เล่าประสบการณ์ โชว์วัตถุมงคล หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน นครศรีธรรมราช

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย SangTong, 28 มกราคม 2015.

1. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้ววัตถุมงคลทุกอย่างของหลวงพ่อจะอธิฐานให้ครบทุกด้านแล้วครับ
    แต่จะอธิฐานพุทธคุณให้เด่นตามชื่อของวัตถุมงคลเพิ่มขึ้นมาอีก
    เช่น ขุนแผน ก็อธิฐานให้เมตตา แต่ขุนแผนไม่ได้เมตตาอย่างเดียว ปลอดภัยแคล้วคลาดก็มี ตะกรุดมหาสะท้อน ก็อธิฐานให้สะท้อนการกระทำ แต่เมตตาค้าขายก็มี เป็นต้นครับ
    เรียกง่ายๆว่าอธิฐานครบทุกด้านแล้วแต่จะอธิฐานให้เด่นตามเรื่องตามราวของวัตถุมงคลไปครับ

จริงๆแล้วประสบการณ์ตะกรุดมหาสะท้อนนั้นยังมีอีกมากมายครับ ที่เล่านั้นเพียงส่วนหนึ่งครับ

จากที่ผมสังเกตวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาผมจะเห็นได้ว่าไม่ว่าวัตถุมงคลอะไรที่หลวงพ่อสร้างมักจะออกแนวเมตตาอยู่ด้วยเสมอ นั้นอาจจะเป็นเพราะหลวงพ่อท่านเป็นพระที่มีเมตตาบารมีสูงเวลาอธิฐานจิตวัตถุมงคลก็เลยมีพุทธคุณด้านเมตตาด้วยทุกครั้งไปครับ

2. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่แสงทอง อยากให้พี่ช่วยนำประสบการณ์วัตถุมงคลต่างๆที่หลวงพ่อสมนึกท่านได้จัดทำไว้มาให้อ่านมากๆนะครับ รอติดตามอยู่ตลอดขอบคุณครับ

3. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงพ่อมีมากครับ ที่เล่าอยู่ในเว็บแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น
    บ้างคนมีประสบการณ์แล้วไม่ได้เล่าก็มีครับ

4. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพเก็บมวลสารว่านยาขุนแผนรุ่น4 รุ่นปิดตำนานครับ
    ทั้งหมดที่ลงไปนั้นเป็นเพียงภาพและวีดีโอส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ
    เพราะจริงๆแล้วมวลสารว่านยานั้นเก็บหลายวันหลายสถานทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับคลิปวีดีโอและรูปภาพเก็บมวลสารว่านยาวำหรับขุนแผนรุ่น 4
    ผมขอลงมาให้ดูเพียงเท่านนี้ก่อนนะครับ หากมีเพิ่มเติมจะนำมาลงให้ชมในภายหลังครับ
    ผมกล้าพูดเลยว่าปัจจุบันหายากแล้วที่วัดไหนจะมาเก็บมวลสารว่านยาตามป่าตามเขาเก็บจากธรรมชาติแบบนี้ และกล้าพูดเลยว่าที่วัดหรงบนใส่มวลสารจัดเต็มทุกรุ่นครับ
    และที่สุดยอดไปกว่านั้น ..หลวงพ่อซึ่งเป็นเจ้าอาวาสก็ได้ดำเนินเก็บมวลสารว่านยาด้วยตัวของท่านเองด้วยครับ

อันนี้คือความตั้งใจ ความเมตตาของหลวงพ่อที่อยากจะทำอะไรดีๆอะไรที่ใช้ได้จริงให้ทุกคนได้ใช้ครับ

6. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่แสงทอง ยิ่งได้อ่านข้อมูลเกี่ยวกับการสร้างวัตถุมงคลของหลวงพ่อสมนึกแล้วยิ่งทำให้เกิดศรัทธามากขึ้นเลยทีเดียวครับ ผมหวังว่าคงได้มีโอกาสร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน บ้างน่ะครับพี่

7. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

เมือวันนี้หลวงพ่อสมนึกขึ้นยอดเขาหลวง บ้านคีรีวงษ์ นครศรีธรรมราช เพื่อบำเพ็ญเพียรทำสมาธิเตรียมตัวเป่ายันต์เกราะเพชร ในวันที่ 30 พฤษภาคม 2558 และจะลงจากเขาไปสวดนพเคราะห์ที่วัดคอหงส์ (หาดใหญ่) 22 มีนาคม 2558 แล้วขึ้นเขาต่อ

