เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงตาเล็ก
    สวัสดีครับพี่พี พี่ช้าง พี่โป้ พี่รุ่ง พล พี่แสงแข ช้างป่า และทุกท่าน

สงสัยพี่พีแสบตาโดนแสงทองเข้าตา 555 :cool:

2. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

กราบหลวงตาเล็ก วัดใหม่ ย่านมัทรี อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์

3. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบหลวงตาเล็ก วัดใหม่ พระอริยเจ้า ๕ แผ่นดิน ย่านมัทรี อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์

4. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน ด้วยเกล้า ด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
    ข้าพระพุทธเจ้า พสกนิกร บ้านเหรียญบิน – แพโบสถ์น้ำ

5. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน ด้วยเกล้า ด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
    ข้าพระพุทธเจ้า พสกนิกร บ้านเหรียญบิน – แพโบสถ์น้ำ

6. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

7. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้มีแฟนคลับ โทรมาจากเมืองจันทร์ ผมจำชื่อได้แว็บๆ

บอกว่ายังไม่ได้รับ รูปหลวงตา และ ผ้ายันต์

ที่ผมมีอยู่นี้ เป็นชุดใหม่ มาจาก ชัยภูมิ ชลบุรี ศรีสะเกษ ลพบุรี นนทบุรี

แสดงว่าไม่มีค้าง ผมส่งไปหมดแล้วน่ะครับ

ถ้ายังมีค้างอีกท่านที่ผมนึกออกคือ ที่ อเมริกา ที่ผมจะต้องส่งไปครับ

ใครยังไม่ได้อะไรให้บอกน่ะครับ อาจจะต้องส่ง ลงทะเบียนกัน ถ้าหายแบบนี้ครับ...แหะๆ

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมไปเขียนไว้ เอามาเล่าให้ฟังครับ...สนุกๆ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxx
    ถ้าพูดถึงประสพการณ์นั้นคนพื้นที่หรือจิ๊กโก๋ย่านยานนาวา บางคอแหลม บางโพงพาง สาทรนี่รู้ดีทุกคนว่าเสือนั้นดังมาทุกรุ่นจนไม่พอใช้กัน ทางวัดก็เลยต้องออกรุ่น6ออกมาครับ
    เสือรุ่น6นั้นดังเรื่องอุบัติเหตุมาก สมัยสะพานแขวนสร้างใหม่ๆ ถนนด้านข้างจะเป็นที่ใช้แข่งรถของเด็กแว้น ที่ดังมากๆคือโค้งซัมซุง โค้งนี้กินชีวิตนักแข่งรถสมัยนั้นไม่เกือบร้อยหรือกว่าร้อยก็ไม่แน่ใจ แต่ที่ทำให้เสือรุ่น6ดังเปรี้ยงปร้างจากตัวละ300บาทเป็นตัวละ500-600บาทก็เพราะคืนวันเสาร์นึงที่นานประมาณ20กว่าปีแล้ว มีนักแข่งย่านแสงจันทร์กับสาธุเค๊าท้าประลองกัน รถสมัยนั้นไม่ได้วิ่งแค่120-140แบบสมัยนี้ เพราะสมัยนั้นเป็นเครื่องสองจังหวะ แต่งกันเต็มสูบแล้ววิ่งได้แตะๆที่220กิโลเมตรต่อชั่วโมง ตอนเริ่มก็ปกติครับ แต่พอถึงโค้งซัมซุงรถแข่งทั้งสองคันนั้นเกี่ยวกันแล้วล้มทั้งคู่ ทีบอกว่าเป็นทางโค้งก็ไม่ได้หมายความว่ารถนั้นจะช้า คิดว่าความเร็วนั้นไม่ต่ำกว่า160กิโลเมตรต่อชั่วโมง คนดูเค๊าก็นึกว่าต้องมีการตายเกิดขึ้นอย่างแน่นอน แต่ผลปรากฏว่าทั้งสองคนแข่งกลับลุกขึ้นมาแล้วยืนมองรถทั้งสองคันที่พังยับ ในสภาพที่คนขับนั้นเสื้อผ่าขาดเยอะทั้งสองคนแต่ไม่มีเลือดให้เห็น มีแต่รอยหนังชั้นนอกถลอกหน่อยเดี่ยวเท่านั้น
    ท่านทั้งหลายก็พอจะเดาได้ว่าเด็กสาธุนั้นในเอวก็ต้องมีเสือรุ่น6อยู่ตัวเดียว แต่เด็กแสงจันทร์นั้นไม่ได้มีเสืออยู่ในตัวด้วย แต่ทำไม่เค๊าไม่เป็นอะไรเลย
    ก็ลองทายกันดูนะครับว่าในคอเด็กคนนั้นห้อยอะไรอยู่เพียงอันเดียวเหมือนกัน(ลองทายกันดูก่อน ไว้ตอนหลังผมจะมาเฉลยให้ ทายถูกก็ไม่มีของรางวัลให้นะครับ)

