เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สีมันเพี้ยนๆไปนิดน่ะครับ แต่หลวงตาเสกแน่ เป็นของพวก องค์การเภสัช

เนื้อ น่าจะเป็นทองเหลือง แต่ถ้าสีกล้องเพี้ยน อาจจะเป็นอัลปาก้าก็ได้ครับ

2. เสือปืนแตก

เสือปืนแตก Active Member

23 กรกฎาคม 2013
    ซูมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      188.9 KB
      เปิดดู:
      89
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ทองเหลืองครับ

ยินดีด้วยครับ ได้ของแท้

4. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (วัดมอญ) ค่ะ

คุณ cc5922 : ผู้รวบรวมภาพ

5. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงตาเล็กวัดใหม่ครับ...ใส่ตลับใช้ติดตัวประจำไม่เคยเห็นที่ไหนด้านหลังมีรอยจารบางๆ

6. แสงแข

รูปอัดกระดาษหลวงตาเล็ก ขนาดห้อยคอ

ใครอยากได้รูปหลวงตาเล็ก ที่ท่านเสก ทันท่าน นี่คือโอกาสไม่มาก ผมมีไม่เยอะ ขนาดแม้จะห้อยคอได้ แต่เอาไปเคลือบและพกกระเป่าสตางค์ก็ไม่แปลก เน้นด้าน โภคทรัพย์ ทำมาหากิน เงินไม่ขาดมือ มีประสบการณ์ กล้ายืนยัน ทุกทวีป แฟนพันธ์ุแท้ อย่าพลาดครับ

คุณพี เสาวภา : ห้องประมูลทำบุญ บ้านเหรียญบินฯ

7. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

8. พี เสาวภา

ผมก็ไม่เคยเห็นเลยน่ะครับ

ขอบคุณที่เอามาโชว์ครับ ดูจาก พ.ศ. ก่อน หลวงตาล่ะสังขาร ถ้าจริงก็คงทำไม่กี่อันครับ รอยจารรูปไม่ชัด ผมเห็น นะ หน้าทอง หนึ่งตัวนอกนั้น มองไม่ชัดครับ

9. พี เสาวภา

อันนี้แหละทันแน่ๆครับ ยืนยัน

10. แสงแข

quote=พี เสาวภา;5579894

[​IMG] [​IMG]
    เปิดดูไฟล์ 1852192 เปิดดูไฟล์ 1852193

รูปหลวงปู่บุญศรี มหายันต์ จินดามณี

จากการถ่ายทอดเปิดเผยครั้งที่แล้ว เป็นยันต์ จินดามณี ติ ติ อุ นิ เป็นอักขระยันต์ที่หลวงปู่บุญศรีเขียนให้ผมตอนผมสร้างบ้าน เจตนาเอาลงฝังตอนขึ้นเสาเอก แต่ผมตัดใจไม่ได้ เลย เอามาใส่กรอบติดไว้ที่เสาเอกแทน ตอนหลังผมไปขออีก อัน ว่าจะพกติดตัว แต่ท่าน ไม่ลงให้ ท่านลงยันต์ ปลายศีลให้แทน บอกใช้ได้เหมือนกัน ผมเลยอด มีแค่สามแผ่น ทอง เงิน นาค ที่ติดที่เสาเอกที่บ้านเท่านั้น

ยันต์ นี้เป็นยันต์ ที่พระเจ้าอโศกมหาราช ได้ลงไว้ที่จารึก บริเวณ เสา อโศกและ ปูชนียสถาน ทางศาสนาพุทธ วัด ศิลาจารึก ที่ท่านสร้างไว้ เมื่อคนรุ่นหลังไปขุดเจอ ก็ถ่ายทอดกันมา น่าจะจากภาษาสันสกฤต แล้ว ดัดแปลงเป็นภาษาขอม ในตอนหลัง เมื่อศาสนาพุทธเข้ามาเผยแพร่ในแหล่งสุวรรณภูมิ