ก่อนงานเป่ายันต์เกราะเพชรประจำปีหลวงพ่อท่านจะขึ้นไปเตรียมตัวบนเขาก่อนครับอย่างน้อย 1 เดือน บ้างครั้งก็ขึ้นไปรูปเดียวบ้างครั้งก็มีลูกศิษย์ขึ้นไปด้วย และรอบนี้หลวงพ่อได้ขึ้นไปกับพระลูกศิษย์ 1 รูป และลูกศิษย์ฆารวาสอีก 1 รูปครับ
    หลวงพ่อบอกว่าที่นี้อากาศดีและเงียบสงบมากครับ

วันนี้เลยนำภาพตอนกลางคืนมาฝากกันครับบรรยาการกลางคืนวังเวงมากมีแต่เสียงหลีดเรไร กับความมืด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.2 KB
      เปิดดู:
      1,548
  8. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

จิ๋วแต่แจ๋วนะครับ ..เห็นมีดหมอหล่อเล่มเล็กๆอย่างนี้ แต่พุทธคุณก็เหมือนกับมีดหมอตีขนาดใหญ่ๆนะครับ ถึงขนาดจะเล็กประมาณเหรียญบาทแต่พุทธคุณก็ไม่ได้เล็กตามลงของขนาดมีดเลยนะครับ พุทธคุณยังสุดยอดดังมีดเล่มใหญ่ๆเช่นกันครับ

9. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเมตตาแจกมีดหมอแก่ทหารตั้งแต่ยศนายพลยันพลทหารอย่างเท่าเทียมกัน

ภาพเมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2556 หลวงพ่อสมนึก นั่งปรกอธิษฐานจิตพิธีมหาพุทธาภิเษก พระพุทธเมตตาเสนานาถ ซึ่งจัดสร้างโดยกองทัพบก ณ บริเวณพุทธมณฑล ศาลายา จังหวัดนครปฐม

10. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่แสงทอง นี่แหละครับ"มีดหมอ"เล่มเล็ก ก็เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อสมนึกอีกหนึ่งชิ้นที่ผมอยากบูชาไว้ติดตัวเช่นกันครับพี่

11. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาชมมวลสารที่นำมาบรรจุลงในตะกรุดบุญญานุภาพแจกเจ้าภาพกฐินวัดหรงบนครับ สำหรับวัตถุมงคลกฐินปี 56 หลวงพ่อสมนึกท่านตั้งใจสร้างไว้มอบให้เจ้าภาพกฐินวัดหรงบนปี 56 ท่านบอกว่าตะกรุดบุญญานุภาพนี้พลังอนุภาพของตะกรุดสูงมากๆ เพราะว่าด้วยมวลสารที่นำมาบรรจุลงไป หลวงพ่อสมนึกเมตตาเล่าให้ผมฟังว่าท่านสร้างตะกรุดบุญญานุภาพไว้เป็นเวลา 2 ปีมาแล้วท่านบอกว่าตั้งแต่สร้างและปรุกเสกตะกรุดชุดนี้ไม่เคยแจกให้กับลูกศิษย์เลยแม้แต่คนเดียว จนในที่สุดปีนี้วัดหรงบนเปิดโอกาสให้ลูกศิษย์ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีวัดหรงบนครั้งแรก ท่านจึงนำตะกรุดบุญญานุภาพออกมามอบให้แก่ท่านที่ได้ร่วมจองเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน กองละ 3 ดอก ท่านอธิบายเหตุผลให้ฟังว่าทำไมจึงตั้งชื่อว่า ตะกรุดบุญญานุภาพ คำว่าบุญญานุภาพ คือ อำนาจบุญ ความยิ่งใหญ่แห่งบุญ หรืออิทธิฤทธิ์แห่งบุญที่เกิดจากความเลื่อมใส่ศรัทธาของศิษยานุศิษย์ที่ได้ร่วมกันเทำบุญทอดกฐินสมามัคคีปี 56 เพื่อสร้างโรงครัวสำหรับประกอบอาหาร ห้องน้ำห้องสุขาภายในวัดหรงบน นี่จึงเป็นที่มาของชื่อ ตะกรุดบุญญานุภาพ วัดหรงบน ครับ

