เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

มีเผื่อมาแจกไหม...แหะๆ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อันนี้น่าจะเป็นราคาล่าสุดน่ะครับ

น่าจะใกล้ปิด ผมถามครั้งที่ ๑ ก็แล้วกันครับ

จะได้ปิดยกนี้ แต่ยกเว้นมีท่านที่ใจบุญไปต่อน่ะครับ

3. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010

:cool:
    สาธุ ใครได้ ผ้า ยันต์ ชุดนี้ของหลวงปู่ บุญศรี ไว้ในครอบครอง
    คนนั้นต้อง มีวาสนา แต่ปางก่อนแน่ๆ ...... สาธุ:cool:

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    โมทนาบุญ... ด้วยนะครับ สาธุ :cool:

5. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจุบันมีพวกหัวหมอทำขึ้นเองได้ โดยใช้ไม้แหลมเสียบขวางยอดเอาไว้
    เมื่อกล้วยจะออกปลีก็ถูกไม้ขวางอยู่จึงแทงออกด้านข้าง

กล้วยแทงปลีออกกลางต้น โบราณว่าเป็นอุบาทว์ไม่ใช่หรือครับพี่พี
    ในตำราอภิไธโพธิบาทว์ก็มีบอกเอาไว้

กล้วยออกปลีกลางต้นนี้ เมื่อหลายปีก่อนข้างบ้านพักครู
    ที่ผมพักอยู่ก็มีอยู่ต้นไม่คิดว่าจะใช้ทำพระได้ เลยปล่อยให้แห้งตายไปเฉย ๆ
    น่าเสียดายจริง ๆ รู้งี้เก็บไว้ก็ดี ตายพรายซะด้วย

6. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ผ้ายันต์ของหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ เป็นการสร้างโดยทหารบ้าง ลูกศิษย์บ้าง สร้างขึ้นมาเพื่อให้หลวงปู่ปลุกเสก แล้วก็แจกจ่ายญาติโยมที่มากราบไหว้ หมดแล้วก็นำมาถวายกันใหม่ มีหลายรูปแบบ เนื่องจากมีศิษย์สร้างมาถวายหลวงปู่กันหลายท่าน หลายหน่วยงาน แต่ถ้่าผ่านการปลุุกเสกจากหลวงปู่แล้ว ก็สบายใจได้ศักดิ์สิทธิ์แน่นอน :cool:

7. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

8. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ที่อ้างอิงนี่อับเดจล่าสุดแ้ล้วครับพี่พี

วันนี้เข้าไปดูน้ำที่ jj มา น้ำเอ่อ ที่คลองบางซื่อ แล้ว

เลย กลางเดือนไป อะไรๆ คงจะดีขึ้น(แอบหวังไว้่) แฮ่ๆๆ

9. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อันนี้คงต้องว่าตามตำราน่ะครับครู ผมเองคงไม่กล้าพูดตรงกันข้าม

ตอนนั้นจำได้ว่าเช็คดูจากตำราพรหมชาติ แต่ลืมๆไป ผมเอาหวีไปถามหลวงปู่ ท่านลงให้ บอกว่ามีเทวดา ผมเลยเอาเฝ้าบ้านที่หิ้งพระอยู่นาน บอกกล่าวว่าขอให้คุ้มครองและ ช่วยหาเงินเข้าบ้าน...แหะๆ

หลายๆปี พอแห้งมากๆเลยเอาไปบดทำพระซ่ะเลย พระชุดเนื้อดินสอพองมี กล้วยกลางต้นทั้งเครืออยู่ด้วย มีเทวดาขอให้เขาช่วยทำมาหากินน่ะครับ ใครมีไว้ในครอบครอง ลองอธิษฐานดูน่ะครับ

11. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปทอดกฐินที่วัดดอนทอง (อดีตมีหลวงพ่อเฮ็น เป็นศูนย์รวมจิตใจของคนทั่วไปครับ ปัจจุบันเจ้าอาวาสได้ดำเนินกิจการของวัดด้วยดีตลอดมา ) ต้องขับรถฝ่าสายน้ำไปประมาณ 1 ชม แล้วนั่งเรือไปกลางท้องทุ่งทะลุเข้าจอดเทียบที่ศาลาเลย อีกประมาณ 40 นาที ซึ่งด้วยปริมาณน้ำที่ยังมีมากก็ยังไม่เท่าสายธารแห่งศรัทธาครับ ได้ยอดกฐิน 1,093,604.50 ครับ ขอให้ทุกท่านร่วมโมทนาครับ

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถึงล้านสุดยอดครับ

หลวงพ่อเฮ็นเสียดายผมไม่ได้ไปหา น่าจะมีตะกรุดไว้สักเอว

13. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าการประมูลในรอบที่ 3 นี่ วัตถุมงคลส่วนใหญ่จะเป็นชุดที่ทุกๆท่านได้รู้จักกันอย่างแพร่หลายและหลวงพ่อก็แจกไปเป็นจำนวนมาก ซึ่งทุกๆท่านน่าจะมีในครอบครองกันไม่น้อยเพราะค่าบูชาก็ยังพอหาได้ แต่เมื่อพี่พีนำมาเพื่อช่วยการกุศลกลับมีผู้คนสนใจประมูลกันมากมาย จนมีค่าบูชาสูงมากๆ ขอโมทนาครับ

14. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี รอบรู้ ประสบการณ์แน่นเหมือนเดิม:cool:
    ลองดูทางอีเบย์นะคะ มีบางเจ้าจะราคาถูกกว่าเจ้าอื่นๆ ถ้าเค้าไม่รับส่งไปไทย ถ้าอยากให้นกช่วยอย่างไร นกยินดีส่งต่อให้ค่ะ

ตอนแรกก็เขียนข้อความลงไปว่าตนเองใช้สารตัวนี้ได้กับน้ำตามลำํธาร หรือ บ่อ ตอนออกป่าไปแคมปิ้ง แต่ผ่านการกรองด้วยเครื่องกรองฉบับบกระเป๋าก่อน...แต่ต้องลบข้อความออกเพราะกลัวสื่อสารผิดค่ะ...
    คือรัฐแถวนี้น้ำจะใส ไม่ขุ่น เนื่องจากแร่ธาตุในดินต่างจากรัฐทางใต้ หินจะเป็นหินแกรนิต ในน้ำไม่ค่อยมีตม

เอาลิ้งค์มาฝากค่ะ...นกไม่ได้มีส่วนได้เสียนะคะ นกเองก็สั่งซื้อจากที่นี่ส่งกลับไทยเหมือนกัน
    http://www.ebay.com/itm/370240826379?ssPageName=STRK:MEWAX:IT&_trksid=p3984.m1438.l2649

15. บุศรินทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    ขออนุญาติถามพี่พีครับ ผมได้เช่าเหรียญหลวงปู่บุญศรี ปี28 ในเวปๆนึง คนขายได้ส่งเหรียญ ผมสังเกตุเห็นว่า เหรียญที่เขาส่งมา มีรอยแตกจากขอบเหรียญจนถึงเข่าของหลวงปู่ แต่เหรียญนี้มีเลี่ยมพลาสติกเก่าเดิมมา (พลาสติกมีรอยร้าว)ผมคิดว่าเหรียญนี้อาจจะเป็นไปได้ไหมครับที่เจ้าของเดิม เคยห้อยไปในที่อโคจร หรือ ห้อยในขณะที่ร่วมเพศอยู่จนทำให้เหรียญแตกได้ หรือ เหรียญนี้เดิมอาจจะปั๊มแตกมาจากโรงงานมาก่อนแล้ว ขอถามความเห็นพี่พีด้วยครับ และสมาชิกท่านอื่นจะร่วมแจมด้วยก็จะเป็นประโยชน์ในการเก็บสะสม บูชาวัตถุมงคล

16. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับพี่เพราะสถานการณ์น้ำตอนนี้ก็วิกฤติมากพออยู่แล้ว วัดเองก็น้ำท่วมสูง ลูกศิษย์เองก็น้ำท่วมสูง แต่ก็ยังไม่สูงเท่าแรงศรัทธาครับ หากหลวงพ่อทรงยังอยู่พี่น้องบ้านเหรียญบินคงได้ไปชุมนุมกันนะครับ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อันนี้เป็นเรื่องของคนใจบุญน่ะครับ

พวกท่านอยากทำบุญกันน่ะครับ เรามาช่วยๆกัน ก็จะผ่านไปได้ครับ

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เครื่องกรองฉบับกระเป่านี่น่าสนใจน่ะครับ มีเว็บที่ขายแล้วส่งของมาที่เมืองไทยไหมครับ รบกวนด้วยครับ

เอาแบบเก็บไว้ได้หลายๆปี เก็บไว้รอน้ำท่วมคราวหน้า ซึ่งผมสันนิฐานว่าอีกไม่นานเกินรอ จะโดนอีกแน่

สนใจจริงๆครับ ขอความรู้ด้วยครับ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อันนี้เป็นไปได้ ทั้งสองทางน่ะครับ น่าจะถ่ายรูปมาลงด้วย

เอากล้องขยายสิบเท่า ส่องดูที่รอยแตกครับ ถ้าแตกมาแต่ในพิมพ์ น่าจะมีร่องรอยของธรรมชาติ สีโลหะหมองลง เพราะอายุหลายปีแล้ว มีธรรมชาติของความเก่าตรงผิวในรอยแตก การ oxidation นั่นเอง คือโลหะโดนอากาศมาระยะหนึ่ง จะมีปฏิกริยาเคมี ให้ผิวหมองหม่นลง

ถ้าแตกใหม่ เนื้อในน่าจะใหม่กว่าครับ

การปั้มท์เหรียญมีเหรียญแตกเนื่องจากโลหะแห้งกรอบก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถ้าหลวงพ่อยังอยู่ ผมคงไม่เขียนเรื่องหลวงพ่อหรอกครับ

แอบไปหาเงียบๆดีกว่า...แหะๆ

เพราะท่านอายุมาก และ ไม่แข็งแรงครับ