เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. นพครับผม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านอาจารย์wanwiครับ
    ขอแจ้งความคืบหน้าเรื่องผ้ายันต์ครับ สรุปความว่าผ้ายันต์จำนวน10ผืนใหญ่นั้นได้แน่ๆครับ ผมได้ให้ทางวัดเก็บไว้ให้เรียบร้อยแล้วครับ เพิ่งส่งไลน์ไปขอคำยืนยันจากท่านพระครูมาเมื่อตะกี้นี้เอง
    ใจหายใจคว่ำเลยครับ ที่ไม่คิดว่าจะมีความต้องการมากมายขนาดนี้ครับ สบายใจได้ครับ
    ส่วนคนที่หลุดจากการจอง ผมก็เห้นใจน๊ะครับ อยากให้ได้ทุกๆคนที่ต้องการ แม้กระทั่งผมเอง ต้องเช่าเก็บไปไว้ให้ที่สวนด้วย เพราะผ้ายันต์ผืนปัจจุบันตากแดด ตากฝน น่าจะไม่ทน ต้องมีสำรอง เพราะต้องทำสวนไปอีกตราบนานเท่านาน

2. wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ท่านบก.ได้รับคำตอบจากท่านอัคฯแล้ว
    จบโพสท์นี้ รีบเปิดฉากลุย"ตะนาวศรี"
    มีเวลาเขียนสักชม.ก่อนอีกนัดจะมา
    ไปลุยโลด รอจิ้มแพลบครับ

3. นพครับผม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอาจารย์wanwi
    ขอปรึกษาครับว่า ถ้าได้มากกว่า10ผืน จะเอากันมั้ยครับ หมายถึงได้ถึง20ผืนอ่ะครับ ถ้ายกมือเอาผมจะลองเรียนถามท่านพระครูอีกครั้งนึงว่าท่านจะมีมั้ยครับ

4. bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะไม่ ขอลงชื่อด้วยคนครับ

5. spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้ามีการจับสลาก งั้นผมขอลงชื่อด้วยคับ แต่ถ้าให้ตามโควต้าที่จอง อันนี้ก็หมดสิทธิไปละเพราะมาช้า ^__^

6. 0นิรนาม0 เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ถ้ามีโควต้า มากกว่า 10 ผืน
    ผมขอร่วมด้วย ครับ

7. sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ด้วยความยินดีเลยครับ พ่อแม่ครูบาอาจารย์หลวงตามหาบัวท่านได้ให้สุดยอดพระคาถาคือ "พุทโธ" ครับ ท่านว่า พุทโธครอบโลกธาตุ พุทโธสะเทือน 3 โลกธาตุ สุดยอดพระคาถาที่เปลี่ยนปุถุชนให้เป็นพระอรหันต์ได้ ท่านให้บริกรรมพุทโธไว้เวลาเจอกับอะไรที่ทำให้จิตใจสั่นไหว ผมเคยใช้บริกรรมพุทโธสลัดผีออกในความฝันได้ ไว้โอกาสหน้าจะเล่าให้ฟังครับ

8. wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    (ต่อ)...อาถรรพ์"เหล็กไหล"-ประจันหน้า"เจ้าถ้ำ"!!!
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ความเดิม...เหล่ามันจึงล้วนหลบรัศมี ตบะบารมีสางร้ายไม่ต่ำกว่า 500เมตร หรือบางทีอาจมีลี้ภัย ไกลเกิน เป็นกิโล!!!

แต่ลุงกลับลำหน่อยนึง โดยบอกว่า อาจมีฝูงเก้ง-กวาง ที่มักทะนงว่า ฝีเท้าฉกาจว่องไว พวกนี้ชอบอยู่ใกล้อันตราย ภัยร้าย เพื่อกระโจนหนีก่อน...ด้วยมั่นใจว่า หนีมัจจุราช นักล่าพ้น

กวางเขางามตายเพราะเขา...สัตว์ตีนไว ก็ตายเพราะไม่รู้ว่า ฝีกีบของมัน ชาติไหนๆก็ช้ากว่าลูกปืน!

ผมชี้บนนาฬิกาข้อมือ..."เดินชั่วโมงเดียว ไม่เจอก็กลับ กินอาหารกระป๋อง เที่ยงพอดี"

มีอุปกรณ์ช่วยสมัยใหม่ หลายเรื่องตัดสินใจง่าย ข้อเสนอผมทำลุงพรานเห็นพ้อง เราขยับฝีเท้า เคลื่อนที่เดินหน้าอีกครั้ง ลุงพรานเก็บอีแก่บุโรทั่งยุคพระเจ้าเหาเรียบร้อยในสภาพไม่บุบสลาย ผมทิ้งไม้ท่อน ไว้หยิบขากลับ

ป่าด้านนี้ รกก็จริง แต่ต้นไม้มาก รากเยอะ ดูดซึมซับน้ำฝนฉับไว พื้นดินเปียกชื้น แต่ก็ไม่ชุ่มแฉะน้ำขังเหมือนอีกด้าน นี่คือประโยชน์เอกอนันต์ของป่า...ธรรมชาติผู้รังสรรค์สรรพสิ่งเพื่อมนุษย์ ทั้งสร้างและทำลาย ทั้งคอยปรับสมดุลย์ลงตัว

เราเดินสบายพอควร ระวังพียงรากไม้มากมาย อย่าเผลอสะดุดหัวทิ่ม!

