เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ท่านนำทาง งานท่วมหู-หางเหมือนผม
    แต่ก็ยังแวะเยือนทักกันเสมอ ด้วยใจจริง
    ท่านเป็นนักอ่านที่ทำให้ผมพิถีพิถันเขียน

ขอบคุณการสละเวลาอันมีค่า แวะอ่าน แวะคุย
    ว่างเมื่อไหร่ก็เซย์ ฮัลโหล ด้วยยินดีและสุขใจยิ่ง

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

หวัดดีด้วยครับ น้องคมฯ

3. wanwi

1

คงเที่ยวสวรรค์ ดูสงครามสะใจแล้วน้องตั้มฯ
    แต่ยังไม่จบ ต้องตามต่ออีก มันส์ให้สุดๆเลย

4. wanwi

1

ตัวหนังสือนำคนอ่าน เข้าไปอยู่ในจินตนาการได้
    เหมือนหนัง เหมือนละคร ถือว่าสำเร็จในงานเขียน
    ทำได้ดีเกินคาดหมาย ขอบคุณนักอ่านคุณภาพครับ

5. wanwi

1

อัพ เดทรายการพระปิดตาเม็ดบัว ลป.โต๊ะ
    ตารางนี้น่าเป็นครั้งสุดท้าย ปิดจ็อบแน่นอน
    พรุ่งนี้ ผมโอนปัจจัยสมทบ ก็รูดม่านจบ

ไว้วันศุกร์จะเริ่มรายการใหม่ น่าสนใจไม่แพ้กัน
    เข้าสู่โหมด"พระดี-ปีลึก-เกจิยอด-ปลุกเสกเยี่ยม"!
    ที่สำคัญ ราคาเหมือนแจกฟรี ให้ทำบุญกับเว็ป

อดใจรอศุกร์นี้อีกเพียงสองสามวันครับ
    พักหายใจหายคอ-หายเหนื่อยก่อนจ้า!

6. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

PicsArt_02-06-08.22.16.jpg PicsArt_02-06-08.21.14.jpg PicsArt_02-06-08.21.33.jpg PicsArt_02-06-08.21.50.jpg PicsArt_02-06-08.22.52.jpg PicsArt_02-06-08.23.32.jpg PicsArt_02-06-08.24.19.jpg PicsArt_02-06-08.24.45.jpg PicsArt_02-06-08.25.06.jpg PicsArt_02-06-08.25.21.jpg

7. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    ไม่ว่าที่ใด ล้วนมีเหตุอันเกิดจาก รัก โลภ โกรธ หลง ยากจะผ่านไปได้โดยง่าย ไม่เว้นกระทั่ง เทพเทวา เป็นวงกลมที่หาทางออกยากแท้ แต่ลุง X นี่ถือว่าสุดยอดคนเลย ผ่านเรื่องราวที่น้อยคนจะได้เจอะเจอ ถ้าไม่มีของเก่า วนๆกันไปกับชีวิตครับ ไม่ต้องตอบผมทุกวันก็ได้ครับพี่วัน เขียนเรื่องราวให้อ่านก็สุดยอดแล้วครับ แต่อย่าลืมเขียนแล้วกัน ติดยิ่งกว่าละครอีก ราตรีสวัสครับผม

8. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรอวันศุกร์แล้วกันครับพี่วัน รอลุ้นพระอะไรเอ่ย
    ความจริงเวียนว่ายตายเกิดกันหลายๆชาติเหมือนชีวิตลุ่มๆ ดอนๆ เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย เดี๋ยวขึ้นเกือบสูงสุดเดี๋ยวก็ลงเกือบต่ำสุด นิมิตผมก็คล้ายๆ กับพี่เอ็กซ์แกมีสูงมีต่ำ แต่เมื่อแจ้งว่าชีวิตเป็นทุกข์ก็อย่าติดสุขแค่เทวโลกเลยหนอ เหมือนครูบาอาจารย์สายหลวงปู่มั่น ทำมันให้รู้แจ้งแทงตลอดไปเลยไม่ติดสุขแกนๆ ในเทวโลก สรุปว่าทำวันนึ้และพรุ่งนึ้ให้ดีที่สุดมีชีวิตอยู่โดยสติและปัจจุบันเท่านั้นแล้วละโลภโกรธหลงคงพอได้

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    สวัสดีครับ
    ยังติดตามอยู่ทุกวันยกเว้นเมื่อวาน ดูจากตารางนี้ สำรองอย่างผมพอจะมีลุ้นบ้างมั้ยครับ

10. มะฬำมะฬอย

มะฬำมะฬอย เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีครับพี่ wanwi ผมติดตามอ่านมานามพอควร เพิ่งจะมาทันหน้าล่าสุดเมื่อวาน ...สนุกมากและมีสาระครับ....สมาชิก แฟนานุแฟนหลายท่านคอยเสริมเกร็ดความรู้ต่าง ๆ ยิ่งตอกย้ำให้เกิดความชัดเจนยิ่งขึ้นว่า สิ่งที่เราไม่เคยเห็นไม่ได้หมายความว่าสิ่งนั้นจะไม่มีจริง...เสียดายที่มาไม่ทันพระปิดตา นางกวัก และเหรียญทรงผนวชครับ ...ขอให้ได้มีโอกาสร่วมบุญในคราวต่อไปด้วยนะครับ

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณวีระชัย แก่นภักดีแล้ว จำนวน 500 บาท
    ที่เหลือก็แล้วแต่โชควาสนา โอนแล้วรู้สึกสบายใจ จะได้หรือไม่ได้ก็คงไม่ใช่ปัญหาแล้วครับ Server.jpg

