เล่าเรื่องแปลกเกี่ยวกับเดจาวูของข้าพเจ้า (หล่อลำน้ำ)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หล่อลำน้ำ, 24 พฤษภาคม 2008.

1. หล่อลำน้ำ

หล่อลำน้ำ Active Member

มีเรื่องราวแปลกที่จะเล่าให้ฟังครับ

เรื่องที่ 1. เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมรู้สึกว่าไม่อยากจะทำงาน แต่งตัวกำลังจะออกจากบ้านแล้ว แต่จิตรู้ว่าไม่อยากไป เฮ้อ... ปีนี้ผมแทบไม่ได้ลาป่วยเลย จิตหนึ่งบอกว่าไปเถิด แต่อีกจิตหนึ่งบอกว่าอย่าไป เพราะจะไปเจอปัญหางานที่ซ้ำซากน่าเบื่อหน่าย ที่เราเคยๆทำและแก้ปัญหากัน แต่ไม่มีผลงานอะไร

จะทำอย่างไรดีหนอ? ผลสุดท้ายก็ต้องถอดชุดฟอร์มออก และโทรไปลาป่วย 1 วัน และแล้วผมเดินไปสั่งเบียร์มาครึ่งลัง วันนี้จะจิบเบียร์เย็นๆ เล่นเวปพลังจิตสักหน่อย และแล้วก็เริ่มจิบเบียร์ไปหน่อยๆ หมดไปสามขวด (จากเช้าตรู่ยันจนเกือบเที่ยง ข้าวน้ำไม่ต้องกินกันหรอก กินยอดข้าวดีกว่า ฮ่าๆๆ) และแล้วน้องที่ทำงานก็โทรมาบอกว่า พี่ๆ ตอนนี้มีปัญหาฉุกเฉินครับ จะต้องทำอย่างไร (โห .. ก็ล่อเข้าไปสามขวดแล้วนิ มีที่ทำงานที่ไหนเขาให้คนเมาเข้าไปทำงานละเอ้อ) ผมก็เลยตอบไปว่า ให้หัวหน้าแก้ปัญหาไปเลย ตอนนี้พี่ไม่สบาย
    และแล้วผมก็ใช้หัวหน้าทำงาน ตั้งแต่แปดโมงเช้ายันเที่ยงคืน ส่วนผมก็จิบเบียร์ต่อไปอย่างสบายอารมณ์จนหมดครึ่งลัง
    ยัง ยังไม่จบครับท่าน เพราะว่าเช้าวันรุ่งขึ้นให้ผมเขียนรายงานสรุปปัญหาทั้งหมดที่เกิดขึ้น อ้าว... ก็ตัวเองเป็นคนแก้ปัญหาเอง แล้วจะให้คนที่ลาป่วยในวันนั้นเขียนรายงานได้อย่างไร ... แต่ก็เขียนได้ ตกลงว่ามันดีหรือไม่ดีหล่ะเนี่ย เพราะว่าถ้าผมไปทำงาน ผมก็ต้องอยู่โยงถึงเที่ยงคืน แต่ช้าก่อน ผมทำเวลาได้เร็วกว่านั้น ไม่ต้องถึงเที่ยงคืนหรอกแค่หกโมงเย็นผมก็เคลียร์ปัญหาได้แล้ว จิ๊บๆ

เรื่องที่ 2. ผมนี้ผมเดินออกไปนอกบ้าน มองเสา TV แล้วก็นึกขึ้นได้มาเองว่า เดี๋ยวอีกหน่อย นกที่เกาะบนเสา TV มันจะต้องขี้ใส่หัวแน่ๆ แต่ผมก็โล่งใจว่าบนเสา TV ไม่มีนกสักตัว ... ฮ่าๆๆๆ รอดตัวแล้วเว้ย และต่อมาผมก็เดินออกมาที่หน้าบ้านเพื่อที่จะไปซื้อมาม่ามากินซักหน่อย
    แป๊ะ ... เสียงดังแป๊ะที่หัว พอแหงนไปมองที่สายไฟหน้าบ้าน เอ้า .. ตายหล่ะหว่า มีนกสองตัวผัวเมียกันเกาะที่สายไฟหน้าบ้าน ตรงที่ผมเดินผ่านพอดี ... และแล้วผมก็โดนนกขี้ใส่หัวจนได้ ... ตรูว่าแล้วเชียว ซวยแต่เช้าเลยนิเรา แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นขี้นกตัวผู้ หรือนกตัวเมีย เพราะเค้ากำลังจู๋จี๋กันอยู่ ฮ่าๆๆ

