เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มแล้วครับ รอบที่ 3
    พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อมาเปิดเป็นประธานครับ สาธุ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

3. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ประธานบ้านเหรียญบินครับ...แหะๆ

4. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบฟังบทสวดบทนี้ครับ เรียกว่า บทสวดพลจักร ทำให้จิตแจ่มใสดีครับ จะได้คลายเครียดจากเรื่องน้ำบ้างและอานิสงส์จะได้พ้นภัยทั้งปวง ส่วนใหญ่บทนี้สายพระป่าท่านจะสวดกันครับ

คำแปลโดยรวม

บทสวดพรรณนาชัยชนะของพระพุทธเจ้าเหนือหมู่มารทั้งปวง

ทั้งล่วงพ้นอำนาจท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔และเป็นชัยชนะเหนือเทวดาทุกๆ ชั้น

ทั้งเป็นชัยชนะอมนุษย์ ยักษ์ ภูติผีปีศาจอาวุธทั้งหลายก็ทำอันตรายไม่ได้

ทั้งชัยชนะพญานาคราช ทั้งพระจันทร์ พระอาทิตย์ พระอินทร์ พระพรหม

ทั้งลม และไฟก็ทำอันตรายไม่ได้

ขอเทวดาผู้มีศักดิ์ใหญ่ ๑๘ พระองค์จงมารักษา

ทั้งพระฤาษี พระสาวก พระธรรม พระสงฆ์จงมาอวยชัย

ขอความสวัสดีมีชัยจงมีแด่ท่านด้วยเดชแห่งพระรัตนตรัย

ในครั้งนั้นมารผู้ชั่วช้าได้พ่ายแพ้ต่อพระรัศมีของพระพุทธเจ้า

ครั้นแล้วพระองค์ก็ทรงตรัสรู้เองโดยชอบ

พระพรหมพระอินทร์ เทวดาทั้งหลาย ผู้มีเดชานุภาพมาก

ทั้งหมู่พญานาคหมู่พญาครุฑผู้มีศักดายิ่งใหญ่

ต่างชื่นชมชอบใจในชัยชนะของพระพุทธเจ้าต่อหมู่มาร ณ โพธิบัลลังก์

เป็นชัยชนะที่เป็นอุดมมงคลทั้งเป็นฤกษ์ดียามดี

และขณะดีที่ได้ประกาศพรหมจรรย์อันบริสุทธิ์ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

ขอความสวัสดีมีชัยจงมีแก่ท่านด้วยเดชแห่งคุณพระรัตนตรัย

ขอให้ท่านจงได้รับประโยชน์และความสุข

ทั้งเจริญรุ่งเรืองในพระพุทธศาสนาขอให้มีอายุยืนยาว

ปรารถนาสิ่งหนึ่งประการใดขอให้ได้ดังใจประสงค์

และปราศจากโรคภัยทั้งหลายทั้งปวงทั้งห่างไกลความทุกข์

ขอให้ประสบสุขทั้งกายและใจ

*ขอบคุณคำแปล จากเวบพลังจิต

ไฟล์ที่แนบมา:

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๓) รายการ ที่ ๓ พระรูปเหมือน ติดจีวร

ชุดนี้พระลูกวัดทำขึ้นมาครกหนึ่งครับ ประมาณ ๒๐๐ องค์ ใส่เส้นเกศาและ ติดจีวรของหลวงพ่อ มีจำนวนจำกัด สภาพคัด สวยงามครับ

6. SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี

และสวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกๆท่านนะครับ

มาแล้วครับรอบ 3 ตามคำเรียกร้อง...อนุโมทนาครับพี่พี

7. SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรี

และสวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกๆท่านนะครับ

มาแล้วครับรอบ 3 ตามคำเรียกร้อง...อนุโมทนาครับพี่พี

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้พอก่อน ชักเหนื่อย ต้องลงไปเดินดูน้ำด้วยครับ

พรุ่งนี้มาต่อ อีก ๖ รายการครับ

9. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเริ่มให้ครับ 500 บาท:cool::cool::cool:

10. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มที่ 700 บาทครับ
    :cool::cool::cool:

11. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับคุณพี และ สมาชิกทุกท่านค่ะ ขอเป็นกำลังใจใ้ห้ทุกท่านปลอดภัย