เป็นของเก่ามาก เก่าเกือบจะเท่าอายุของพระศาสนาทีเดียว และพระเจ้าอโศก เป็นมหาราช เป็นพระเจ้ามหาจักรพรรดิ์ มีบุญญาธิการมาก ไร้ผู้ต่อต้าน ในยุคของท่าน

ติ ติ อุ นิ คือ หัวใจพระธรรมจักร

ติ - ติ สะ ระ ณัง โล กะ เสฏ ฐัง

ติ - ติ ลัก ขะ ณัง ญา ณะ เสฏ ฐัง

อุ - อุ เปก ขา ยะ ปะ สัม ภะ วัง

นิ - นิพ พา นัง ปะ ธะ มัง สุ ขัง

อานุภาพของยันต์นี้ ทำให้ร่มเย็นเป็นสุข อธิษฐานเอา ดังแก้วจินดามณี และ อุดมด้วยโภคทรัพย์ แบบพิเศษ

แผ่นยันต์นี้มี อานุภาพเหมือนตะกรุดดอกหนึ่ง ลงโดยท่านผู้มีบุญ บอกกล่าวหลวงปู่แล้ว

ท่านอาจารย์ ทางเชียงใหม่ ใจดี ทำมาให้ ผมเลยได้โอกาสเอามาแจก ช่วยงานบุญ

แนะนำให้ท่านเอาไปติดเสาเอก หรือ รถ (เหมือนบ้านหลังหนึ่ง ) และ ทดลองดู อานุภาพของยันต์นี้ มาแนวร่มเย็น เป็นสุข และ โชคลาภ

***************************************​

รูปหลวงปู่บุญศรี มหายันต์ จินดามณี ตามที่คุณพี เสาวภาได้บันทึกไว้ ขออนุญาตยกมาค่ะ

11. พี เสาวภา

รูปนี้ใกล้หมดล่ะครับ

12. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

13. น้ำหว้า

เพิ่งค้นเจอ..พอมีวาสนากับหลวงตาอยู่บ้าง สาธุ

14. แสงแข

QUOTE=พี เสาวภา;6406841

ต่อไปผมจะลงรูปสรุป รุ่นที่เล่นยาก เพราะทำขายจากคนแถววัด เดินเร่ขายก็มี ตั้งแต่รูปหล่อ ๓ นิ้วลงมา รูปหล่อ ตอก เลข หนึ่ง รูปหล่อ ฤาษีลิงเล็ก รูปหล่อ หลวงพ่อเดิม ที่บอกว่า เป็นหลวงปู่บุญศรี รุ่นหนึ่ง รูปหล่อ รุ่นที่เนื้อทองเหลือง อ๋อยๆ ให้ระวัง เนื้ออัลปาก้า อาจจะพอไหว

ทำไม มันมีเหตุผลครับ จะ บรรยายต่อไป

มีคนโทรมาถามผมเรื่องวัตถุมงคล หลวงปู่ เมื่อวาน และมีเป็นระยะในอดีต เรื่องประสบการณ์ ผมจะนำมาถ่ายทอด แต่จะสรุปว่า อยากได้วัตถุมงคล หลวงปู่และ แม่ชี ก็ไปเอาที่สำนักแม่ชีประทุม ปลอดภัย และ มั่นใจว่าแท้ ๑๐๐ % เงินทองก็เอาไปทำบุญในพระศาสนา ไม่ใช่เอาไปเลี้ยงกระเพาะ พ่อค้าพระ คนกลาง ที่ตัวจริงๆหลวงปู่ก็ยังไม่เคยเห็น แต่ดันรู้ว่าท่านเป็นพระอรหันต์ ปฏิสัมภิทาญาณ ที่ผมไม่เคยได้ยินคำสูงๆ เหล่านี้จากหลวงปู่แม้แต่ครั้งเดียว หรือ ที่ถ้าเชื่อใจ ก็ พวกผมจะประมูล มีช่องทางเลือกแบบนี้ครับ เพราะไม่มีขายของครับ ถ้าไม่มั่นใจก็อย่าไปแตะต้องการประมูลครับ เปลืองเงินทองของพวกท่าน