เรื่องที่ 3. ผมหูอื้อข้างขวามาเป็นเดือนแล้ว กินยาก็ไม่หาย ยาหยอดหูก็ไม่หาย ผมก็เลยตรึกดูเรื่องกรรมที่ผมเคยทำไว้ว่า เอ .. ผมเคยทำกรรมอะไรกับหูใครหรือเปล่า โป๊ะเช๊ะเลย ผมนึกได้ทันทีว่าผมเคยดีดหูแมวตัวเมียตัวหนึ่ง
    เรื่องราวมันเป็นอย่างนี้ คือเมื่อประมาณปีที่แล้ว มีแมวจรจัดตัวหนึ่งมาออกลูกที่ร้านของผม แต่ทีนี้พอลูกมันโตขึ้น ก็ปรากฏว่ามันขี้เยี่ยวไม่เป็นที่เป็นทาง เพราะมันชอบไปขี้ไปเยี่ยวที่โต๊ะกินข้าว เด็กๆที่ร้านก็บอกว่าเหม็นมาก ผมไม่รู้จะทำอย่างไร จะเอาไปปล่อยวัดก็สงสาร ก็เลยเอาแมวทั้งแม่ทั้งลูกมาเลี้ยงที่บ้าน (เอาไว้หลังบ้าน) หาผ้าเก่าๆ ให้มันนอน (จัดที่นอนให้ด้วย) และก็ไปซื้อวิสกัสมาให้กิน หาน้ำหาท่าให้กิน เจ้าเหมียวสองตัวแม่ลูกก็มากิน แต่มีอยู่วันหนึ่งลูกเหมียวหายไป ผมก็ถามว่า เฮ้ย ... ลูกมึงหายไปไหนว๊ะ ... ตัวแม่ก็ร้องเรียกลูกมัน แต่ไม่มีเสียงตอบ ปกติแล้วเมื่อแม่มันเรียกลูกมันมันจะต้องตอบทันทีและวิ่งมาหาแม่มัน แต่วันนั้นเงียบ ผมก็ชักจะโมโหว่าอะไรหว่าลูกตัวเดียวทำไมแม่มันไม่รู้จักดูแล และแล้วแม่แมวก็กินวิสกัส กินน้ำ เสร็จแล้วก็มาถูแข้งถูขา ผมหมั่นไส้มัน ก็เลยดีดหูข้างขวามันหนึ่งครั้ง ไม่แรงหรอก และแล้ว ... นับตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา แม่แมวตัวนั้นก็ไม่กลับมาอีกเลย แสดงว่ามันตกใจกลัวผม
    ผมระลึกได้ทันทีว่า แม่แมวตัวนั้นได้ตายไปแล้ว และกรรมที่ผมได้ดีดหูแมวตัวนั้น ทำให้ผมต้องหูข้างขวาอื้ออึงไปเป็นเดือนๆ และตอนนี้ผมเริ่มหายแล้ว แต่ยังมีเสียงหวีดหวิวบ้างเป็นบางครั้ง
    แสดงว่า วันที่ผมโมโหและดีดหูแม่แมวไปนั้น แม่แมวมันกินอาหารเสร็จแล้วก็มาเคลียคลอแขนขาของผม ก็คือมันกำลังจะบอกว่า ลูกแมวของมันอยู่ในอันตราย แต่ผมไม่รู้นิ ผมก็เลยดีดหูไปซะดอกหนึ่ง
    กรรมจริงๆ เห็นทันตาเลยนะครับ ตอนนี้ผมก็ภาวนาพระอภิธรรม มาติกา และวิปัสนา ให้กับเจ้าเวรนายกรรมอยู่ทุกเช้าค่ำครับ หวังว่าสักวันแม่แมว คงจะอโหสิกรรมให้กับผม และทำให้ผมได้หายหูอื้อไปในไม่นานนี้ (ลุ้นต่อไป) ฮี่ๆ

เรื่องที่ 4. เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมกำลังจะเดินเข้าบ้าน ก็ปรากฏว่ามีแมลงตัวหนึ่ง ตัวสีเหลืองๆ ใหญ่กว่าตัวผึ้ง แต่เล็กกว่าตัวต่อ บินตามผมมา และก็มาดูดเลือดผมในบ้าน ภายในเสี้ยววินาที ผมโดนดูดเลือดไปสองครั้ง คือที่แขนซ้ายหนึ่งครั้ง และที่สีข้างอีกหนึ่งครั้ง ผมรู้ได้ทันทีว่า เป็นฝีมือของสมาชิกเวปพลังจิตท่านหนึ่งที่หมั่นไส้ผมอย่างหนัก และส่งแมลงเข้ามาดูดเลือดของผม ผมโมโหอย่างมาก ที่บังอาจทำอย่างนี้กับผม ผมก็เลยปิดประตูหน้าตาทั้งหมด และขังแมลงตัวนั้นไว้ในบ้าน ป่านนี้ก็คงแห้งตายไปแล้วหล่ะครับ ผมต้องขออโหสิกรรมกับคนที่ส่งแมลงมาทำร้ายผมนะครับ ... ก็มันเจ็บนิ อย่างนี้ต้องเอาคืนบ้างซะหน่อย ... ฮ่าๆๆๆ

