เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

แต่จะยังไงก็แล้วแต่น่ะครับ ก็ฟังหูไว้หูละกัน พระดียังมีอยู่เยอะครับ นี่แค่เป็นบทวิเคราะห์เล่นๆ แต่อิงความจริงบางส่วน สงสัยยังไงก็ทิ้งข้อความไว้ละกันครับ

2. ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ปลัดขิกไม้ แม่กาหลงรัง เป็นเนื้อผงพกติดตัว

3. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นึกว่าองค์ใหญ่ เห็นเค้าแกะสวยดีครับ แม่กาหลง (อันเดียวกันหรือป่าว) ที่ถือถุงเงินถุงทองอ่ะครับ สงสัยผมไม่ทันแม่กาหลงรังเนื้อผงแน่เลย เลยไม่เจอ

4. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการปั้นเกจินั้นยังไม่จบ ยังเหลืออีก 1.วิธีการตลาดครับ

เป็นวิธีที่เราคาดไม่ถึง...............คือว่าท่านเคยเห็นในหนังสือพระมั๊ย ว่าเห็นดารา คนนี้ เห็นดาราคนนู้น ไปให้เจิม ลงนะหน้าทอง บางทีให้ดาราระดับอดีตพระเอกอันดับต้นๆของเมืองไทยมานั่งปรกปลุกเสกร่วม(ถามหน่อยว่ามานั่งปรกเนี่ย ได้ฌาณระดับไหนกัน) และให้เป็นพรีเซนเตอร์ต่อเลย มีการแนะนำว่า ตะกรุดต้องที่นี่เลย ท่านคงจะเคยเห็นกันมาบ้างน่ะครับ ต่อไปก็จะแฉครับ

ทั้งหมดนี้ ดาราพวกนี้ เหมือนพรีเซนเตอร์ครับ รับจ้างครับ คือต้องจ้างไปน่ะครับ อย่าคิดว่าเขาไปด้วยความศรัทธาน่ะ เป็นการตลาดอย่างนึงของเขา คือว่าขนาดดาราคนนี้ยังต้องไปหาเลย งานเข้าเยอะแยะเลย กำลังดังเลยน่ะ ทั้งหมดนี้ต้องใช้เงินจ้างดารามาเป็นพรีเซนเตอร์ครับ ไม่ได้เสียเงินทำบุญน่ะ ได้เงินจากพวกเราที่ไปทำบุญลงนะหน้าทองกันต่างหาก ส่วนแบ่งจากการเช่าตะกรุด ต่อ 1 ดอก หรืออาจจะต่อ 1 ครั้งก็ได้

บางองค์น่ะครับ เห็นเรามอซอไปหา แทบจะไม่อยากมองหน้า ไม่อยากลงให้ ไม่ให้คำปรึกษา ผ่านๆไป บางทีดุเราด้วยน่ะ แต่จะไม่เอ่ยนามน่ะครับ หลังจากที่ผมเที่ยวกราบไหว้พระเกจิในวัดต่างๆ มามากพอควร แต่บางทีท่านก็จะนึกออกว่าเป็นใคร พระรูปไหนแล้วก็ได้

5. ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์พิเชษฐ์ วัตถุมงคลท่านเท่าที่มี คือ พระสมเด็จหลังยันต์เฑาะว์ ปลัดขิกไม้ แม่กาหลงรังเนื้อผง เคยเห็นผ้ายันต์ชูชกที่ร้านขายข้าวแกง ซอยต้นสน เพลินจิต ไม่แน่ใจสีฟ้าหรือไม่ เพราะเห็นราวๆ 2 ปีได้

6. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ชูชก มีหลายรุ่นเลยครับ สีฟ้า สีเหลือง สีขาว แต่ผ้ายันต์ท่านนี่สุดยอดเลย โดยเฉพาะผ้ายันต์จิ้งจกเก้าหาง เจอมากับตัวเลย ผ้ายันต์หนุมานนี่ก็เจอกับตัวเอง ส่วนชูชกจะใช้ไม้พยุงแกะ และก็ในน้ำมัน ผ้ายันต์ไม่ค่อยได้ใช้ครับ

7. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

รายชื่อพระเกจิคณาจารย์ ที่จะนั่งปรกอธิฐานจิต ไตรมาส 53 ในงานวัดทอดกฐินบ่ายโมงครับ
    วันอาทิตย์ที่7พฤศจิกายน2553 ทอดกฐินพุทธาภิเษกบ่ายโมง พระเกจินั่งปรกมีดังนี้
    1 พระครูนิวาสธรรมสุนทร(เจ้าคณะอำเภอ) วัดท่าพระเจริญพรต อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    2 พระครูสุจิตราภิวัฒน์(หลวงพ่อเดช) วัดสังฆมงคล อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    3 พระครูนิมิตวิสุทธิคุณ(หลวงพ่ออ้วน) วัดหนองกระโดน อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    4 พระครูไพศาลชัยกิจ(หลวงปู่ฤษีตาไฟ) วัดเทพหิรัญ อ.หันคา จ.ชัยนาท
    5 พระครูศีลสังวรวิสุทธิ์(หลวงพ่อพิเชฐ) วัดโคกหม้อ อ.เมือง จ.ลพบุรี

