เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยมีใครตอบเลย สงสัยยากจริงๆ ต้องคนพื้นที่ถึงจะรู้ บางคนเล่นสายหลวงพ่อพริ้ง ยังไม่รู้เลย ว่าช้างท่านชื่ออะไร

งั้นก็เฉลยตามคำเรียกร้องละกันครับ

ชื่อ บุญมา ชื่อง่ายๆ แต่ให้เดาโดยไม่มีข้อมูล ก็ยากมากเลยครับ ไม่มีใบ้ด้วย

2. คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับท่านสวนพลูด้วยนะครับผม เสียดายไม่ได้เจอกัน

วันงานที่ผ่านมาผมและครอบครัวก็มีโอกาสไปร่วมงานด้วย เพราะได้นำอาหารไปออกโรงทานด้วยครับ ใครได้รับประทานขนมจีนน้ำยานั่นแหละฝีมือภรรยาผมเองครับ และยังเสียดายที่ไม่ได้ร่วมในพิธีไหว้ครู เพราะยุ่ง ๆ เรื่องตักอาหารดูแลเรื่องอาหารในวันงานครับ

หลังเสร็จงานหลวงพ่อได้มอบพระหูยาน เนื้อชินเงิน และผ้ายันต์ มาให้ด้วยครับผม

***ท่านใดที่สนใจและต้องการวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ฝากผมบูชาได้ตลอดครับ ผมอยู่ห่างจากวัดหลวงพ่อประมาณ ๒ กม. ได้ครับผม จะช่วยเป็นธุระให้ครับ ราคาตามที่ทางวัดจำหน่ายเลยครับผม เพียงช่วยออกค่าจัดส่งเท่านั้นครับ***

3. hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาครับ

4. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    เยี่ยมครับ ช่วย ๆ กันให้ผู้อยู่ไกล ได้ของดีไว้บูชาราคาวัด อนุโมทนาด้วยครับ

5. อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010

"อนุโมทนาด้วยคนครับ"

6. อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010
    ..............เปลี่ยนหน้าใหม่แล้ว"น้องชาย" หายไปไหนครับ......มาเล่าประสบการณ์

วัตถุมงคลดี ๆ ของหลวงพ่อ..ต่อสิครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

7. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ มารับแทนผมหน่อย ผมไม่ได้มีอาชีพนี้ครับ สะสมพระเพราะใจรัก ไม่ได้เป็นธุรกิจ ไหว้พระเพราะศรัทธา นับถือด้วยใจ สงกราณต์นัดเจอกันที่วัดได้น่ะครับ เดี๋ยวนัดพี่เทนไปด้วย ไปสรงน้ำหลวงพ่อกันครับ

8. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ได้บุญด้วยนะครับ ช่วยหารายได้เข้าวัด โมทนาสาธุ จิตบริสุทธิ์ บุญก็บริสุทธิ์ สาธุ สาธุ พี่คนบรรพต แต่ก่อนน่าจะเข้ามาเม้นบ่อยๆน่ะครับ (เริ่มงอล) อยู่ไกล้ๆกัน พี่อยู่ตรงโลตัสใช่ป่าวครับ

9. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องของผมแทบหมดแม็กแล้วครับพี่ชาย คนอะไรประสบการณ์เยอะจัง อิอิอิ มีแต่เรื่องเล่า เกี่ยวกับภัยพิบัติ คุยมาเมื่อต้นปีที่แล้ว ความจำยังจำได้นิดหน่อย แต่ก็ไม่อยากเล่าครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมปลุกกระแส (ด้วยเหตุนี้ผมจึงรวบรวมผู้ใจบุญสร้างพระอุปคุตองค์ใหญ่ไว้ที่วัดโคกหม้อ) เพื่อช่วยบรรเทาภัยอันไกล้จะมาถึง แต่ขอข้ามเรื่องนี้ไปก่อนครับพี่ชาย เคยเล่าให้พี่ชายฟังในรถแล้วหรือยังก็ไม่ทราบ จำไม่ได้ครับพี่

10. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแปลกๆ วันไหว้ครู (เล่าไปหรือยังก็ไม่ทราบ ไม่ได้ย้อนดู ขออภัยถ้าเล่าแล้ว)