เรื่องที่ 5. ผมรู้ว่าอีกไม่ช้าผมก็จะโดน ไม่ใบเหลืองก็ใบแดงนี่แหล่ะครับ เพราะผมปากไม่ค่อยดี ฮิๆ

เป็นเรื่องจริงที่ระลึกได้ในไม่กี่วันมานี้ เพื่อนๆ เคยมีประสบการณ์แบบนี้มั๊ยครับ มาแชร์กันหน่อย

2. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ส่งแมลงดูดเลือด เอากันขนาดนี้เลยเหรอ ไม่น่าเลย....
    เป็นผมจะส่ง งู ล่ะ

3. หล่อลำน้ำ

คุณ WebSnow (เวปมาสเตอร์) ก็เคยโดนนี่ครับ ลองไปถามเขาดูได้เลยครับ

แต่ไม่รู้ยังจำได้หรือไม่ เพราะเวลามันผ่านมาหลายปีแล้วครับ

ปล. คนเล่นไสยศาสตร์ยังมีอยู่นะครับ โดยเฉพาะที่เวปพลังจิตนี่แหล่ะ

4. ขุนพล.

ขุนพล. เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้..จิบเบียร์เย็นๆเล่นเวปพลังจิตเนี่ยนะ..โอ้..555.มิน่าโดนใบเหลืองบ่อย
    นับถือ..นับถือ..555.

5. พิญณ์

พิญณ์ สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    จริงๆแล้ว การภาวนาของพระพุทธเจ้าที่พระองค์ทรงสอนพวกเรา ไม่จำเป็นต้องนั่งหลับตา อยู่ในที่ใด สถานที่แห่งไหน เวลาใด ขณะใด ก็สามารถจะทำการภาวนาได้ นี่คือวิธีการภาวนาของพระพุทธะ แต่ถ้าต้องหาเวลา ต้องรอเวลา และต้องใช้เวลา หาโอกาส รอโอกาส และใช้โอกาส หาสถานที่ รอสถานที่ และใช้สถานที่แล้วล่ะก็ มันก็จะไม่ตรงกับคำสอนครั้งสุดท้ายที่พระศาสดาทรงสอนไว้ว่า

ภิกษุทั้งหลาย เธอทั้งหลาย จงยังประโยขน์ตน และประโยชน์ท่านให้ถึงพร้อมด้วยความไม่ประมาทเถิด คำว่า ให้ถึงพร้อมก็คือทุกเวลาที่เรามีลมหายใจเข้าและออก คำว่าภิกษุทั้งหลาย ไม่ได้หมายถึงนักบวชโกนหัวแล้วห่มเหลืองอย่างเดียว แต่มันรวมไปถึงภิกษุบริษัทสี่ นั่นคือ ภิกษุ ภิกษุณี อุบาสก แล้วก็อุบาสิกา รวมกันเรียกว่า ภิกษุทั้งหลาย พระศาสดาทรงเตือนเราด้วยความเอื้ออาทรสุดชีวิต ถึงแม้ว่าจะเป็นวาระสุดท้ายของชีวิต พระองค์ก็ยังอาทรต่อเรา ห่วงเรา กลัวพวกเราจะไม่ได้รับความสุขสบาย กลัวพวกเราจะเมาในวัย เมาในลาภ เมาในยศ เมาในสุข เมาในสรรเสริญ เมาในสิ่งที่เป็นเครื่องรอบๆกายตัวเรา เมาในวัตถุธาตุและสรรพชีวิตสรรพธรรมชาติรอบกาย พระองค์ก็สู้อุตส่าห์เตือนด้วยวจีอันแสนจะสนิทไม่มีพิษสงแล้วแถมยังไพเราะสุดหัวใจกับผู้ได้ยินได้ฟังว่า
    ภิกษุทั้งหลาย สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา เธอทั้งหลายจงยังประโยชน์ตนและก็ประโยชน์ท่านให้ถึงพร้อมเถิดด้วยความไม่ประมาท เพราะฉะนั้นความหมายของการที่ว่า ถ้าเรายังรอเวลาอยู่ แสดงว่ามันก็จะค้านกับความหมายของคำว่า สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไป เพราะฉะนั้นโปรดอย่ารอเวลา อย่ารอโอกาส อย่ารอสถานที่ อย่ารอบุคคล อย่ารอสิ่งแวดล้อม แต่จงทำให้ได้ทุกเวลา ทุกโอกาส ทุกสถานที่ ทุกบุคคล และทุกสิ่งแวดล้อม แล้วเราก็จะรู้ว่า พระพุทธะผู้ยิ่งใหญ่พระองค์เป็นพระพุทธะได้อย่างไร แล้วเราก็จะรู้ว่า หลวงปู่เป็นหลวงปู่ได้อย่างไร เพราะฉะนั้นใช้ทุกเวลาของตนที่มี สร้างสิ่งดีๆเพิ่มสาระให้กับชีวิต เมื่อมีลมหายใจก็มีชีวิตมีพลัง ใช้พลังสร้างสรรสาระ"

