เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี
    กราบพระเดชพระคุณหลวงปูอั๊บ

สวัสดีครับพี่พี พี่ช้างและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ตื่นเช้ามาร่างกายสดชื่น ฝันว่า ได้สมเด็จองค์ปฐม มาตั้งบูชาเต็มบ้านไปหมด สงสัยจะฝันดี

เสี่ยพุธไม่ต้องกังวลครับ
    ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะประมูล เท่าไหร่ดี
    อิอิ

2. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่สันสิริ และ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่ช้าง...

3. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ putsudsoi
    ผมก็ขอตัวด้วยคนครับ พี่โจก็รีบเข้านอนนะครับพี่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ตื่นมาก็ลืมๆหมดแล้วครับผม :)

ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี หลับตาได้ทอง ตื่นมาได้เงินกันทุกท่านนะคร๊าบบบบ :)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แหม...คุณโจก็กั๊กคุณพุทอยู่นั่นแหละ....ไม่รู้ว่าเมื่อคืนคุณพุทหลับสนิททั้งคืนหรือเปล่า rabbit_sleepy

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    สาธุ กับสาธุชน ผู้ใจดีและใจบุญ ทุกๆท่าน ครับ
    กระผม ขอเชียร์ ท่านทั้ง 2 ครับ ..... แค่นี้ก็ได้บุญเต็มๆแล้วครับ
    (deejai)chearrchearr(deejai)

5. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ขอโมทนาบุญ ด้วยครับ คุณ พุธ:cool:

6. squde Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    กราบหลวงปู่ทรง และสวัสดีทุกท่านนะครับ ผมติดตามอยู่ประจำแต่ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่ วันี้ขอลงตะกรุดไว้ช่วยดูให้หน่อยครับ ส่วนสมเด็จแหวกม่านหล่อติดคอตลอดครับไปไหนไปกันเลยแหล่ะ

7. squde Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    โทษทีผมมีปัญหากับการอัฟรูปตลอด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      79 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      70.9 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      71.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      74.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      69.6 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      65 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      43
  8. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    อิอิ
    งั้นไม่กั๊กละครับ

เอ แต่ว่า ประมูลเท่าไหร่ดีนะ เสี่ยพุธ

9. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขอโมทนาสาธุกับพี่น้องทุกท่านด้วยครับ

สมเด็จองค์ปฐมองค์นี้ถ้าใครศรัทธาและมีกำลังพร้อม เชิญต่อยอดร่วมบุญกันได้เลยไม่ต้องเกรงใจกันนะครับ ใจผมคิดว่ายิ่งเคาะกันมากก็ยิ่งเกิดประโยชน์มาก งานบุญนั้นมีเงินเหลือดีกว่าขาดครับ ผมเองก็มีราคาในใจของผมครับ ถ้าพี่โจหรือใครอยากจะเคาะต่อผมขอโมทนาสาธุด้วยจากใจครับผม :)

10. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ตาราง ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    วันนี้ (๑๐ มค.๕๕ ๑๔.๓๐ น.) ปรับบัญชีล่าสุด ท่านใดปรารถนาร่วมทำบุญก็โอนเข้ามาได้นะครับ ท่านใดจะร่วมทำบุญและร่วมประมูลก็เชิญเช่นกัน ขอโมทนาในบุญกุศล สร้างห้องกรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน และสร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ ขอโมทนา สาธุ
    [www.marateebook.com]

12. gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ
    สวัสดีพี่พี และพี่น้องชาวบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน
    วันนี้โอนยอดที่แม่ฝากร่วมบุญมาเพิ่งว่าง โอนยอด1000.11
    ส่วนผมร่วมบุญด้วยโอนยอดร่วมไป 222.22

13. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ไอสไตน์

14. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอโมทนาในบุญกุศล สร้างห้องกรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน และสร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ ขอโมทนา สาธุ [www.marateebook.com]

15. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

16. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แร่โคตรเศรษฐี สมบัติล้ำค่าของท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์

ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ เล่าให้ฟังว่า ท่านต้องการหาทุนสร้างวิหารใหญ่ แทนหลังเดิมที่มุงด้วยหลังคาจาก แต่แล้วมีแม่ชีท่านหนึ่งอยู่ในป่า ได้รับคำสั่งให้นำแร่ศักดิ์สิทธิ์ในถ้ำ มามอบให้ท่านแม่ชีประทุม และแม่ชีเล่าให้ฟังว่า แม่ชีท่านนั้นยังแอบตัดไปบางส่วน ท่านแม่บอกว่าไม่รู้จะทำอย่างไร จะเอาไปขายก็มิใช่ทองคำ ก็เลยได้ส่งไปตรวจสอบ กรมทรัพยากรณธรณี และได้รับหนังสือยืนยันว่า ไม่ใช่แร่ธาตุที่มีอยู่ในโลกนี้ ท่านแม่ชีจึงได้นำมาสร้างเป็นพระสีวลี อีกด้านหนึ่งเป็น พระทุ่งเศรษฐี นำไปให้หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปลุกเสก หลวงพ่อฤาษีกล่าวว่า แร่นี้เป็นแร่ศักดิ์สิทธิ์ ท่านผู้สำเร็จ ได้สร้างขึ้นเพื่อให้ผู้มีบุญญาธิการ และสุดท้ายตกมาอยู่กับแม่ชีประทุม และหลวงพ่อกล่าวว่า แร่นี้แม้ไม่ได้พิมพ์เป็นรูปพระ เป็นแค่เศษเล็ก ๆ เท่าหัวไม้ขีด ไม่ต้องปลุกเสก ก็มีความศักดิ์สิทธิ์ แล้ว หลวงพ่อฤาษีจึงไม่ได้ปลุกเสกให้เป็นพิเศษ และจากการที่มีทั้งพระสีวลี และพระทุ่งเศรษฐี หลวงพ่อฤาษีลิงดำ จึงได้เรียกพระรุ่นนี้ว่า “โคตรเศรษฐี” ท่านแม่ชีประทุมสร้างให้เช่าครั้งแรกเนื้อหนา แร่ ๑๐๐ เปอร์เซ็น ราคา ๑๐,๐๐๐ บาท เมื่อ ๑๕ ปี ที่แล้ว ปัจจุบัน อยู่ที่ ๒๐,๐๐๐ อัพ ท่านใดมีไว้ครอบครองก็นับว่าเป็นวาสนา บารมีอันสูงส่งแล้ว [www.marateebook.com]

โคตรเศรษฐี ท่านแม่ชีประทุม ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

17. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แร่โคตรเศรษฐี สมบัติล้ำค่าของท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์

ปัจจุบัน ได้มีการนำแร่โคตรเศรษฐี มาเป็นส่วนผสมของพระหลายรุ่น เพื่อการทะนุบำรุง พระพุทธศาสนา หากท่านใดสนใจ ติดต่อโดยตรงที่:
    สำนักปฏิบัติธรรมแม่ชีปทุม (ศิษย์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน)
    155 หมู่ 9 บ้านคลองยาง ต.หนองสาหร่าย
    อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130
    โทร. (081) 906-9140 ถามหา คุณแม่อิ๊ด (ประภาศรี)

ล่าสุดทราบมาว่า ท่าน พี เสาวภา ได้บริจาคพระนาคปรก ใบมะขาม ๓ เนื้อ เป็นเนื้อเงิน เนื้อแร่โคตรเศรษฐี และเนื้อทองแดง ให้ ป้าอี๊ด เพื่อนำรายได้เป็นค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าอาหาร ค่ารักษาพยาบาล พระ และผู้มาปฏิบัติธรรม ที่สำนักแม่ชีประทุม จำนวนไม่มากนัก ประมาณ ๔๐ องค์ ผ่านไปแถวนั้นก็แวะไปชมไปดูได้ ร่วมกันทำบุญครับ

18. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ผมมาดึกหน่อย กำลังยุ่งๆอยู่ ...แหะๆ

จากรูปตะกรุดเป็นของศูนย์ครับ ถ้าได้มาจากวัดหรือ ที่มาที่ไปดีก็ใช้ได้ครับ

ส่วนพระเป็น รุ่น นะ ทรงแผ่นดิน เป็นของนายทุนทำขาย มาขอหลวงพ่อปลุกเสกให้ รุ่นนี้ผมไม่เก็บไว้แม้แต่องค์เดียวครับ ...ด้วยเหตุผลไม่อยากได้ครับ

แต่ถ้าท่านได้มาจากที่มาที่ไปดี ผ่านมือหลวงพ่อก็ โอเคครับ

ขอบคุณครับ

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ ๆ ๆ ท่านผุ้มีบุญครับ