เล่าเรื่องอัศจรรย์ของผมที่ได้ถวายพระไตรปิฏกครับ

ในห้อง 'พระไตรปิฎก' ตั้งกระทู้โดย khochpaak, 10 ตุลาคม 2005.

1. chollathich

chollathich สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

2. nakinee

nakinee เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    อยากมีบุญบ้างจัง โมทนาด้วยนะคะ

3. เติมบุญ

เติมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    (bb-flower ไม่ค่อยรู้จักวัดในกรุงเทพฯมากนักแต่วัดท่าซุงเคยไปเมื่อสิบกว่าปีก่อนตอนนั้นเพิ่งเริ่มสร้างศาลาแก้วที่ประดิษฐานพระเกศแก้วจุฬามณีถ้าจำไม่ผิดคนเยอะมากเลย เห็นพี่ๆเพื่อนๆที่ทำงานบอกว่าตอนนี้สวยงามมากพอมาอ่านกระทู้ทำให้นึกขี้นได้ว่าน่าจะพาคุณแม่ไปกราบอีกสักที ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะสำหรับท่านผู้เริ่มกระทู้ที่ทำให้ดิฉันนึกขึ้นมาได้อีกครั้ง

4. Settsan

Settsan เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ ขอความกรุณารบกวนช่วยแนะนำผมให้รู้จักท่านผู้นั้นด้วยครับ ผมอยากทราบว่าในชีวิตติดกรรมอันใดไว้และจะต้องแก้อย่างไรบ้าง ตั้งแต่เด็กจนโตเท่าที่ระลึกได้ไม่เคยฆ่าสัตว์หรือทำบาปใหญ่ใดๆ และจะหาโอกาสทำบุญบ่อยๆ รวมทั้งได้บวชเพื่อปฎิบัติดี แต่ยังรู้สึกว่าชีวิตอยู่ในช่วงขาลง ทำคุณกับใครไม่ขึ้น ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ settsan9@yahoo.com

5. motana

motana เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    เคยมีโอกาสไปนมัสการท่านอยู่ครั้งนึงไปไถ่ชีวิตโคกระบือถวายท่าน
    ท่านมีเมตตามากและมีงานภาระหน้าที่เยอะมาก ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญกับท่านทั้งหลายสาธุ

6. rin5297

rin5297 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    เรียนคุณ Khochpaak
    อยากได้ชื่อกับเบอร์โทรพี่เค้าครับทุกวันนี้ทำงานหาเงินได้เท่าไรไม่เคยเหลือเลยมีเรื่องให้ต้องหมดเปลืองตลอดทั้งๆที่ไม่เที่ยวหรือซื้อของฟุ่มเฟือย กรุณาส่งมาที่เมล์นี้ก็ได้ครับ nm242510@hotmail.com

7. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    โมทนาสาธุบุญด้วยครับ
    อยากได้ชื่อกับเบอร์โทรพี่เค้าครับ
    กรุณาส่งมาที่เมล์นี้ก็ได้ครับ keerati_9@hotmail.com

8. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ ท่านเป็นคนโชคดี และมีบุญแท้ๆ ขนาดลืมแล้ว ยังมีเพื่อนมาพาไปสวรรค์อีก สาธุ ผมสนใจท่านที่ดูอนาคตให้คุณด้วยน่ะ เมตตาส่งรายละเอียดที่ banjong2008@hotmail.com ครับ สาธุ

9. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    โมทนา สาธุด้วยคะ

เกสรช์สนใจท่านที่ดูอนาคตด้วยคะ เมตตาส่งรายละเอียดให้ด้วยค่ะ ที่
    kesornmanee@hotmail.com

สาธุ....(good)

10. boyalive

boyalive Active Member

20 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอให้จงมีแต่ความสูขความเจริญครับ

11. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิ แต่เราแอบอิจฉาเล็ก ๆ นะ ฮ่าๆๆๆ ล้อเล่น

12. ตระกูลศักดิ์

ตระกูลศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโทนาบุญกุศลกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ

13. เรืองรักข์

เรืองรักข์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    ดีใจด้วยนะคะ กับความรู้สึกอิ่มเอิบกับบุญ
    อนุโมนาสาธุ ค่ะ

14. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านมีกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์ในการทำความดีต่อไป
    และขอผลบุญทั้งปวงเป็นปัจจัยให้ถึงซึ่งพระนิพพานในภพภูมินี้ด้วยเทอญ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์