เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้ เพื่อน พี่ชาย ถึงตาย

ตายไปแล้ว โดนตะปู เขาปล่อยมา ผมมาเจอตอนเขาเอาออก อาบน้ำมนต์แล้ว ตะปูมันทะลุพุง ทะลุสีข้างออกมา เจ็ดตัว รอยดำยังอยู่ แกเป็นเสี่ยปักใต้ เมียเยอะ

ผมเคยเล่าสักที่ ผมโดนของเมื่อตอนหนุ่ม อาจารย์ สมพงษ์วัดเชิงเลนเคยทัก ว่าโดนลมเพ ลมพัด ผมใจเด็ดไม่ได้ไปเอาออก แต่น้าผมคนที่พาไปเคยโดน เขาส่งกระดูกและเส้นผมมา

อาจารย์ให้เอาเทียนไปเคี้ยว พอเคี้ยว ก็มีกระดูก มีเส้นผมติดออกมา อ้วกแตก ทานน้ำมนต์เข้าไป อ้วกแตกออกมาอีก

ทำสามครั้งจึงหาย

ของแบบนี้เหมือนเจอเชื้อโรค ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ มีจริงๆ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

จะสะกดแบบไหน ให้กลัวก็ทำดุๆ

จะให้มีเสน่ห์ก็ทำหวานๆ

บางคนแบบผมทำยาก ใช้อธิษฐานเอา

3. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่พี
    อยากให้เล่าเรื่องเบี้ย ลพ.กุ่ม บ้างครับ
    ประเภทเคยใช้ หรือ มีประสบการณ์ด้านไหนบ้าง
    ขอบคุณครับ

4. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมเคยลองใช้เบี้ย ดินเจ็ดป่าช้า

ยังไม่เจอประสบการณ์ไรจังๆครับ

หรือ เจอแต่นึกว่าอย่างอื่น เพราะพกหลายอย่างๆ...แหะๆ

แต่ที่ชัดเจน

๑) ล็อกเก็ตหลวงปู่บุญศรี เคยไดนไขควงแทงมือ ไม่เข้า และ หากินดี
    ๒) เบี้ยหลวงพ่อทรง เล่าหลายที่แล้ว
    ๓) แม่พิม หลวงพ่ออั้บ ด่า เสน่ห์ เฮฮา ดีโคตรๆเลย พวกค้าขาย บาร์ เหล้ากระเทย กระเทียม ใช้ขึ้นแน่นอน แม่พิมท่านชอบ เฮฮา แต่ระดับ ชาวบ้านหน่อยน่ะครับ จะ work มาก

หลวงพ่อกุ่ม ผมว่าต้องตะกรุดมนุษย์ยักษ์ เบี้ยท่านอาจจะเสกไว้ด้านป้องกัน คุณ ของ ผมยังไม่เคยเจอเลยบอกไม่ได้

5. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ตั้นเคยใช้ได้ผลเหมือนกันครับ ล๊อทเก๊ทหลวงปู่อั๊บดีมากด้าน สะกดหรือ จังงังให้เขาคล้อยตามคำพูดเรา อย่างตอนที่ตั้นทำงานกลุ่มนี้ ผู้หญิงเขาจะเยอะ เรื่องมาก ผมก็อธิฐานกับล๊อทเก๊ทหลวงปู่อั๊บ เป็นอะไรที่สุดยอดมากครับ เขาฟังและทำงานส่งตามกำหนด ดูจะเกรงๆเหมือน งงๆว่าทำตามคำพูดได้ยังไง แปลกดี แต่ของแบบนี้ใช้ไม่ได้กับทุกคน มาเจอแม่ เจอลุง เจอพี่ๆ ใช้ไม่ได้นะครับ โดนดุเอาด้วยบางที แหะๆ

6. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหมเล่นสะกดคุณแม่เลย

จะโดนเด้งกลับล่ะน่ะ

ไปสะกดพระอรหันต์ของเราเข้า

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>พี เสาวภา, G.sis.t+, jobdrum, Maestro, นายGEET </TD></TR></TBODY></TABLE>

