เว็บพลังจิตหายไป 2 สัปดาห์กว่า สมาชิกมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 5 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    ๑.ตกใจนิดหน่อยครับท่านพี่ คิดถึงมากมายเลยครับผม(แต่ก็คิดว่า น่าจะมีอะไรผิดพลาดทางเทคนิคนะครับ)
    ๒.สิ่งที่เปลี่ยนแปลง ก็เตรียมหนังสือที่จะส่งไปทำบุญ ตกเย็นมาเข้าเว็ปไม่ได้ เลยส่งหนังสือไปช้านิดหน่อย อิอิ แต่ก็ดีใจมากครับที่เห็นเว็ปกลับมา

แต่ช่วงเวลาตั้งแต่ตี ๒ ไปถึงช่วง ๖ โมงเช้าของแต่ละวัน แต่ละห้องของเว็ปจะประมวลผลช้ามาก หรือเข้าไม่ได้เลย ท่านพี่วีระชัย พอจะทราบไหม? ครับ ว่าเกิดจากสาเหตุไรนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ
    ต้นละ

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    เว็บพลังจิตหายไป ก็เหมือนชีวิตขาดอะไรไปสักอย่าง

เหมือนสะพานที่ถูกภัยพิบัติทำให้สะพานขาดหายไป

เว็บพลังจิตเปรียบเสมือนสะพานบุญที่ให้โอกาสพวกเราได้ทำบุญทำกุศลต่างๆ

พอไฟดับ สะพานบุญก็ขาดหายไปช่วงระยะเวลาหนึ่ง

เคยเข้าเว็บพลังจิตทุกวัน พอเว็บหายก็เกิดอาการเคว้งคว้าง

เข้าเว็บไหนก็ไม่เหมือนเว็บพลังจิต

เว็บพลังจิตกลับมาอีกครั้ง เปรียบเหมือนสะพานบุญได้ถูกเชื่อมต่อใหม่

ดีใจหลายๆ ที่เกลอเก่ากลับมาอีกครั้ง ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ (คุณวีระชัย)

ที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจ กู้ข้อมูลต่างๆ เพื่อเอาเว็บพลังจิตกลับคืนมา

ขออนุโมทนาบุญที่ได้ช่วยให้สมาชิกและผู้คนอีกมากมายได้มีเว็บพระพุทธศาสนาดีๆ

ไว้เป็นที่ศึกษาหลักธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้า คำสอนของหลวงปู่ หลวงพ่อ

และครูบาอาจารย์ต่างๆ และมีโอกาสได้ทำบุญทำกุศลกันต่อไป

.

3. tevi2592

tevi2592 สมาชิก

19 กันยายน 2009
    รู้สึกคิดถึงเวปนี้มาก เสมือนขาดการรับรู้ข่าวสารและข้อมูลดีๆไป ดีใจมากที่สุดที่เวปพลังจิตกลับคืนสู่หน้าจออีกครั้ง และขอขอบคุณทุกท่านที่ทำหน้าที่แก้ไขและกู้ข้อมูลกลับคืนมาค่ะ

4. Jit D

Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

ใจหายครับ เหมือนสิ่งหนึ่งในชีวิตขาดหายไป

5. AF11

AF11 Active Member

29 ธันวาคม 2010
    คิดถึงค่ะ

6. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    เหงาครับ เหมือนชีวิตที่ส่วนเติมเต็มเราหายไป
    ดีใจมากมายครับที่กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

7. kigkog11

kigkog11 สมาชิกใหม่

ใจหายครับ แต่ดีใจที่เห็นเว๊บพลังจิตได้กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม ได้อยู่เป็นที่พึ่งพิงของชาวพุทธตลอดไปนะครับ

8. คือ~ว่างเปล่า!

คือ~ว่างเปล่า! เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนเช้าเข้ามา ยัง Page 1
    ไปไหว้พระกลับมา..ยาวไป Page 15
    ทุก comment อ่านแล้วชื่นใจหายเหนื่อยแทนพี่ WebSnow [​IMG]

--------

9. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เหมือนขาดเพี่อนที่รู้ใจครับ

ขอบคุณคณะทำงานกู้ระบบ ทุกท่าน

อนุโมทนาสาธุ

10. kaewalin15

kaewalin15 สมาชิก

ใจจะขาดแล้วเอ้ย ใจจะขาดดดด.....ดีนะคะที่กลับมาแล้ว เดี๋ยวต้องรีบไปแก้บนก่อน ชะแว้บ.......

11. มุกลินลวา

มุกลินลวา เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    รู้สึกหงุดหงิด คิดถึงใจจะขาด แอบแวะเข้ามาดูทุกวันเผื่อจะใช้ได้แล้ว แต่ก็ผิดหวังทุกวัน ได้แต่กำหนดสติ ว่า รอหนอ คิดถึงหนอ และแอบส่งกำลังใจมาให้ทีมงาน เพิ่งรู้ว่า บางสิ่งบางอย่างอยู่กับเราเหมือนเป็นของตาย แต่พอขาดหายไป กลับทำให้รู้สึกว่าสิ่งนั้นมีค่าต่อจิตใจมากเหลือเกิน ไม่ต้องบอกก็รู้นะว่าสิ่งนั้นหมายถึงอะไร

12. ฐาปานีย์

ฐาปานีย์ ปลูกด้วยรัก

ล้อเล่นหรือเปล่า
    ไปดู wepไหนก็ไม่ใช่
    ที่นี่คือ ที่ที่ใช่จะ

13. หนูแอ้

หนูแอ้ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    คิดถึงงงงงที่สุดเลยคะ เปิดดูทุกวัน ทั้งๆที่ทางเวปก็โพสว่า มันจะใช้ได้วันที่ 5
    หนูแอ้ก็รอออออ ..​จนมันเที่ยงคืนของวันที่ 5 ก็แล้ว ...​ก็ยังเปิดดูไม่ได้ >,<!!
    ...​
    วันนี้ได้เล่นคอมปุ๊บ รีบเปิดมาเวปนี้เป็นเวปแรกเลยคะ ดีใจนะคะที่ได้กลับมาอ่าน
    มาแชร์เรื่องราวต่างๆ ขอบคุณนะคะ ^__^ ที่ทำให้หนูแอ้รู้สึกอบอุ่นอีกครั้ง

14. ppick

ppick เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตขาดไปจริงๆครับ คิดถึงสุดๆ

15. ฟู่อิง

ฟู่อิง เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    รู้สึกดีใจที่กลับมา อย่าล่มอีกล่ะ ขอร้อง

16. Red people

Red people เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    เว็บขุมพลังทางพระพุทธศาสนา ต้องยั่งยืนตลอดครับ

17. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ก็งั้นๆอ่ะ ผมไม่แคร์ เพราะผมเข้าใจในความเป็นธรรมชาติ

18. kamparn

kamparn สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2009
    เหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง แล้วก็ตั้งตารอว่าเมื่อไหร่จะได้เข้ามาอีกครับ เพราะรู้ว่าที่แห่งนี้มีแต่การให้ และการทำบุญ ดีใจมากครับที่ได้เข้า Internet มาแล้วเห็น palungjit.org อีกครั้ง

19. โชคดีดี้

โชคดีดี้ สมาชิกใหม่

คิดถึงจัง

ฟ้าเปลี่ยนไปน่ากัวขึ้นเรื่อยๆๆๆ

20. conom

conom เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงมากมายเลยครับ ขอขอบคุณพี่ Web snow มากเลยนะครับ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้