เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ใจกว้างครับ

2. hayate126 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ยังมีกิเลสอยู่ครับ แขวนจริงก็ไม่เกินสามองค์ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไมเยอะแยะใช่ไหมครับ แต่ก็ยังเก็บเข้าตลอดเลยว่าจะหยุดเก็บแล้วมันหยุดไม่ได้ขอซื้อก็ไม่ขาย มีแต่ให้แต่พอให้ไปก็ยิ่งมาเพิ่มกว่าเดิมอีกสวยกว่าเดิมอีกด้วย ลองดูนะครับลองให้คนไปบูชาดูได้กลับมาเพิ่มกว่าเดิมแน่นอน ก็เลยยังต้องเก็บไปเรื่อยเรื่อยก็ไปเดินก็ยังเห็นยังเจออยู่เรื่อยเลยหยุดไม่ได้ครับ แล้วลายแทงพิมพ์หายากพิมพ์นี้ถ้าบอกวันนี้รับรองได้เลยครับพรุ่งนี้ไม่ถึงบ่ายแน่ครับหมดทุกอย่างย้ำว่าเกลี้ยงทุกอย่างแน่แน่ลูกหลานที่นับถือหลวงพ่อทรง ฉันทโสภีไปถึงตั้งแต่เขายังไม่เปิดร้านแน่นอน พวกบุคคลทั่วไปนี่แหละครับไวมากสมาชิกบ้านเหรียญบินไม่ทันเขาหรอกครับ ของเก่ายังไม่ได้ของในอนาคตได้แต่ฝันแน่ ดีไม่ดีกลิ่นก็ไม่เหลือเลยต้องเร็วกว่าหนึ่งก้าวครับ เพราะถ้าใครได้ไปเห็นผมว่าไม่เอาองค์เดียวแน่เผลอเผลอจองไว้แล้วให้ราคาสูงกว่าแล้วจะเหลือถึงผมหรือครับลานลานก็ไม่เห็นแน่

3. smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    กราบขอบพระคุณที่กรุณามาเล่าสู่กันฟังค่ะ
    (สงสัยอีกสักหน่อยเนื้อนี้ราคาจะขึ้นแน่ๆ อิอิ)

4. hayate126 Active Member

มีคนpmมาถามหลายคนเดี๋ยวภายในอาทิตย์นี้บอกแน่ครับแจ้งก่อนวันนึงจะได้มีโอกาสเท่าเท่ากันครับแล้วผมไม่ใช่คนขายนะครับเป็นผู้ซื้อเหมือนกันครับแต่รู้ที่เลยแจ้งให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทรง ฉันทโสภีที่อยากมีไว้บูชาจะได้มีไว้บูชา ที่มาแจ้งเพื่อเผยแพร่กิตติคุณของหลวงพ่อทรง ฉันทโสภีครับไม่มีเจตนาแฝง ใครไปถึงก่อนเหลือให้คนทีหลังบูชาบ้างถ้าไม่ทันก็ยังมีพิมพ์อื่นให้บูชาอีก ติดมือกันทุกคนแน่ ถ้าบอกราคาผมว่าใครมีตังค์เหมาหมดแน่ และถ้าผมรู้อะไรดีดีก็จะมาแจ้งให้ทราบกันอีก

5. hayate126 Active Member

คุณพระจันทร์ยิ้มก็มีองค์นึงสวยด้วยผมเคยเห็นในกระทู้เบน ราคาขึ้นไม่เป็นไรผมมีสององค์แล้วเพราะผมเจอประสบการณ์ปั๊บ ผมเช่าเพิ่มทันทีแบบไม่ให้ทันตั้งตัวขึ้นราคาก็ไม่เป็นไรครับ

6. Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ที่มั่งจังค่ะ

7. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ส้มฟัก มาแต่รุ่งเลยน่ะครับ อาย

8. ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับผม <label for="rb_iconid_10"></label>