สมาชิกขาเก่า

มาตั้งวงคุยกันดีกว่า ผมอยากคุยกับน้องๆ

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เคยสงสัยไหมครับ ว่าเราพกของหลายอย่าง

พระเครื่องสูงสุด

เครื่องราง ปลัด สัก แม่พิม เพชรพญาธร เบี้ย ตะกรุด

อาคมจะขัดกันหรือไม่

มีใครช่วยตอบไหมครับ

9. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ โดนแบบทั้งวันเลย ผมเลยไม่กล้าอีกเลย กับคนที่มีพระคุณครับพี่พี

10. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้บรรยายกาศดีจัง นั่งล้อมวง คุยกัน ได้ฟังพี่พีเล่าเรื่องสนุก ๆ

11. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ อยากให้พี่พีเล่าเรื่องตะกรุดมนุษย์-ยักษ์ แบบinsideครับ แหะๆ

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เราใช้ของหลายอย่างต้องหมั่นสังเกตุ

ถ้าเอาของใหม่มาแล้ว ร้อนรุ่ม หงุดหงิด ฝันเลอะเทอะ ไม่ดี

ของอาจจะขัดกับของเก่าน่ะครับ

ถ้าไม่ขัด จะไปได้ แต่บางอย่างอาจจะเงียบเกรงใจ พระอะไรแบบนี้

13. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นั่นนะสิครับพี่พี ผมก็สงสัยอยู่จนบัดนี้
    ตามความคิดของผม ขึ้นอยู่กับมวลสารที่นำมาผสม กับ การอธิษฐานจิตของพระอาจารย์ว่าไปแนวไหน พุทธคุณล้วนๆ คงกระพัน เมตตา
    ถ้าใส่พวกที่มีมวลสารที่เป็นพราย กับ พระทางด้านพุทธคุณ พรายก็คงกระเด็นออกฤทธิ์ไม่ได้
    คงต้องเลือกว่าจะใส่วัตถุมงคล/เครื่องราง ที่ไปทางแนวเดียวกัน รึเปล่าครับ

อย่างผมใช้อะไรก็ไม่ค่อยขึ้น ต้องทำใจอย่างเดียวใช่ไหมครับ แหะๆ :'(

14. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมก็อยากฟังด้วยคนครับ :cool:

15. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตะกรุดมนุษย์ยักษ์นี่ เล่ามากๆไม่ดี ของวิเศษคือของวิเศษ ของดีต้องมีไม่มาก มีแค่เฉพาะคน

ใครมีให้รู้ว่าได้รับมรดก จากวัดฝาง เป็นเจ้าของคนต่อไป ผมเจตนา ออกทุนแจกฟรี พระเดชพระคุณหลวงพี่ วัดเงิน ตัวจริง เจตนาท่านรับครอบ สุดยอดวิชา และ ทำบุญสร้างวิหารทาน สร้างบารมี

ของนี้ของวิเศษ ใช้ได้หลายอย่าง ตามฝอย ผมลอกหลวงพ่อมาเอง ไม่กล้าเล่าเอง สงสัยให้ไป ถามคุณตาอาจ อยู่ วัดท่าปอเองได้ครับ หลวงพ่อกุ่ม ท่านบอกไว้

แต่มีคนเคยใช้ ตะกรุดนี้ เป็นนักบวช ท่านไปซื้อพระ ซื้อของน่ะ ต่อราคาไม่ลง ท่านเลยล้วง เอวขยับดอกยักษ์ ออกบน ออกหน้า ปากก็ต่อราคา

ปรากฎว่า คนขายโดนจังงัง ท่านเลยรุกต่อในนาทีนั้น ราคาโอเค คนขาย ขายมาแบบงงๆ

แต่ต่อมาท่าน ให้ต่อไป สาเหตุ เพราะ ท่านบอกใช้แล้ว ร้อนๆ ไปในทางไม่ดี คงอยู่ที่การใช้