และสรุปว่า

๑) ผมไม่มีวัตถุมงคลขาย มาถามผมถามผิดคนครับ เรื่องคนอื่นพูดอย่างไร อ้างอย่างไร เป็นคำเขียนคนละมือ พูดคนละปาก ลมปากและลิ้น พริ้วได้ ผมไม่สามารถพูดแทนได้ จะทราบจากผม ก็อ่านที่ผมเขียน และ พูด ผมพยายามให้ชัดเจน ผมไม่ต้องการให้คนหลงทาง โดยเฉพาะเรื่องหลวงปู่พระครูบุญศรี เพราะผมทราบเรื่องไม่น้อยกว่าใคร ในโลกใบนี้ ผมไปหาท่านทุกอาทิตย์ มาตั้งแต่ ปี ๓๘/๓๙ จนมีลูกปี ๓๙ พอโต อุ้มได้ เอาไปถวายเป็นลูกท่าน และจน กระทั่งอุ้มหลวงปู่ พา ไปหาหมอ ตามที่ต่างๆ จนไปจบกับหมอ กวง เพื่อนร่วมรุ่น จุฬาฯ ของผม ที่ ร.พ. สวรรค์ประชารักษ์ ที่สุดท้าย ก่อนท่านจะรู้วาระ กลับมาและ เสียที่วัด บ้านผมท่านมาเหยียบ มาเสกของในห้องพระ มารดน้ำมนต์ทุกห้อง ผมพาท่านไปเดินซื้อนาฬิกา หลายที่ ตั้งแต่ชัยนาท ยัน กทม และ อีกหลายเรื่อง ท่านเหมือนพ่อคนที่สองของผมทีเดียวครับไม่มีใครจะมีรูปถ่าย พระเครื่อง และ เรื่องราวมากเท่ากับที่ผม สะสมไว้ ผมจะ เปิดเป็นระยะ ถ้าใครมีก็แแสดงตัวมาครับ เราจะได้คุยกัน....เหอๆๆ

๒) วัตถุ มงคล แนว โชคลาภ ของ หลวงปู่ พระครู บุญศรี มาแนวนี้ อันดับหนึ่งในยุทธจักร ดีกว่าทุกอย่างที่ผมมีมา ขอให้ใจมั่น แต่อย่าใจร้อนแบบ อาลาดินกับตะเกียงวิเศษ ถูปุ๊บ จะเอาปั๊บ บางคนอาการหนัก ไปหามาไม่รู้กี่หมอ ไม่หาย มาเจอหมอเทวดา จะเอากินยาเม็ดเดียวหาย มันก็เกิน ไปหน่อย และถ้าเราเอาของอย่างอื่น หลวงพ่ออื่น มาเสริมกันได้ เหมาะเจาะ พวกชนิดที่มีแร่โคตรเศรษฐี รูปพระปัจเจกพุทธเจ้า สีผึ้ง มาแนวโชคลาภจังๆ อยากได้ ให้ไปที่สำนักดีกว่ามาหาซื้อตามแผง ตามร้าน เพราะวัดดวงครับ ที่สำนักหมดซะก่อน แล้วค่อยมา หาตามเน็ต ตามแผง วัดดวงกันใหม่ เอาน่ะครับ
    บอกชัดๆ ลายแทงแบบนี้ หวังว่าท่านที่ตามหาวัตถุมงคล หลวงปู่คงเข้าใจ

๓) รูปถ่าย หลวงปู่ รูปถ่ายเป็นอะไรที่ปลอมง่ายมาก ดูเก่าๆ ถ้าไม่คิดมาก รูปถ่ายหลวงปู่ เป็นของใหม่ ก็อบเอาไปบูชา ใช้ได้เหมือนกัน ดีกว่าไปซื้อเขามา ไม่ต้องซื้อหา หลวงปู่ท่านมี นะ ปัด ตลอด มีดวงจิต มีดวงวิญญาณอยู่ เอารูปท่านไปก็อบ อธิษฐาน บูชาก็ได้ผลครับ พกใส่กระเป๋ากางเกงกับกระเป๋าสตางค์ก็ได้ครับ