12. new24

new24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณอา
    เวลาบนสวรรค์ 3 วัน เปรียบเทียบโลกมนุษย์ 300 ปี
    มันยาวนานมาก เค้าถึงบอกกัน เวลามีความสุข เวลาผ่านไปเร็วมาก
    เวลามีความทุกข์ กว่าจะผ่านแต่ละนาที มันดูช่างเนิ่นนานมาก
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขนะครับ เปิดคอมฯทุกวัน มีเรื่องราวดีๆของลุงเอ็กซ์
    ให้ตามตลอด ต้องขอบคุณคุณอาที่เสียสละ เพื่อเหล่า แฟนคลับครับ

13. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากๆครับคุณอา
    พาพวกเราท่องสวรรค์
    ผ่านงานเขียนที่กลั่น
    ออกมารังสรรค์
    ด้วยกายทิพย์เป็นแน่แท้
    มิเช่นนั้นมนุษย์ผู้ใดหนอ
    ท่องบทสวรรค์ออกมา
    ได้บรรเจิดเพริศแพร้ว
    ดั่งได้สัมผัสด้วยกายหยาบ
    ฉะนี้

14. บัวแรกแย้ม

บัวแรกแย้ม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามจะเที่ยงคืนครับน้าวัน ได้นอนตั้งแต่หัวค่ำไปแล้วพร้อมหลานสาวน้าวันครับ ตื่นขึ้นมาอ่านก่อนนอนอีกรอบกับศึกเทพกับอสูร ผมก็เลยหวนคิดไปถึงศึกทศกันต์กับพระรามครับ ประจวบเหมาะกับวันนี้ผมเข้ายูทูปแล้วได้ดูสารคดีของอินเดียที่เขาค้นหาความจริงของเรื่องนี้ซึ่งเป็นเรื่องการต่อสู้กันของเหล่าเทพกับอสูรจากคัมภีร์ที่มีผู้รจนาเรื่องรามเกียรณครับ ที่นักโบราณคดีอินเดียพบว่าอาจจะเกิดจริงได้โดยเขาได้แสดงหลักฐานทางโบราณคดีต่างๆที่แสดงถึงผลกระทบจากสงครามในครั้งนั้นเมื่อประมาณสี่พันปีมาแล้วที่ค้นพบได้จากซากเมืองโมเหนโซ ดาโร ในอินเดียครับ เล่ามาตั้งยาวแล้วครับน้าวัน ขอราตรีสวัสดิ์ก่อนครับ ผม

15. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    อรุณสวัสครับ บรรยากาศยามเช้าสดใส แต่ร่างกายไม่ค่อยสดชื่นเท่าไหร่ อายุมากขึ้นสังขารก็ผุพังไป หนาวๆร้อนๆ ปวดเมื่อย ท่าทางหวัดจะมาเยือนนิดๆ ยังไงก็รัษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

16. soidao2559

soidao2559 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2016
    ยังคงติดตามผลงานชั้นเลิศรสของคุณอาตลอดครับ สนุก ตื่นเต้น แฝงด้วยคติธรรม ช่วงนี้ก็กำลังทำสงครามกับปัจจัยสี่ที่จะต้องให้ชีวิตดำรงอยู่ ภายใต้โลกกลมๆแห่งนี้ เลยไม่ค่อยได้ทักทายหน้ากระทู้คุณอา แต่ติดตามอยู่ทุกวันครับ เป็นกำลังใจในการรังสรรค์ผลงานชั้นยอดต่อไปครับ ขอบพระคุณครับ

17. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    สวัสดียามเช้าและสายันต์สวัสดิท่านวันวิและทุกๆท่านค่ะ
    LpDu Funnyword.jpg

18. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าครับพี่วันและพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน IMG_3587_wm.jpg

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีตอนเช้าฟังเล่าเรื่อง
    ความปราดเปรื่องปัญญามหาศาล
    ผ่านป่าดงพงพีมีพวกมาร
    ตามล้างผลาญเข่นฆ่าว่ากันไป...

อ่านไว้เป็นคติที่ผลิดอก
    เพื่อไว้บอกเล่าต่อขอขานไข
    เป็นบทเรียนบทสอนก่อนจากไป
    ทิ้งเอาไว้รุ่หลังฟัง คิด ทำ

วันนี้เป็นวันดีอีกวันหนึ่ง
    ขอให้ถึงเป้าหมายให้อิ่มหนำ
    ทั้งการเรียน การงาน การใดทำ
    สุขเลิศล้ำธรรมะจะจัดไป......

20. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีวันอังคาร คุณอาและทุกท่าน
    ตามอ่านมา เห็นภาพการรบระหว่างเทวา อสุรา ก็ใจระทึกไปด้วย
    เทวดากับอสุรา โรมรัน ตกสวรรค์ เพราะ โดนทัณฑ์จากองค์อินทร์
    คุณลุงเอ๊กซ์ คุณนง เป็นเทวา และอัปสร มีความเกี่ยวพันธ์ กันมาก่อน คุณเทพ คงเป็นอสุรา แน่แท้
    เป็นFC ประจำมาเม้นท์ ร่วมสนทนา ทักทายแทบทุกวัน ติดตามอ่าน ตลอดค่ะ คุณอา มิต้องตอบมากิทุกโพสท์ ก็ได้นะคะ เพราะมาประจำ เหมือนท่านพวงสุวรรณ์ค่ะ อิอิ