เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรงครับ
    อรุณสวัสดิ์ พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านนะครับ

2. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ ดีใจกับพี่ไม่เกิดด้วยครับที่น้องโฟสต์ดีขึ้นมากแล้ว และอนุโมทนากับพี่บัวแก้วด้วยครับ มาเล่าให้ฟังอีกนะครับ

3. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

4. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน

ขอบคุณพี่พีครับที่เข้ามาชมรูป พระเครื่องของหลวงปู่ทรงผมก็มีหลักๆ ประมาณนี้ปหละครับไม่มากไม่น้อยแต่ใช้งานได้ครอบทุกประเภท

สียอย่างเดียวกันป๋าก่อไม่ได้แกชอบขอครับ อิอิ

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับพี่พี

เีรื่องประสบการณ์ที่ผมเคยเล่าเกี่ยวกับมีดหมอ หนที่แล้ว
    มันห้วนๆไป ตอนที่เล่าก็กั่กๆไว้ ตอนหลังเลยมาเขียนใหม่
    เล่าเยอะขึ้น เห็นว่าหนังสือยังไม่ออกมา
    เลยส่งมาให้พิจารณาอีกรอบครับ
    -------------------------
    เรื่องมีดหมอหลวงพ่อทรงและเบี้ยแก้วัดท้องไทร

ช่วงที่ผมตะเวณ เช่าวัตถุมงคล ก็มีโอกาสได้บูชามีดหมอ มา 1 เล่ม
    เป็นมีดหมอเล่มแรกในชีวิตเลย

เห่อมาก จะัไปไหนก็พกติดตัว จนกระทั่งวันหนึ่งไป วัดแห่งหนึ่งแถวสุพรรณ
    มีโอกาสเข้าไปปฏิบัติธรรม ซึ่งวันนั้น
    ก็มีผู้หญิงสองคนมาด้วย

อีกคนท่าทางแปลกๆ ทราบว่าเธอโดนคุณไสย กระทำมา เป็นเวลา 10 ปีแล้ว
    เธอเล่าว่าไปหา หมอผีรักษา หาพระ มาเยอะ ผีก็ออก แต่ก็มาดักอีก
    เธอก็โดนซ้ำๆ แบบนี้มา

ช่วงค่ำ มีการรักษา หลวงพี่ได้รับอนุญาตจากหลวงพ่อให้ทำน้ำมนต์ในถ้ำ
    ขณะที่สวดมนต์และให้ ก้อย(นามสมมติ) ดื่มน้ำมนต์

หลังจากที่ดื่มน้ำมนต์ไปแล้ว ก้อยก็อาการแปลกๆ ตาขวาง ร้องอื่อๆ
    ผมนั่งอยู่ใกล้ๆ เลยเอามีดหมอที่พกมา ยื่นไปวางที่หัวก้อย
    เท่านั่นล่ะครับ เธอ กริ๊ด ก้มหัวลงกับพื้น เอามือ ทุบๆๆพื้น สลบไปเลย

สักพักพื้นขึ้นมา ก็เอาใหม่ กินน้ำมนต์
    แล้วเอามีัดหมอวาง
    พอวางก็กริ๊ด สลบ
    ทำอยู่อย่างนี้ จน หาย ก็หยุด

อันที่จริง เรื่องมันคงจบเท่านั้น
    จากนั้น วันรุ่งขึ้นก็แยกย้าย

ผมกลับมาที่ห้อง พักผ่อนตามปกติ
    แต่รู้สึกแปลกๆ เหนื่อยล้า ตามร่างกายเล็กน้อย คิดว่่าคงเป็นอาการเพลียจากการเดินทาง

ต่อมา ในบริเวณลำตัวผมจะมี คล้ายๆลูกหนู วิ่งๆๆ แถวท้อง ผมก็คิดว่าคงเป็นความผิดปกติของกล้ามเนื้อที่กระตุก ไปแนวๆนั้น

