เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

จะให้อ่านอย่างไรดีครับ ?

๑. ขอบคุณครับ...พี่ดีใจมาก
    ๒. ขอบคุณครับพี่...ดีใจมาก
    ๓. ถูกทุกข้อ

2. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    อารมณ์แบบปลื้มใจนึกไม่ถึง จนไม่รู้จะเขียนยังไง แบบผมมั้งครับแฮ่ะๆ

3. นายภัคพล ชุ่มชื่น

นายภัคพล ชุ่มชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 300 ร่วมบุญทุกอย่างกับคุณอาวันวิ ขอโมทนาครับ

4. นายภัคพล ชุ่มชื่น

นายภัคพล ชุ่มชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับพี่

5. นายภัคพล ชุ่มชื่น

เมื่อวานตอนเช้าสวดมนต์ขอหลวงปู่โต๊ะท่านครับ

6. hirtr1

hirtr1 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ได้รับพระขรรค์พร้อมพระเรียบร้อยแล้วเมื่อวานนี้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    รัฐบาลเขาให้ประหยัดไฟด้วยการปิด TV ครึ่งชั่วโมง
    เรามาเข้าเวปพลังจิตแทนกันนะครับ

8. siripas

siripas เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    สวัสดีค่ะคุณพี่ wanwi และเพื่อนสมาชิก
    โดนพาดพิงถึง จึงต้องรีบเข้ามาตอบก่อนหน้ากระทู้จะวิ่งไปไกลค่ะ
    ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันเพราะเพื่อนๆลากไปเที่ยวต่างจังหวัด กลับมาก็รีบปั่นงานที่คั่งค้าง เพิ่งเข้ามาอ่านเมื่อวานนี้ พบว่าท่านสมาชิกร่วมบุญกันยาวเหยียดแล้ว ก่อนตกรถขบวนนี้ขอส่งเงินมาร่วมบุญด้วยค่ะ (บุญต่างๆ 500 บาท และทานน้องหมา 200 บาท) ขอขอบพระคุณคุณพี่ wanwi และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ สาธุค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เมื่อเช้าขับรถไปทำงานเส้นทางปะทิวพอดี ซึ่งต้องผ่านทางเข้าบ้านสวนรักก่อนถึงปลายทาง จึงเป็นโอกาสดีที่จะได้แวะนำเงินค่ายาเข้าไปมอบให้ โดยผมสมทบให้อีก 200 บาท รวมเป็น 1,000 บาท คุณสารภีได้ถือเงินแล้วพนมมืออวยพรให้ศีลให้พรมาเสียยาวเหยียดเลยครับ เสียดายที่ไม่ได้อัดคลิปมา เพราะว่าเมมโมรี่ในเครื่องใกล้เต็ม

10. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน พี่วัน ที่นับถือ

หลังจากที่ทำตามนโยบายประหยัดพลังงานพบกันค่ำคืนวันศุกร์แล้ว ขอรายงานดังนี้ครับ
    ข้อ 1 ได้รับพระขรรค์เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ข้อ 2 ได้ปฎิบัติตามนโยบายรัฐบาลสำเร็จเรียบร้อยจนเป็นอัตโนมัติแล้วครับ 55

ในส่วนของพระกริ่งนั้นผมไม่มีอะไรกล่าวเสริมแค่ลองแขวนดูหากปรารถนาสิ่งใดลองอธิษฐานจิตถึงหลวงปู่ดูแล้วจะเห็นผลเองครับ

จึงเรียนให้พี่วันและสมาชิก wfc ทราบครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2018
  11. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ผมโอนเงินทำบุญพระอุปคุต วัดโขงขาวจำนวน 1,200 บาท เรียบร้อยแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. Pattana

ขอตอบท่าน บก. แทนน้องเขานะครับ
    ที่ถูกเป็นข้อ 2. ครับ เนื่องจากน้องเขาจะเรียกผมว่า พี่ ครับ
    แต่จริง ๆ ข้อ 1 ก็พอได้อยู่นะครับ เพราะตัวพี่เองก็ดีใจมากที่น้องเขาได้ (แต่ก็แอบอิจฉามันอยู่ลึก ๆ เนาะ )

งั้นเอาเป็นว่า เป็นข้อ 3. ถูกทุกข้อเลยดีกว่าครับ จบแบบครบเครื่อง

ให้อภัยน้องเขาเถอะครับ เพราะคงจะดีใจมาก และใช้โทรศัพท์ในการอ่านและพิมพ์ เพิ่งเข้าเวปมาได้ไม่นาน แม้จะกดปุ่มโมทนาหรือถูกใจ ก็ยังกดไม่ถูกกับเขา อีกทั้งต้องทำเวลาตามอ่านให้ทัน อาจจะเร่งรีบไปหน่อยก็อาจพลาดไปครับ