คุณมี อย่าให้หาย จะไม่มีใครทำให้อีกน่ะครับ

ส่วนเงินทำบุญ มันคนล่ะส่วนกับตะกรุด ส่วนตะกรุด ผมออกเงินเอง แทบทั้งหมด ให้ฟรีๆ ส่วนพระเดชพระคุณหลวงพี่ ท่านออกแรงแทบทั้งหมด และออกเงินวัสดุเสริมบางส่วน ท่านก็เจตนาให้ฟรีๆ เมตตาศิษย์เหมือนกัน

เพียงแต่ใครอยากได้ ของมันมีน้อย ต้องช่วยสร้างวัด หรือ ช่วยบริจาคค่ายา ค่าอ็อกซิเย่น ถวายให้หลวงพ่ออั้บสักหน่อย แค่นั้นเองครับ

เรื่อง inside คือ

ของนี้การปลุก ต้องลงอาการ ของนี้ต้องมีตัวตน มีหลายตัวตนน่ะจ้ะ พอเอาไปถวายหลวงพ่ออั้บเสกซ้ำให้ หลวงพ่อท่านเสกเสร็จท่านมองหน้าหลวงพี่เลย ท่านคงเห็น เพราะหลวงพ่ออั้บ ท่านถนัดแนว ใส่อาการ ของท่านจะเป็นแนวนั้น

ตะกรุดนี้สำเร็จตั้งแต่ ตอนหลวงพี่ท่านลง และควั้นสายตะกรุดแล้วครับ เป็นมาแล้ว มาถวาย หลวงพ่ออั้บ และหลวงพ่อเสียนเสกซ้ำ ตามสายวัด ให้แน่น ๆ เป็นครูบาอาจารย์ที่คนเคารพก็น่าจะดียิ่งขึ้น

แต่หลวงพี่ท่านทำมาดีแล้วล่ะครับ ของดีสุดๆ จะเป็นตำนานของ วิเศษฯต่อไป

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อยู่ที่จิตมั่น ในวัตถุ เชื่อแบบมั่นคง
    หรืออาจจะยังไม่เจอของที่ใช่

ของที่ใช่ บางทีเรามีส่วนทำมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว เช่นพระกรุ พระบางอย่าง ใช้ติดตัวแล้วดีมาก เพราะของเราเอง

แต่ของบางอย่างเงียบ สาเหตุหลายอย่าง เช่น ไม่บริสุทธฺ ไปโขมยขุดกรุมา ไปได้มาไม่ดี เจ้าของเขาไม่อนุญาต แม้เราได้ต่อมาดี แต่ของเงียบ เทวดา ท่านทิ้งไปแล้ว

ของจะแรงมีสรรพคุณก็ด้วยแรงเทวดาน่ะครับ

พระท่านแผ่มาให้ แต่ท่านอยู่สูงมากแล้ว อยากให้เราได้ธรรมมะมากกว่า แต่เราอยากได้ อภินิหาร ปาฏิหาริย์ จะมาจากเทวดา ครูท่านคอยสถิตย์ช่วยครับ

ผมยืนยัน คุณใช้ของหลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ ลองทดลองใช้หลายๆแบบ ไม่ต้องเอาแพง เอาแบบของฟรีๆน่ะ จะได้ผลแน่นอนครับ

17. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาบุญกับพี่พีด้วยครับ สาธุ
    (^_^)
    /_/|\_\

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คุณ Maestro ได้ตะกรุด มนุษย์ ยักษ์ ไหมครับ

หรือมีเบี้ยหลวงพ่อทรงไหมครับ

รับรองไม่เงียบ

และอย่าไปคิดว่าใช้อะไร ไม่ขึ้น จิตมันจะตกมาจริงๆ

ใช้ต้องขึ้นครับ

19. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จองตะกรุดของวัดมะนาวหวานกับพี่ hanada9 แล้วครับ รอออกพรรษาครับ (หาเงินค่าตะกรุดอยู่ แหะๆ)
    เบี้ยหลวงพ่อทรงยังไม่มีครับ รอโอกาส+เงิน อยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับผม :cool:

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ใช้ตะกรุดชุดนี้ด้วยความเชื่อมั่นน่ะครับ

รับรองไม่เงียบ....ให้เหยียบเลย...อิอิ