หลังจากนั้นเสือรุ่น6ก็แพงขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ไม่แรงแบบเดี๋ยวนี้ ราคามาแรงจริงๆเมื่อ6เดือนก่อนนี่เองครับ แรงจนผมต้องจำใจซื้อเสือแพงที่สุดในชีวิตก็แล้วกัน

แบบนี้ชอบ งานนี้ ผมได้ยินมาแนวนี้เหมือนกัน เพราะคนขับรถ บริษัทเดิมของผม เป็นคนพื้นที่ จะไปแนวอุบัติเหตุ

ผมจะขอเจ้าของกระทู้แจม ผมมีประสบการณ์กับเสือ หลวงพ่อวงษ์ สมเด็จคะแนน มากๆๆๆ ท่านนี้ของจริงถ้ายังอยู่ และ ใกล้ๆ แบบนี้วัดต้องแตก

เสือรุ่น ๖ นี่เผอิญ ผมสัมผัส สมัย ประมาณ ปี ๒๕๓๖ สมัยเสือยังเหลือ ในโถไม้ตัวล่ะร้อย พระสมเด็จอีกเพียบ เหรียญหลวงพ่อปาน มีเป็นถุงๆ แต่ไม่ดัง

เรื่องอื่นไม่ว่ากันน่ะครับ เพราะชัดเจน แต่ของผมนี่ ผมไปบูชามาหลายตัว แจกๆเขาไปบ้าง เพราะตอนนั้น แทบไม่มีใครรู้จักท่านมาก ยกเว้นพื้นที่และ สายเขา และที่ผมเจอไม่ใช่ แนว แคล้วคลาด มหาอำนาจ หรือ คงกระพัน ตามชื่อ เสือน่ะครับ

แต่เป็นแนวเสน่ห์เด็ดขาด ครับ แต่มีเคล็ดนิด แต่ผมจะไม่บอกใครเด็ดขาด เพราะมันฝืนกรรมไปหน่อย

เอาแค่เรื่องเดียว

ผมมีเพื่อน ตัว อ้วน กลม พูดภาษาไทย ลิ้นคับปาก แต่นิสัยใจคอ ดี เป็นคนเฮฮา และ ซื่อ แต่พูด ไม่ชัดอยู่คน ตอนนี้กลับไปรวยแถวบ้านที่โคราช จากกิจการหลายอย่าง สมัยเป็นลูกจ้างเหมือนกัน มันชอบเที่ยว กลางคืนจะไป เจี้ยะจิ้วกับพวกๆกันประจำ ผมไม่ค่อยไปด้วยเพราะไม่ชอบแนวนี้ และ ไม่กินเหล้า ( เลิกขาด...แหะๆ )

พวกมันจะไปที่ๆมีดนตรี นักร้อง ยุคนั้นแนวนี้ดัง ถ้าเฮียปั้นพระ เฮียชัย พอจำได้ และ มีนักร้องดาวๆ สวยๆ แบบสวยจริงๆและ พ่อ แม่หวงมาเฝ้าก็มาก ราย