เรื่องนี้มีคนยืนยันได้ คือพี่ชายผม และพี่สะใภ้ผม เรื่องเกิดตอนเย็นวันที่ 5 มีนาคม ที่ผ่านมา
    คือหลังจากเจอพี่อุตตโมที่วัด แล้วผมก็เข้าไปหาหลวงพ่อ เพื่อให้ท่านจารอักขระที่รูปที่ผมทำมา ตอนนั่งรอท่าน จารทั้งหมด 5 บาน พร้อมกรอบ ผมก็บอกว่า ผมขออนุญาติหลวงพ่อตั้งโชว์ได้ไหมครับ ตรงที่วางพระแม่โภสพ หลวงพ่อก็บอกว่า ตั้งไม่ได้เดี๋ยวคนมาขอเช่า(ซื้อนั่นเอง) ผมก็บอกว่า ผมก็จะถวายวัดครับ หลวงพ่อก็บอกว่า เอาเข้าพิธีก่อนน่ะ แล้วค่อยว่ากัน ท่านก็บอกว่า งานนี้คนร่วมบุญเยอะน่ะ สายสิญจ์ก็ฟรีน่ะ น้ำพุก็ฟรี เครื่องไฟก็ฟรีน่ะ เครื่องเสียงก็ฟรี หลังสิ้นประโยคนี้ โทรศัพท์มือถือผม ไม่มีเกียร์ จอสี กล้องห้าล้านพิกเซล ล็อกปุ่มกดอยู่ มันก็ดังขึ้นในกระเป๋าผม แต่ไม่ได้มีใครโทรเข้ามาน่ะครับ แต่เป็นการเล่นเรดิโอเอง พี่สะใภ้ได้ยินก็บอกว่า พี่นันๆ(พี่สะใภ้อายุน้อยกว่าผม) โทรศัพท์ ผมก็ล้วงโทรศัพท์ขึ้นมา ก็จอมืด ไม่เห็นมีอะไรแต่มีเสียง พอปลดล็อกปุ่มกด แล้วดู อ้าว เรดิโอเปิดเอง หูฟังก็ไม่ได้เสียบ แปลกดีครับ แต่ไม่ได้ดูว่าคลื่นอะไร (ตีเป็นหวยได้ อิอิอิ) ไม่มีอะไรมากครับ ผมคิดมากไปเองหรือป่าวก็ไม่ทราบ แปลกดีครับ

11. คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่พลังจิตก็หลายปี และที่สมัครเป็นสมาชิก PREMIUM ก็เพราะต้องการนำวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาตั๋น ฯ มาให้บูชาหารายได้เข้าวัด ผมช่วยงานหลวงปู่ครูบาตั๋น ปัญโญ สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิ่น ที่ จ.เชียงใหม่ อยู่ครับ นำวัตถุมงคลท่านมาบอกบุญในเว็บนี้แหละครับ ช่วยท่านสร้างโบสถ์วิหาร และปัจจุบันก็กำลังจะก่อสร้างพระเจดีย์ นำวัตถุมงคลที่วัดท่านมาบอกบุญที่เว็บ โดยให้บูชาเท่ากับราคาที่วัด และบางครั้งก็นำวัตถุมงคลครูบาอาจารย์มาบอกบุญ เพื่อนำเงินไปทำบุญทอดผ้าป่าบ้าง กฐินบ้าง และงานบุญอื่น ๆ แล้วแต่วาระและโอกาสครับผม

ผมทำงานอยู่นครสวรรค์ แต่ภรรยาทำงานอยู่ที่ ท่าหิน ใกล้ ๆ กับวัดหลวงพ่อนั่นแหละครับ ผมจะกลับมาท่าหิน ต.โพธิ์เก้าต้น ทุกอาทิตย์ครับ

12. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปถวายสังฆทานตามที่หลวงพ่อท่านแนะนำ และท่านก็เมตตาอาบน้ำมนต์ให้ รู้สึกว่าวันนี้คนเยอะ แขกผู้ใหญ่ยศพลเอก ก็มาครับ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู หลวงพ่อท่านมีเมตตามากครับ ใครอยากรู้ว่าเมตตาอย่างไร ก็ไปกราบท่านได้ แล้วจะรู้ครับ ก็เลยถือโอกาสนำรูปภาพที่วัดมาฝากครับ รูปแรกท่านเจิมศรีษะให้ศิษย์เอกครับ

