เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    พิมพ์หลวงปู่ทวด ดูเข้มขลังมากครับ
    โอ้โหบารมีหลวงพ่อทวดผนวกกับบารมีหลวงพ่อทรงอะไรก็ฉุดไม่อยู่แล้วครับ จะหาได้ที่ไหนละครับเนี่ยะ!!!!

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

หลวงพ่อทวดลอยองค์ เนื้องาแกะ

มาหลวงพ่อทวดแล้วผมขอต่อเลยน่ะครับ มาที่หลวงพ่อทวดเนื้องาแกะ ขาดหน้าตักประมาณ นิ้วหนึ่งน่ะครับ

ส่วนด้านล่างก็มีรอยจารของหลวงพ่อ แต่จารไม่ค่อยติดเพราะหลวงพ่อแก่แล้ว และงามันแข็งและลื่นๆ

นอกนั้นบรรยายด้วยภาพ

3. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สนับสนุนครับ

ยิ่งงาแกะหลวงปู่ทวด แห่มล่อตาหล่อใจมากเลยครับ

4. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

งาสวยมากๆครับ

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงพ่อทวด เนื้อหยก

โชว์งาแล้ว ก็โชว์หยกบ้าง องค์หน้าตักเล็กกว่านิ้ว เล็กกว่าองค์งาหน่อยหนึ่ง หลวงพ่อจารให้เหมือนกันแต่จารไม่ติด เพราะหยกแข็งมากครับ

ที่เหลือบรรยายด้วยภาพครับ เป็นของใน collection ก็แล้วกันครับ

6. Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เยี่ยมมากครับ น้าพี หยกสิ่งมงคลในปี 2552 ครับขอให้น้าพีมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองมีความสุขในวันส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ขอให้เฮง เฮง นะครับ จากลูกหลานห่างๆ ศิษย์หลวงพ่อทรง ครับผม

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบขอบคุณครับ ขอพรนั้นกลับถึงท่านและครอบครัว เป็นร้อยเท่าครับ

8. bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอโอยพรให้
    พี่ ในบอร์ดมีความสุข
    ในปีหน้าทุกๆคนครับ

อ่านกระทู้นี้แล้ว
    รู้สึกว่ายังมี
    ลูกศิษย์หลวงพ่อ
    อีกเยอะแยะที่ยังไม่เปิดเผยตัว

ขอให้พี่ ๆ โชคดีนะครับ
    ;aa14

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ในกระทู้นี้มีคนเข้ามาอ่านเยอะ สังเกตุได้จากปริมาณคนที่เข้ามาอ่าน มีหลายท่านที่เป็นศิษย์หลวงพ่อทรง แต่ไม่ได้เข้ามาแสดงความเห็นออกอากาศ แต่ใช้ PM มาแทนครับ

หลวงพ่อท่านไปโปรดคนไว้หลายคนครับ และมากขึ้นเรื่อยๆ

10. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

11. hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ
    เพราะตัวผมเอง กระทู้นี้ก็ เป็นที่ต้องติดตามอ่านล่ะครับ เพราะพี่น้องในนี้เยอะแยะ และครึกครื้นดี ที่สำคัญหากมีข่าวคราว ข้อมูล ลายแทงมาจะได้ไม่พลาดที่จะตามนิมนต์หลวงพ่อทรงมาที่บ้านบ้าง.. เนื่องจากเป็นหลานศิษย์คนใหม่ (ได้รู้จักเรื่องราวหลวงพ่อก็จากที่นี่ล่ะครับ) ยังไง ๆ กระทู้นี้ก็มีความสำคัญลำดับต้น ๆ กับผมล่ะ..

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มีดด้ามงาฝักงา เหล็กน้ำพี้ สามกษัตริย์ ทรง ๑ วศด

เรื่องมีดหมอหลวงพ่อทรง ผมเล่าไปทีหนึ่งแล้ว แบบละเอียด แต่รายการนี้ เอามาโชว์ก็แล้วกันน่ะครับ

เป็นมีดชุด ทรง๑ วศด ซึ่งหายากยิ่งนัก แม้จะมีจำนวนพอสมควร หลักสิบ แต่คนมีไม่ปล่อย ไม่มีการโชว์ ไม่ค่อยเอามาถ่ายรูป ไม่ทราบหายไปไหนหมดครับ

เล่มนี้เป็น เล่มพิเศษ เป็นฝีมือช่างนวย ตีด้วยเหล็กน้ำพี้ ตอกลายใบเสมาแข้งสิงห์ และโค้ด ทรง๑ และ วศด ผมเคยเห็นเล่มของคุณ ชูชีพที่ไปฝากหลวงพ่อเสก หลวงพ่อควักมาอวดให้ดู เมื่อเห็นแล้ว มีดเขาสวยงามมาก ต่อมหมวกไตผมทำงานอย่างหนัก ด้วยความอยากได้ ...แหะๆ

