เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เว็บทำตัวแปลกๆ ...มีแถมให้เรื่อยครับ...แหะๆๆ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แว็บไปดูหนังมาครับ แหะๆๆๆ

3. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่-หลวงพ่อครูบาอาจารย์ด้วยความเคารพ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันเสาร์ครับพี่น้อง
    ซำบายดีวันหนาวหนาวนะครับ:cool:

4. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ที่ นนทบุรี อากาศเริ่มเย็นแล้วครับ

5. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดียามเช้านะครับ คุณพี.....^___^

6. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับ คนสูงวัยตื่นเช้าครับ ....แหะๆ มารับตะวันครับ ติดนิสัยมาจากตอนบวชนานๆ

7. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ดีจัง.....ผมบวชแค่3วันเอง

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ก็ยังดีที่ มีโอกาศครับ

9. Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    พี่พีมีประกบการณ์ออกธุดงค์มาเล่าให้ฟังไหมครับ

10. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ส่งซองไปวันศุกร์แล้วครับแต่ไม่ได้วงเล็บมุมซองได้แต่พิมพ์ว่าต้องการอะไร ยูสเซอร์แนมไหน หวังว่าพี่พีคงให้อภัย ของเสน่ห์ที่ผมติดตัวประจำคือพระสีสะแลงแงงกับแม่พิม ถ้าบนเหล้าขาวไก่ตัวมักได้ผล แม่พิมของที่ผมมีติดตัวดันหายไปพอดีเลย ฮ่าๆๆ เจ๊นกโชคดีจังได้ฝันถึงพระบ่อยๆ ผมหลับทีไรมีแต่มืดตึ๊ดตืิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิ๋ิิิิิิ๋อ

11. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ ครูบาอาจารย์ ครับ

เมื่อคืนฝันถึงหลวงปู่ทรง ท่านมาหาครับ :)

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมบวชเป็นพระบ้านที่อยุธยา ช่วงเวลาประมาณ สี่เดือนกว่าเกือบครบ ๕ เดือน ทับวันเกิด ไม่ได้อยู่จนเข้าพรรษา ถ้าเข้าพรรษา ก็ได้พรรษาเหมือนกัน

แต่เป็นพระบวชใหม่ครับ ไม่ได้มีโอกาศไปธุดงค์ จัดว่าเป็น พระนวกะ บวชใหม่ หลวงพ่อท่านคงไม่ปล่อยให้ไปไหนเดี๋ยว

แต่ได้เข้าปริวาส สองครั้ง ไปปักกลดนอน ที่หลังวัด หน้าต่างใน เป็นป่าต้นตะเคียน และ ปักกลดนอนที่วัด หน้าต่างนอก รวมประมาณ ยี่สิบวันครับ เท่านั้นเองครับ

มีเรื่องพอจะเล่าเหมือนกันครับ ได้เล่าไปบ้างแล้วที่ไหนสักที่ในกระทู้นี้

ถ้าได้บวชนานขึ้น ไปแน่นอนครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงพ่อทรงมาจะมีโชคครับ

14. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กันเองครับ มีประสบการณ์ แม่พิม มาเล่าให้น้องๆฟังกันบ้างครับ

15. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี ประสบการณ์แม่พิม ของผมจะเป็นเรื่องๆของทางเสน่ห์ (ใครอยู่เหนือกรรม พ้นโลก ได้โปรดอ่านแล้วผ่านเลยไป) คือถ้าผมจะจีับสาวคนไหนที่ชอบแบบว่าอยากได้เป็นคู่จริงๆ ก็จะบนด้วยเหล้าขาว ๑ ขวด ก็จะได้ผลเสมอ แม่พิมเคยแสดงให้รับรู้ว่ามีอยู่จริง โดยทำเป็นกลิ่นเหล้าขาวโชยมาแตะจมูก ทั้งที่ขวดเหล้าที่ถวายอยู่ชั้นสองและปิดฝาขวดไว้ ผมอยู่ชั้นล่้าง หลังๆมาไม่ได้ขอเรื่องเสน่ห์ทางชู้สาวเท่าไร พกไว้หวังเรื่องคุ้มครอง เรื่องงาน เรื่องเมตตา เคยจะเอาแม่พิมไปลองยิงทีนึง ปรากฏว่า ยังไม่ทันจะยิง แค่นึกว่าเสร็จจากแม็กนี้จะลองยิงดู ผลคือปืนขัดลำกระชากลูกเลื่อนไม่ได้ ลูกคาอยู่ในกระบอก ทั้งๆที่เป็นปืนใหม่ สไตรเออร์ เพิ่งไปซื้อมาจากโครงการของสำนักงาน อส. ที่สะพานควาย ทั้งที่ก่อนหน้านี้ลองยิงดูแม็กนึงแล้วไม่เป็นไร ฝากประสบการณ์พระนักธรรมอีกครั้งนึง ลูกสาวสองคนผมห้อยพระนักธรรมทั้งคู่ คนโตสอบได้ที่สองของห้อง ได้ลำดับที่สามของชั้น คนเล็กได้ที่หนึ่งของห้อง ได้ลำดับที่หนึ่งของชั้น และได้เป็นตัวแทนจากการชนะเลิศสอบแข่งขันวิชาภาษาไทยของจังหวัดไปแข่งที่เชียงใหม่ วันที่ ๒๐ พ.ย. นี้ ฝากไว้เผื่อใครมีปัญหาเกี่ยวกับการเรียนลูกลองหามาบูชาดูนะครับ

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตามนั้นครับ

เรื่องแม่พิม มีตัวตน มีรูป มีนาม ผมขอร่วมยืนยันอีกคน

ทักด้วยกลิ่น เหล้า บางที ยักคิ้วให้ (ผมมีตนใหญ่ ร่วมสองฟุตที่บ้าน ) และ แม่พิม ไม่หลอก ไม่หลอน ให้กลัว แต่บางทีนั่งมาในรถด้วย มีคนเห็น แต่ผมไม่ได้เห็นกับตา คนอื่นที่เห็นบอกครับ

พระนักธรรม หลวงพ่อทรงล่ะสังขารไป ๕ ปี แล้ว คนยังหาอยู่ ประสบการณ์จะบ่งบอก และ เป็นอมตะ และที่ผม กรุณาอย่าถามมา ผมไม่มีขายครับ

17. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้นนทบุรี ครื้มมากครับ เหมือนฝนจะตกเลย รถติดมากที่เมืองทอง วันนี้มีหลายงานมารวมกันเลย......... ไปลพบุรีกลับมารถติดมาก

18. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

ท่านที่สอบถามมา สมัยหลวงตาเล็ก ยังไม่ละสังขาร ได้มอบให้ที่สำนักแม่ชีประทุม โชติิอนันต์ จำนวนมากจำไม่ได้ว่าเท่าใด แต่น่าจะหมดไปนานแล้ว ลองสอบถามป้าอี๊ด ดูอีกที เผื่อว่าศิษย์ท่านใด ถวายเป็นค่าน้ำ ค่าไฟ

19. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***กราบ หลวงปู่ สี หลวงปู่ อั้บ ครับ
    สวัสดีครับ อ.พี อ.ช้าง อ.สันสิริ ศิษย์พี่ อ้อย ทิดพล โป้ เอท
    ดินสอ และทุกๆท่าน ครับ
    รวยกันให้มันส์ไปเลยนะครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

20. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

กลับไปนอนบ้านมา 1 คืน นำภาพตลาดเช้า 06.00 น.วัดต้นสน ต.บ้านแหลม ภาพสัตว์น้ำ ทะเลบ้านแหลม เพชรบุรี ชาวประมงเพิ่งจับมาสด ๆ ตอน 05.00 น.แล้วนำมาให้ภรรยามาวางขาย ให้ชมความอุดมสมบูรณ์ของอ่าวไทย ถ้าจับอย่างมีจิตความสำนึก รับรองสัตว์น้ำไม่หมดไปจากอ่าวไทย