๔) ล็อกเก็ต
    เป็นอะไรที่ปลอม เสริม ง่ายมาก ง่ายดายยิ่งกว่าพลิกผ่ามือ ท่านไปที่ อ. พยุหะ เมื่อใด ไปเดินดู และ ถามตามร้านแถวนั้น เช่น ร้านบัวขาว ร้านข้างๆ ว่า ถ้าท่านมีต้นแบบ จะเอาลูกหลานล็อกเก็ตเท่าไหร่ ขอให้มีตังค์จ่าย รอสักระยะหนึ่งไม่นาน ได้ของแน่นอน เหมือนกันแบบเมี้ยนๆ บอกได้ยากว่าทันหรือ ไม่ทัน

๕) รูปหล่อ เนื้อทองเหลืองก็ปลอมง่ายดาย ไปพยุหะ ผ่านไป เดินดูน่ะครับ บางร้านมีเป็น ตันๆ จะเอากี่ถุง ใส่หลายสิบตู้ สั่งหล่อใหม่ ใส่ชื่ออะไรได้หมด เขามีโรงงาน มีบล็อค มีโลหะ รออยู่แล้วครับ

๖) พวกเครื่องราง โดยเฉพาะที่มีรอยจาร เล่นยากสุด ลายมือ หลวงปู่ ลูกศิษย์ หน้าเดิมๆ คุ้นตามาก ที่เอามาอ้างกัน ก็ว่ากันไป ซื้อกับใคร ให้เขารับรอง ถ้าไม่ชอบฟังคำตอบตรงๆ กรุณาอย่ามาถามผมครับ กลัวตอบไม่ตามใจ จะพาให้ผมถูกด่าอีกครับ ผมไม่มีของวัตถุมงคล หลวงปู่ขาย ไม่มีได้เสีย ผมทำงานได้เงินเยอะกว่า มานั่งขายพระครับ เรื่องนี้เจอมา ตั้งแต่เจอแก็งค์เปรต ขายพระหลวงพ่อทรง ขโมยเงินในตู้ หลวงพ่อ ดี วัดเทพากร

ผมบอกแล้ว ว่าไม่มีอาชีพ ค่อยมาว่ากัน และ น่าจะอีก แปดปีขึ้นไป ถ้าผมไม่ตายก็ว่ากัน แต่ถ้าไปซะก่อน ก็จบกัน

๗) เรื่องวัตถุ หลวงปู่ ไม่เขียนต่อครับ ให้ตลาดวาย ผมค่อยเขียนต่อ รอสักปี หน้าค่อยว่าอีกที ผมยังมีเรื่องพิมพ์ไว้เดิมๆอีก หนึ่งกระเป๋า เมื่อยังไม่ถึงเวลา มีคนเอาเรื่องของผม ไปแอบอ้างค้าขาย เอาเงินเข้า ส่วนตัวประโยชน์ ผมก็หยุดเขียน เพราะเป็นทรัพย์สินทางปัญญาของผม ถ้าเอาไปเป็นสาธารณะประโยชน์ แต่ถ้าช่วยพระเจ้าอยู่หัว ช่วยคนตกทุกข์ได้ยาก อันนี้ได้ครับ ...ชอบ

วันนี้พอก่อนครับ...แหะๆ
    [/QUOTE]

ขออนุญาตนำมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิก ที่ยังไม่ได้อ่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2014
  15. พี เสาวภา

องค์นี้ประกายดีน่ะครับ แท้นอนมา

16. น้ำหว้า

รบกวนคุณพีหน่อยครับ..พระชัยหล่อที่วัดหรือเปล่าครับสะสมใว้ใช้อย่างละองค์สององค์ครับ