ผมเลยบึ่งรถไป พยุหะ สั่งทำมาด้ามหนึ่งเหมือนกัน ด้ามก็หลวงพ่อลงประจุให้ ฝังเกศาตะกรุด และผงวิเศษ ( ผงนี้มีหลายหลวงพ่อ หลักสิบๆองค์ ช่างนวยเอารวมใส่กระป๋อง กี่หลวงพ่อก็รวมลงไปกับครั่ง สำหรับเข้าด้าม เลยได้มาหลายหลวงพ่อ เรียกว่าแถมมา )

นอกจากนั้น หลวงพ่อยังจาร บนใบทั้งสองด้าน และจารฝักให้ทั้งสองด้านอีก จะอ่านยากหน่อยครับ แต่จารลง มะอะอุ และ พุทธะสังมิ ใบมีดเหล็กเขียวปี้ตามสูตร ใบยาว ๒.๕ นิ้ว ช่างนวยตีใบได้สวยงาม ( ตีไม่ใช่เจียร ) อ่อนช้อย เมื่อหลวงพ่อทรงปลุกเสกให้แล้ว จัดว่าเป็นเครื่องรางของใหม่ที่สุดยอดอย่างหนึ่งครับ

นอกจากนั้นผมยังสั่งทำ แหมสามกษัตริย์ ทอง เงิน นาค ทั้งบนปลอกมีด และฝักมีดให้ด้วย ตามรูป

เรียกว่าครบเครื่องน่ะครับ และบรรยายด้วยภาพครับ

มีดหมอของหลวงพ่อทรงนี้ ผมเคยเห็นเขานำมาไล่ผีแล้ว อันนี้เห็นกับตาว่าตอนทำน้ำมนต์ น้ำมนต์ในขันสั่นกระเพื่อม ยังกับเจ้าเข้าทั้งที่ ไม่มีใครไปจับขัน นอกนั้น นอกจากนั้นยังใช้แก้โรคป่วง รักษาอาการปวดตามเนื้อตัวได้ครับ

13. sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

14. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับลุงพีที่มีแต่ของดีดี ครับ

15. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้ปีใหม่แล้วขอพรหลวงพ่อให้ประเทศไทยมีแต่ความสุข สงบ
    ลูกศิษย์ได้รับแต่สิ่งดีดีด้วยครับ สาธุ.................

16. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    วัตถุมงคลชุดหลังนี้ น่าสนใจมากครับ

เพราะ หลวงปู่ทวด เป็นพระที่น่าเคารพมากมากสุดจะพรรณา

อย่างน้อยท่านก็ช่วยให้ผมแคล้วคลาด จากอุบัติเหตุบนทางด่วนหลายครั้ง

แล้วยังไม่นับเวลาที่เดินทางไปต่างจังหวัดอีก

ปล. พี่น้องทุกท่านที่มีรถขับ หรือ ต้องเดินทางบ่อยๆ

แนะนำว่าให้มีหลวงปู่ทวด ติดรถ ติดตัวไว้จะดีมากครับ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พระหลวงปู่ทวดเป็นพระนิรันตรายครับ ป้องกันอันตรายดีมาก เพียงแต่เขาไปเน้นที่ วัดช้างให้ เพราะเหตุผลเรื่องดันราคา

แต่ถ้ามาติดตัว หลวงพ่อทวดรุ่นไหนก็ได้ครับ

ที่พบมา พระนิรันตรายทางรถยนต์มีอีกสองแบบคือ หลวงพ่อโสธร และ พระของหลวงพ่อเกษม รุ่นลึกหน่อยครับ จะดีมากครับ หาไว้บูชาติดในรถยนต์ดีมากครับ

18. sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวดรุ่นไหนก็ได้จริงๆครับ ผมมีองค์จิ๋วขนาดตักครึ่งนิ้วเป็นพระใหม่บูชามาไม่ถึงสามร้อยติดไว้ในรถแม่ ท่านว่า ผ่านมาเย๊อะ แต่ท่านไม่ค่อยเล่าครับ มีครั้งหนึ่งขนาดท่านยืนนอกรถห่างๆ ยังแคล้วคลาดจากรถพุ่งชนมาแล้ว (โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน)

19. thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *-* ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ อนุโมทนา สาธุๆๆๆ *-* thaiput007@hotmail.com

20. thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006