล้วครับ ผมถ่ายภาพเมื่อวันเสาร์ที่ 5 กุมภาพันธ์งานเปิดพิพิธภัณฑ์ครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      110
  13. เทน ลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ
    สวยดีครับเดี๋ยวต้องไปบูชามามั่งแล้ว
    เอามาไว้ในรถให้เดินทางปลอดภัย:cool::cool::cool:

14. vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องไปหาหนังสือพระเกจิ อ่านดูบ้าง คงยืนอ่านที่ร้านแบบฟรีเหมือนกัน rabbit_eating

15. เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

หลายแล้วครับ มีจิ้งจกเก้าหางเนื้อผงอีกที่ยังไม่ได้ส่งซองไป ...:cool:

ขอบคุณที่เปิดโอกาสให้ช่วงชิงรางวัล...555

16. jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ตัวเลขจากในฝันครับ ได้มาหลังหวยออกครับ 555+

:cool::cool::cool:

17. request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้ามาเยี่ยมเยียนพร้อมติดตามด้วยคนครับ

18. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

รอพบพี่ๆทุกท่านที่งานไหว้ครูครับ ร่วมกันแสดงความมีน้ำหนึ่งอาจารย์เดียวกัน ผมไม่พลาดแน่ครับ แต่พรุ่งนี้ไปหาหลวงปู่อั๊บก่อนครับ บนไว้ครับพี่ เสียหลายเงินเลย ดันบนไว้เองนี่ ฮ่าๆๆ

19. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวเล็กไปหรอครับพี่ชาย อิอิอิ

ก็พยายามหาเวลาพิมพ์ให้อ่านกันครับ ผู้บัญชาการช่วงนี้ไม่ค่อยให้ใช้ งกไปได้ ทำไมเราต้องยอมผู้บัญชาการในบ้านด้วยครับพี่ คอยสั่งอย่างเดียวเลย เราไม่เคยสั่งอะไรเขาเลย สั่งจังเลยครับพี่ ฮ่าๆๆๆ

20. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ ของดี ถ้าบูชาดี ไม่มีตกอับครับ ท่านช่วยได้จริงๆ