หาข้อมูลมาแล้วค่ะพยายามทำความเข้าใจ

6. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ค้นหามาเจอแล้ว ตอนที่เวปมาสเตอร์โดนแมลงต่อยเอา

<TABLE class=tborder id=post80217 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 11-05-2005, 09:26 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#14 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ปู่เจ้าสมิงพราย<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_80217", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-05-2005 05:34 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 0 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนาบุญ 7 ครั้ง ใน [ARG:2 UNDEFINED] โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_80217 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เป็นยังไงบ้าง Websnow ทักทายเกินไปหน่อยขอโทษนะนะ เจ็บที่แถวๆหน้าหรือแก้มบ้างมั้ย คล้ายๆกับดดนเข็มหรืออะไรแหลมๆท่มน่ะ ถ้าคุณมีจิตที่ไม่ดีพอ ป่านนี้คุณคงได้ไปทำเวปให้ พญายมราชแล้ว คุณเก่งมากและเป็นคนดี พุทธคุณเลยช่วยเหลือ อย่าโกรธกันนะ วันหลังหาก มีแมลงภู่ ไปที่ห้องของคุณ เป็นวิชา จำปาสลาเหิร ห้ามทัก หรือตีมันโดยเด็ดขาด เพราะผมไปทักทายคุณ ยินดีที่ได้รู้จักนะ คนดี ทายาทพุทธศาสตร์
    <!-- / message -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

ไปอ่านเยอะได้ที่นี่ บอร์ดพลังจิตของเราเองนี่แหล่ะ ฮ่าๆ
    เรื่องอภิญญาดำ http://palungjit.org/showthread.php?t=8645

คลิ๊กไปเลยจ่ะ น้องหล่อลำน้ำถอยไป เดี๋ยวพี่จัดการเอง หึหึ

7. หล่อลำน้ำ

เรื่องแบบนี้ผมมีเซ้นส์พิเศษ ครับท่าน

ราคาน้ำมันดีเซลจะขึ้นเป็น ลิตรละ 60-80 บาท

เห็นพวกที่ออกรถป้ายแดง ชักดิ้นชักงอกันเป็นแถวๆ

บ่นๆๆ ..... คิดๆแล้วราคารถใหม่ ถูกกว่าที่จะรถให้วิ่ง จริงมั๊ยเพื่อย

บ่นๆๆ ......มีรถประสิทธิภาพสูง แต่วิ่งแค่ 70 km./hr. แทนที่จะวิ่ง 200-300 km./hr

เล่นไปบ่นไป นะเนี่ย

นะเอย นะเอย <-- คำนี้คือคำที่จะสะกดจิตผู้ที่อ่อนพลัง

เชื่อสิ .... เพราะผมมีเซ้นส์

8. ขุนพล.

ขุนพล. เป็นที่รู้จักกันดี

รถผมจอดตั้งแต่ลิตรละ 28 บาทแล้ว ใช้เท่าที่จำเป็นต้องไปจริงๆ
    เลิกขับรถเล่นแล้วคร้าบ

9. หล่อลำน้ำ

จำเรื่องราวแห่งมนุษย์หินฟลิ้นสโตน ได้มั๊ยครับ?

ตอนนี้ ยางเรเดียลเสริลใยเหล็ก แต่ทำไมตั้งชื่อผลิตภัณฑ์ของตัวเองว่า ''สโตน''

ปล. สโตน --> stone ไปศึกษา ค้นคว้าสักนิด แล้วจะรู้ว่า เรื่องราวเหล่านี้เกิดใน ยุคหินเก่า