เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่ทราบว่า พระปิดตามหาเสน่ห์วัดลาดปลาเค้าเป็นไงครับ??? และพระขุนแผนกรุวัดอัมพวันที่เพิ่งแตกกรุด้วย เห็นว่ามีการคืนพระกันแล้ว???

2. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิิ วัดสุทัศน์ เขามีแมวมองนะครับ ดูแต่ละรูปที่เขาจะไปกอบโกย เก่งๆ ทั้งนั้น

เบื้องหลังคือ ไอ้พวกเดอะแกงค์ จะไปเที่ยวถามพระเก่งๆ ว่าองค์นี้องค์นั้น เก่งจริงมั้ย พอได้เรื่องได้ราว ก็ตามล่าหาปัจจัยครับผม

3. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาวัดลาดปลาเค้า ผมเช่าไป 1 องค์ ที่วัดฝากพี่ชายต่างสายเลือดคือพี่อัค แล้วผมก็ห่อทิชชู่ อย่างหนา ใส่ซองซิป ไปหาหลวงพ่อสมคิด พอควักซองซิปออกมา หลวงพ่อบอกว่า หลวงปู่โต๊ะหรอ !!! ยังไม่ทันแกะซองห่อทิชชู่เลย ผมถามว่า รู้ได้ไง ท่านบอกว่า เห็นแต่ไกลแล้ว เดินเข้ามาก็รู้แล้วว่าเป็นหลวงปู่โต๊ะ ใช้วิจารณญาณในการรับฟังนะครับ ผมจึงเชื่อว่า พระวัดลาดปลาเค้า มีอะไรเกี่ยวกับหลวงปู่โต๊ะ แน่ๆ

ส่วนพระอัมพวัน น่าจะผียัดกรุ

4. Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    วัดอัมพวัน ต้องไปตามอ่านในคอลัมภ์ของ นสพ. คม ชัด ลึก ครับ มีเป็นฉากๆเลยล่ะ

5. chaiyo518 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ facebook เล่าเรื่องความจริงด้วยครับทาง PM ด้วยครับ
    รอติดตามเพื่อเป็นความรู้ครับ

6. 4g เป็นที่รู้จักกันดี

วัดสุทัศน์มีฆราวาสที่เป็นเจ้าพิธีหลายคน
    ก็เล่นของเล่นผีอยู่หลายคน น่าเป็นห่วงแท้

7. ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ facebook เล่าเรื่องความจริงด้วยครับทาง PM ด้วยครับ
    ขอรับความรู้เป็นเครื่องป้องกันจากพวกมิจฉาชีพครับ :cool::cool:

8. puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้อ่านคอลัมน์พระเครื่องของนสพ.บ้านเมือง เอ น่าแปลกใจ ไหงเขียนข่าวออกแนวเชียร์เสี่ย(หรือเจ๊???)อู๊ด สิทธิกร บุญฉิม ว่ากำลังจะพ้นโทษจำคุก5ปี ในวันที่20 มิ.ย 56 ที่กะลังจะถึงนี้แล้ว งง แถมมีการออกแนวขู่ ใครจะเป็นผู้ใช้กรรมต่อจากเขา(หรือเธอ???) สีกาอ่างมีหนาว หุหุหุ หนังสือพิมพ์บ้านเมือง

9. เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ขอต่อเรื่องหลวงปู่หมุนสักนิดครับ

เอาเรื่องแรกก่อนผมเห็นด้วยครับว่าพระท่านถูกเซียนปั่นจนราคาติดเพดาน (เฉพาะบางรุ่น) บางรุ่นท่านตั้งใจสร้าง จุดประสงค์ดี ๆ แต่ไม่มีคนเหลียวแล ราคา แทบไม่ขยับไปไหน ซึ่งขอบอกว่าผมเคยโทรไปหาคนที่สร้างพระกริ่ง รุ่นที่แพงที่สุด(ชุดไตรมาสรวยทันใจ คงรู้นะครับว่าเนือ้อะไรแพงที่สุด)แพงที่สุดของหลวงปู่หมุน ท่านบอกว่า ที่ท่านมีท่านแจกหมดครับ ในงานศพแม่ท่าน และคนอื่น ๆ มากมาย แต่ที่ตัวท่านแขวนเองคือพระปิดตาเนือ้ผงรุ่นแรก ราคา ตอนนี้แบบธรรมดา ยังหลักร้อยอยู่เลยครับ ท่านบอกว่าขอได้ทุกอย่าง

