เรื่องเล่าของผู้หญิงคนหนึ่งที่ถูกแฟนนำภาพลง Internet

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย pucca2101, 25 ตุลาคม 2008.

1. chingchamp

chingchamp เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดูพี่จะมีอคติกับผู้คนเหลือเกินนะครับ พี่รู้จักคนอื่นเค้าดีแค่ไหน อยู่ๆมาบอกว่ามือถือสาก ปากถือศีลน่ะ กรุณาอย่าพิมพ์มันมือจนเกินไปนะครับ ที่เค้าออกมาแสดงความคิดเห็นไม่ใช่ว่าเค้าจะยกตัวเป็นพ่อพระแม่พระหรอกครับ แต่เค้ามาปกป้องสิทธิของตัวเองน่ะครับ ขอให้จบๆนะครับพี่ ระมัดระวังในการพิมพ์การพูดหน่อยนะครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    5555+

ข้อความที่คุณพูด สมเหมาะยกย่องแล้วหรือ

คุณต้องไปเถียงกับอีกหลายคน

เหนื่อยไหม...คุณgodman

<TABLE class=tborder id=post1628533 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 07:30 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #32 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>godman<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1628533", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 08:19 PM
    สถานที่: โลกมนุษย์
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,910
    ได้รับอนุโมทนา 1,971 ครั้ง ใน 264 โพส
    พลังการให้คะแนน: 33 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1628533 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG]
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>29-10-2008 04:54 PM</TD></TR><TR title="Post 1617294" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>godman</TD><TD class=alt1>ผู้หญิงสมัยนี้ คบผู้ชายที่
    1.หน้าตา
    2.เงิน
    แล้วมันก็เป็นแบบนี้แหละ จริงมั๊ยล่ะ 555
    แต่ก็ไม่ขอพูดต่อนะครับ ไปคิดเอาเอง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณ godman

คุณกำลังดูถูก ผู้หญิง ทุกคนอยู่ครับ

ผู้ดีมีมารยาทเขาจะใช้สมองก่อนที่จะพูดก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกไป

แต่ ผมคิดว่าคุณคงไม่มีสมองนะครับถึงได้พูดได้พิมพ์ออกมาแบบนั้น
    ขออภัยนะครับ มันมือไปหน่อย ที่เหมารวมๆไป อันนี้ต้องขอโทษจริงๆ แต่ผมพบเจอมากับตัวเอง และผมก็มีสมองและสติพอ และคนที่มีสมองก็คงไม่เหยียบคนอื่นให้ตัวเองดูดีขึ้นมาถูกมั๊ยครับ? และคนมีสมองก็น่าจะทำใจให้เป็นกลางกับความคิดเห็นของคนอื่นและคนมีสมองก็น่าจะนำเอาคำสอนที่ดีๆไม่ว่าจะในคอมเม้นท์ของคุณ หรือของใครก็ตามเอามาปฏิบัติ มาสอนตัวเองนะครับ

3. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008

นิดนึงครับ แหกๆๆเหนื่อยเลย 555 ต้องเถียงกับคนไม่มีสำนึก(บางคน)น่ะครับ 555 ผมยังสำนึกได้ ไปแก้ไขแล้ว แต่พวกสันดานเลว เหยียบย่ำคนอื่น ไม่อยากไปเถียงแล้วครับ จบๆกันไป ก็สวดส่งมันซะ มันจะได้ไปเกิดใหม่ซะที 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2008
  4. slamb

slamb เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ที่น้องเจอมาในชีวิตน้องพี่เห็นใจ มันเป็นกรรมของน้องเองที่น้องทําใว้ ควรมีจิตสํานึกถึงผลของกรรม และมีจิตที่พร้อมที่จะขออโหสิกรรม ไม่ใช่จะคอยต่อว่าผู้หญิงอย่างมีอคติ คือพี่ก็มีสากใว้ตีหัวคนที่ดูถูกมนุษย์ผู้หญิง(พี่ไม่ได้พูดเอาใจผู้หญิง แต่แม่และแฟนของพี่ หรือเพื่อนๆพี่ พี่ก็ปกป้อง)"สากนี้ใว้ตีสั่งสอนน่ะน้อง"

คือถ้าน้องสํานึกแล้วพี่ก็ดีใจด้วย แต่ถ้าเห็นน้องต่อว่าผู้หญิงที่ใหนในที่นี้ คือก็เป็นสิทธิ์ของน้องที่จะพูดจะพิมพ์ได้ แต่น้องได้เจอสากพี่แน่ครับ

และอีกอย่างถ้าไม่จําเป็น น้องไม่ต้องส่ง PM ไปหาพี่ก็ได้ มีอะไรมาคุยกันที่นี่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2008
  5. godman

555 สากเหรอครับ อืม!หนักสุดผมเจอไรมาน๊า ไม้หน้า3 มั๊ง เหล็กแป๊บท่อนยาวๆมั๊ง 555 เอาเถอะครับ ผมเองก็จะไม่ลดอคติลงหรอก ไม่ง่ายๆแน่ๆ เพราะผมก็ คำไหนคำนั้นเหมือนกัน แต่ว่าก็จะพยายามที่จะไม่วิจารณ์แบบเหมารวมๆ แบบบุฟเฟต์ ถ้าทำได้น่ะครับ 555
    ขอบคุณที่ชี้แนะ

