เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

30-04-2012,

quote=พี เสาวภา;6072074

ไปเขียนไว้อีกกระทู้ เลยนำมาแชร์กันในบ้านนี้ครับ

ที่พวกท่านกล่าวชื่อมา ผมนับถือทุกองค์ครับ ที่บอกนับถือน่ะ นับถือจริงๆครับ ไม่ได้ล้อเล่น ทำบุญ ทำกุศล.ใส่บาตรพระทุกวัน จะกรวดน้ำ ให้ท่านเหล่านี้ เสมอ หลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงพ่อจง หลวงพ่อวัดปากน้ำ หลวงพ่อวัดท่าซุง หลวงพ่อคูณ พระธรรมยุติ สายอีสาน และ ทุกๆองค์ที่กล่าวมาข้างบน ครับ

นอกจากนั้นยังมีพระพุทธรูปเช่น หลวงพ่อพระพุทธชินราช หลวงพ่อโสธร พระแก้วมรกต หลวงพ่อเหลือ หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อมงคลบพิตร พระพุทธสิหิงค์ฯลฯ ยังมีอีก...แหะๆ นอกจากนั้นต้องกรวดน้ำให้ เทพ เทวดาประจำตนด้วยทุกครั้ง เรามีกันทุกคน อาจจะเป็น ญาติ พ่อ แม่ พี่น้อง ครูบาอาจารย์กันมา จะขาดไม่ได้

แบบใช้จิตนึกภาพเอา ม้วนเดียวจบ แล้วกรวดน้ำ ถ้าผมมานั่งเอ่ยชื่อ ถ้าจะเป็นครึ่ง ชม. นึกภาพแบบถ่ายหมู่น่ะครับ

ส่วนพระกรุ ของกรุ ไม่เอาครับ เหตุผลส่วนตัว...แหะๆ

และของที่เอามาขายให้ผม ถ้าดูหน้าตาแล้วไม่มั่นใจ ว่าขโมยมาหรือไม่ จะไม่เอา ไม่ว่าจะราคาใดๆ

และเนื่องจาก ผมมีคอ คอเดียว จะห้อยพระ และเครื่องราง ได้ไม่มาก จะเลือก และผมชอบเครื่องราง จะ ที่ได้ทดลองได้ ผลจริงๆแบบลองมาก่อนแล้วจนมั่นใจ ด้านทำมาหากิน สบายๆ แต่ไม่ใช่เงียบฉี่ ถ้าเจ็ดวันเงียบ นิมนต์เข้าตู้

ถ้าเป็นรูปพระจะไม่ใช้พระท่าน แต่จะอธิษฐานขอพรเอา ความก้าวหน้า ราบรื่่น

แต่ถ้าขอให้ช่วยจะเป็น เครื่องรางครับ

และจะเอาแต่ของเย็นๆ ของร้อนๆพวกคงกะพัน บู๊ๆไม่เอาติดตัว จะเก็บและติดรถ เพราะผมเป็นคนชอบของแรงๆ ครับ พวกมีดหมอสัปเหร่อใช้ แบบเอาเข้าบ้านปั๊บหมาหอนรับ เชือกคาดเอว พิรอด แบบผ้าห่อศพ ทำนองนี้ ยังมีอีก ถ้าไม่ใช่พระดีๆทำไม่เอา ไม่เอาพวกฆราวาสทำเดรัจฉานวิชามาใช้เพราะเหนื่อย แต่เอาที่พระทำเพราะพระยังมีศีลคุมมากกว่า นอกจากนั้นผมชอบพวกรักยมเพราะใช้ดีมาก แม่พิมก็ดีหนึ่งประเภทหนึ่ง เพราะของแบบนี้ถ้าตกลงกันได้ คุ้มครองจะดีมากและโชคลาภเนืองๆ

และผมชอบของฟรีครับ ได้มาฟรีๆขลังดีครับ ของซื้อมาจะเก็บไว้ ของฟรีเจตนานำมาดี ได้บุญได้กุศล บริสุทธิ์กว่าของซื้อ

ที่บูชาหรือ ใช้ติดตัว จะเป็นของฟรีส่วนใหญ่ หรือพวกเอามาจำนำขอให้ช่วยก็รับไว้ไม่ได้ซื้อ แต่ช่วยๆกัน มีเงินก็มาเอาคืนได้แต่ไม่เคยเจอ...แหะๆ