มวลสารที่บรรจุลงในตะกรุดบุญญานุภาพ วัดหรงบน

1.เหล็กไหลตาแรด จ.กระบี่
    2.เหล็กไหลน้ำ อ.สะบ้าย้อย จ.สงขลา
    3.แร่เหล็กน้ำพี้ จ.อุตรดิตถ์
    4.ผงยันต์เกราะเพชร
    5.ตะกรุดตรีนิสิงเห
    6.แร่เกาะล้าน จ.ชลบุรี
    7.แร่เขาเขียว จ.ราชบุรี
    8.เพ็ชรหน้าทั่ง
    9.ปูนพระธาตุนครศรีธรรมราช จ.นครศรีธรรมราช
    10.อิฐพระธาตุพนม จ.นครพนม
    11.ดินสังเวชนียสถานทั้ง 4 ตำบลในประเทศอินเดีย
    (1) สถานที่พระพุทธเจ้าบังเกิดแล้วคือ ประสูติจากพระครรภ์มารดา ตำบลหนึ่งคืออุทยานลุมพินี
    (2) สถานที่พระพุทธเจ้าตรัสรู้ พระอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณตำบลหนึ่งคือ ควงไม้โพธิ์ พุทธคยา
    (3) สถานที่พระพุทธเจ้าให้พระอนุตรธัมมจักเป็นไป หรือแสดงปฐมเทศนาตำบลหนึ่ง คือ ป่าอิสิปตนมฤคทายวัน แขวงเมืองพาราณสี (ปัจจุบันเรียก สารนาถ)
    (4) สถานที่พระพุทธเจ้าเสด็จดับขันธปรินิพพานแล้วด้วยอนุปาทิเสสนิพพานธาตุตำบลหนึ่ง คือ สาลวโนทยาน เมืองกุสินารา (ปัจจุบันเรียก กาเซีย)
    12.ไม้ไผ่ตัน
    13.มะพร้าวเป็นเป็นหิน
    14.ไม้เป็นหิน
    15.มวลสารว่านยาต่างๆ 1000 กว่าชนิดที่วัดหรงบนรวบรวมไว้

12. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพูดถึงปู่เจ้าสมิงพรายก็หลายครั้งแล้วในกระทู้ ว่ามีพุทธมากมายยิ่งด้านแก้ของกันของและสะท้อนของนั้นสุดยอดมากแต่ผมก็คงไม่ลงข้อมูลให้ทราบกันเลยต่อไปผมจะลงข้อมูลปู่เจ้าสมิงพรายให้ได้ทราบกันครับ

เวลาหลวงพ่อไปไหนมาไหนตอนนี้หลวงพ่อจะนำปู่เจ้าสมิงพรายและตะกรุดมหาสะท้อนไปแจกครับและอาจจะมีตะกรุดบุญญานุภาพด้วยครับ
    วัตถุมงคลทุกรุ่นที่สร้างมาหลวงพ่อสร้างขึ้นมาเพื่อไว้ช่วยลูกศิษย์ครับ

13. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าตะกรุดบุญญานุภาพ หลวงพ่อสมนึกท่านเมตตาเล่าให้ฟังว่าหลังท่านสร้างตะกรุดบุญญานุภาพบรรจุด้วยมวลสารศักดิ์สิทธิ์ต่างๆเช่น เหล็กไหลตาแรด เหล็กไหลน้ำ แร่เหล็กน้ำพี้ ผงยันต์เกราะเพชร ตะกรุดตรีนิสิงเห แร่เกาะล้าน แร่เขาเขียว เพ็ชรหน้าทั่ง ปูนพระธาตุนครศรีธรรมราช อิฐพระธาตุพนม ดินสังเวชนียสถานทั้ง 4 ตำบล ไม้ไผ่ตัน มะพร้าวเป็นเป็นหิน ไม้เป็นหิน มวลสารว่านยาต่างๆ 1000 กว่าชนิดที่วัดหรงบนรวบรวมไว้ จากนั้นก็ปรุกเสกตะกรุดบุญญานุภาพและเก็บไว้เป็นเวลา 2 ปี เมื่อครั้งท่านปรุกเสก ปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านรุ่นแจกกฐินปี 56 ท่านก็นำตะกรุดบุญญานุภาพมาปรุกเสกเดี่ยวตลอดช่วงเข้าระยะเวลาพรรษาจนถึงวันที่ 19 ตุลาคม 56 ซึ่งเป็นวันออกพรรษาและวันปรุกเสกสุดยอดวัตถุมงคลรุ่นแจกกฐินปี 56 วันสุดท้ายพอดี ในพิธีวันนั้นได้มีศิษย์ท่านมาร่วมปรุกเสกจำนวน 2 รูป คือ พระอาจารย์ธวัชชัย พระอาจารย์ครัน ระหว่างที่กำลังปรุกเสกปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านและตะกรุดบุญญานุภาพได้ประมาณ 5 นาที พระอาจารย์ธวัชชัยก็มีอาการแน่หน้าอก หายใจไม่ออกขึ้นมาทันทีรวมทั้งพี่ไข่(ไข่หลง) ลูกศิษย์ของหลวงพ่อสมนึกที่นั่งอยู่ในพิธีที่สามารถสัมผัสพลังอนุภาพของตะกรุดบุญาญนุภาพก็ต้องรีบถอยออกไปนั่งหลบที่เสาโบสถ์ทันที เพราะมีอาการแน่หน้าอกและหายใจไม่ออกเช่นเดียวกับพระอาจารย์ธวัชชัย หลังจากเกิดเหตุการณ์ขึ้นวันนั้นผมมีโอกาสกราบถามพระอาจารย์ธวัชชัยถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นท่านก็เมตตาเล่าให้ฟังว่าขณะที่ท่านกำลังจะปรุกเสกตะกรุดบุญญานุภาพเพียงแค่ 5 นาทีเท่านั้นเกิดแน่หน้าอกหายใจไม่ออกขึ้นมาทันทีท่านบอกว่าเหมือนพลังที่ท่านกำลังจะบรรจุลงตะกรุดบุญญานุภาพนั้นไม่สามารถจะแทรกเข้าไปในตะกรุดได้เปรียบเสมือนน้ำที่เต็มแก้วเมื่อเราเทน้ำลงไปมันก็ไหลออกหมด ท่านเล่าต่อว่าพลังที่ท่านปรุกเสกบรรจุลงในตะกรุดบุญญานุภาพนั้นนอกจากจะไม่สามารถเข้าไปในตะกรุดได้แล้วยังย้อนสะท้อนกลับคืนกลับมาหาท่าน เมื่อเป็นแบบนั้นท่านจึงหยุดปรุกเสกเปลี่ยนมาเป็นแผ่เมตตาแทนอาการแน่หน้าอกและหายใจไม่ออกจึงหายไป หลังจากฟังพระอาจารย์ธวัชชัยท่านเล่าให้ฟังแล้วผมเองก็ยังไม่หยุดสงสัย ผมจึงไปกราบถามหลวงพ่อสมนึกถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นท่านก็เล่าให้ฟังว่าสำหรับหรับตะกรุดบุญญานุภาพนั้นท่านปรุกเสกไว้จนมีพุทธคุณดีทุกๆด้านแล้ว ท่านบอกว่าท่านปรุกเสกด้วย วิชาตรีนิสิงเห วิชายันต์เกราะเพชร วิชามหาสะท้อน ถ้าเรามีตะกรุดบุญญานุภาพ 1 ดอกเท่ากับเราได้บูชาตะกรุด 3 อย่างพร้อมกันคือ ตะกรุดตรีนิสิงเห ตะกรุดยันต์เกราะเพชร ตะกรุดมหาสะท้อน หรือเรียกง่ายๆว่า ทรีอินวัน ส่วนสาเหตุที่พระอาจารย์ธวัชชัยแน่หน้าอกหายใจไม่ออกนั้น หลวงพ่อสมนึกท่านอธิบายให้ฟังว่าท่านปรุกเสกตะกรุดบุญญานุภาพด้วยวิชามหาสะท้อนไว้แล้วอนุภาพของวิชามหาสะท้อนรุนแรงยิ่งนัก เมื่อใครคิดจะกระทำอันใดต่อผู้ที่มีตะกรุดนี้แล้วก็จะสะท้อนย้อนกลับไปยังผู้นั้นทันที หากยังไม่หยุดการกระทำผลออกมาไม่ดีต่อบุคคลนั้นๆแน่นอน ซึ่งนับว่าเป็นวิชาใหม่ของท่านที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก อีกทั้งยังปรุกเสกด้วย วิชาตรีนิสิงเห วิชายันต์เกราะเพชรและบรรจุมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายแล้ว ก็ยิ่งทำให้อนุภาพของตะกรุดบุญญานุภาพสามารถคุ้มครองภัยอันตรายทั้งปวงต่อบูชาตะกรุดนี้เป็นอย่างดียิ่ง ดังนั้นขอให้ทุกท่านที่ได้ครอบครอบครองตะกรุดบุญญานุภาพภูมิใจว่านอกจากท่านจะได้ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อสมนึกแล้วท่านยังได้รับสุดยอดวัตถุมงคลไว้บูชาอีกด้วยครับ

14. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ว่าจะเป็นประสบการณืได้ไหมนะครับ แต่เล่า ให้ฟังกัน

วันอังคารที่ผ่านมา ผมได้รับกล่องพัสดุุ เป็นตระกุดและปู่เจ้าสมิงพรายจากวัดหลงบน ผมก็แกะออกมาดู ตระกุด 2 ดอกผมเก็บไว้ ส่วนปู่เจ้าสมิงพรายผมก็แจก ๆ ให้กับผู้ที่ร่วมบุญ

บ่ายวันนั้น ผมมีอาการ แน่นท้อง อ้วกออกมาหลายรอบ ทั้ง ๆ ที่ไม่มีอาการอย่างนี้มาก่อน ไม่เคยอ้วกเลย (ขอโทษนะครับ กินเหลาเมามาก ยังไม่อ้วกเลยครับ)

พอมาฟังอานุภาพของตระกุด ในร่างผมอาจจะมีของไม่ดีอยู่ เลยสะท้อนออกมา เป็นไปได้ไหมครับ

ใช่แล้วครับคุณอาจมีสิ่งอัปมงคลอยู่ในตัว เมื่อเอาตะกรุดมหาสะท้อนติดตัวก็จะมีอาการอาเจียรหรือถ่ายท้องบ่อย เพราะพระอาจารย์เคยใช้ตะกรุดมหาสะท้อนนี้รักษคนถูกคุณไสยย์จะมีอาการเหมือนที่คุณเป็นเลยครับ เพราะฉะนั้นใครได้ไปแล้วก็ขอให้ใช้ติดตัวเพราะเราไม่รู้ว่าใครจะคิดดีคิดร้ายกับเรา
    เอาติดตัวแล้วจะป้องกันตัวเองได้ มนต์ดำจะสะท้อนไปหาคนที่ทำอย่างน้อยก็กระอักเลือดอย่างหนักก็ถึงตาย วิชานี้พระอาจารย์ทำขึ้นเพื่อลูกศิษย์ใช้โดยเฉพาะครับ

15. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีลูกศิษย์หลวงปู่เขียวและหลวงพ่อสมนึกทุกๆท่านครับ :)
    คือผมได้มีโอกาสร่วมทำบุญกฐินของวัดหรงบนปี2556 และพึ่งได้รับวัตถุมงคลมาในวันนี้อ่ะครับ
    ผมอยากจะทราบว่าตะกรุดบุญญานุภาพนั้นมีข้อห้ามอะไรบ้างไม๊อ่ะครับ อย่างเช่นโดนน้ำจะเป็นสนิมไม๊
    ตอนอาบน้ำต้องถอดรึเปล่า ถ้าเข้าผับบาร์ใส่ไดไม๊ประมาณนี้อ่ะครับ หรือถ้ามีข้อห้ามอื่นก็ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณหลวงปู่เขียวหลวงพ่อสมนึกวัดหรงบนและคณะศิษย์ทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ :)

ข้อห้ามสำหรับตะกรุดบุญญานุภาพนั้นไม่มีครับและไม่มีทางเสื่อม ขอให้ผู้ใช้หรือบูชาตั้งอยู่ในศีลธรรมสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะคุ้มครองผู้ที่ พูดดี คิดดี ทำดี เสมอครับ

16. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่าน และขอบคุณทุกท่านที่กดถูกใจและอนุโมทนาให้ครับ
    และผมขอย้ำอีกครั้งนะครับว่าผมมีเจตนามาโพสเพื่อเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์เท่านั้นครับ
    ผมไม่มีวัตถุมงคลมาปล่อยแบ่งให้บูชานะครับ ใครอยากมีวัตถุมงคลไว้บูชาก็ติดต่อที่วัดเลยนะครับจะได้ทำบุญกับหลวงพ่อด้วย
    ส่วนใครที่จะหาวัตถุมงคลเก่าๆมาบูชาก็ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีเสียก่อนนะครับ
    ทางที่ดีทำบุญกับวัดดีกว่าครับเพราะจะได้ทำบุญและเสียทรัพย์น้อยครับ

17. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่แสงทอง แล้วถ้าจะถามว่าตะกรุดบุญญานุภาพที่วัดพอจะมีให้บูชาอยู่รึป่าวครับ พี่พอมีข้อมูลบ้างไหมครับอยากได้ไว้บูชาคู่กับตะกรุดมหาสะท้อนน่ะครับ

18. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนมากแล้วที่วัดยังมีครับ เพราะแต่ละอย่างหลวงพ่อท่านทำไว้เยอะ
    แต่รุ่นแรกๆหลวงพ่อจะสร้างน้อยหน่อยเพราะตอนนั้นหลวงพ่อยังไม่มีความรู้ด้านการสร้างพระ แต่ตอนหลังๆมาหลวงพ่อท่านได้คิดสูตรการสร้างพระขึ้นมาเป็นสูตรเฉพาะทางวัดหรงบน คือทำเนื้อพระให้แกร่งให้ทนแข็งแรงแตกหักยากและสามารถแช่น้ำได้ไม่เปือยครับ

หลวงพ่อคิดสูตรพระแบบที่กล่าวมาข้างต้นเพื่อให้ลูกศิษย์นั้นสามารถทำพระไปแช่น้ำไว้เพื่อทำน้ำมนต์ได้ครับเพราะเอามาแช่น้ำเท่าไรพระก็ไม่เปือยส่วนตัวผมเคยลองเอาปู่เจ้าสมิงพรายแช่น้ำไว้3วันปรากฎว่าไม่เปือยเลยครับ
    และที่สำคัญสามารถเอาไว้ดูดพิษจากสัตว์จากแมลงที่มีพิษต่างๆได้ครับ
    (ขอนอกเรื่องสักนิดนะครับ แต่หวังว่าจะมีประโยชน์สำหรับผู้อ่านทุกท่านครับ)

วัตถุมงคลต่างๆรุ่นที่สร้างหลังๆเช่นปู่เจ้าสมิงพราย ตะกรุดมหาสะท้อน ตะกรุดบุญญานุภาพ พระสิวลี พระขุนแผน เป็นต้น หลวงพ่อท่านได้สร้างไว้จำนวนมากพอสมควรครับ อย่างที่บอกไปก่อนหน้านี้ครับ ที่หลวงพ่อสร้างเยอะๆเพราะต้องการให้ลูกศิษย์ได้ใช้ของดีในราคาวัดครับ จะได้ไม่ต้องตามเก็บในราคาแพงๆครับ

ถ้ามีโอกาศก็อยากให้ทำบุญกันนะครับ ถ้าหากเกิดหมดขึ้นมาก็ต้องตามเก็บกันในราคาแพงๆกันอีกครับ เหมือนกับขุนแผนรุ่น3 ตอนนี้ที่กำลังจะหมดครับ ถ้าหากไม่มีเงินทำบุญก็ไม่ต้องเช่าไม่ต้องทำบุญมามากๆหรอกครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อไม่จำเป็นต้องบูชามากๆหรอกครับ มีแค่ชิ้นสองชิ้นก็พอแล้วหากไม่มีเงินจริงๆเพราะพุทธคุณนั้นสุดยอดทุกรุ่นอยู่แล้วครับครับ

ผมก็บอกไม่ได้และไม่อยากบอกว่าพุทธคุณสุดยอดยังไง อยากให้ลองบูชากันดูเองมากกว่าครับ เช่าไปแล้วก็เอาไปใช้นะครับ อย่าเอาไปเก็บไว้ ถ้าเช่าถ้าทำบุญได้รับวัตถุมงคลแล้ว นำเอาไปเก็บอย่างเดียวผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกันนะครับ อยากให้ทุกท่านเชื่อมั่นและศรัทธา

พูดมากลืมตอบคำถามเลย คำถามที่ว่าตะกรุดบุญญานุภาพยังมีหรือป่าว ขอตอบว่าที่วัดยังมีครับ

19. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าประการณ์ขุนแผนรุ่นไข่หลงจากคุณ Tawantree พี่เขาเล่าว่า ผมมีเรื่องประสบการณ์ อีกหนึ่งเรื่องครับที่จะแบ่งปัน สู่กันฟังครับมีอยู่วันหนึ่ง มีลูกศิษย์คนไทยท่านหนึ่ง พาคน เกาหลี มากราบ หลวงปู่เขียวและกราบ พระอาจารย์สมนึกครับ วันนั้นผมก็ได้นั่งอยู่ด้วยครับ ในกุฏิ ไม้เก่าเมื่ออาจารย์ ได้ถามและพูดคุยกันสักพัก อาจารย์ท่านก็พรหมน้ำมนต์ ตามปกติ ครับตามทำเนียบครับ พระอาจารย์ท่านเมตตา ได้แจก วัตถุมงคล ขุนแผน ไข่หลง รุ่น 3 ถ้าผมจำไม่ ผิด วันนั้นคน เกาหลี ได้ไป พิมพ์ใหญ่ 2 เล็ก 1 องค์ ประมาณนี้ครับแล้วก็ได้กราบลา อาจารย์ เพื่อจะกลับประเทศ เกาหลี ครับผ่านไปประมาณ 2 - 3 วัน ลูกศิษย์ชาวไทย เพื่อน ชาวเกาหลี ได้หน้าตาตื่นมาหาอาจารย์แล้วได้เล่าเรื่องให้ฟัง ว่า อาจารย์จำเพื่อนผมที่พามากราบอาจารย์ได้มั้ยครับที่เป็น ชาวเกาหลี นะครับ
    จากที่กราบลา อาจารย์เสร็จ วันรุ่งขึ้นก็ได้ ขึ้นเครื่องกลับ ประเทศเกาหลีเครื่องบินกำลังจะ ลงแตะ รันเวย์ ปรากฏว่าเครื่องบินได้ออกนอก รันเวลเกิดอุบัติเหตุขึ้น ผู้โดยสารเสียชีวิต และ บาดเจ็บเท่าไหรไม่ได้แจ้งรู้แต่ ว่าเจ็บเยอะเป็นส่วนใหญ่ แต่เพื่อนของผมซึ่งเป็น ชาวเกาหลี ที่ได้โดยสารมาด้วยนั้น ไม่เจ็บแม้แต่เพียงเล็กน้อย ไม่มีแม้กระทั้งรอยข่วน ทั้งๆที่รอบข้างมีเจ็บหลายคน เมื่อชาวเกาหลีได้ลงจากเครื่องและได้ตรวจร่างกายผมคือไม่เจ็บตรงไหน วันรุ่งขึ้นจึงได้ โทรศัพท์มาบอกผมซึ่งเป็นชาวไทย ให้มาแจ้งข่าว อาจารย์ให้ด้วย ว่าในตัวของเค้าไม่ได้มีอะไรนอกจาก พระขุนแผน 3 องค์ที่อาจารย์ได้ให้ไว้เค้าได้บอกอีกว่า เค้าจะพาครอบครัวเค้ามากราบขอบพระคุณ อาจารย์เร็วๆนี้และนี้ก็เป็นคำ บอกเล่าของลูกศิษย์ชาวไทยที่ได้เล่าเรื่องให้ฟังทั้งหมดครับผมกับลูกศิษย์พระอาจารย์ในตอนนั้นจึง เรียกชื่อ ขุนแผนไข่หลง รุ่น 3 อีกชื่อหนึ่งว่า ขุนแผนเครื่องบินตก ครับ ( เฉพาะในกลุ่มนะครับที่เรียกครับ )นี้คือประสบการ์ที่ได้เห็นให้ และได้ยินเล่า จากปาก เลยครับ ศรัทธาบารมีเกิดครับ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

หลวงพ่ออธิฐานไว้ครบทุกด้านจริงๆไม่ได้เฉพราะด้านเมตตามหานิยมและค้ายเท่านั้นครับ

20. SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะนำเรื่องราวที่มาที่ไปของปู่เจ้าสมิงพรายมาลงข้อมูลให้อ่านกันครับ
    วัตถุมงคลหลักสิบหลักร้อยแต่พุทธคุณประมาณค่าไม่ได้เลยจริงๆครับ
    โปรดติดตามครับ ...บอกไว้เลยว่ามวลสารไม่ธรรมดาจริงๆ