เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

รายการนี้สถานะการณ์ล่าสุดน่ะครับ ปล่อยต่ออีกสักระยะ ผมกำลังยุ่งๆครับ

ท่านที่บริจาค จะมารับพระจากผมเองก็ได้น่ะครับ จะสดวกแก่ผมมาก

2. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    เอ เอาไงดีครับ
    อิอิ

3. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ยังขาดรายการที่ 48 โอนวันที่ 8 มกราคม 2555 จำนวนเงิน 1,666 บาท ยังไม่ทราบนาม ผู้โอน และยังไม่ได้แสดงตัว ขอโมทนาในบุญกุศล สร้างห้องกรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน และสร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ ขอโมทนา สาธุ [www.marateebook.com]

4. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    รับทราบ ครับพี่ช้าง

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พี่ช้างน่าจะแจก รางวัลอัดฉีด น้องตั้น นายทะเบียนหน่อย เอาแบบเจ็บๆเลยน่ะ

6. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลายท่านอยากเห็นหน้า เห็นตา หลวงพ่อกอไผ่ หลวงพ่อน้อย พระผู้ทรงอภิญญา ในยุคปัจจุบัน และป้าอี๊ด ลูกสาวของแม่ชึประทุม โชติอนันต์ ผู้ดูแลสำนัก หน้าตาเป็นอย่างไร ก็เลยจัดให้เต็ม ๆ ดูกันชัด ๆ

7. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อยากได้อะไร ขอมา จัดลำดับ 1,2,3 หรือจะให้พี่จัดให้ ( มีรายการอยู่ในใจ อันที่จริงพี่ก็คิดถึงประเด็นนี้อยู่ ว่าจะตอบแทนน้องอย่างไร )

8. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[/url] ไอสไตน์

9. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

วันนี้ผมไปกราบทำบุญกับหลวงปู่อั๊บมาครับ เอาบุญมาฝากพี่น้องทุกท่านนะครับ(รีบทำเนียนเปลี่ยนเรื่องคุยดีกว่า) :)

หลวงปู่อั๊บท่านดูสดชื่นมากวันนี้ครับ ท่านแข็งแรง พูดเสียงดัง ชวนคุยและอารมณ์แจ่มใสดีมากๆครับ อาจารย์หมอนวดถวายหลวงปู่ท่านอยู่รอบแรกตั้งแต่9โมงเช้า พักรอท่านฉันเพลเสร็จแล้วนวดต่อรอบสองถึงบ่ายสองเลยครับผม

10. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยังไม่ปิดการประมูล นะครับ ขอเชิญท่านสาธุชน ผู้มีใจบุญ ใจกุศล ร่วมประมูล นำรายได้ สร้างห้องปฏิบัติธรรม กรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน และสร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ [www.marateebook.com]
    หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ เพทเจ้าแห่ง พยุหะคีรี นครสวรค์ พระอริยะเจ้า ๕ แผ่นดิน พระครูปลัดวิรัช โอภาโส

11. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแล้ว....นั่นไง....โบราณเขาว่าเสือหลับอย่าไปแหย่ :)

พี่โจครับ ช่วงนี้นอนพักผ่อนเยอะๆนะครับ น้องปรารถนาดีเป็นห่วงครับพี่ เห็นงานการและเงินทองเยอะล้นมือจนไม่ค่อยจะมีเวลาว่าง กลัวว่าพี่จะเหนื่อยครับ ยังไงพี่โจพักผ่อนเยอะๆ ลืมๆเข้ามาตอกบัตรในกระทู้บ้างอะไรบ้างซักระยะนะครับพี่ :)

12. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

นิวตั้นเป็นน้องรักของทุกคนในบ้านจริงๆครับ:cool::cool::cool:

13. ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ พระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั๊บ
    สวัสดีครับพี่พี พี่ช้าง พี่สันสิรี คุณพุธสจ๊วตสุดหล่อ และพี่น้องบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำทุกท่าน

โมทนาบุญกับคุณพุธด้วยครับ และดีใจที่ได้ทราบว่าหลวงพ่ออั๊บท่านแข็งแรงขึ้น (ครั้งก่อนตอนไปกราบ ท่านไอบ่อยมาก)

14. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอโมทนาบุญ กุศลด้วยครับ[www.marateebook.com]

15. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีชง พี่ช้างฟาด นิวตั้นรับจุกอกแน่งานนี้ :)

ถ้ารับมือคนเดียวไม่ไหวเรียกพี่ไปช่วยรับอีกแรงนะตั้นนะ พี่ถนัดกระโดดบล็อคหน้าเน็ต :)

16. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับพี่เปี๊ยก หลวงปู่ท่านยังมีอาการไออยู่บ้างแต่น้อยลงไปมากแล้วครับพี่ ช่วงนี้ท่านดูแจ่มใสมากๆครับผม

17. ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม... ร้ายกาจจริงๆ
    เดี๋ยวไปปลุกคุณโจมาดูดีกว่า ... อิ อิ

18. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุกับพี่ช้างด้วยครับ พี่ช้างเป็นไอด้อลคนนึงในใจผมครับ :)

19. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เปี๊ยกครับ....อย่าพูดดังไปนะครับพี่....ผมว่าจะเอาขนมขบเคี้ยวผสมซาแนกซ์ไปฝากพี่โจแกน่ะครับ...และจะคอยกำชับให้แกทานทุกเย็นครับพี่ :)

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนาครับ

อาจารย์หมอนวดมาบ่อยดี ...ชอบ