ของฟรี ไม่ว่าอะไร หลวงพ่ออะไร ขลังใช้ขึ้นเสมอครับ สำหรับผม

แต่ถ้าให้จัดอันดับ พระและเครื่องรางที่ใช้บูชา จะเป็นของหลวงพ่อ ตามนี้ครับ

๑) หลวงปู่พระครูบุญศรี วัดใหม่ พยุหะคีรี อาจารย์ของผม ที่ครอบครูให้ มาเป็นอันดับหนึ่งในดวงใจตลอดกาล และทุกๆชาติไป ของที่มี เป็นของฟรี หรือ ให้ท่านทำให้ฟรีๆ ทุกชิ้น

๒) หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง รักท่านมากครับ ท่านช่วยหนุนผมทำมาหากิน ทุกอย่าง ทั้งหลับและตื่น งานก็เดิน ๒๔ ชม. ของที่มีจะเป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำฟรีๆทุกชิ้น

๓) เครื่องราง ของ หลวงพ่อ อั๊บ วัดท้องไทร นครชัยศรี ใช้ได้ผลกับชีวิตประจำวันมาก แม้กระทั่งวันนี้ที่เขียน ความเห็นนี้ครับ ใช้ได้ตามที่ขอจริงๆ ๒ อย่างครับจะเป็นด้านการงานหลัก ไม่มั่ว และจังๆทุกทีครับแม่พิมช่วยทุกครั้งทันตาเห็น พร้อมกับแท็กทีม รักยมซ้ายขวา เป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำให้ฟรีๆครับ ทุกชิ้น ไม่เคยซื้อ มีแต่แจก

นอกนั้น นับถือทุกองค์ครับ

การขอ ให้ขอ เทวดา อย่าไปขอพระครับ พระท่านสอนให้คนไปนิพพาน พระท่านจะต้องทำนิพพานให้แจ้ง ตามคำปวารณาตอนเข้ามาบวช ครับ จึงไม่ใช่ซานตาครอส แต่จะคุ้มครองให้ปลอดภัย ร่มเย็นอันนี้ได้ครับ และให้ธรรมมะ ให้เรามีสติ สงบ ไม่ประมาท เป็นหน้าที่ของพระ ผู้พ้นโลก หรือ ปฏิบัติดี ครับ

แต่เทวดาขอได้ครับ เพราะท่านก็ยังไม่ถึงเหมือนกัน แต่ล้ำหน้าเรา ท่านเลย เมตตาช่วยๆเราครับแต่ต้องมีเงื่อนไข ครับของฟรีไม่มีครับ

เอาแค่นี้ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

[/quote]

" พระและเครื่องรางที่ใช้บูชา โดย คุณพี เสาวภา "
    จากหน้า ๑๘๙๒ ขออนุญาตยกมาฝากพี่น้องและท่านสมาชิกอีกครั้งค่ะ

2. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญในทุกๆบุญครับ สาธุ

ช่วงนี้ภัยพิบัติมีมามากมาย ทั้งแล้ง ทั้งร้อน แถมมาด้วยโรคระบาด รักษากายใจของทุกๆท่านนะครับ สาธุ

3. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

quote=พี เสาวภา;9653171

พระแหวกม่าน เนื้อแดง หนา หลังข้าวเปลือก

รายการนี้ไม่ต้องบรรยายซ้ำ ของท่าน หายากแน่ๆในอนาคต

[/quote]

คุณพี เสาวภา จัดประมูลเพื่อทำบุญ ที่ ห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศล

ขออนุญาตนำมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

4. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

quote=พี เสาวภา;9653163

พระโพธิ์เก้าใบ หลวงพ่อทรง

รายการนี้ก็ไม่บรรยาย แต่ว่าห่อไว้จะเก็บ แต่หยิบมาแล้ว เพราะข้างหลังมีเส้นเกศา หลวงพ่อ ยาวๆ ใช่แน่นอน ใครได้ไปมีเฮ

รายการนี้นอกจาก รายการที่ ๑ ๒ ๙ จะรวมไว้ในสุวรรณบัญชี

[/quote]