ข้อความที่มาครบถ้วน แต่วรรค ตอน พลาดไปบ้างก็ยังพอจะเข้าใจและอภัยได้ครับ
    แต่ถ้ากดพลาดเพราะแป้นพิมพ์ตัวอักษรมันเล็กมาก จะจิ้มตัว ข ดันไปโดนตัว ช เข้า ข้อความที่จะพิมพ์ว่า "ขอบคุณครับ" ดันพลาดเป็น "ชอบคุณครับ" นี่ความหมายมันกลายเป็นอื่นไปเลย ดีที่ทวนก่อนแล้วแก้ทัน ไม่งั้นจะถือว่าพลาด อาจได้เมียเพราะความประมาทชนิดที่ให้อภัยกันไม่ได้เลยทีเดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2018
  13. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บุญต้นน้ำ+บุญห้องน้ำนร.พิจิตร
    ====================

เหรียญพระธาตุสบฝาง หลวงปู่โต๊ะ ปี22
    กรรมการ2โค้ตกล่องเดิม-ลพ.สุดร่วมเสก
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    *** จับสลาก7สิงห์-องค์ที่2***
    --------------------

จัดปิดตาไป2 องค์ในสไตล์"7สิงห์แดนเสือ"กับ เหรียญหลวงปู่โต๊ะ วัดพระธาตุสบฝาง ปี 22 แสนงาม กรรมการ2 โค้ต กล่องเดิมไปหนึ่งเหรียญ

อย่ากระนั้นเลย นำมาจับอีกเหรียญ เป็นกล่องสุดท้ายด้วยราคาเท่ากับกล่องแรกคือร่วมบุญต้นน้ำ+ห้องน้ำเด็กเพียง...

===== 2,500 บาท =====

ให้ลงชื่อ 7ท่าน 7สิงห์แดนเสือ ไม่เบื่อหน่ายเช่นเดิม และก็ตามเคย ผู้ชนะไปแล้วในงวดนี้ 3 ท่าน กรุณาสละที่นั่งให้กับผู้ที่ยังร่วมลุ้น

ไม่ต้องเสียเวลาถ่ายภาพลงใหม่ วานน้องต้อดยอดขุนพลของเรา ลงภาพเดิมได้ เพราะพระกล่องเดิมงดงามเหมือนกัน และบอกทุกท่านตามตรงว่า หมดกรุแล้ว เหลือกล่องเดียวเท่านั้น ยกเว้นไปหลงอยู่ตรงไหนอีกก็เป็นวาสนาที่เก็บพระมากจนล้น7-8ตู้

เชิญลงชื่อได้ครับ ต้อนรับวันหยุดสุดสัปดาห์ให้อร่อยเหาะ กับหลวงปู่โต๊ะด้วยราคาที่ชาตินี้หรือชาติไหนก็ไม่มีวันได้เจอ ของที่ขายกันเก๊ๆแต่เจ้าของคิดว่าแท้ยังแพงกว่านี้เป็นเท่าตัว

*** เรียนน้องต้อดลงภาพเดิมอีกทีืขอบคุณมากเด้อ ***

14. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อด้วยครับ

15. Pattana

ขอลงชื่อเป็นลำดับที่ 2 ครับ

ง่า... ดีใจวุ้ย รอบนี้ทันกับเขาด้วย แต่จะได้รึเปล่ายังไม่รู้เลย

16. nath_br

nath_br เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2013
    ยินดีเปิดทางให้ครับ

17. Thaiwat

Thaiwat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญครับ :) ขอลงชื่อครับ

18. Pattana

แหม่... เนาะ
    ยังไงผมก็ต้องขอบคุณเป็นอย่างมากเลยครับ ไม่งั้นผมอาจพลาดลงชื่อไม่ทันเลยนะครับ
    (ไม่ทันลำดับ 2 นะ อิ อิ)

19. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลงแบบจู่โจมยามใกล้ดึก ภาษานักเล่นเขาบอก"ตีไก่ง่วง"ก็คงยังงงๆกันอยู่ แต่น้องคมไม่งง เข้ามาลงเป็นคนแรก เปิดฟลอร์แล้ว เท้าไฟ...เอ้ย นิ้วไฟพะเนียงทั้งหลาย เชิญชักปืน-ฮ่า

20. tw_ch

tw_ch เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2017
    ลงชื่อด้วยครับ