ขอเชิญทุกท่านร่วมพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้ด้วยน่ะครับ

วันนี้ 8 ต.ค. พล.ตรี สนั่น ขจรประศาสน์ ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อด้วยครับ ด้วยความศรัทธา

8. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากทอดกฐินเรียบร้อยแล้ว ช่วงบ่ายก็จะเป็นพิธีพุทธาภิเษก เหรียญรุ่น 1 พระหูยานเนื้อนาก พระหูยานกะลาตาเดียวแกะ พระหูยานกะลาไม่มีตา (ซุปเปอร์มหาอุต)

ก็เชิญทุกท่านร่วมในพิธี มีวัตถุมงคลแจกแน่นอนครับ และก็ร่วมรับพลังจากเกจิคณาจารย์ที่มาปลุกเสก เอาสายสิน มาครอบหัวครับ แผนที่ก็มีให้แล้วน่ะครับ เชิญมาร่วมงานกันได้ครับ งานใหญ่ๆแบบนี้ ห้ามพลาดน่ะครับพี่น้อง

9. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

สายเดียวกันก็เชิญได้น่ะครับ ที่วัดโคกหม้อครับ พี่ศรนารายณ์ธนูทอง

ร่วมกันช่วยหลวงพ่อท่านขยายพิพิทธภัณท์ ทำบุญกันเยอะๆครับ แถมได้ของดีกลับบ้านด้วย

10. pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ใหญ่ๆเลยครับ ^^

11. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่พิพัฒน์ ผมทำไม่เป็นขออภัยทุกท่านด้วยน่ะครับ

12. domeokung เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามนิดครับเห็นว่าส่วนมากจะมีแต่พระบูชาไม้แกะ..ที่วัดมี แบบพระปิดตาไม้แกะขนาดห้อยคอไหมครับ...(อยากได้น๊ะครับ)...ไว้ปลายปีนี้ อากาศดีๆี้อาจจะไปเที่ยวที่วัดดูครับผม

13. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เป็นไม้แกะก็มี ไม้พยูงแกะ กะลาตาเดียวแกะ กะลาไม่มีตาแกะ ทั้งหมดจะเป็นพระหูยาน ของขึ้นชื่อของท่านอ่ะครับ ส่วนพระปิดตาไม้แกะองค์เล็กยังไม่เห็นครับ อาทิตย์นี้ไปไหว้ท่านครับเด๋วจะนำภาพมาฝากกันอีกครับ ถ้าจะเอาต้องสั่งช่างอ่ะครับ เอาทรงไหน ต้องลองไปคุยกับหลวงพ่อดูครับ คุยได้ทุกเรื่องท่านใจดีครับ

14. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้จะพาเพื่อนๆไปให้หลวงพ่อเจิมรถให้ครับ

ส่วนใครมีข้อสงสัยเรื่องอะไร ก็เข้ามาทิ้งคำถามไว้ได้ครับ

ส่วนคุณโดเมียวคุง ผมจะถามให้ครับ เอาพระปิดตาไม้แกะขนาดห้อยคอ น่ะครับ เรื่องโชคลาภ มหาอุตม์นะครับ

15. ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถาม ปลัดขิกไม้ ที่ผมเคยลงรูปไว้ ว่าเป็นไม้อะไร

16. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบแล้วน่ะครับ ที่ถามผมไว้นานแล้ว ตามนี้จ้า

17. ออกมาดูโลก เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆๆหลวงพิเชฐครับ

18. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ชื่อท่านดูดีครับ ออกมาดูโลก คิดดีครับ อย่าลืมไปกราบท่านที่วัดน่ะครับ แล้วจะติดใจรับรองได้น่ะ แต่ให้กล้าคุยกับท่านหน่อย เด๋วท่านก็ชวนคุยเองครับ ไม่ถือตัว ไม่มีกรรมการวัดคอยกันท่า เหมือนกันกับเกจิยุคเก่าเลยครับ หาได้ยากแล้วน่ะครับ

19. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติ แก้ไขรายนามพระเกจิอาจารย์น่ะครับ ดังนี้
    1.พระครูนิวาสธรรมสุนทร เจ้าคณะอำเภอ วัดท่าพระเจริญพต จ.นครสวรรค์

2.พระครูจิตราภิวัฒน์ (หลวงพ่อเดช)วัดสังฆมงคล อ.เมือง จ.นครสวรรค์

3.หลวงพ่ออ้วน วัดหนองกระโดน จ.นครสวรรค์

4.หลวงพ่อชลอ วัดเขาดินใต้ จ.นครสวรรค์

5.หลวงพ่อต่อ วัดสิงห์ทอง จ.ลพบุรี

6.หลวงพ่อพิเชษฐ์ วัดโคกหม้อ จ.ลพบุรี

ขอเชิญร่วมงานได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      116
  20. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะนำภาพบรรยากาศการเจิมรถมาให้ชมครับ แปลกไหมครับ มาพร้อมกันทีเดียว 4 คัน