นักร้องบางคน สวยโคตรๆ ขาว หมวย เอ็กซ์ เสียงดี มีการศึกษาซ่ะด้วย พวกเด็กมหาลัย ราชภัฎ วิทยาลัยครู หรือ มหาลัยดังๆก็มี ยุคนั้น pretty coyote ยังไม่มี เด็กสวยๆ เลยจะไปแนวนักร้อง แบบ จ้ะ คันหู ประมาณนี้

เผอิญ ไอ้นายนี่ดันไปชอบนักร้อง ตัวดาว น้องเขาร้องหลายที่มันก็ตามไปเฝ้า มีเสี่ยมาเฝ้าหลายคน ทิบที่ เป็นพันๆ เรียกว่า แฟนคลับแบบขับรถ เบนซ์ BM เพียบ ( แต่ประเภทนี้ ตี๋ๆ รวยๆ มักจะมีเมียแล้ว ...แหะๆ โสดๆ หายาก น้องเขาเลยไม่สน )

ตามจีบ เป็น เดือนๆ เกือบจะปีน่ะครับ ผลลัพธ์ ไม่ต้องเดา ...แห้ว โหระพา ( ถ้าใครทันอ่าน สามเกลอ ของท่าน ป. อินทรปาลิต คงพอนึกถึงนาย แห้ว ออก ว่าคำว่าแห้วมาจากไหน )

แต่ตอนทำงาน และ ไม่เมา มันมักจะมาฟังผมโม้ เรื่องพระ แล้วแอบนาย ส่องพระกัน ไปเซ็ทเดียวกัน ไปกินข้าวเที่ยงด้วยกันอะไรแบบนี้ สนิทสนมกันมากพอสมควร

วันหนึ่งมันคงจนตรอก มาหาผมแล้วสารภาพบาบ บอกชอบน้องคนนี้มาก นอนหลับก็ฝันเห็น อยากได้น้องมาเป็นแฟนมาก ลองทุกมุขแล้ว ไม่มีได้ แอ้ม มันมาบอกผมว่า พี่ช่วยผมหน่อยซิ ผมจะทำอย่างไรดี มีของดีไหม

ผมมองหน้ามัน แล้วถอนหายใจ ว่ามึงนึกว่ากูเป็นอะไรว่ะ เป็น หมอผี หมอเสน่ห์ หรือ เสี่ย ตระกูล ล่ำซำ

มันก็อ้อนวอน แบบจนตรอก ผมเลยตัดใจ จะยังไม่โชว์น่ะครับ แต่ผมมีของ หลวงพ่อครูบาวังหลายอย่าง ที่มี เพราะเด็กที่ทำงานเดียว พ่อของแกตัวจริง เป็นลูกศิษย์ ทำงานการไฟฟ้าตัวจริง มีของครูบาวังเพียบ สมัยไปทำงานที่ตาก แต่ที่เจ๋งๆคือ ผ้ายันต์ อย่างว่า ม้าเสพนาง ผืนหนึ่ง ใหม่กริ้บไม่เคยใช้ เขียนยันต์ อักขระทับเป็นวนๆ หลายร้อยตัวอักษร ด้วยปากกาลูกลื่น ( ไม่บอกว่าตอนนี้อยู่ที่ใคร )

อีกผืน เก่าเขรอะ เพราะคุณพ่อ ใช้ติดตัวมาตลอด ผมไม่เคยเจอท่าน แต่ลูกสาว ( เป็นลูกเมียหลวง ) บอกว่า พ่อ เมียเพียบจนไม่รู้ว่า มีที่ไหนบ้าง...แหะๆ พอแก่ ป่วยตาย ลูกสาวเลยเอาของมาแจกพวก ขายบ้าง ผมอุดหนุนบ้างตามสมควร ...แหะๆ

