เว็บพลังจิตหายไป 2 สัปดาห์กว่า สมาชิกมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 5 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jagkramon

jagkramon สมาชิกใหม่

:'( ใจหายเหมือนกันครับ คิดถึงครับ

2. สิงห์สมุทร

สิงห์สมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกๆเช้า..ทุกๆวัน..จะเข้ามาอ่าน..มาดูตลอด..พอหายไป..ก็รู้สึกว่ามีอะไรหายไปสักอย่างกับชีวิตประจำวัน..ดีใจมากครับ..ที่กลับเหมือนเดิมแล้ว..
    กฎของธรรมชาติ..ย่อมมีการดับสูญ..ผิดพลาด..สูญเสีย..ไปตามกาลเวลา..รู้แค่นี้ก็สบายใจแล้วครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10 KB
      เปิดดู:
      285
  3. แปะแปะ

แปะแปะ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเหมือนว่าเราได้สนทนากันอย่างสนุกสนานในครอบครัวเดียวกันและเพลิดต่อหน้าทีวี
    บังเอิญไฟดับ บ้านมืด โทรศัพท์เสีย พัดลมหยุด แอร์ไม่ทำงาน
    ไฟฉายไม่รู้อยู่ไหน เทียนก็ไม่ได้เตรียมหาไว้ ร้านค้าก็ปิด
    ตั้งหน้าตั้งตาคอยว่าเมื่อไหร่ไฟจะติดสักที.................ไชโยไฟติดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2011
  4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รู้สึก ว่าอะไรขาดหายไปค่ะ เพราะเป็นที่ร่วมของความรู้ และอีกอย่างคิดถึงสมาชิกหลายท่านไม่ได้ติดต่อกับเพื่อนสมาชิก....ไม่ได้รับข้อมูลข่าวสาร....รู้สึกห่างหายกัน.... ขอบคุณเวปอีกครั้งค่ะที่ได้ซ่อมเสร็จทำให้ได้มาสนทนามาร่วมกิจกรรมกันอีก...(ได้มาสิงสถิตย์กับเพื่อนๆในกลุ่มอีก)
    ค่ะ.... สมาชิกสามารถช่วยเวปได้..ในการลงช้อมูล ที่เป็นประโยชน์....
    อยากฝากเรื่องการลงภาพ ให้ลงขนาดของไฟร์ภาพ โดยลดขนาดลงก่อนที่จะโพสค่ะ ค่ะจะทำให้ไม่เปลื่องเนื้อที่ ....

ขอบคุณเวปพลังจิตค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2011
  5. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ใจจะขาดแล้วเอ่ยยยยย

6. patratyon

patratyon เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวีระชัยคงเหนื่อยมากจากการกู้ครั้งนี้ ขอแสดงความยินดีด้วย หากไม่มีเว็ปนี้ ทุกคนคงจะเหงามากๆเลย เหมือนขาดที่พึ่งทางใจ คุณได้ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่แล้วค่ะ

7. Cutie Kung

Cutie Kung เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2010
    คิดถึงมากมายยยยยยยย

คลิกเข้ามาทุกวันแม้จะรู้ว่าเข้าไม่ได้ อิอิอิ

ดีใจที่กลับมาคร่าาาา สวัสดีกัลยาณธรรมทุกท่านค่ะ :cool:

8. swkarantee

swkarantee Active Member

คิดถึงอย่างแรงค่ะ(f)

9. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกหงุดหงิดมากๆ:mad:

10. yanut

yanut เป็นที่รู้จักกันดี

ใจหายครับ และดีใจที่กลับมา

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อเป็นกรณีการศึกษา ที่เราหายไป

1.สมาชิกมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง คิดถึงกันบ้างไหม?
    2.เว็บหายไปมีความเปลี่ยนแปลงอะไรในชีวิตอย่างไรบ้าง ?

ตอบ
    ๑. คิดถึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ๒. เหมือนชีวิต ขาดเพื่อนที่แสนดีไปค่ะ <!-- google_ad_section_end -->

12. nippitarnit

nippitarnit เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    คิดถึงมากๆ เหงาค่ะ เหมือนขาดอะไรที่ไม่ได้รสชาติ

13. Bio C

Bio C สมาชิกใหม่

ไม่มีเวปพลังจิต ก็เหมือนขาดสิ่งสำคัญที่ทำประจำไปค่ะ คิดถึง และมีความสงสัยเกิดขึ้นค่ะ ว่าเกิดอะไรขึ้น สุดท้ายก็กลับมา ขอบคุณมากนะคะ

14. sanyachim

sanyachim Active Member

เคยได้รับธรรมะทุกวัน แต่หายไปจากชีวิต ค้นหาจากแหล่งอื่นก็ยังไม่เหมือน....
    ขออนุโมทนาที่กลับมาแล้ัวครับ

15. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณทีมงานมากค่ะ ที่ทุ่มเทสละแรงกายแรงใจ ในการทำให้เว็บกลับมาใช้นได้ตามปกติ

16. cmhadtong

cmhadtong เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าเว็บไม่ได้ ก็เหมือนขาดกรรมฐานไปหลายกอง
    เพราะปกติเว็บพลังจิตดูแล้วก็ได้ พุทธานุสติ ธรรมานุสติ สุงฆานุสติ ไปพร้อมๆกัน
    เรียกว่าทำให้คนที่เข้ามาดู ได้ระลึกถึงกรรมฐานไปด้วยในตัว
    โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

17. Lixalot's mummy

Lixalot's mummy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

27 กุมภาพันธ์ 2009
    เข้ามาเช็คทุกวันวันละหลายๆครั้งค่ะ ดีใจมากที่เว็บกลับมา ขอบคุณและอนุโมทนากับ คุณ WebSnow และทีมงานค่ะ

18. จงรักภักดี

จงรักภักดี เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    เหมือนสิ่งที่มีคุณค่าได้ขาดหายไปจากชีวิตประจำวัน ขอขอบคุณและชื่นชมต่อความสามารถของคุณ WebSnow ด้วยใจจริงครับ Million Thanks.

19. ชญามณี

ชญามณี Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    ได้ฝึกรับรู้การสูญเสีย รอคอย ผิดหวัง คิดถึง เหงา เศร้า
    ก็ดีค่ะ เพราะสักวันหนึ่งเราก็ต้องเจอกับสิ่งต่างๆ เหล่านี้
    และก็ได้มีโอกาสไปอ่านทบทวน ในส่วนที่พอจะเหลือให้อ่าน
    เช่น อภิญญาน6 พรหมวิหาร4 นิวรณ์ 5 .....
    วันนี้ ก็ดีใจค่ะ ที่ได้สิ่งที่ขาดหายไปกลับคืนมา
    ขอบคุณนะคะ
    ๕๕๕

20. do4

do4 เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังแก๊งต้มตุ๋นก้อกลับมาเหมือนกัน เขาทำงานกันเปนทีมคราบ บ บ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้