6. slamb

555เออสาก แต่อย่างน้องต้องเจอหนักๆ พี่เห็นด้วย เดี๋ยวมีโอกาสพี่จัดให้ โอเค..พี่คงไม่ไปลดอคติน้องที่มีต่อผู้หญิงหลอก เพราะมันเป็นกรรมของน้องเอง แต่คงจะดูถ้าไม่เหมารวมก็คงไม่เป็นไรพี่อาจจะยกให้ แต่เจอเหมาเมื่อไหร่ เราค่อยว่ากันนะ

7. godman

^_^

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    กลอนบทนี้ผมท่องมาตั้งแต่เรียน มัธยมปลาย (^^ พึ่งผ่านมาไม่นาน)

ผมคิดเสมอครับว่า

ผู้หญิง คือ ความสวยงามครับ เป็นอะไรที่ทำให้โลกใบนี้สดใสสดชื่น

9. azalia

azalia เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    [​IMG]อย่าโกรธกันเลยจ้า...เค้าพิมพ์ผิดไปนิด...ให้อภัยเค้าเถอะจ้า...

แต่ว่า 2 ข้อ น้อยไปนะครับ...ผู้หญิงแถวๆนี้บางคนก็มีข้อแม้เป็น 10 ข้อจ้า...
    เลยเลือก...หนทางการสร้างบารมี...เพื่อไปนิพพาน...
    แทนการเป็นแม่ของลูก...ให้กับผู้ชายที่คุณสมบัติไม่ครบ 10 ข้อ...(ที่มาขอแต่งงาน)
    ถึงรักมากแค่ไหน..เพราะสุดท้ายก็ต้องตายจากกันอยู่ดี...
    (อย่าหมั่นไส้...แล้วมาด่ากันอีกนะ...ไม่ดีเลยจ้า...ในความจริงมักมีสิ่งที่เหลือเชื่ออยู่เสมอ...เพียงแต่เราไม่ได้พบกับตัวเอง...จึงคิดว่ามันไม่มีจริง...)

...ดีๆกันไว้นะ...
    - - - - - - - - - - - - - - - -
    สองคนยลตามช่อง...
    คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม...
    อีกหนึ่งคนตาแหลมคม...มองเห็นดาวอยู่พราวแพรว...

10. slamb

อ้างอิง:

" ถึงร้อยรสบุบผาสุมาลัย จะชื่นใจเหมือนสตรีไม่มีเลย "

กวีเอกสุทรภู่

สองคนยลตามช่อง...
    คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม...
    อีกหนึ่งคนตาแหลมคม...มองเห็นดาวอยู่พราวแพรว...

ยอดกวีแสนสวยazalia

อ่านกลอนทั้งสองท่านแล้วชื่นใจจังครับ ขอบคุณมากครับผม

;aa20

11. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยที่ซู้ดเยยค่ะ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    กำ กรรม ... ปฎิเสธมั๊งก็ได้ 5555555+

<TABLE class=tborder id=post1632007 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 10:24 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #51 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>pucca2101<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1632007", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

ได้ให้อนุโมทนา: 8,710
    ได้รับอนุโมทนา 9,435 ครั้ง ใน 1,319 โพส
    พลังการให้คะแนน: 150 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1632007 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    ผมคิดเสมอครับว่า

ผู้หญิง คือ ความสวยงามครับ [​IMG] เป็นอะไรที่ทำให้โลกใบนี้สดใสสดชื่น
    เห็นด้วยที่ซู้ดเยยค่ะ

13. p_pand_j

p_pand_j Active Member

22 กรกฎาคม 2005
    *-*ผ่านมาทักทายค่ะ

14. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาดูนึกว่ามวยยังไม่จบ จบๆไปซะน๊า อิอิ

15. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

หว่า!! เอาไปเอามากลับเป็นกระทู้ด่ากันชะงัน

16. ninegems

ninegems สมาชิก

27 กรกฎาคม 2008
    เลิกกันไปเลยแล้วนึกเสียว่าเราได้ใช้กรรมให้เค๊าไปหมดแล้วก็อโหสิกรรมให้เค๊าด้วยนะครับ

17. praise

praise สมาชิก

เห็นด้วยครับพึ่งเจ้าหน้าที่บ้านเมืองเถอะคนรักกันเขาไม่ทำกันแบบนี้หลอกอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลไปทำร้ายคนอื่นอีกเลยครับ

18. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    กล้าทำก็ต้องกล้าที่จะแก้ปัญหา...ปัญหาแก้ได้กล้าๆหน่อย

(cry)

19. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

นู๋เข้าใจความรู้สึกของคุณพี่

มันน่าเจ็บใจนัก

นู๋ก็โดนมาไม่น้อยเหมือนกัน

นี่ยังไม่ได้เช็คเลยเนี่ยว่าในร่างกายส่วนไหนมันปูดขึ้นมาบ้าง

เหอะๆๆ

กรรมเก่า

กรรมที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิดก็คือการเกิดเป็นผู้หญิงเนี่ยแหละ

20. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

สักวันจะถึงเวลาที่ใช้กรรมส่วนนี้หมด

อย่าได้เจอกันอีกเลย

ฉันจะพยายามอภัยให้เธอ