ผมเลยเอายันต์ หนีบ ของทีเด็ดสายเหนือ ของครูบาวัง ( กะว่าขลังแน่ๆ ) ตัดใจให้ไอ้อ้วนไป บอกมึงทำจิตให้ดี เอารูปเขา หรือ เอาชื่อ ใส่ในยันต์ และสะพายใต้รักแร้ แล้วท่องคาถา บอก หลวงพ่อว่าได้มาจะเลี้ยงดู อย่างดี แบบ ออกหน้าออกตา ทำมาหากินกัน ใช้ได้ผลแล้วให้เอามาคืนกู กูหวง มันดีใจหลังจากฟังผมเล่าสรรพคุณ แล้วหายไป ประมาณ ๑ อาทิตย์ แล้วเอามาคืน บอกว่าเอาของพี่คืนไป ไม่มีอะไรดีขึ้น ดันต่อว่าผมซ่ะอีก ..อ้าว

แล้วมันก็ตื้อว่า พี่มีอะไรดีๆไหม ของผมไปลองอีก เอาแบบแรงๆเลย ตอนนั้นบอกตามตรงผมชักหมั่นใส้ จะให้ผ้ายันต์ ม้าเสพนางไป ก็มีผืนเดียว เดี๋ยวมันเอาไปเมาเหล้าหายไป เสียดายแย่ ที่จริงยังมีของหลวงปู่ ครูบาวังอีกหลายอย่างเช่น พญาอิ่นคำ ตะกรุด แต่ผมคิดว่า คงไม่ถูกโฉลกมัน และ มันคงไม่ใช่คู่กัน เลิกฝันซ่ะทีว่ะ ทำตัวเป็นหมาเห่าเครื่องบิน ..จัมโบ้ซ่ะด้วย เห่าให้ตายมึงก็แห้ว อยู่ดี

ส่วนของแนวพราย ผี ผมไม่นิยม ให้ฟรีๆก็ไม่เอาผีเข้าบ้าน เข้าตัวเลยไม่มีของแบบนี้

มันโอดครวญแบบ คนคลั่งรัก บอกช่วยมันหน่อย ผมรักเขาจริงๆ ตอนนั้นผมนึกอะไรไม่ออก ชักจะหมั่นใส้ด้วย เผอิญ ไปเช่าเสือ หลวงพ่อวงษ์มาพอดี คิดจะแจกมันอยู่แล้ว เลยสวมบทบาทเลย

เอานี่แหละว่ะ ขลัง มึงไปลองดูอีกที บอกเคล็ดไปหน่อย ( คาถา เมตตา ธรรมดา ) ในใจคิด ว่าคราวนี้ มึงพกเสือไป เเทนที่เขาจะเมตตา จะกลัว หรือ หมั่นใส้ ไปเลยจะได้ด่ามาให้เจ็บๆ หรือ ตบสักเปรี้ยงลองของเสือไปเลย จะได้จบซ่ะอีก

แต่ผมบอกไปคุณไม่เชื่อ หลังจากลับหลังได้ ไม่เกิน สองวัน มันมาหายิ้มแฉ่งมาที่เดียว

บอกว่า น้องนั่นอยู่กับมันเมื่อคืน ตอนนี้ก็ยังอยู่บ้านมัน ของพี่ขลังจริงๆ ผมขอเถอะ

ผมฟังแล้วอึ้งน่ะครับ ถามมันซ้ำ อีกทีแบบไม่เชื่อ มันบอก ผมพกไป ท่องคาถาที่พี่ว่า คุยกันดีๆ เขาน่าจะกำลัง อกหักจากเสี่ย BM เลยคุยกับผม คล่อง เมื่อคืนก็ไปนอนบ้านผม ( มันมีกระตังต์หน่อยๆ ไม่ถึงมากๆ พ่อมันเป็น เศรษฐีบ้านนอก ) ตอนนี้ก็นอนอยู่ที่บ้านผม เดี๋ยวเลิกงานผมก็กลับไปหา.... ของพี่ขลังจริงๆ ผมขอเอาไว้น่ะครับ ผมก็ให้มันไป ไม่นึกว่าตัวล่ะจะเป็น พันๆ หมื่นๆ ถ้ารู้ เอาคืนมาแล้ว

จะเล่าแค่นี้ครับ

ตอนหลังมันลาออก พ่อให้ไปช่วยหากินที่โคราช ก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย และผมไม่ทราบว่า ยังลงเอยกันอยู่อีกหรือไม่????

