เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

2. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    รดน้ำปู่สี

เล่าด้วยภาพ กราบหลวงปู่สี กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

3. daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    โมทนาบุญกับคุณนวโกฏิและพี่สันติด้วยครับ...

เมื่อวานช่วงเช้าผมซื้อข้าวหน้าเป็ด+หมูกรอบมารับประทาน คนขายตักน้ำซุปร้อนๆ ใส่ถ้วย
    มาให้ รับมาแล้วใจคิดว่าจะเดินไปสั่งกาแฟร้อนต่อ หยิบถ้วยน้ำซุปใส่ในจานข้าวแล้วถือเดิน
    มาได้หน่อยเดียว ถ้วยน้ำซุปพลิก หกรดนิ้วหัวแม่มือกับนิ้วชี้ นึกในใจว่างานนี้พองแน่ ความรู้สึก
    ขณะนั้นรู้สึกร้อนไม่มาก แต่มันก็วูบๆ วาบๆ พอสมควร นึกอะไรไม่ออก พอดีมีสีผึ้งหลวงปู่พระครูบุญศรี
    ในกระเป๋าเสื้อ อาราธนาหลวงปู่ฯ ขอความเมตตาช่วยดับพิษความร้อนให้ลูกด้วยเทอญ นำสีผึ้งมาทา
    สักครู่หนึ่ง อาการร้อนวูบๆ วาบๆ ค่อยๆ หายไปจนลืมไปเลยว่าหายไปตอนไหน ไม่มีอาการพองหรือ
    บวมแดงอะไรทั้งสิ้นครับ...

4. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    จิตดีครับ

สีผึ้งของหลวงปู่ ผมใช้ทุกวัน...แหะๆ

5. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แนะนำนะครับ ของดี พีธีดี ตอนนี้ที่สำนักแม่ชีประทุม ป้าอี๊ดใจดี ยังให้เช่าบูชา 999 บาท หมดแล้วก็หมดเลย

6. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รูปบูชานี่ แนะนำน่ะครับ ผมเองก็บูชาเอาไว้ หนึ่งรูป

7. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

ขอโมทนาสาธุด้วยครับ ขอให้หลวงปู่อั๊บมีธาตุขันธ์แข็งแรงขึ้นในเร็ววันครับ

8. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พระ

ขอบารมีสมเด็จพระมารฎีร์ ศรีอาริยะ พระศรีอาริยเมตตรัย สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม ประทานพรอันประเสริฐให้กับ หลวงปู่อั๊บ พระอริยเจ้าแห่งวัดท้องไทร อ.นครไชยศรี จ.นครปฐม สาธุ

9. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาบุญมาฝากครับ

วันนี้ได้ไปร่วมงานและเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรภาคฤดูร้อน จำนวน ๒๕ รูปและบวชศีลจาริณี ๑๐๐ คน โดยองค์การบริหารส่วนตำบลเป็นเจ้าภาพหลัก ท่านเจ้าคณะจังหวัดเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ท่านนายอำเภอเป็นประธานฝ่ายฆราวาสแทนท่านผู้ว่าราชการจังหวัด พิธีการจัดได้เหมาะสมดูดี น่าชื่นใจสำหรับพ่อแม่ผู้ปกครอง ปิติและอิ่มในบุญกุศลโดยทั่วกัน

ท่านนายอำเภอกล่าวถึงการบวช ว่าบวชแล้วได้อะไร??? ท่านเฉลยว่าบวชแล้วก็ได้ "บวช" นั่นแหละ ขยายความได้คร่าวๆว่า
    บ= ได้บุญ ได้กุศล ทั้งแก่ตัวและญาติพี่น้อง ตลอดสรรพสัตว์
    ว= ได้เว้นจากความชั่ว
    ช= ...............ติดไว้ก่อน

ท่านเจ้าคณะจังหวัดท่านก็โอภาปราศัย ให้โอวาศท่านบอกวันนี้ยุ่งทั้งวัน ยังไม่ได้พักเลย ช่วงเช้าสามเณรที่ค่ายทหารฯลาสิกขา ๒๕ รูป ตอนบ่ายมาบวชสามเณรที่นี่ ๒๕ รูป รวมๆแล้ววันนี้ได้ ๕๐ รูป ได้ ๕๐ รูปจริงๆ(ท่านเน้น เรียกเสียงฮือฮาจากโยมได้มากที่เดียว) แล้วท่านก็เล่าเรื่องอื่นๆไป

10. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค พระอริยะเจ้า ๕ แผ่นดิน ตาคลี จ.นครสวรรค์ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

11. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ปู่อั๊บ

กราบหลวงปู่อั๊บ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

12. mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รูปหล่อแม่ชีประทุมนี่ไม่ทราบว่าใครปลุกเสกครับ สอบถามเหมือนเคยเห็นรูปหล่อหลวงปู่บุญศรีที่สร้างโดยสำนัก ไม่ทราบยังมีให้บูชารึป่าวครับ

13. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันปลุึกเสก ข้าพเจ้าก็ไป เป็นพิธีใหญ่ แต่ตอนนั้น ไม่ได้สนใจที่จะบันทึกเก็บเอาไว้ในความทรงจำ ต้องสอบถาม ป้าอี๊ด หรือ ท่านพี เสาวภา แต่รูปหล่อหลวงปู่บุญศรี และรูปหล่อ ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ถ้าจำไม่ผิด พิธีปลุกเสกในคราวเดียวกัน จะยังพอมีอยู่หรือไม่ต้องสอบถามป้าอี๊ด อีกที ถ้ายังมีก็ขอให้รีบเก็๋บ เพราะทราบมาว่า วงการเซียนพระเริ่มตามหาหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ เขาบอกว่า กระัแสรมาแรงมาก

14. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หรือ ติดต่อโดยตรงที่:
    สำนักปฏิบัติธรรมแม่ชีปทุม (ศิษย์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน)
    155 หมู่ 9 บ้านคลองยาง ต.หนองสาหร่าย
    อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130
    โทร. (081) 906-9140 ถามหา คุณแม่อิ๊ด (ประภาศรี)

15. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำ:พระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

หลวงพ่อ
    "คืออานิสงส์จริงๆ ต้องทำบุญให้มากที่สุด เท่าที่จะพึงทำได้
    สมมติว่าเรามีเงินอยู่ ๑๐ บาท จะไปมาที่นี่ เสียค่ารถ ๖ บาท กินก๋วยเตี๋ยว ได้ครึ่งชามแล้ว หมดไป ๙ บาท เหลือ ๑ บาท เขียนที่หน้าซองเลยว่าเงินนี้ถวายสังฆทาน วิหารทานและธรรมทาน คนนี้อานิสงส์มากเหลือเกิน

16. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ไปต่อกระทู้อื่นมา เล่าสู่กันฟัง ยศใหญ่ ตำแหน่งสูง มิได้หมายความว่า มีความเป็นมนุษย์ มากกว่าหรือสูงกว่าผู้อื่น มนุษย์บางคนก็เลวกว่า สัตว์เดรัจฉานก็มี

17. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

18. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากข่าวครับ รอบแรกผมได้จัดส่งพระยูไลไปแล้ว จะจัดส่งรอบสองในวันจันทร์ที่จะถึงท่านที่ยังไม่ได้ส่งซองมาไม่เป็นไรครับ ผมอยากจะจัดส่งเต็มที ของดีดีเก็บไว้ใช้คนเดียวไม่คุ้มครับ หากท่านคิดว่ามีสิทธิ์ ให้ส่งข้อความชื่อและที่อยู่พร้อมทั้งจำนวนสิทธิ์ที่ท่านจะได้มาให้ผมภายในวันอาทิตย์นี้นะครับ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รูปหล่อ หลวงปุ่บุญศรี ปลุกเสก โดย หลวงพ่อ หวล วัดพุทไธสวรรค์ครับ ผมนั่งอยุ่ในพิธี ตึ้งแต่ต้นจนจบ เพราะเป็นอาจารย์ของผม ที่น่าจะหล่อครั้งแรกแบบเป็นทางการ

ผมจำได้ว่าปลุกเสกเสร็จ หลวงพ่อ หวล ลุกเดินไป กลับหันกลับมามองที่รูปหล่อ เดิน ออกไปสัก สามก้าวท่านหันมามองอีกที แบบเพ่งดู ผมพยายามเพ่งดูบ้างแต่ไม่เห็นอะไร...ตาผมคงถั่ว

เผอิญผมไม่สนิทกับหลวงพ่อหวล เลยไม่กล้าถาม เห็นท่านท่าทางดุๆ กลัวโดนดุ ...แหะๆ

ถ้ายังเหลือรีบๆน่ะครับ หลวงปู่ผม ตอนมีสังขารไม่เคยอนุญาตให้ใครไปหล่อรูปใหญ่มา เด็ดขาด

20. คณิทศร Active Member

สวัสดีครับคุณพี่พีและคุณพี่ช้างพร้อมเพื่อนพี่น้องสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่าน กระผมคณิทศร ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ด้วยครับ