ส่วนเรื่องประสบการณ์ของผมเองไม่เคยมี แถมแขวนแล้วมีแต่ใจร้อนอีกต่างหาก ลองหลาย ๆ ทางแล้ว แฟนผมยังสัวงเกตุเห็นเลยครับ ว่าใจร้อนมาก แถมเงินก็มีแต่หมุนออก

แต่น้องที่โรงงานเดียวกัน ผมเป็นคนแนะนำให้แขวนหลวงปู่หมุนครับ ถูกหวย ถูกรางวัล โชคลาภ มากมายครับ (แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าชีวิตจะดี หรือ เจริญรุ่งเรืองนะครับ เพราะตอนนี้มีแต่ปัญหามากมายในชีวิตเขา เพราะเขาผูกปมให้ชีวิตตัวเขาเอง) เพราะพระท่านอาจจะช่วยได้ตามบุพกรรมที่มีต่อกันมาอย่างที่หลวงปู่เรืองท่านบอก แต่ถ้า ณ ปัจจุบัน ทำตัวไม่ดี เจ้าชู้ หลายภรรยา โป้ปด มดเท็จ ก่าวร้ายผู้อื่นลับหลัง เอาความดีเข้าตัวความชั่วเข้าคนอื่น ชีวิตก็จะตกต่ำครับ (อันนี้เป็นชีวิต และการกระทำของน้องเขาจริง ๆ เอามาแชร์ให้ฟังครับ)

เลยอยากจะฝากไว้นะครับว่าถ้าเจอะพระดีที่บูชาแล้วถูกโฉลกแล้ว ก็ต้องเป็นคนดีด้วยครับ ไม่งั้นต่อให้พระศักดิ์สิทษ์ แค่ไหนก็คุ้มครองไม่ได้ครับ

10. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

นังอู๊ดกลับมา โลกาจะวินาศ ออกมาก็คงสบาย น่าจะมีเงินซ่อนไว้หลายที่ สร้างพระทีก็ได้หลักหลายสิบล้าน ยิ่งเหรียญนามสกุล กริ่งพระนามแดง อื้อซ่า นอนกินสบายๆเลย

11. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณกับประสบการณ์ดีๆครับ ทำตัวให้ดี ก็จบแล้ว อะไรที่รู้ว่าทำแล้วเลว ไม่อยู่ในศีลในธรรม ก็พยายามลด สู้กับใจตัวเอง แล้วเรื่องดีๆ จะตามมาเอง

เห็นเสี่ยทีุ่ถูกยิงตายที่ร้านอาหารแล้ว พระเลี่ยมทองเต็มคอ ก็ตายอยู่ดี เหนียวยังไงก็ต้องตายเมื่อเวลามันมาถึง หมั่นทำความดีกันดีกว่า

ท่านผู้ดูแล ช่วยคิดบ้างนะครับ ไอ้ที่ลบข้อความไป บางอันมีประโยชน์ กันคนโดนหลอกได้ คุณน่าจะใช้วิจารณญาณมากกว่านี้นะ ช่วยคนไม่ให้โดนหลอกน่ะ

12. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มีประโยชน์กับคนอ่าน แต่เสียผลประโยชน์ข้าพเจ้า............เข้าจายชิมิ อิอิอิ...............

13. อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เมื่อวานผมไปวัดโคกทอง มา ไปบูชาสมเด็จตะกรุดทองคำปี๓กว่าๆๆ กับ ปี๔กว่าๆๆ องค์ละ ไม่ถึง๒ ใบแดง
    แถมเนื้อเงินก้แค่ ๓ ใบแดงเอง สบายใจแถมพุทธคุณ จ้าบสุดๆๆ พระกริ่งปี๓๓ ราคายังกับค่าขนมเด็กในยุคนี้
    ของดีไม่เห็นต้องแพงอิๆๆๆๆๆๆๆและไม่ต้องกลับปลอมเพราะที่วัด ยังมีอีกเยอะ แถมไม่ต้องผ่านนายหน้า เงินเข้าวัดเต็มๆๆ
    อ้อสมเด็จเนื้อสวยๆๆ แค่ครึ่งใบแดงเอง อิๆๆๆๆ
    ปลดปัญหาทุกอย่างเชิญได้ที่วัดโคกทองคร้าบ ท่านทั้งหลาย

14. พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    -ขอบคุณที่แชร์มา :cool:อยากจะเพิ่มเติมซึ่งอาจจะไม่โดนใจเจ้าของกระทู้ก็ได้ คือเท่าที่สัมผัสมา วัดในแต่ละหมู่บ้านก็ต้องการให้วัดประจำบ้านของตนเป็นที่ประกอบกิจกรรม เป็นหน้าเป็นตา ไม่ปล่อยให้โทรม ส่วนใหญ่ก็จะพัฒนาในด้านต่างๆขนาดที่วัดไม่มีเกจิฯ ยังไปค้นหาสิ่งศักดิ์สิทธิ์อื่นๆมาทำเป็นวัตถุมงคล เช่นสมัยก่อนเคยมีร่างทรงชื่อดังที่ชาวบ้านใช้เป็นที่พึ่งก็เอานามของท่านมาใส่ลงในวัตถุมงคลที่ทำเป็นรูปพระพุทธ เพื่อเป็นของที่ระลึกในการทำบุญต่างๆ

15. Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    วัตถุมงคล เจตนาบริสุทธิ์กับการสร้าง เมื่อเข้ามาอยู่ในวงการพระเครื่อง จึงกลายมาเป็นธุรกิจที่มีแต่เรื่องเงินตราผลประโยชน์ ตอนนี้ยิ่งเห็นก็ยิ่งเรียกว่ามันเป็นอะไรที่ดิ่งลงเหวมากๆครับ

16. พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    -น่าสงสารจริงๆบางคนนำพระไปเลี่ยมทองโดยยอมสละเงินเดือน เพื่อจะบูชาติดตัว พอมีข่าวว่าผู้สร้างและผู้เช่าอาจจะโดนจับ เขารีบแกะเอากรอบทองไปจำ เอาพระไปซ่อนบนบ้าน

17. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ที่ได้บูชาเหรียญในครั้งนั้นด้วยครับ เอาไปเลี่ยมทองเรียบร้อย เพราะตั้งใจอย่างมากที่จะให้แม่ ในวันแม่ พอข่าวออกมาก็จิตตกไปเหมือนกัน ผมก็เลยแก้โดยการเอาไปให้ครูบาอาจารย์ที่นับถือมนต์ให้ครับ..... เหรียญเป้นรูปพระพุทธอยู่แล้วด้วย สบายใจแล้วจ้าาาาาา

18. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

แจ่มครับพี่ องค์นี้สุดยอด ตัวจริง ของจริง หลวงพ่อเชิญ สุดๆ

19. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    อีกอย่างกลัวจะเป็นอันตรายต่อตำแหน่งหน้าที่ของตนเองด้วยอ่ะครับ พวกไฟแรง แต่ไม่มีหมอง 5555

20. 4g เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลับนอนกับสีกาผมก็ว่าเสื่อมแระศีลท่านขาดนานแระ

แล้วใครเคยเจอพระประเภท(น้องน้ำหวาน) หรือเณร(ลูกเจี๊ยบ)บ้างไม๊
    ผมเจออยู่ข้างบ้านผมเรยเนี้ย
    ฉากหน้า ท่านทำตัวเป็นเกจิ อาจารย์ชื่อดัง มีครูบาอาจารย์มาถ่ายวิชาให้เยอะ
    40ถึง50องค์แหนะ (อะไรจะเยอะขนาดนั้นท่านว่าไม๊)

ฉากหลัง ดันเป็นเกย์จิ๊ ฉันถั่วซะงั้นเถอะ มีพยานบุคคลด้วยนะเออ
    ผมอยู่แถววัดนี้มาเกือบ20ปี
    ทะลุหมดแหละวัดเนี้ย พอถึงเวลาก็ออกวัตถุมงคลกันมา
    บอกได้มวลสารเก่าบ้าง เป็นวิชาเก่าไม่เค๊ยไม่เคยทำมาก่อนเรยนะตะเอง
    เหลือชั้นคนเดียวแล้วนะที่ทำได้ คุณพระคุณเจ้าช่วยนั่งเทียนเขียนชัดๆ
    ถามว่าของเค้าศักสิทธิ์ไม๊ ผมบอกเลย ศักสิทธิ์ จะไม่ศักสิทธิ์ ได้ไงก็เล่น
    จ้างเกจิอาจารย์มานั่งปรกแล้วก็ใส่ซองให้ซะงั้น
    แต่แปลกคนมันก้อเชื่อวุ้ย วันพระปาฏิโมก แทนที่จะว่าศีลป่าวหรอก
    เปิดเพลงโยกกันไปก็โยกกันมา

(18+)
    (รีบอ่านก่อนโดนลบ555)