ท่านไม่ต้องเชื่อผมน่ะครับ และ ของหลวงพ่อวงษ์ ท่าน มีประสบการณ์ ด้านนี้อีกหลายครั้งแบบจะๆ จนผมมั่นใจ แต่ อย่างถามอะไรมา ผมแก่แล้ว ไม่ส่งเสริมเรื่องทำนองนี้ ในยุคคนไม่ค่อยมีสัจจะในเรื่องความรักแบบนี้ครับ

ตัวใครตัวมันน่ะครับ

เดี๋ยวผมจะเอารูปมาแจมครับ คุยเรื่องนี้ชอบครับขออีก

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อวงษ์

10. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

11. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่-หลวงตาด้วยความเคารพครับผม
    จากชัยภูมิ แม่นของน้องนุ่งคนนี้บ่อ้าย:cool:

12. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

นนทบุรี อากาศเย็น กำลังสบาย ชัยภูมิ เป็นอย่างไรบ้าง หลังปีัใหม่จะไปทำงานแถว หนองบัวลำภู ตามเส้นทางมีพระเกจิอาจารย์ อยู่ตรงไหนบ้าง จะแวะไปกราบ และถ่ายภาพมาให้ชมกัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

13. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง ค่ะ

14. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

15. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

16. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าของผมไปถึงแล้ว ยังไงก็กราบรบกวนพี่พีด้วยนะครับ จะเอาไว้เป็นของขวัญปีใหม่ให้ครอบครัวครับผม

17. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เห็นภาพพระกริ่ง พระชัยวัฒน์ แล้ว อดที่จะเล่าความเป็นมา ของพระรุ่นนี้ไ่ม่ได้ เพราะยังมองไม่เห็นเลยว่า จะสามารถสร้างพระอย่างนี้ได้อีกหรือไม่ องค์ประกอบที่ ๑ ต้องเป็นโบสถ์ องค์ ๒ โบสถ์ต้องอยู่ในน้ำ องค์ ๓ ต้องมีน้ำไหลผ่านใต้ท้องโบสถ์ ตลอดเวลา องค์ ๔ พระผู้อธิษฐานจิต เป็นพระอริยเจ้า ๕ แผ่นดิน หลวงตาเล็ก วัดใหม่ เล่าให้ฟังว่า หากทำให้ครบ องค์ ๑-๓ ถือว่าถูกต้องตามหลักพุทธกาล ปลุกเสกอะไรก็ศักดิ์สิทธิ์ ปลุกเสกอะไรก็ขลัง และตั้งแต่สร้างโบสถ์มา ปลุกเสกได้ครั้งแรก ครั้งเดียว และเป็นครั้งสุดท้าย เป็นพิธีใหญ่มาก เรียกว่า "รุ่นแพโบสถ์น้ำ"

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

จัดให้ครับ สำหรับแฟนพันธ์แท้

ส่วนท่านที่ขอนอกรายการมา ถ้าผมให้ไปแล้ว เป็นของมีค่าก็แล้วกันน่ะครับ เอื้อเฝื้อแก่คนที่ยังไม่ได้บ้าง เพราะท่านได้ไป เยอะ แล้ว ในรายการที่ขอในของที่ผมไม่ได้เสนอจะแจกน่ะครับ

ของที่ผมมี จะได้กระจายไปยังวงกว้างครับ ไปทั่วๆประเทศครับ

ของฟรี มีแจกได้เรื่อยๆครับ ใครมาไม่ทันก็รอเที่ยวหน้าน่ะครับ ...แหะๆ

19. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดีครับพี่พี...สุขสันต์วันที่25 ครับผม

20. ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ...หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ หลวงพ่อทรง
    สุขสันต์วันคริสต์มาสครับ คุณพี อ.ช้าง ศิษย์พี่อ้อย คุณรุ่ง และทุกๆท่าน
    ปีใหม่นี้ จะไปเที่ยว จ.น่านครับ จะเอาความหนาวมาฝากครับ