ยามเช้าอากาศดีครับผม มายินดีที่ได้ตื่นขึ้นมาอีกครั้งนึงครับ

กราบหลวงพ่อทรงครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอเสนอให้เป็น นักสืบข่าวประจำบ้านเหรียญบินนะครับ

รายงานข่าวสดๆ แบบทันทีทันใด ตรงไปตรงมาดีครับ

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตั้งแต่ผมเขียน เรื่องบ้านเหรียญบินนี่มา ร่วมๆสองปี เพื่อเป็นทางเลือก อีกแนวทาง

ก็ปรากฎว่า ราคาทะยานขึ้น จากของแจกฟรี หรือ จากราคาวัดขึ้นไปหลายเท่าตัวครับ....แหะๆ

หลัก demand - supply ตรงๆ

ผมแน่ใจว่า ของจากวัดมอญมีคุณภาพ คนทั่วไปเพียงแต่อยากรู้ความจริงอีกด้านเท่านั้นครับ เพื่อประกอบในการพิจารณา

11. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ชุมนุมจอมยุทธ์บ้านเหรียญบิน

คึกคั่กจริงๆ

หากเทียบจันทร์ลอย เป็น มหาเสนห์ น่ะ จัง งัน แล้ว เทพรัญจวน และ ตะโพน ล่ะครับ

ลองจากประสบการณ์บ้างยังครับ พี่ฮายาเตะ

12. เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

จันทร์ลอยนี้ ขนาดผ่าศูนย์กลางเท่าไหร่ครับ

ขนาดเท่าจตุคามรึป่าวเอ่ย
    ? รู้แต่ว่ามวลสารเขาดีจริงๆ

ใครมีที่เลี่ยมกรอบแล้ว Show หน่อยครับ

ขอดูเป็นบุญตาหน่อย

13. ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ของผมนี่ 5.1เซ็นต์ครับผม เท่ากับจตุคามขนาดมาตรฐาน

ยังไม่เคยแขวนเหมือนกันครับผม ไม่มีตลับเหมาะๆ จะถักแล้วแขวนก็สงสารพระท่าน <label for="rb_iconid_10"></label>

ถ้าเลี่ยมแล้วเหน็บกระเป๋าเสื้อก็กำลังเหมาะครับผม เนื้อสวย มวลสารดีครับ

น่าแขวน

ไฟล์ที่แนบมา:

• 0aa 029.JPG
      ขนาดไฟล์:
      126.8 KB
      เปิดดู:
      481
    • 0aa 035.JPG
      ขนาดไฟล์:
      121.2 KB
      เปิดดู:
      74
  14. เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

โอว ดีครับ เจอมือกล้อง ชั้นเซียน มาทันใจจริงๆ

เห็นรายละเอียดชัดดีครับ ขอบคุณมาก

เหมือนหลวงพ่อเอาการอยู่ ดูมีชีวิตนะ

องค์เท่าจตุคามเลยรึ (สงสัยจะฮิต) อิๆ

องค์ปึกๆ เป้งๆ ดีนะครับ

ไม่ทราบว่า องค์แบบนี้ ปัจจุบัน เขาเปิดราคากันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

15. ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาขยับขึ้น แล้วก็เริ่มมีการซื้อขายบ่อยกว่าก่อนครับผม

ดีครับผม คนที่มาทีหลังหรือไม่ทันหลวงพ่อจะได้มีโอกาสบูชาของดีบ้างครับ

กลัวก็แต่ว่า วับหาย วับหาย ไปแล้วไปลับไม่มีการกลับมาขายอีก หมดไปทุกวันราคามันจะสูงจนปวดหัวน่ะซิครับ