คุณพี เสาวภา จัดประมูลเพื่อทำบุญ ที่ ห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศล

ขออนุญาตนำมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

5. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่ออั๊บ แห่งวัดท้องไทร ค่ะ

6. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ แม่พิม ค่ะ

7. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

โมทนาบุญกับทุกๆบุญครับ สาธุ

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ไป เหนือมาพึ่งกลับครับ อยู่ ตจว เข้าเน็ทยากครับ

9. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

" แม่พิมพา วัดท้องไทร " คุณพี เสาวภา บันทึกประวัติความเป็นมาของแม่พิม และ การสร้าง แม่พิม รุ่น " รวย " เนื้อไม้ตะเคียนทองค่ะ

จากหน้า ๒๑๔๗ ขออนุญาตยกมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

QUOTE=พี เสาวภา;6921854

แม่พิมพา วัดท้องไทร

ผมขอเรียกว่า แม่พิม เป็นนามแม่สมมุติ เป็นดวงวิญญาณของสตรี ที่ทำจิตเหมือนกับคนท้อง คนท้องไปไหนมาไหนจะมีคนเมตตาไปทุกชาติภาษา แม้ต่างชาติพูดไม่รู้เรื่อง เขาเห็นคนท้อง เขาก็เมตตา การท้องและผู้หญิงท้อง เป็นสัญลักษณ์ภาษาสากล คนให้เกียรติผู้หญิงท้องทุกชาติภาษา แม้ศึกสงคราม จะฆ่า เขายังเว้นไม่ฆ่าคนท้อง จะมีแต่คนเอ็นดู ไม่มีใครมาทำร้าย เคล็ดนี้เป็นเคล็ดสำคัญ ในการใช้บูชาแม่พิมให้เกิดผล รูปลักษณะของแม่พิมที่เป็นผู้หญิงท้องและ คลอดลูก เป็นปริศนาสัญลักษณ์สำคัญ บอกไว้แบบนั้น

ผมขอออกตัวไว้นิด วันนี้ขอนอกกระทู้ หลวงตาวัดใหม่ และ ผู้เฒ่าวัดมอญ ที่ผมเคารพอย่างสูง เหมือน แม่ และ พ่อ แต่เครื่องรางแม่พิม ชิ้นนี้ไปกันได้ครับกับหลวงตา หลวงพ่อ ไม่เงียบ ตามประสบการณ์ของผมที่ผ่านมา ร่วม ๕ ปี

ผมมารู้จักหลวงพ่ออั๊บ นานหลายปี และ จะขอออกตัวว่า ผมไม่ได้ขึ้นครูเป็นลูกศิษย์สักของท่าน ตามวิชาของวัดท้องไทร แต่พอผมได้มีวาสนา มาพบท่านผู้เฒ่าวัดท้องไทร ผมเห็นอะไร หลายอย่างในตัวท่าน และท่านเป็นคนโบราณ การพูดจา จังหวะการพูด แนวคิด การเลือกคำพูด แบบคนโบราณแถบชนบท ท่านเมตตา และ จิตใจดี เป็นคนซื่อๆ เวลาท่านยิ้ม จะเห็นแววตาที่เมตตา เป็นมิตร และ ซื่อๆ มีให้เห็นบ่อยๆ

จาก รอยยิ้มและ แววตาของท่าน ผมรู้สึกคุ้นๆ เพราะ แววตาทำนองนี้ ผมยังมีอีกคู่ที่บ้านของผม

แต่ที่เหนือกว่านั้น ท่านเป็นคนเล่นไสยศาสตร์แบบโบราณของจริง เรียนมา ทำได้สำเร็จจริง ร้อยกว่าวิชา ทำของขึ้น ใน พ.ศ. นี้ หาคนแบบนี้ยากมาก และ หลวงพ่อท่านไม่เล่นผี แนว เดรัจฉานวิชา อาจจะเคยเรียนมา เพื่อเอาไว้แก้ ไว้รักษาเขา แต่ท่านไม่ทำ ผมไม่เคยเห็น

