เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ครับพี่

เป็นเสาหลักรั่วบ้านมาเกือบ 10-20 ปีขึ้นนะครับ คิดว่านะจะทำประโยชน์ได้นะครับ ท่อนหนึ่งก็เส้นผ่าศูนย์กลางก็ประมาณ 15 เซ็นติเมตร ยาวเกิน 1 เมตร

มีคนมาขอซื้อส่วนใหญ่ไม่ขายก็มักจะโดนขโมยไปครับแต่ดีของผมอยู่ใจกลางหมู่บ้านพวกนี้เลยเกรงใจกันหน่อย

ผมว่าจะไปสำรวจที่สมบูรณ์เนื้อไม้ไม่กลวงจะขุดมาเก็บไว้ที่บ้านดีกว่าไว้ตากฝนมันจะผุไปตามกาลเวลาจะลำบาก

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขนาดกำลังสวย

ขุดเก็บเลยครับ ฝังเสาปูนแทน

3. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:สาธุ................
    เห็นด้วยกับท่าน อ.พี ครับ

4. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงพ่อ-หลวงปู่ที่เคารพครับ:cool:

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สายๆ มาคุยด้วยน่ะครับ

ไปออกกำลังก่อน...แหะๆ

6. ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

:cool::cool::cool::cool::cool:

7. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:วันนี้ โอนเงิน ไปร่วมทำบุญ ทุกอย่าง 500.บาท ครับ
    เวลา09:39 ..วัน.4/9/12..

8. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

ปลัดฯ นี่มีเคล็ดการใช้ไหมครับ ผมมีของท่านอยู่คู่นึง(ตัวเล็ก-ใหญ่ ร้อยเชือกติดกัน) ขอพ่อมา ปกติไม่สนใจพวกเครื่องรางเลย จนเข้ามาบ้านนี้แหละครับ ผมถึงรู้ว่าผมพลาดอะไรดีๆไปหลายอย่างเลย

9. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อทรงครับผม

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนาครับ มาปิดทอง หลวงปู่พระครูบุญศรีด้วยกันครับ

ใครมี ห้าบาท สิบบาท เชิญเลยครับ เอาหมด โอกาสมาถึงท่านหน้าบ้านแล้วครับ

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มีครับ เคล็ดแล้วแต่สายอาจารย์ แต่ส่วนมาก คาถาเอามาเขียนในที่สาธารณะไม่ได้ครับ

ปกติเอาพกเอวน่ะครับ สมัยนี้ก็ใส่ กระเป๋ากางเกง หมั่นปลุกบ่อยๆ ท่องไป เป่าไป ปลุกไปครับ

หาคาถาเอาตามเน็ท หรือ ตำราของอาจารย์ เทพ น่ะครับ ขึ้นครูซ่ะหน่อยก่อนด้วย ดอกไม้ธูปเทียน วันพฤหัส บอกพระครูฤาษีก็ได้น่ะครับ แล้วใส่บาตรอุทิศให้ ครูบาอาจารย์ ให้รับทราบว่าขอไปใช้ อุทิศให้ครูปลัดทีเดียวไปเลย

และพูดคุยด้วยบ่อยๆว่าจะเอาโน่น เอานี่ แบบสื่อให้ถึงน่ะครับ

จะทำอะไรก็บอก พี่เขา แล้ว เอามาเคาะที่เป้าหมายครับ พี่ปลัดเขาคุยง่าย...แหะๆ

แค่นั้นเอง

12. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

อาตมภาพในฐานะพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาขอตั้งสัตยาธิษฐาน อ้างคุณพระศรีรัตนตรัย มีพระพุทธรัตนะ พระธรรมรัตนะ และสังฆรัตนะทั้ง 3 ประการ ขอจงบันดาลให้ท่านพุทธบริษัททั้งหลายโดยถ้วนหน้า
    ถ้าจะปรารถนาเป็นพระโพธิญาณ ก็ขอให้ได้บรรลุพระโพธิญาณสมความปรารถนา
    ถ้าจะปรารถนาเป็นอัครสาวก พระมหาสาวก พระสาวก ปกติธรรมดาก็สำเร็จผล
    และขอบรรดาท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล และจงเจริญไปด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 ประการ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ
    หากทุกท่านมีความประสงค์สิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนาจงทุกประการ

13. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่ เดี๋ยวจะเอาไปปฏิบัติดูครับ

ขอบคุณครับ

14. pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆทุกท่าน และเพื่อนๆ แห่งบ้านเหรียญบินครับ

วันนี้ผมโอนเงิน 500.17 บาท เข้าบัญชีโครงการเหรียญบิน
    เวลา 18.01 น.

ร่วมทำบุญทุกอย่างถวายพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษี และหลวงปู่บุญศรีที่เคารพรักครับผม

15. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อาตมภาพในฐานะพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาขอตั้งสัตยาธิษฐาน อ้างคุณพระศรีรัตนตรัย มีพระพุทธรัตนะ พระธรรมรัตนะ และสังฆรัตนะทั้ง 3 ประการ ขอจงบันดาลให้ท่านพุทธบริษัททั้งหลายโดยถ้วนหน้า
    ถ้าจะปรารถนาเป็นพระโพธิญาณ ก็ขอให้ได้บรรลุพระโพธิญาณสมความปรารถนา
    ถ้าจะปรารถนาเป็นอัครสาวก พระมหาสาวก พระสาวก ปกติธรรมดาก็สำเร็จผล
    และขอบรรดาท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล และจงเจริญไปด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 ประการ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ หากทุกท่านมีความประสงค์สิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนาจงทุกประการ

16. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบโมทนา สาธุ ในยุคนี้สมัยนี้ ผู้หญิงเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

17. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคงเคยเป็นลูกเป็นหลานท่านมาก่อน ท่านคงรู้ว่าคุณอยู่ในอันตราย เลยมาโปรดให้นึกถึงท่าน

ผมบูชาท่านอยู่เช่นกัน ฝากลูกสาวเป็นหลานท่าน ทำบุญสร้างมณฑปที่วัดอาจารย์อ้วนส่งปลัดมาให้หลายตัว แจกไปเกือบหมด ปลัดไม่ทันหลวงปู่

เลยขอปลัดที่ทันท่าน ท่านให้มา ๓ ตัว ให้น้องเขยไปใช้ช่วยทำมาหากิน ๑ ตัว แต่กลับได้ตัวช่วยดูแลกายและใจมาเพิ่ม บ้านแทบแตก เขาเชื่อมากติดตัวตลอด

18. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:กราบโมทนาบุญด้วยครับ

19. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด อธิษฐานจิตโดย หลวงปูบุญศรี อินทวัณโณ พระอริยเจ้า ๕แผ่นดิน ปี พ.ศ.๒๕๔๐
    กราบสมเด็จพระราชมุนีสามีรามคุณูปมาจารย์ หรือหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม
    นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะวะวา

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

งงกับวลีนี่น่ะครับ...เหอๆๆ

ช่วยขยายความหน่อย

แอบบอกเลย ผมมีปลัดหลวงปู่ท่าน ๒ ตัว มีมานานมาก่กอนเจอ หลวงปู่ อาจารย์ของผม ตัวเล็กไม่ได้พกแล้ว สึกมากมาย ตัวใหญ่ติดรถไว้ ขาดไม่ได้

ของแจกฟรีผมชอบมานาน พระแจกฟรีผมก็ชอบมานาน

ที่เจอมา เก่งทุกองค์ครับ

ส่วนที่ทำขาย ก็งั้นๆ