ไม่แน่ อีกหน่อยหาของยากเข้าจะแพงเท่าๆหลวงปู่ทิมหรือหลวงปู่โต๊ะ

รูปเหมือน รูปหล่อ แพงเท่าหลวงพ่อโอด

เหรียญจอบเศรษฐี ขยับไปไล่เรี่ยกับเหรียญจอบหลวงพ่อเงินปี ๑๕

พระผงนักธรรม , แหวกม่าน หรือผงรูปเหมือนแพงเท่าสมเด็จหลวงพ่อมุ่ย

แหม คิดแล้วเครียด เอิ้ก เอิ้ก <label for="rb_iconid_10"></label><label for="rb_iconid_10"></label>

16. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

อีกรูปแบบ ของจันทร์ลอย ภาพนี่อยู่ในหน้า 268 ของบ้านเหรียญบิน ที่

คุณเมืองสมุทรโพสไว้

อ่ะ นี่ บ้านเหรียญบินจะเข้า 300 หน้าแล้ว

5555+ ซู๊ดยอดดดดด

17. ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเช่ามาพันนึงครับผม แบบที่ทาทองด้วย แบบทาทองกับแบบธรรมดาก็จะราวๆนี้ครับผม

ถ้าแบบฝังของด้านหลังอย่างพี่นริศ หรือพี่เมืองสมุทรก็คงแพงขึ้นอีกหลายครับผม <label for="rb_iconid_10"></label>

18. ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นแล้ว แม่นแล้วองค์นี้เลยครับผมของพี่เมืองสมุทร มาปั๊มซ้ำหน่อยๆ

แหม ไม่ค่อยอยากดูของพี่เมืองสมุทร <label for="rb_iconid_10"></label><label for="rb_iconid_10"></label>

หวังว่า ถ้ากระทู้ศาลาเหรียญบินครบ ๕๐๐ หน้า ผมคงจะมีเบี้ยกับเค้าซักตัวนะ เอิ้ก เอิ้ก

19. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    โอ้โห กลับมาวันจันทร์ กระทู้ไป 5 หน้าเลยครับ แถมมีปรกโพธิ์มาเพิ่มด้วย
    ขอบารมีหลวงพ่อเมตตาครับ สาธุ... เห็นมีจันทร์ลอยมาให้ดูกัน ผมก็มีองค์หนึ่งครับ
    หลวงพ่อเมตตาลงอักขระให้ด้วย จำไม่ได้ว่าเคยโพสไปหรือยังครับ เดี๋ยวลองค้นในกระทู้ก่อน หากยังไม่มีจะเอามาโพสร่วมด้วยครับ

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ...องค์ประจำบ้านเหรียญบิน

ไม่ทราบว่าใครสร้างนะครับ แต่ของฟรี อย่างที่เล่ามาแล้ว ผมไปวัดตามปกติ เจอพระสวัดิ์ ท่านควักจากกระป๋องมาส่งให้องค์หนึ่ง ผมเห็นแปลกดี รีบเอามาถามหลวงพ่อว่า

ของหลวงพ่อหรือปล่าวครับ

ท่านบอกว่าใช่ แล้วคว้าเหล็กจารมาจาร ด้านข้างทั่วองค์

พระองค์นี้พอเอาขึ้นรถ กลับบ้าน มีกลิ่นหอมแปลกตามมาด้วย และไม่น่าจะมาจากน้ำหอมในองค์พระ

แต่ไม่ทราบว่าใครสร้างนะครับ และไม่เห็นออกโฆษณาขาย และไม่เห็นวางขายในตู้ ( อาจจะวางแล้วหมดไปเร็วผมไม่ทันสังเกตุ เพราะพระคงมีน้อย )

ของแจกดีแบบนี้แหละ ของฟรีขลังเสมอ และผมก็มีแค่องค์นี้องค์เดียวนะครับ

ขอแก้ข่าว : เผอิญเจอลูกศิษย์เก่าของหลวงพ่อ มีคนเคยไปเช่าที่วัดมาองค์ล่ะ ๕๐๐ บาท ฝังตะกรุดเงิน และมีแบบผงจินดามณี (เผอิญผมไม่มี ) และแบบเนื้อธรรมดา ราคา ๑๙๙ บาท