เวรกรรมอะไรถึงทำให ๓ จังหวัดชายแดนใต้ ต้องประสบเคราะห์กรรมอย่างที่เห็น?

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย phuketwomen, 7 กุมภาพันธ์ 2011.

1. phuketwomen

phuketwomen Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    ในฐานะบ้านเกิดรู้สึกหดหู่สลดผวาทุกครั้งที่มีข่าวสถานการ์ณร้ายกลัวจะเป็นคนทีเราัรัก(ทำงานอยู่ที่ภูเก็ต)ถ้าหากเป็นเวรกรรมอย่างที่ตัวเองเชื่อ(วิเคราะห์เองคะ)มีทางที่จะสงบลงได้หรือเปล่า?แล้วจะเป็นแบบนี้ไปอีกนานไหมคะ?อยากรู้จริงจริงค่ะหลวงพี่เล็ก ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะคะ

2. qillip

qillip เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่ต้องถึงมือหลวงพี่เล็กหลอกครับ ไม่ต้องสำเร็จอะไรเลย แค่ศึกษาประวัติก็จะทราบเองครับ
    กรรมจาก ไปดูถูก หลอกลวง เหยียบย่ำ กดขี่ข่มเหงชาวบ้านครับ

3. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิผมฟังข่าวทีไรก็รู้สึกแย่มากๆทุกทีเลยอ่ะ รู้สึกเสียใจมากๆ สงสารทหารอ่ะครับ และพ่อแม่ ญาติๆ ของเขาด้วย

4. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    อยากทราบเหมือนกันค่ะ บอกรายละเอียดได้มั๊ยค่ะ

5. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ในทาง 3 จังหวัดชายแดนนั้น ศาสนาอะไรเยอะที่สุดครับ แล้วพวกนั้นเชื่อแบบของพุทธเราไหม ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันหรือถ้าเชื่อว่าเป็นคำสาปของเจ้าหญิงมัสสุหรีก็คงไม่ผิด

6. คนไม่รุ้

คนไม่รุ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้เพิ่มครับ อย่าเงียบกันเลย :'(