ตะลุยดง แหวกพงรกบ้าง โปร่งหน่อย ป่าสลับแซมไม้สีอ่อน-แก่ เริงร่าหลังฟ้าฝน พอเหงื่อเริ่มซึมแผ่นหลังยกสอง ก็ถึงเนินน้อย ที่มีทางลาดยาวเป็นทิวทอดลงไป ลุงพรานชี้ให้ชม...

เบื้องนั้น ทุ่งหญ้างดงาม ไม่กว้างใหญ่มากจนสุดสายตา แต่มีทั้งแอ่งน้ำเต็ม ลำธารไหลเลาะริน ลงแอ่งต่อไปเป็นลำห้วยหนองน้อย สวยงามด้วย ส่ำสัตว์ฝูงใหญ่

อาหารที่เราต้องการมีหลายจาน ดังยกครัวบ้านป่าไว้ตรงนี้...!

วัวแดง กวาง เก้ง หมูป่า ฯ...แน่ละ ไม่ไกลนัก ร่างสีเหลืองแซมสลับดำ ก็ซ่อนตัววับแวมอยู่แถวทุ่งหญ้าด้านข้าง ไม่ไกลตานัก

เจ้าป่าอีกตัว กำลังเป็นก้างขวางคอ ซุ่มเพื่อล่า ห่างไม่เกินกว่า 200หลา ระยะกำลังงามทิ้งช่วงห่างให้เราพอหายใจไม่ติดขัด

ระยะไกลเกินใช้ปืน แต่หลังต้นไม้ใหญ่ริมเนิน เป็นชัยภูมิเหมาะต่อการซุ่มโป่ง จากชายขอบนี้มองไปกลางทุ่ง ฝ่ายเราผู้ล่า ต้องขยับเข้าใกล้อีกพอดู...

"ทิศนี้ ใต้ลม นายทหาร"...ลุงชี้ดูใบหญ้าระบัดที่โดนกระแสลมตีปลายม้วนเอนมาทางเรา...ทำเลดีแล้ว สำหรับนักล่าแห่งไพรดิบ ที่มิใช่มีเราทีมเดียว

"เอาไงกะมันดี ลุง?"...ผมตะบุ้ยปากไปทางเจ้าป่าตัวเขื่องที่อยู่ไกลๆ แต่เรายึดที่สูงกว่า เห็นมันชัด

"ปล่อยมันล่าก่อน เรารอ"!

ลุงว่าง่ายๆ เอนหลังพิงต้นไม้เอาอีแก่พาดตัก ปากกระบอกปืนชี้ไปทางกลุ่มสัตว์ ท่าสบายไม่ทุกข์ร้อน

พรานเฒ่าเจนไพร ทำราวกับ ชายชรากำลังมาปิคนิก รอหลานชายเสิร์ฟชา-กาแฟให้!!!

9. wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

เรียนน้องนพฯ

สองโพสท์มารวมตอบ...เอาแค่10ผืนพอครับ เพราะผมนัดเพื่อนวันอาทิตย์ไว้แล้ว อาจจะแบ่งได้อีกสัก5-10 ผืน ส่วนสำรองทางผม เดี๋ยวค่อยเอามาเติม

สรุปชัด น้องนพฯ เช่ามา10ผืน ค่าเช่า ผมทำบุญให้แทน ส่วนค่าส่ง-ค่าน้ำมันรถ น้องนพฯมีเจตนางดงามออกให้ ได้ทำบุญร่วมกันครบทุกเม็ด เด็ดทุกคน

เอาอย่างที่ว่านี้...ถ้าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น แจ้งได้ ไม่ต้องเกรงใจทำบุญต้องเอาที่ตัวเองสะดวกที่สุด ขอบคุณมากครับ

10. basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระและตะกรุดแล้วครับพี่วัน สาธุ สาธุ สาธุ ครับพี่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      229.1 KB
      เปิดดู:
      102
  11. นพครับผม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านอาจารย์
    สรุปตามท่านว่าแหละครับ ยินดีครับ คนในครอบครัวเดียวกัน และก็ต้องกราบขออภัยท่านอาจารย์ด้วยน๊ะครับ ถ้าผมทำให้ยุ่งยาก ลำบากใจ (มิได้มีเจตนาครับผม)

12. sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    สวัสดียามเย็นครับคุณน้า Wanwi และเพื่อนๆ ครับ หลังสงกรานต์ มานี่เพื่อนๆ พี่ๆ ส่งรูปพระที่เห็นแล้วต้องกราบมาหลายๆท่านเลยครับ พร้อมกับคำสอนกระชับ ทั้งคุณเปลือกไม้ คุณบัวแรกแย้ม คุณมากิ ส่งภาพน่ารักๆ มาเรื่อยๆ
    คุณนพ มาดี มีใจให้พวกพ้อง ครับ อยากได้เช่นกัน แต่ถามจากป้าที่ระยองแล้วมีของแบ่งจากพี่ชายมาได้ เลยไม่ได้ลงชื่อครับ
    คุณน้า Wanwi ทำให้กระทู้อบอุ่นขึ้นอีกเนื่องจากกฏต้องยึด
    อยากบอกว่าเข้ากระทู้นี้เหมือนเข้ามาในบ้านใหญ่ที่อบอุ่นครับ พี่น้องเพื่อนพ้องมีมาแบ่งปันครับ ขอบคุณบ้านหลังนี้ครับ

13. Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านของอาจารย์เพลินเพลิด ก็กระดึบมาลงชื่อจับผ้ายันต์ขอลงชื่อด้วยครับ

14. pee_art เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอลงชื่อร่วมลุ้นผ้ายันต์ด้วยค่ะ ลุ้นๆๆๆ

15. วิชญ์24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อทำบุญผ้ายันด้วยคนครับ

16. sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอเล่าให้ฟังเลยก็แล้วกันครับเผื่อพรุ่งนี้ติดงาน คือเมื่อ ปี 53 เดือนธันวา ผมได้มีโอกาสบวชครั้งที่ 2 (ครั้งแรกบวชตามประเพณีแต่มีประสบการณ์เห็นวิญญาณครั้งแรกครับ) ในวัดป่าสายหลวงปู่มั่น (วัดของลูกศิษย์หลวงตามหาบัว) คืนที่ 2 ขณะกำลังหลับอยู่ฝันไปว่ากำลังนั่งอยู่หน้ากุฏิในเวลากลางคืนที่มีแสงจันสว่างพอประมาณเตรียมลงไปเดินจงกรม จู่ก็มีอะไรบางอย่างคล้ายๆกับคนในความฝันรู้ว่าเป็นผี เอื้อมมือมาจับแขนผมบนหน้ากุฏิพยายามจะลากผมลงไปให้ได้ ในความฝันรู้สึกตกใจมากแต่ไม่กลัว ระลึกถึงคำสอนของหลวงตามหาบัวและพระอาจารย์ที่ให้บริกรรมพุทโธเวลาที่จิตใจสั่นไหวหวาดกลัว ในความฝันผมบริกรรมพุทโธตลอดเวลาพร้อมยื้อกับเจ้าสิ่งนั้นจนกระทั่งสะดุ้งตื่นขึ้นมา รู้สึกตัวว่ายังนอนอยู่ข้างในกุฏิดูนาฬิกาแล้วเห็นว่าเกือบตี 2 จึงตื่นมาครองผ้าเตรียมเดินจงกรม เพราะตอนบวชนั้นผมจะตื่นมาเดินจงกรมตั้งแต่ตี 2 จนถึงตี 4 ก่อนไปทำข้อวัตร พอออกมาข้างหน้ากุฏิผมรู้สึกว่าบรรยากาศมันเหมือนในฝันทุกอย่างทั้งแสงจันทร์ และสภาวะแวดล้อมต่างๆ ผมก็จุดเทียนแล้วลงไปเดินจงกรมจนถึงตี 4 เหตุการณ์นี้ทำให้ผมเชื่อมั่นว่าการมีสติและบริกรรมพุทโธตามคำสอนของพ่อแม่ครูบาอาจารย์สามารถช่วยเราได้จริงๆทั้งในขณะตื่นและในขณะฝันเลยครับ

17. suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ขอบคุณสำหรับคำทำนายของท่านอัคฯ ครับ ถ้าจะได้ลาภก็น่าจะมาจากหลวงพ่อวัดระฆัง พวกรอผมใจอ่อน ผมก็รอเขาให้ราคาตามที่ผมขอ ยังยื้อกันอยู่ครับ

เรื่องกากบาดผมมีถึงเจ็ดอันในมือเดียว สามอันแรกอยู่ระหว่างเส้นสมองกับเส้นหัวใจ เรียงกันมาประมาณโคนนิ้วชี้ นิ้วกลาง นิ้วนาง ไม่ค่อยจะตรงนักแต่ก็ถือว่าอยู่ประมาณนั้น ส่วนอีกสี่อันอยู่ระหว่างเส้นสมองกับเส้นชีวิตครับ เรื่องลางสังหรณ์หรือฝันแม่นนั้นเป็นบ่อยจนผมกลัวว่าจะฝันไม่ดีครับ

18. อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวเห็นพี่ว้น เคยเขียนบอกว่าท่าน บก. พี่สุ ไม่ธรรมดาวันนี้ต้องขอคาราวะ จอมดาบสะท้านปฐพีอีกหนครับ นับถือๆ

19. totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

20. totto99 เป็นที่รู้จักกันดี