เรื่องแปลกแต่จริง แชร์ประสบการ์ณฟังธรรม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย YUT_KOP, 1 มกราคม 2011.

1. YUT_KOP

YUT_KOP เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นคนที่ ชอบฟังธรรม จากวิทยุเสียงธรรม หลวงตาบัว วิทยุธรรม

ชุมชน ที่เปิดเทป (วัดป่าบ้านตาด หลวงตามหาบัว)หลวงพ่อจรัญ

หลวงพ่อพุธ หลวงปู่สิงห์ หลวงพ่อชา ฯลฯ เป็นต้น เวลาขับรถไปทำ

งาน เวลามีข้อข้องใจ ติดอารมณ์ที่หนักๆ ติดโทสะ ติดกรรมฐาน

พอเปิดวิทยุเสียงธรรม จะต้องเป็นเรื่องที่เรากำลังติดอยู่พอดี

แบบว่า พอดีมากๆ ตรงประเด็นแบบเหลือเชื่อ

มันเป็นเช่นนี้อยู่เรื่อยๆ อืม...ดีจัง

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    เหมือน ๆ กันครับ ผมก็เช่นกัน แต่ผมฟัง พระอาจารย์ สุรศักดิ์ เขมรังสี วัดมะเหยงค์
    จว.อยุธยา เวลามีเรื่องอะไรกำลังหาทางแก้ปัญหาแล้วบางทีไม่รู้ทางออก เปิดอีกวันจะได้ฟังเหมือนท่านได้ตอบปัญหาที่ผมกำลังเจออยู่พอดี ผมก็ว่าแปลกดีเหมือนกัน หรืออีกอย่างบุญเก่าหรือบุญใหม่ที่เรากำลังสร้าง กำลังทำอยู่ มาช่วยให้ผ่านพ้นจากอุปสรรคไปด้วยดี หรืออาจจะเป็นเทวดา มาดลใจกันก็ได้ นะครับ
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    ถ้าเป็นเทวดาจริง ๆ หรือจะเป็นสิ่งศํกดิ์สิทธิ์ใด ๆ ก็ตาม
    ผมก็ขออุทิศส่วนบุญกุศลให้กับท่านด้วย
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุข

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2011