เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณพัฒน์มอบบทสวดสั้นๆ ทำให้เย็นใจ
    น้องบัวฯลองเอาไปสวดดู ไม่น่าจะยาก

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    ทำและดูแลกันไป เท่าที่จะมีความสามารถ

3. wanwi

1
    เป็นจานที่ทำให้น้ำลายสอ

4. wanwi

1
    ข้อแนะนำทางโลกทางธรรม
    มีรุก มีรับครบทุกกระบวนท่า

5. wanwi

1
    ยินดีน้องติ๊ก ว่ากันไปตามเพลง
    สุดท้ายคงหนี"เพลงกรรม"ไม่พ้น

6. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดี วันศุกร์ 10โมงค่ะคุณอาและทุกท่าน
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ พรุ่งนี้ก็เป็นวันหยุดอีกแล้ว

7. บัวแรกแย้ม

บัวแรกแย้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณnath_br, คุณPattana คุณPirates Of Arabia และทุกท่านที่ปราถนาดีต่อบอร์ดนักขุดกรุฯ ที่สุดคือคุณน้าวันครับ ขอบุญรักษา คุณพระคุ้มครองทุกท่านครับ

8. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    กราบสวัสดีคุณน้า Wanwi และสวัสดีเพื่อนๆ ครับ
    หายไปแว๊บๆ กลับมา ห่างกัน เกือบ 80 หน้า ครับ มาทักทายก่อนจะหายไปอีกพัก ครับ ยังคิดถึงคุณน้าฯ และเพื่อนๆทุกๆท่านครับ ซึ้งในน้ำใจ แล ไมตรีจิต ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2018
  9. KEnG.

KEnG. เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ โดยเฉพาะคาถาชินบัญชร

10. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ บัวแรกแย้ม, ของผมใช้วิธี อยู่กับปัจจุบันครับ
    นอนไม่หลับ มีเหตุผลตอบจิต ครับ ว่า เอ เรามาคิดอยุ่นี่ เพื่ออะไร ตอนนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ แล้วรวมจิตลงในสมาธิ แล้วปล่อยให้ใหลไป ไม่เกิน 10 นาที หลับสนิทครับ หรือกายหลับแต่ใจไม่หลับ ก็ได้ครับ ให้พิจารณากายที่นอน ไล่ความรู้สึกสลับไปมา จากนั้นให้ใช้วิธีว่า กายนี้อยู่ในความปลอดภัยแล้ว อบอุ่นพอแล้ว แล้วรวมจิต ปล่อยตามวิธีการเคลิบเคลิ้ม ก็หลับครับ

บางครั้งเราคิดว่าเรามีเมตตา ให้กับผู้อื่นอยู่เสมอๆ แต่อาจลืมไปว่าเราควรแผ่เมตตาให้ตัวเองด้วยครับ แผ่ผ่านกาย ออกไปทุกทิศทุกทางด้วยอารมที่มีความสุข ตัวเราเกิดสุขก่อนแล้วแผ่ออกไป พยายามมองให้เห็นและให้รู้เท่าทันจิต เมื่อรู้แล้วให้วาง อย่าดีใจเสียใจกับจิตนั้นๆ

5555 อธิบายไปก็เกรงอธิบายแล้วจะพางง จบๆๆ ดีกว่า...เพราะเดี๋ยวผมงงเอง
    ขอให้มีความสุขครับ

11. sutin_boons

กราบเรียน และขอรบกวนพี่ Suthumma ครับ อยากได้รูปด้านหลังพระองคืนี้ชัดๆ อีกสักครั้งครับ เห็นแล้วสวยมาก ครับ แต่ภาพด้านหลังเบรอ ครับ

กราบขอบคุณล่วงหน้าครับ

12. นายภัคพล ชุ่มชื่น

นายภัคพล ชุ่มชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งตอนนี้ยังทันเปล่าคับ

13. นายภัคพล ชุ่มชื่น

นายภัคพล ชุ่มชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

14. นายภัคพล ชุ่มชื่น

ยังทันเปล่าคับ

15. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ใช้สามัญสำนึกสักนิดครับ กระทู้กระโดดจากหน้า ๖๓ มาถึงหน้า ๑๗๘๕ แล้วยังจะทันไหม ? คิดครับ..ใช้ 'หมอง..นั่ง 'มาธิ