ผมไปเจอท่านแล้ว สบายใจ พูดคุยกับท่านถูกอัธยาศัยกับท่านพอสมควร และ ผมคิดเอาเองว่า ท่านคงเมตตาผมพอสมควร แบบลูกหลานต่างถิ่นคนนี้ เล่าเรื่องเก่าๆให้ฟังหลายเรื่องและเตือนอนาคตของผมว่า บ้านเมืองจะเป็นอย่างไร และ จะต้องทำตัวอย่างไร

ท่านมีความเมตตา จากคำพูดที่ท่านเรียกผม ปกติจะไม่มีสรรพนาม แต่ถ้าท่านพูดถึงตัวท่านเอง ท่านจะเรียกกู หมายถึงท่าน ส่วนผมแน่นอน เมื่อมีกู ก็ต้องเป็นมึง ผมกลับชอบเป็นมึงซะอีก...แหะๆ

ท่านเตือนผมว่า ข้างหน้ามีการเปลี่ยนแปลงอะไร ให้มึงดูเฉยๆ เขาว่าอะไรมึงก็ทำตัวตามเขาไป จะอยู่ได้

ความหมายท่านคิดเอาเอง

พอผมไปหาท่านบ่อยๆขึ้น ด้วยความที่ชอบเรื่องอภินิหารและ เครื่องรางของขลัง เห็นเครื่องรางของขลังหลายอย่าง และ อย่างหนึ่งที่แน่นอน เป็นอันดับหนึ่งของท่าน คือ นางพิมพา หรือ แม่พิม วัดท้องไทร

มีอภินิหารมากมาย ปากต่อปาก คนมาสักแม่พิมกันจำนวนมาก ทั้งหญิงและชาย มาบูชาก็เยอะ ขนาดมาจากจีนแผ่นดินใหญ่หมู่บ้านที่ห่างไกล ยังตามมาบูชาแม่พิม ผมสัมภาษณ์มาแล้ว เพราะทึ่ง เขามากันหลายคน ผมถามว่ารู้จักแม่พิมได้อย่างไร เธอบอกว่าดูจาก internet ในหมู่บ้านของเธอ นับถือหลวงพ่ออั๊บ และ แม่พิมหลายคน มาเมืองไทย ตรงดิ่งมากราบหลวงพ่ออั๊บทั้งคณะครับ

ในที่นี้ ต่อไปผมขอเรียกแม่ ด้วยเหตุผลต่อไปที่ผมจะบรรยาย ท่านเป็นแม่คน เป็นหญิงอุ้มท้องคน หรือ ที่หลวงพ่อเรียกไอ้ดื้อ ที่กำลังคลอดโดยเอาขาออกมาก่อน

สิ่งที่ผมกำลังเขียน ผมไม่ใช่ศิษย์สายตรงวัดท้องไทร ท่านที่ต้องการแม่พิม ที่หลวงพ่อปลุกเสก ให้ไปซื้อ จากวัดท้องไทร หรือ ศิษย์สายตรง หรือ วัดสายตรงมีหลายวัด ที่ผมไม่มีขายน่ะครับ กรุณาอย่าถามมา ผมไม่มี

แต่ที่ผมมีคือที่ผมกำลังเขียน ผมมีสมณาคุณ เผยแพร่ของดีวัดท้องไทร แก่พี่น้องที่คุยกับผมมาหลายปี เป็นการแจกภายใน ให้ไปดูที่กระทู้ประมูลน่ะครับ

ของดี สิ่งนี้ คือ นางพิม หรือ แม่พิม ที่หลวงพ่ออั๊บท่านบอกผมว่า กูเรียนมาร้อยกว่าวิชา สู้นางพิมไม่ได้สักวิชา ถ้าท่านเชื่อคำพูดผม ว่าหลวงพ่อพูดอย่างนี้จริง ใช้ของดีที่สุดไม่ดีหรือครับ เมื่อของอย่างอื่นก็สู้ไม่ได้

ของชิ้นนี้ไม่ใช่พระ เป็นของอ้างถึงรูปเทวดา มีคาถาอาคมกำกับ มีตัวมีตน เรียกใช้ได้ ไม่ใช่รูปพระ มีเงื่อนไข คาถา สุรา และ จิต ทำให้ มีรูป มีนาม มีจิต มีวิญญาณ และมี อิทธิฤทธิ์ ปาฏิหาริย์ ครับ
    [/QUOTE]

