เสื้อ เว็บพลังจิต ช่วยโหวตกันหน่อย ชอบแบบไหน

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 16 กันยายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบแบบที่1กับแบบที่ 2 มากค่ะ แต่ก็สวยทุกแบบเลย ทำไมไม่ทำทุกแบบเลยล่ะคะ สวยดีนะใครคิดเนี่ย

2. ball

ball เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ชอบแบบที่3ครับ ชอบๆ

3. cheterk

cheterk เป็นที่รู้จักกันดี

แบบที่ 1 ครับ ขาวสดใส บริสุทธ์

แบบที่ 1 ครับ ขาวสดใส บริสุทธ์

4. G-Man

G-Man Active Member

1. STANDARD White

"สะอาด Simple White ไร้กิเลศ"

สะอาด เรียบร้อย ถูกกาละเทศะ (verygood)

5. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบสีขาวดูแล้วสบายตาครับ กลางๆดี ไม่หนักไปทางใดทางหนึ่ง

6. อัปลักษณ์

อัปลักษณ์ Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2006
    เลือกเสื้อ

เลือกแบบที่1 ครับ

7. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบสีขาวมากกว่า ช่วงนี้ฉลองครบรอบ 60 ปี บางคนอาจชอบสีแถบเหลืองแต่พอมาคิดดูอีกที ถ้าหมดช่วงนี้พวกเสื้อที่เป็นแถบเหลือง เขียว แดง ใส่แล้วมันดูตลกอะครับ

อีกเรื่องขอแสดงความเห็น ถ้าเป็นเสื้อที่ใส่เพื่อโปรโมทเว็บอยากให้กดราคาให้มันไม่แพงมากอะครับ คนจะได้ซื้อไปใส่เยอะๆๆ แล้วก็เรื่องแบบ อยากให้ออกแบบให้มีขนาด size ที่พอดีตัว เอาแนวเสื้อวัยรุ่นใส่ได้ จะได้เอาไว้ใส่เล่นได้อะครับ ถ้าออกแบบมาเชยๆๆมาก ก็คงซื้อเก็บไว้ในตู้ ไม่ได้หยิบออกมาใส่แหงๆๆ

แล้วก็ภาษาไทยคำว่า "พลังจิต" หน้าเสื้อ เอาออกให้เป็นภาษาอังกฤษอย่างเดียวได้มั้ยครับ ถ้าเอาไว้ใส่เดินเล่น ใส่แล้วไม่มั่นใจเลยอะ เดี๋ยวเค้าหาว่ามาจากพวกศรีธัญญาอะไรงี้ หรือเป็นคนทำงานในโรงพยาบาลบ้าอะ มันดูเหมือนพวกพัฒนาทางจิตมากก่าอะ

แล้วก็การนำเอารูปพระมาติดเสื้อก็ดีอะครับ ไว้เวลาใส่เดินใส่กินไอติม เดินชนใครจะได้เอาพระไปชนก่อน กินขนมหกจะได้หกใส่รูปพระบนเสื้อก่อน แล้วเวลาซักเครื่องจะได้เอาพระไปปั่นๆๆ รวมกะถุงเท้า กางเกงใน เสื้อกล้าม และตัวอื่นๆ หรือใช้มือขยี้ๆๆ หรือใช้เท้าขย้ำๆๆ ไม่รู้เพราะที่บ้านจ้างเค้าซักอะ

8. Nukool

Nukool เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    เลือกแบบที่ 1 ครับ palungjit

9. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    Designed สวยดีคับ จอบคอปกเหลืองเข้ากับบรรยากาศ พ่อ.."ทรงพระเจริญ"

10. nomu

nomu สมาชิก

13 กันยายน 2006
    สีขาวเหลืองมงคลคับ

11. landends

landends เป็นที่รู้จักกันดี

Vote ให้กับแบบที่ 1 และ 3 ครับ .. แต่ผมไม่ชอบตรงที่ชายแขนเสื้อมันเป็นขอบยืดอ่ะครับ น่าจะปล่อยแบบธรรมดา

12. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เอาเป็นเข็มกลัดหรือแหนบแทนไม่ได้หรือ

(f) (f)

13. icom3fgx

icom3fgx เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบสีขาวแบบที่ 1 ครับ สะอาด เรียบร้อยดี

14. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เสื้อคอปก แขนจั๊มป์ ถ้าให้ดีอยากให้มี กระเป๋า ด้วยครับ เอนกประสงค์ดี ส่วนสีก็เอาที่สามารถสวมใส่ได้ในทุกโอกาส หรือทำให้เลือกหลายสีก็ดีครับ ส่วนด้านหลัง ควรใส่ www.palungjit.org เต็มไปเลยครับ ถ้ามีกระเป๋า ผมอาจจะเอาหลายตัวหรือทุกแบบก็ได้ครับ แล้วอย่าลืมเรื่องขนาดเสื้อด้วยนะครับ (S,M,L,XL,XXL)

15. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    แบบที่ 4. สวยครับชอบสีแดง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2006
  16. คนเฝ้าดู

คนเฝ้าดู เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบแบบที่ 3 ครับ แต่น่าจะมีกระเป๋าด้วยนะครับ เพราะเวลาที่ได้รับวัตถุมงคลมาจะได้เอาไว้ใส่ได้ ไม่ต้องถือหรือวางไว้ตอนกราบพระครับ

17. noon_ph

noon_ph Active Member

แบบที่ 3 ค่ะ

18. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชอบสีขาวล้วนแบบที่ 1 เหตุผล
    1.ใส่ได้ทุกงาน (เผื่องานอัปมงคล)
    2.ขอเป็นมีกระเป๋าเสื้อด้วย
    3.ไม่ควรใส่รูปพระพุทธรูป ควรใส่แต่โลโก้พลังจิตพอ พระพุทธเจ้าควรเป็นสิ่งที่เราต้องเคารพสถานเดียว ไม่ควรเป็นเครื่องหมายใดๆ ทั้งสิ้น เหมือนธงชาตินั่นแหละครับ (ดูข้อกฏหมายด้วย)

19. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เห็นด้วยกับคุณพันวฤทธิ์ครับ เมื่อแรกเห็นว่าใส่รูปพระพุทธรูป ก็รู้สึกว่าไม่เหมาะน่าจะหาเป็นโลโก้อย่างอื่นจะเหมาะกว่า ส่วนแบบเสื้อนั้นผมชอบแบบที่ 2 ครับ

รูปพระพุทธเจ้านั้นผมว่าเป็นของสูง เราควรวางไว้ในที่เหมาะที่ควรแก่การเคารพสักการะ ขนาดผมเปิดดูเว็บพลังจิตทีไร ผมยังต้องยกมือไหว้รูปพระพุทธรูปที่เป็นโลโก้ของเว็บพลังจิตทุกครั้งเลย

พระศรีอาริย์ในชาติที่เกิดเป็นชาวไร่ เผอิญไปเหยียบเงาของพระพุทธเจ้าโดยไม่ตั้งใจ ยังมีผลให้ต้องมาเกิดเป็นคนรูปร่างหน้าตาขี้ริ้วขี้เหร่ และต้องถูกคนดูหมิ่นเหยียดหยามในชาตินี้ เราจึงไม่ควรประมาทในเรื่องเหล่านี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2006
  20. ขวัญของเรียม

ขวัญของเรียม Active Member

10 สิงหาคม 2006
    ใช่เลย ช่วยกันเตือน ดีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้