เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***มารับพร..........จากท่าน เมตตา สติครับ ...สาธุ***

2. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    มารับพรด้วยคนครับ:cool::cool::cool:

3. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เมื่อจัดถูกโฉลก เทพ เทวดา ท่านมาโมทนา มาอารักษ์

ความร่มเย็นใต้ร่ม พระรัตนตรัยก็จะบังเกิด...สาธุ

4. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    Chang_oncb, sansiree, เมตตาสติ

วันนี้ พายุลูกไหน หนอ พัดพาท่าน เสี่ยใหญ่ มาเยี่ยมบ้านเหรียญบิน แพโบสถ์น้ำ ชะรอย คงจะมีของดี มาให้ท่านพี เสาวภา มาออกประมูล กราบโมทนา สาธุ ไว้ล่วงหน้า นาน ๆ จะได้เห็นหน้า เห็นตาสักที ท่านเสี่ยใหญ่

5. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี อ.ช้าง พี่รุ่งและทุกๆคนครับ

ไปแอบดูมวยคู่บิ๊กแม็ต รุ่นใหญ่มาครับ มันส์หยดติ๋งๆเลย 55555

6. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกองเชียร์หรือคะ...

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รุ่นไม่ใหญ่หรอกครับ

พวกนักเลงคีร์บอร์ดเขาคุยกัน เก่งแต่หลัง คีร์บอร์ดนี่แหละจ้ะ...เหอๆๆ

8. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๖ ซอง จะส่งพรุ่งนี้ครับ ๙ รายการ EMS ครับ รอวันเดียวได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      32
  10. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    สวัสดีปีใหม่ ครับท่าน "คุณบุญยัง" หายหน้า หายตา ไปนานเลยครับ ไปอยู่ที่ไหนมา ฤา วานบอก

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คุณรุ่งรวยแท้ๆ

ส่งที่อยู่ให้ด้วยจ้า ของห่อแล้วพร้อมของแถมจากจารย์ช้าง จ่าหน้า พรุ่งนี้ EMS จ้า

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา
    หลักการของบ้านเหรียญบิน

หรือ บ้านสนามบินน้ำที่เขาว่า ...แหะๆ

๑) จะเสนอแต่ประสบการณ์ ของพระแท้ ตามที่เห็นมา ประสบมาจริงๆ เจอมาจริงจึงพูดได้เต็มปาก เรื่องไปอ่านเขามา เรื่องโฆษณา ตามจินตนาการให้ขายของไม่มี เพราะที่นี่ ไม่เคยมีอะไรขายมา ๕ ปีแล้ว

๒) จะเสนอแต่ของแท้ๆ ที่มาจาก หลวงตา หลวงพ่อ ไม่เสนอของตกค้างในกุฏิ ที่อาจจะเป็นของสงฆ์ ในการตีความตามหลักธรรม

๓) จะแนะนำ พี่น้องในบ้าน ถึงของที่เป็นของอุปโลกน์ ของที่ไม่เคยเห็น ของยัดวัด ของเนียนๆมาขาย ในราคาที่แพง เกินภาวะเศรษฐกิจ ของ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรงและ ในบทต่อไป จะแนะนำ หลวงพ่ออื่นๆ ด้วยเป็นทางเลือกให้พวกท่าน

๔) จะแนะนำที่ที่ไปทำบุญได้สนิทใจ มีของ หลวงตาหลวงพ่อ ที่มอบมาให้ อย่างถูกต้อง มีพยานที่ยังเป็นๆอยู่

๕) เจ้าของบ้านมีประสบการณ์ ด้านพระเครื่อง ยุคกลางและยุคใหม่มา ๔๐ กว่าปี จะเริ่มแนะนำของที่มีปัญหาของหลวงพ่ออื่นๆให้ ถ้าใครสงสัย ว่าตามเนื้อผ้า

๖) บ้านนี้จะเป็นทางเลือกของท่านในการใช้เงิน ว่าการใช้เงินควรจะไปทำบุญ ในที่ที เงินไปออกดอกผลในพระศาสนา หรือ จะ เอาไปซื้อของนอก พระศาสนา มาเก็บตุน

เอาแค่นี้ก่อนน่ะครับ ทีนี่มีจุดยืน ถึงมีแฟนคลับมา ๕ ปี ล้านกว่าคลิ้ก โดยไม่ได้โฆษณาขายของอะไร ขายให้ใคร คนที่จะซื้อของหลวงตาเล็ก หรือ หลวงพ่อ ทรงก็มาอ่านที่นี้ แทบทั้งนั้น ผมมี pm เป็นพันๆ อัน เกี่ยวกับคำถาม มี เมลล์มา หลักร้อย มีโทรมาประจำจาก ในประเทศและต่างประเทศก็มี เพราะไม่ใช่ว่ารู้จักเจ้าของกระทู้เป็นการส่วนตัว

แต่เห็นว่ากระทู้นี้ เป็นอีกทางเลือก และ รู้ในสิ่งที่เขียน ว่าเห็นมา รู้มาจริง ทันหลวงตา หลวงพ่อมาจริงๆ รู้กระทั่งวันเดือน ปีเกิด รู้ว่าชอบอะไร ไม่ชอบอะไร อุ้มพาไปหาหมอแล้วทุกท่าน ทำมาหลายครั้ง

ทางกระทู้ไม่มีของอุปโลกน์ และ ทำแจก ไม่เคยทำมาขายใคร เจ้าของกระทู้จะพยายามทำให้ ข่าวสารแห่งความถูกต้องนี้กระจายไปในวงกว้าง เป็นทางเลือกของพวกท่านอีกทางครับ

ไปค้น ความเห็นเก่าๆมา เพราะเขียนอีก ก็ไม่ต่างจากนี้

ต่อไปนี้จะเสนอหลวงพ่ออื่นที่เห็น ไม่เข้าท่า เข้าทางด้วยน่ะครับ ผมเห็นมาเยอะ พอจะทักได้ครับ ให้ท่านผู้อ่านตัดสินครับ

13. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***กระผมก็ไปแอบดู มาครับ อิอิ***

14. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***กระผมส่งทาง pm อ.พีไปแล้วครับ แหะ โทษทีครับ***

15. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***กระผม ขอตามมาศึกษา ด้วย คนนะครับ อ.พี แหะ***

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับ ...เก่งแค่ ในนี้แหละครับ...เหอๆๆ

ภาษาเหนือ เขาเรียก ย่อย หรือ ขี้ย่อย

17. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***กราบสวัสดีครับ ท่าน อ.สันสิริ คิดถึงมากๆครับ แหะ***

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พวกชาละวัน กบดานครับ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้เว็บทำตัวแปลกๆน่ะครับ เข้ายาก โหลดภาพยากครับ

20. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

แอบมาเป็นกำลังใจยามดึกคร๊าบ