16. นายภัคพล ชุ่มชื่น

ยิ่งอ่านยิ่งมัน

17. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับพี่วันวิและสมาชิกทุกท่าน ไม่ได้มาเม้นท์หลายวันครับผม
    วันนี้จะมาเล่าเรื่องพระที่ถูกโฉลก(หรือเปล่า)
    มีรุ่นน้องแถวๆบ้านแม่ยายเห็นผมชอบของเก่าๆ เลยเอาพระมาให้องค์หนึ่ง
    เป็นพิมพ์ปางป่าเลย์ไลย์ ทรงสามเหลี่ยม มีช้างกับลิงเอาของมาถวายองค์พระประธานตรงกลาง เนื้อน่าจะเป็นชินเงินวาวๆเหมือนพระใหม่แต่มีไขวัวขึ้น
    (น้องได้มาจากไปทำไร่มันรถไถๆขึ้นมาเจอตอนก้มปลูกมัน
    เป็นที่วัดเก่าโบราณที่ไม่เหลือซากแล้ว เป็นแท่นหินผุๆ ข้างๆจะเป็นสระเก่าที่ดินไหลทำให้ตื้นต้นไม้ครึ้มโต)
    ผมเอาใส่กระเป๋าเงินติดตัวตลอด ปีนั้นฝันดี ถูกหวยทั้งบนบ้างล่างบ้าง สองสามงวด
    ซื้อล็อตเตอร์รี่ ถูกรางวัลที่ห้าแบบลืมๆเลยวันตรวจหลายวัน
    เพื่อนมาตรวจให้บอกว่าถูกยังว่าเพื่อนล้อเล่นอีก555

ปีนั้นเบียร์ลีโอแจกรางวัลทองคำผมส่งฝาไปสิบสามฝาได้ทองหนึ่งบาท
    แบบลืมๆอีก แฟนเพื่อนไปเห็นชื่อประกาศทางหนังสือพิมพ์มาบอกว่าได้รางวัลถึงรู้
    ไม่งั้นก็เลยกำหนดเขาอีกสามเดือนอดรางวัล เตรียมไว้ยี่สิบกว่าฝารุ่นพี่ขอส่งให้ด้วยเลยแบ่งเขาไป วันไปรับรางวัลที่กรุงเทพฯน้องเขามารับรางวัลด้วยถามบอกส่งกี่ฝาพอบอกว่าสิบสามฝาเขาทำหน้าเหมือนไม่เชื่อ เขาบอกผมส่งเป็นร้อย55

สอบทำงานได้สองที่ๆแรกที่ปราจีนแล้วย้ายมาสอบที่โคราชได้ทดลองงานต่อไม่ต้องขอย้ายกลับภูมิลำเนาให้เหนื่อยวิ่งเต้นอีกครับ

และสุดท้ายได้รับความเอ็นดูจากสาวๆเป็นพิเศษแบบไม่น่าเชื่อ แต่ผมไม่ได้สานสัมพันธ์ต่อนะครับเพราะเพิ่งขอสาวแต่งแล้ว

มาคิดๆดูน่าจะเป็นเพราะองค์พระเลยทำให้โชคดีนะครับ แต่ให้น้องเขาคืนไปแล้วจะได้โชคดีเหมือนผม ไปถามที่หลังบอกพระหายไปแล้ว
    กับหลวงปู่โต๊ะไม่มีประสบการณ์เพราะยังไม่เคยได้ไว้บูชาครับผม
    เล่ามายาวเหยียดอย่าถือว่ารบกวนเวลา อ่านคั่นเวลารออ่านเรื่องของพี่วันวินะครับแฮ่ๆ
    (ถ้าไม่เบื่อวันหน้าจะมาเล่าเรื่องพ่อตาสู้กับผี แต่มีแผลจริงๆ กับคนไปขอหวยโดนดีครับ)

18. 123ครอบจักรวาล

123ครอบจักรวาล Active Member

สวัสดีครับคุณอาวันวิ และสมาชิกนักขุดกรุทุกท่าน น้องใหม่รายงานตัวครับ

19. รณฤกษ์

รณฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2017
    ได้รับพระปิดตาวัดรวกเรียบร้อยแล้วครับ อันที่จริงพระมาถีงหลายวันแล้วครับ แต่ผมไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับ เลยเพิ่งไปรับมา ขอขอบพระคุณพี่วันอีกครั้งครับ

20. basu2763

basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่วัน กลุ่มที่ตั้งนี้ก็เกิดจากรายนั้นก่อเรื่องเลยเป็นการรวมพลคนทำบุญที่ถูกหลอก แต่ตอนนี้สมาชิกแต่ละท่านเป็นคนที่คัดแล้วดีจริงครับไม่มีแอบแฝง ช่วยกันทำบุญครับ