เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แก้มลิง Active Member

ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยครับ
    ผมเป็นคนชอบสะสมพระเครื่องและแขวนพระประจำเขาว่าดีก็ตามเขาไปจนมีครั้งหนึ่งจิตใจมันบอกไม่ถูกเรามีพระมากแต่ไม่มีพระสายอ่างทองเลย(ผมคนอ่างทอง)จึงคิดหาพระที่บ้านดีกว่าดูว่าองค์ไหนดีศึกษาดูหลวงพ่อทรงมีประสบการณ์มากเลยกลับบ้านเมื่อวันที่19เมย56ไปวัดศาลาดินผมมาอยู่ คอนหวันหลายปีเลยไม่รู้ว่าหลวงพ่อทรงท่านดังมาก ไปที่วัด กราบ รูปเหมือนหลวงพ่อและถามพระว่ามีพระเครื่องของหลวงปู่ให้บูชามัย พระลูกวัดบอกมี และไปเรียกเจ้าอาวาสที่กุฏิ ท่านมาเปิดตู้ในตู้ มี พระสิวลี ห้ามจน ฝัง ตะกรุด 3 องค์ แหวกม่านใหญ่ นะทรงแผ่นดิน 1 ปี 49 อีก 3 องค์ พระปิดตา นะฯ ปี 49 /5 องค์
    รูปเหมือนเนื้อผง หลวงพ่อนั่งจับมือ เนื้อผงอออกสีน้ำตาล หนามากๆๆ 4 องค์
    เหรียญจอบหล่อเศรษฐีใหม่ แต่สีดำ 5 องค์ ปลัดฯ 10 องค์ ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ โค๊ด ท เปลือย 5 ดอก และมีแบบถักเชือก 4 ดอก ผมด้วยความอยากได้แต่ก็กลับของปลอมท่านเจ้าอาวาสเลยบอกว่าอันที่จริงของไม่มีแล้วแต่ท่านไปขอแบ่งมาจากคนที่มีมากๆๆไว้ให้คนบ้านไกลที่มาแล้วอยากได้ไว้บูชาแต่ก็แบ่งมาได้ไม่มากท่านบอกว่าเอาเป็นค่าน้ำ ค่าไฟ วัด ส่วนตะกรุดมหาจักรฯ ผมพูดกับท่านตรงๆๆเลยกลัวของเสริมของปลอม ท่านบอกผมเป็นพระถ้ามุสาฯก็ผิดศีล(ตะกรุดมีแบบ เปลือย กับถัก) ท่านบอกว่าเจอในกุฏิ ตอนเปิดพร้อมกับกรรมการ ไปเจอ ห่ออยู่ในผ้ายันต์ๆมีคนเอาไปแล้ว ท่านบอกปู่ย่าท่านเป็นคนช่วยสร้างโบถท์ท่านเป็นคนที่นั้นไม่ปลอมหลอก ส่วนที่ถักหลวงพ่อทรงถักเองไว้ให้ศิษย์ มีโค็ด ท ตอก 3ที่ หัว กลาง ท้าย และถักเชือกลงอาคม(กลับเราแกะ)ท่านพูดขนาดนี้ ผมเช่า พระสิวลี ห้ามจน ฝังตะกรุด 2 องค์ 1000 บาทตะกรุดมหาจักรฯ 1000 บาท ได้ของแถม ปิดตา นะทรงฯ ปี49 1 องค์ และพระดินเผา ปี 13-14 จำไม่ได้ เจ้าอาวาสบอกเขาหากันนะ มี พระรอด นางพญา พระลีลา องค์เล็กๆ ไม่ใหญ่มาก ไม่รู้ว่าทั้งหมดนี้ เป็นยังงัย บ้าง พี เสาวภา ช่วยพิจารณาด้วย แต่ที่ ฟลุ๊คแม่ผมพาแวะไปหาเพื่อนแถวนั้นขอเช่าพระหลวงพ่อทรงจากเขาลูกชายเขาหยิบมาให้ เ็ป็นรูปหล่อ รุ่นคุณพุม ดีใจแท้แน่องค์นี้

2. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    กลับมาจากชาร์ตแบตแถบชายทะเลหัวหิน แล้วมาติดตามกันต่อครับ สาธุ

3. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่ง แแพโบสถ์น้ำ หลวงตาเล็ก วัดใหม่

4. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

พระชัยวัฒน์ รุ่นแพโบสถ์น้ำ

5. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ เอาฤกษ์ เอาชัย กลับจากทำงาน

6. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ดีใจด้วย ที่ยังมีพวก Doomsday preppers ถ้าฉุกเฉินจริง ๆ แนะนำไปที่สำนักแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ระยะทางจากกรุงเทพฯ ประมาณ ๑ ชั่วโมงเศษ รองรับได้ประมาณ ๑,๐๐๐ คน แต่ต้องวางแผนเรื่องอาหาร และการกินอยู่ ที่พักไม่มีปัญหา

7. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เมื่อคืนนี้ประมาณ ตี 4 แถวย่านนนทบุรี ฝนตกหนัก บางพื้นที่ไฟดับ 3-4 ชั่วโมง หากไม่เตรียมการณ์ เรื่องแสงสว่าง มีปัญหา แน่นอน แนะนำเตรียมไฟฉาย แบบ หลอด LED ที่สามารถชาร์ตไฟได้ ซื้อมาแล้วให้ชาร์ตไฟทันที ทิ้งเอาไว้ประมาณ 20 ชม. สามารถให้แสงสว่างได้ 48 ชม. ชาร์ตคราวต่อไปไม่ต้องถึง 48 ชม. แค่ประมาณ 2 ชม. ก็ใ้ช้ได้ คำเตือนอย่าใช้เทียนไข หรือ ตะเกียง เป็นอันขาด เพราะลมแรง อาจเกิดอุบัติเหตุ

8. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

9. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

แม่พิมรุ่น รวย

10. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    แถวๆนี้ ยังพอมี ภูเขาอยู่หลายลูกอยู่ ครับ พอจะพึ่งได้บ้างครับ น่าจะพอใหวครับ
    จริงด้วยสินะ อยู่ภูเขา และมีอาหารทะเลสดๆทานด้วยครับ แหะ

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านแก้มลิง

ผมมาอ่านเจอ สำนวนท่าน บริสุทธิ์ ลูกทุ่งดี นามปากกา มีอวัยวะของลิง ผมชอบลิงครับ...เหอๆๆ

ของมาจากวัด ผมจะว่าอย่างไรดี แต่เห็นด้วยกับท่าน รุ่น คุณพุ่ม หลวงพ่อท่านเสกแน่ และ รวมดาว พระอ่างทองมาหลายองค์ ขึ้นคอทันทีครับ ของไม่มีปลอม ยังไม่เห็น

ส่วนเงินนึกว่าทำบุญไปกับวัดน่ะครับ หลวงพ่อท่านจะได้โมทนาครับ

แวะมาเยี่ยมกันบ้างน่ะครับ

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

..................................................

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อวัดท่าซุง

ของจริง จะ แบบนี้แหละครับ ไม่ต้องแพง ไม่ต้องเด่นมาก ดังมาก

ได้มาแค่ สิบบาท แต่สรรพคุณ ๑๐๐ ล้าน...เหอๆๆๆ

14. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

แม่พิมรุ่น รวย นี่แหละครับที่ผมกำลังรอรับจากพี่พีด้วยใจจดจ่อครับ แต่พรุ่งนี้จนถึงวันศุกร์ต้องเข้าไปอบรมที่บางกรวย นนทบุรี คงจะได้กลับมารับของวันเสาร์แน่ๆเลย(ต้องอดใจไว้หน่อยอยากได้ของดีต้องใจเย็นๆ) อนุโมทนาบุญกับพี่พีด้วยครับ

15. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมกลับบ้านมา มืดหน่อยพึ่งเห็นซองวันนี้น่ะครับ

ผมจะส่งทาง EMS ให้ในวันพุธน่ะครับท่าน แถมครูเพชรให้ไปด้วยครับ

แม่พิมได้เที่ยวเขื่อน ศรีนครินทร์แน่ๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      53
  16. Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    น้อมกราบหลวงปู่บุญศรีด้วยเศียรเกล้า
    อรุณสวัสดิ์พี่พี พี่ช้าง พี่นก พี่แสงแข พี่โจ พี่รุ่ง คุณcc คุณส่างปา และคุณญานกร.

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้ผมก็จะยุ่งๆอีกวันน่ะครับ

18. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

19. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่-หลวงตาด้วยความเคารพครับ
    งานท่วมคือเก่าครับผม:cool:

20. ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงตาเล็ก หลวงปู่อั๊บ หลวงพ่อทรง และสวัสดี ทุก ๆ ท่านครับ