ขนาดไฟล์:
      89.7 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      185.4 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      97.2 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      69.4 KB
      เปิดดู:
      37
  13. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อเลยครับ ได้ดูรูปหลวงพ่อพระหูยาน ใหญ่ที่สุดในโลก แถมยังศักดิ์สิทธิ์ครับ ขอได้ไหว้รับ ส่วนท่านจะชอบอะไร ก็ถามน้องนัน เจ้าของกระทู้เองครับ

ขนาดไฟล์:
      71.2 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      85.9 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      102.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      87.9 KB
      เปิดดู:
      56
  14. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับเจอผู้ใจบุญ หายากนัก เพราะเห็นหลายท่านโดนหลอกลวงเยอะครับพี่ ร้องเรียนกันเต็มเลย ช่วยๆกันครับ บางอย่างที่หลวงพ่อท่านทำ(หมายถึงวัตถุมงคล)สามารถช่วยคนได้จริงๆครับ

บางคนปวดขาตั้งนาน กว่าจะเจอน้ำมันดีๆมาทาก็โดนหลอกไปมากมายครับ

นึกว่าพี่อยู่ลพบุรีประจำ ว่าจะเข้าไปนั่งเล่นด้วยครับ

15. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไปทางอ่างทองสายเอเซีย จะถึงวัดโบสถ์ก่อนนะครับ ต.โก่งธนู อ.เมือง จ .ลพบุรี ไปกราบสรีระของหลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู เพื่อความเป็นสิริมงคล ก่อนถึงวัดโคกหม้อครับ สมัยนั้น หลวงพ่อพริ้ง ท่านไม่เป็นสองรองใครเหมือนกันครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อพริ้ง ขยับราคาขึ้น แล้วครับ ใครไม่มีก็รีบเก็บไว้ ผมเองก็ไม่มีเหมือนกัน ก็กำลังหาอยู่ครับ ชมภาพไปก่อนนะครับ

ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      113.5 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      109.8 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      80.4 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      99.1 KB
      เปิดดู:
      30
  16. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โจ๊ะครับ เอารูปผมมาลง(อายเขาครับ อิอิอิ) ดีที่ไม่เจอหน้าเต็มๆ เดี๋ยวคนไม่อ่านกระทู้ครับ เพราะเจอหน้าผม อิอิอิ

ดีน่ะที่พี่ไม่เอ่ยชื่อท่านพลเอก ไม่งั้น งานเข้าผมแน่ ฮ่าๆๆ

ท่านใดอยากเจอพระสงฆ์ที่ดีๆ เป็นนักพัฒนา ไม่ได้สร้างพระเครื่องเป็นพุทธพาณิชย์ และเมตตาต่อศิษย์ทุกระดับชั้นเท่ากันหมด ยากดีมีจนก็คนเหมือนกัน(หลวงพ่อเคยกล่าวไว้) ก็เชิญที่วัดโคกหม้อน่ะครับ ทำสังฆทานกับท่าน ได้อานิสงฆ์เยอะน่ะครับ แถมบางทีมีของขลังกลับบ้านมาบูชาด้วย บางทีท่านก็ให้เปล่า ไม่เอาเงิน ถ้าทุกข์ยากแสนเข็ญ แต่อย่าไปหลอกลวงน่ะครับ หลวงพ่อท่านทราบแน่ นี่คือเรื่องจริง แถมยังได้บาปอีกด้วยไปโกหกพระ

17. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อท่านยังเอ่ยว่าศักดิ์สิทธิ์ครับ พระหูยานองค์ใหญ่ บนด้วยอะไรนั้น ก็ตามแต่ประสงค์ แต่ผมมีสูตรของผมเอง ไม่ยาก แต่ขอไม่เปิดเผยในกระทู้ ว่ากันที่หลังไมค์ครับ ขอได้ จริงๆ ครับ

18. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงตาครับ

พื้นที่เล่นกันแรงแล้วครับ กำลังลุกลามสู่ส่วนกลาง ด้วยประสบการณ์ที่คนแขวนเจอกันมาเยอะครับ ไม่แพ้พระหลักๆครับ

19. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้อง ส่งที่อยู่ให้พี่ด้วยครับ

ผ้ายันต์ได้แล้วครับ หรือจะให้เอาไปให้ที่สามย่านครับ

20. แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    สนใจจะบูชาน้ำมันเลียงผาได้ที่ไหน บ้างครับ