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๔) รายการที่ ๔ พระปรกโพธิ์เก้าใบ พลิกแผ่นดิน

องค์นี้เนื้อเหลือง สภาพคัด มีเส้นเกศา พระปรกโพธิ์ เป็นพระที่มีสรรพคุณเพิ่มเติมแตกต่างไปพระเนื้อผงชุดอื่นๆที่ท่านอธิษฐาน เห็นหลวงพ่อด้านหนึ่งแล้วอธิษฐาน ขอให้สถานะการณ์กลับ ร้ายมาเป็นดี แล้วกลับพระมาเจอพระพุทธ สถานะสูงขึ้น สถานะการณ์จะกลับมาเป็นดีขึ้น เรียกว่าอยู่กับพระ กลับแล้ว ก็ยังเห็นพระจะรอดปลอดภัย พลิกสถานะการณ์ พลิกแผ่นดิน หนุนดวงชะตาให้สูงขึ้น

เป็นพระเนื้อผงชุดสุดท้ายที่ผมทำแม่พิมพ์ถวายท่าน และใกล้กับตอนที่ท่านจะเริ่มป่วยหนัก เลยเป็นพระผงชุดที่ทำน้อยที่สุดกว่าพิมพ์อื่นเขา จะหายาก นอกจากนั้นยังมีชุดที่พิมพ์ตอนหลวงพ่ออยู่โรงพยาบาล เนื้อขาว พิมพ์สวยซึ่งนำมาแจกตอนงานพระราชทานเพลิงศพของหลวงพ่อ

หายากครับ

เปิดประมูลที่ ราคา ๑ บาทครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๕) รายการที่ ๕ พระปรกโพธิ์เก้าใบ พลิกแผ่นดิน

องค์นี้เป็นเนื้อแดงครับ ฟอร์มดี สภาพคัดจากกรุของผม ไปเข้าคู่กับเนื้อเหลืองก็ครบคู่ครับ สรรพคุณบรรยายไปข้างบนไปแล้ว

เปิดประมูลที่ราคา ๑ บาทครับ

14. jiroman Active Member

รายการที่ 5. 999

15. jiroman Active Member

รายการที่4 เปิดที่999 ครับ

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๗ ) รายการที่ ๗ พระนักธรรม ขวัญใจเด็กๆ

พระนักธรรมนี่อยู่ในกลุ่มชุดที่สองที่ผมทำแม่พิมเหล็ก ไปถวายหลวงพ่อ พระชุดนี้ทำออกมาเป็นปีๆ ทำออกมาเรื่อยๆ ไม่พอกับความต้องการ คนมาถามหาถึงวัด ขนาดยังเดินขึ้นบันไดมายังไม่ถึงตู้ ยังไม่ได้กราบหลวงพ่อ ก็ถามแล้วว่า หาพระนักธรรมได้ที่ไหน

หลวงพ่อชอบแจกเด็ก ลูกผมได้จากหลวงพ่อมาหลายครั้ง ไปอีกท่านก็แจกอีก ท่านแจกแหลก เด็กจากโรงเรียน วัดศาลาดิน ก็ขึ้นมาขอหลวงพ่ออยู่เรื่อยๆ ท่านมีพระแจกนอกจากพระศูนย์ที่ขายแล้ว ดูว่าท่านมีความสุข

เพราะถ้าเราไปวัด อะไรๆ ก็ขาย ผมว่า ไงๆอยู่ คนเขาไปทำบุญ ก็มีของแจกตามอัทธาศัย มีของแจกฟรี หลวงพ่อท่านก็พอใจ คนได้รับก็พอใจ ของฟรีขลังที่ใจ และ ของฟรี ดีเสมอครับ

พระชุดนี้ผมขอทำนายอนาคต ว่าไปไกลมาก อาจจะอยู่บนคอของ นายกรัฐมนตรีไทยในอีก ๕๐ ปีข้างหน้า คนถามหามากที่สุด ผมเห็นตามเน็ท ลงขายปั้ป คนปิดปุ้ปทันที คนถามหา มาที่ผม จาก ใต้สุด ( ยังจำได้ คนใต้จะเอา ๕ องค์ ถึงเหนือ สุด จาก อีสาน ยัน เมืองกาญจนบุรี เพราะทุกคนมีลูก อยากให้ลูกเรียนเก่ง ตอนนี้อย่าถามมาน่ะครับ ผมเลิกแจกฟรีแล้ว เพราะแจกไปเยอะ