และ ต่อมา ในคือวันโกน ประมาณ ตี 2 ผมก็จะฝัน เห็นกลุ่ม ผี มารุมด่า จะเข้ามาทำร้าย
    วันแรก ที่ฝันนี่ชักตกใจ ว่า ไปทำอะไรมา

ก็มาทบทวน ว่าคงเป็นผลพลอยได้จากที่ไป ช่วยเค้า

คืนวันพระตอนตีสอง ก็ฝันแบบเดิมอีก มีผีมารุมด่า จะเข้ามาทำร้ายผม
    แต่หนนี้ ผมพกมีดหมอมาด้วย เลยเอามีด ไล่ไป

ช่วงหลังนี่ เวลาทำงาน ก็จะมองเห็นเงา คล้ายๆ พวกแมงหวี่ คอยเข้ามาคลุมกายเรื่อยๆต้องทำสมาธิ กำหนดความสว่างที เงานี่ก็จะหายไปที

สำหรับไอ้ลูกหนูที่วิ่งอยู่แถวๆท้อง
    ก็วิ่งลงมาต่ำอยุ่แถวหน้าขา
    วันหนึ่งผมก็เอาเบี้ยแก้ใส่กระเป๋ากางเกง ก็ทับไอ้ตัวที่วิ่งๆพอดี
    ปรากฏว่า ระหว่างนั่งๆ ไอ้ตัวที่วิ่งๆ (ที่ผมคิดว่าเป้นความผิดปกติของกล้ามเนื้อ)
    มันวิ่้งหนี ลงไปที่หน้าแข้งได้ สุดแสนจะฮือฮา ทั้งตื่นเต้น ก่้ะตัววิ่งๆ
    และตื่นเต้นก่ะ คุณวิเศษของเบี้ย

ที่สุดก็ไปเอามีดหมอ มาทำน้ำมนต์ ทั้งอาบ ทั้งดื่มพรมรอบห้องด้วย

คืนที่หลังจากดื่มและอาบน้ำมนต์ไป

รู้สึกว่า ได้หลับลึก และ พักผ่อนสบายอย่างที่สุด

จากนั้น เท่าที่จำได้ผมก็ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับสิ่งที่มารบกวน
    และก็ดื่มและอาบน้ำมนต์ เป็นประจำ อาการที่ผิดปกติต่างๆ ก็หายไป จนบัดนี้

เรื่องนี้เล่าซ้ำ เลยเอามาลงใหม่ครับ

6. กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงวัดศาลาดิน
    สวัสดียามเช้าอันสดใสครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน
    วันนี้ชุมพรแดดไม่มีอากาศเย็นดีครับ

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อยากจะเตือนพวก ที่ไปยุ่งเกี่ยวกับเรื่องคุณไสย พวกของต่ำน่ะครับ

ถ้าท่านไม่ได้เรียนทางนั้นมา ไปยุ่งกับเรื่องนี้ เหมือนกับ ผ้าขาวไปช่วยเขาอาบน้ำล้างสีดำ สีดำมันจะกระเซ็นเข้ามาติดตัวเรา พอติดแล้วจะเปรอะ ล้างออกยาก สีดำพวกนี้ เป็นพวกที่มองไม่เห็นนี่เอง มันเฝ้าเราตลอด ทั้งวันทั้งคืน เข้าบ้านไม่ได้ก็รอนอกบ้าน ออกจากบ้านก็เกาะติดตาม ไปเจอเหตุการณ์ ดูอยู่ห่างๆดีกว่า เพราะดวงเราแข็ง มันเล่นเราไม่ได้ แต่มันตามมา อาจจะไปเล่นคนใกล็ตัว ลูกหลาน คนแก่ คนพาล ฝีพาล พระเทศไม่ฟังหรอกครับ

มีของดี ทำอะไรไม่ได้ แต่พอถอดวาง ถ้าเขาจ้องอยู่เขาก็จะทำร้ายเอา ช่วงที่ทวารทั้งห้าเปิด ถ่ายอจจาระ ในห้องน้ำเป็นช่วงอันตราย หรือ ช่วงนอนหลับตอนกลางคืน เขาอาจจะเร่งวิชา หาทางมาทำร้ายเรา