17. พี เสาวภา

รีบสะสมเลยครับ มีอาจารย์ท่านหนึ่งของคณะองค์การเภสัช เอาไปดู( ทางใน ) แล้วสั่งลูกศิษย์ท่านนั้นให้รีบ ไปเก็บอีก บอกว่า ของดีมาก แสงสว่างไสว ข้างหน้าจะหายากมาก ท่านนี้กลับมาบูชาอีก ๕๐ กว่าองค์ พระกริ่งอีกจำนวนผมลืม ที่ท่านเก็บพระชัยมากกว่าเพราะราคาย่อมเยว์กว่าพระกริ่งในตอนนั้น ๒๐๐ บาท พระกริ่ง ๘๐๐ บาท

หลวงตา เทที่วัดประมาณ ๑๕๐๐ กว่าองค์ประมาณครึ่งหนึ่ง เลยเพล เลยนิมนต์หลวงตาไปฉัน ท่านเททองมาแต่ ๙ โมงเช้า ทองในเบ้าที่เหลือ เอาไปเท ที่โรงงาน จนหมดทอง ได้พระชัยฯ ประมาณ สามพันกว่าองค์

ปนกันมาแยกไม่ออกครับ และผมเจตนาไม่แยกแต่แรก เดี๋ยวคนนี้จะเอาแบบโน้น คนนั้นจะเอาแบบนี้ เอาว่าแท้ทุกองค์

เสกชนวนเป็นปี เทเสร็จ เอามาเสกก่อน เสาร์๕ หลายเดือน พอเสาร์ ๕ เสกบนแพ แล้วจำหน่าย วันเดียวจ่ายหนี้ค่าพระทั้งหมด เหลือกำไรอีก หลักแสนบาทถ้าจำไม่ผิด ไม่มีหนี้อีก หนี้ผมรับคนเดียวครับ ตอนนั้น

และที่เหลือ จำหน่ายได้เรื่อยๆ เอามาสร้างแพ สบายๆ จนหลวงตาล่ะสังขาร เหลือที่วัดเท่าไหร่ ไม่ทราบแต่ไม่น่าจะมาก เพราะผมไม่ไปยุ่งสมบัติของหลวงตาและวัดอีกแม้แต่นิดเดียว เพราะกลัวนรกครับ

ผมกราบเรียน บอกท่านแล้ว ว่าหลวงปู่ไม่มีสังขารแล้วผมไม่มาอีกน่ะครับ ท่านพยักหน้ารับทราบ ท่านล่ะสังขารไป ผมไปอีก สองครั้งเพราะคุณแพมมาชวนไปดูแพว่าจะอนุรักษ์อย่างไร ก็ไปตามหน้าที่ จะไปอีกทีเมื่อเผาหลวงตา แต่เขาไม่ยอมเผาจะเก็บ (ทั้งๆที่ หลวงตาสั่งว่าให้เผา ตามองค์พระศาสดา ) ผมเลยไม่ได้ไปอีกครับ อยู่ที่บ้านผม ผมก็เห็นท่านชัดเจน ยิ้มให้ทุกที่

ไม่เก็บพระแพโบสถ์น้ำ ตอนนี้ ยังพอเห็นได้

ข้างหน้า ....ไม่มี คนที่เสกได้แบบนี้ไม่มีอีกแล้วครับ ...จบตำนานแพโบสถ์น้ำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2014
  18. เสือปืนแตก

กราบหลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง

19. เสือปืนแตก

ขอรบกวนถามคุณพี วัตถุมงคลทุกรุ่นของหลวงตาเล็ก ท่านปลุกเสกที่แพกลางน้ำทุกรุ่นเลยหรือเปล่า ด้วยความเคารพครับ

20. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

โมทนาบุญใส่บาตรในตอนเช้าของทุกๆวันนะครับ สาธุ

พยายามเข้าบ้านมาหลายวันแต่หน้าเว็บพอเปิดเข้ามามีแต่ตัวหนอนเต็มไปหมด อาการเหมือนติดไวรัส แต่พอวันนี้เข้าได้แล้ว ดีใจจริงๆ