อยากได้ประมูลครับ จะได้ใช้เงินไปช่วยชาติครับ ทุกบาทของท่าน

องค์นี้สภาพคัด ขนาดบางมาตรฐาน จะเล่นหาง่ายในอนาคต ในอนาคตจะหายากและมีราคาสูง ( ฟันธง )

ท่านที่อยากได้ รออยู่ อย่าช้าน่ะครับ ประมูลกันตอนน้ำท่วม กทม. นี่แหละ

เปิดประมูล ที่ราคา บาทครับ

17. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่ sansiree และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน

ขอบคุณพี่พีที่ให้คำแนะนำ...moo noi ขอให้กับหลวงปู่ให้คุ้มครองพวกเราทุกคนแคล้วคลาดจากอุทกภัยในครั้งนี้ทุกคนค่ะ......^^

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้อ ข้ามไปครับ จะลงรายการที่ ๖ ต่อไป...แหะๆ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๖) รายการที่ ๖ พระแหวกม่าน แหวกปัญหา แหวกอุปสรรค

คนไทยรับประทานข้าว มีน้ำพริก ก็คู่กับปลาทู มีมานานหลายร้อยปี

พระแหวกม่านนี่เป็นของคู่มากับหลวงพ่อทีเดียว พิมพ์นี้พอทำออกมาตามพิมพ์รูปเหมือนที่เป็นพิมพ์แรก (ที่ทำแจกฟรี ไม่ได้ขาย แจกไปหลายหมื่นองค์ ) พระชุดนี้ทำออกมาเยอะะมาก ทำมาเรื่อยๆ จนผมไม่แน่ใจว่ามากกว่าพิม์รูปเหมือนหรือไม่ แต่หลายหมื่นองค์แน่นอน พิมพ์สวยงาม ขนาดคนลอกไปทำขายบ้างแต่ดัดแปลง ใส่พระโมคคัลลาห์ สารีบุตร แล้วมาออกเน็ทว่าผมลอกพิมพ์มา...เหอๆๆ คงจะขายรวยไปแล้ว

ผมเลยระดม มวลสารให้หลวงพ่อแจกฟรี มวลสาร เช่นปูน น้ำมันตั้งอิ้ว น้ำหอม ปูนเพชร กล้วยน้ำว้า ขนไปวัดหลายสิบเที่ยว แค่ปูนหอยเองก็ หลายสิบถุง ขนไปเรื่อยๆ จนหลวงพ่อบอกพอก่อน ทำพระไม่ทัน ไม่งั้นผมจะขนไปถวายอีก ถวายฟรีๆอย่างเดียว ทำพระแจกฟรีๆอย่างเดียว ให้สบายใจ มีโครงการจะทำใส่กรุ แต่หลวงพ่อมามรณะภาพซ่ะก่อนน่ะครับ

แม่พิมพ์ผมก็ลอกมาจริงๆ จากพิมพ์แหวกม่านของหลวงพ่อกวยที่มีอยู่ เขียนไปแล้ว เพราะชอบใจพุทธศิลป์ พระแหวกม่านมีหลายวัด หลายพิมพ์ พิมพ์แต่โบราณก็มีน่ะครับ แต่ตอนนั้น เขาไม่ได้เรียกแหวกม่าน เป็นแบบพระพิมพ์สมเด็จ มีม่านอยู่ข้างๆ

พระแหวกม่านนี่เหมาะแก่ผู้ใหญ่ที่ทำมาหากิน รับราชการ ทำงานบริษัท พวกมนุษย์เงินเดือน มาก เพราะมีสรรพคุณ แหวกพวกอุปสรรค แหวกสถานะการณ์เลวร้ายออกไป เหมาะแก่สถานะการณ์ตอนน้ำท่วมมากครับ ...แหะๆ เรื่องแหวกอุปสรรคนี้ คนในเว็บคงมาสนับสนุนประสบการณ์นี้ หลายคน

องค์สภาพคัด เนื้อขาวสวย ตาแทบปลิ้น เรียกตามภาษานักเลงพระ ว่า หูตา ปลิ้น หลวงพ่อยิ้มแฉ่งมาเลยครับ

เปิดราคาประมูลที่ ๑ บาทครับ

20. jiroman Active Member

รายการที่6. 500