และโดยเฉพาะของที่กินเขาไป ถ้าเผลอกินเข้าไปเอง จะแย่ เพราะแก้ยาก ไม่เหมือนของปล่อยออกมา

คนที่เขาเรียนวิชาด้านนี้มา เขามีครูด้านนี้ มีของกันด้านนี้ ระวังตัวถูก และรู้จักวิธีแก้ และส่วนใหญ่คนที่เก่งด้านนี้ จะมีบารมีด้านนี้มาก่อน ครูบาอาจารย์ด้านนี้จะคุ้มครอง

เราเอง ไม่ได้เรียนมา ไม่มีวิชาด้านนี้ มีแค่ของดี กับจิตใจดี แต่คนเรามันเผลอได้ พวกนี้ เป็นปีมันก็เฝ้า เพราะมันตายไปนานแล้ว เฝ้าต่ออีกปีก็ดีกว่าไม่มีอะไรจะทำ

มีของดีได้นี่ ถือว่ามีบุญกุศลแล้ว ที่มีของดี อาจารย์ดี คอยคุ่มครอง และเมื่อมีของดีแล้ว อย่าไปเสนอตัวช่วยใครเอง ไม่ไดเรียนมามันจะพลาด

แต่ถ้าคับขัน เขามาขอให้ช่วย อันนี้คนพุทธ ต้องช่วยกันหน่อย และมีดหมอหลวงพ่อทรงนี่สุดยอด เราไปหามีดเก่าๆ เช่นมีดหลวงพ่อเดิม ก็ยากแล้ว ราคาสูงมาก ได้หลวงพ่อทรงมา เรียกว่าแทนกันได้

8. นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    ยินดีด้วยครับพี่

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ฝนตกเยอะไหมครับ

10. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

อ.วิม เิอาภาพเดียวระนาดมาลงบ้างดิ

11. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองแม้ไม่เคยเจอกับเรื่องไสยศาสตร์กับตัวเองเลยสักครั้ง ใจก็อยากพบเห็นจะได้รู้ด้วยตัวเอง อาจจะมั่นใจว่าเราก็ศิษย์มีครูเลยไม่กลัว แต่พอพี่พีเตือนมาอย่างนี้ก็ไม่อยากเข้าใกล้แล้วล่ะครับ หากบังเอิญจะได้เลี่ยงได้ มีดหมอที่ผมมีเป็นของหลวงปู่ชื้น กับหลวงปู่อั๊บ เท่านั้นเองครับ ยังไม่เคยได้ออกจากฟักมาฟาดฟันครับ (deejai)

12. plykaew เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับผม.....

13. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อแม่ ดีใจเลย รู้ว่าอีกแค่เดือนเดียวลูกก็หายเป็นปกติ .... ดีใจด้วยนะคะ...

14. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงคุณไสยแล้วนึกถึงคุณตาผม ท่านมีของแขก แถมที่ยังทับที่เขาเอง ปัจจุบันเค้ากำลังหาคนมาแทนตาเพราะเค้าแฝงอยู่กับท่านซึ่งปัจจุบันตาอยู่บ้านคนเดียวลูกหลานต้องออกจากบ้านมาหมดมีเพียงแค่ส่งข้าวส่งน้ำให้ไม่มีใครอยู่ด้วยตอนนี้คนที่โดนไปคือยายเพราะเมื่อก่อนสัญญาว่าจะทำอาหารให้เค้าแต่พอออกมาไม่ทำให้เลยต้องเจ็บ มีคนทรงของแขกเค้าบอกว่าต้องเลี้ยงแกงแพะให้เขา ดดยต้องเชือดและแกงสดต่อหน้าเค้า (โหดไหมครับ) แล้วก็มาน้าผมถึงขั้นนนอนซมอยู่โรงพยาบาลเพราะทำคอกวัวแล้วให้วัวขี้ลงไปที่ของเขา แถมยังให้ลูกสาวเป็นร่างทรงจีนอีกทั้งๆ ที่เคยบอกกับเค้าว่าไม่รับของเค้าแต่มารับของที่อื่นแทน ท่านเลยให้โทษซะตอนนี้ไม่ทราบอาการเป็นไงบ้าง ผมพูดแล้วยังขนลุกเลยครับ เรื่องราวยังมีอีกเยอะครับ แต่ขอแค่นี้แหละกัน

15. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เป็นสิ่งที่ moo noi กลัวมากๆ ถ้าเจอคนผีเข้า (แต่ยังไม่เคยมีประสบการณ์) moo noi คงอยู่ห่างๆ ถึงแม้ว่าเราจะมีของดี แต่ก็กลัวว่ามันจะวิ่งมาหาคนที่ดวงตก เวลาดูในทีวี ดูได้ แต่ก็คิดนะว่า ทำไมคนชอบไปมุงดูกัน ไม่กลัวว่าผีมันจะวิ่งเข้าหาหรือยัง อันนี้กลัวจริงๆนะ :boo:

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วิธีการเชือดนี้เรียกว่า Halal ครับ ถ้าสะกดไม่ผิด ของที่พวกมุสลิมจะรัปประทาน เมื่อเป็นของสด ต้องผ่านพิธี ฮาลาล มาจากผู้ที่ประกอบพิธีได้ และถ้าจำไม่ผิดต้องเชือดให้เลือดไหลออกให้หมด ก่อนเอามากินครับ เป็นพิธีทางศาสนาเขาครับ ไม่โหดหรอก เราพุทธกิน หมู กิน ควาย ก็โดนเชือดที่โรงฆ่าสัตว์ หรือ คนเชือด บาบเหมือนกัน แหละครับ

ถ้าคิดมากต้องเลิกกินไปเลย ผมเลิกกินสัตว์ใหญ่ ช้าง ม้า วัว ควาย มาหลายสิบปี ถวายหลวงพ่อคูณไป เพราะท่านก็ไม่ทาน วัว ควาย

ส่วนหมู เป็ด ไก่ ยังชอบอยู่ครับ ศาสนาเราไม่ได้ห้ามกินน่ะครับ แต่ห้ามประกอบอาชีพฆ่าสัตว์ หรือ ศีลข้อ ๑ เขาฆ่ามาแล้วก็สมยอมกันไป ...แหะๆ

17. saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    พี่พีใจบุญจังครับ

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รินน้ำใส่ขวด ยังกระฉอกโดนได้

กรณีคุณ อิน เจตนาดีไปช่วยเขา แต่โดนลูกหลงครับ เขาทำอะไรคุณก้อยไม่ได้ เขาก็จะเล่นคนเอาออก ที่เป็นพระ ( ถ้าผีเขาไม่รับส่วนบุญของพระ และ ผ้าเหลือง) หรือเล่นคนไปช่วย เพราะของปล่อยออกมาแล้ว ทำงานไม่ได้ผลก็จะแค้นใจ และอีกด้านบังคับมาด้วย ครูฝ่ายดำ มนตรา และเครื่องเซ่น

เขาไล่ผี ไล่ของ พยายามอย่าไปมุง ไปหยิบ ไปจับ ให้ญาติเขาช่วยกันครับ ยกเว้นคุณมีหน้าที่ มีวิชา ครูแรง ต้องการช่วยเขาเอาบุญ อย่างนั้นเต็มที่

19. jobdrum เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ขอหักคอครับ(deejai)

20. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    พี่พี..เล่าชักกลัวขึ้นมาแล้วสิ....ครับงานนี้

แต่ใจก็อยากดู.......

สงสาร ช่วยได้ก็อยากช่วย....เพราะคิดว่าสุดท้านก็หนีเวรกรรมไม่พ้น