หมายเหตุ ยังมีต่อค่ะ

10. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

QUOTE=พี เสาวภา;6922343 ต่อ

รูปแม่พิมที่ยืนยิ้มตนใหญ่ หน้ากุฏิพระ วัดท้องไทร ผมเป็นคนออกเงินทำเอง หลังจากผมไปหาท่านบ่อยๆ วันหนึ่งท่านเปรยๆว่า กูอยากได้รูปแม่พิม มาประจำวัด ตอนนั้นยังไม่มีแม่พิม ตนใหญ่ๆ และหลวงพ่อท่านยังไม่ได้ป่วยมาก เดินเหินได้ คล่องแคล่ว

ผมจำได้ว่าตอบหลวงพ่อไปว่า หล่อไหมครับ เพราะแถวนั้นมีโรงหล่อ หลายโรง ไม่น่ายาก ทำให้สวยๆ ราคาน่าจะพอรับไหว

ท่านบอกว่า ทำด้วยไม้ดีที่สุด ( คำว่าทำด้วยไม้นี้ท่านเอ่ยถึงหลายครั้ง จะเล่าต่อไป แต่สรุปว่า ที่เป็นไม้ ปลุกเสกแม่พิม ขึ้นง่ายกว่าอย่างอื่นครับ)

เมื่อใช้ ต้องหาไม้ดีที่สุด ผมตามหาไม้อยู่หลายเดือนทั้งทางเว็บ ทางเพื่อน ที่มองคือไม้ตะเคียนเพราะกำลัง สร้างรูปเทวดาผู้หญิง เพศแม่ มีคนเสนอว่าไปซื้อตอทางใต้ จ่ายเงินให้เขาขุดมา บนภูเขามีเยอะ ( เหลือแต่ตอ )

มีพระมาบอกว่าทางเมืองจันทน์มี จะติดต่อให้

ที่อีสานก็มี นายตำรวจท่านชอบสะสม ตอ และ ขาย มีรูปและ เบอร์โทรในเว็บ ผมติดต่อไปคุยด้วยแต่ราคาแพงมาก แต่ตอของท่านสวย

ขณะที่ยังไม่ลงตัว หลวงพ่อท่านก็บอกผมว่า กูมีอยู่ท่อน มึงเอาไหม คำตอบแน่นอน มีหรือจะปฏิเสธ

ท่านพาเดินไปดู ท่อนนี้อยู่มานาน ใต้ถุนกุฏิท่านน่ะแหละครับ เป็นไม้แก่น แห้ง เป็นไม้ตะเคียนทอง ผุตอนปลายและใส้กลวงบางที่ แต่มีลักษณะดี เพราะเป็นแก่นแข็งๆ แห้งได้ที่ผมไม่แน่ใจว่าจะแกะได้หรือไม่ เพราะใส้กลวง จึงโทรเรียกช่างมา

ช่างชัยที่แกะแม่พิม มาหลายรุ่น ที่จริงเป็นช่างหล่อ มีฝีมือ มากพอสมควร

ช่างมาดูแล้วบอกต้องพอกเพิ่มในส่วนที่ขาด แต่ทำได้ ตกลงตามนั้น

ผมกราบเรียนถามหลวงพ่อก่อนว่า เป็นไม้หลวงพ่อหรือของวัดครับครับ ( ผมกลัวของสงฆ์ หรือ เป็นของวัด ผมกลัวมาก ขี้ขึ้นสมองครับ )

ท่านบอกว่า ของกูเอง

ผมเลยกราบเรียนหลวงพ่อว่า งั้น ขอผมน่ะครับ ( จะได้ขาด ไม่มีหนี้กัน ) จะเอาไปแกะแม่พิม ท่านเลยยกให้ผม

ตกลงไม้ท่อนนี้เป็นของผมน่ะครับ ไม่ใช่ของสงฆ์ และ ไม่ใช่ของวัด ทั้งเศษเล็ก เศษน้อยก็ตาม ผมตกลงกับช่างเรื่องการแกะ และ ราคาปิดทองคำแท้ๆทั้งองค์ ตอนนั้น ทองราคาไม่แพง

พอตกลงแน่อน พอได้วันดี ได้ ฤกษ์ หลวงพ่อท่านจัดดอกไม้ธูปเทียน ทำพิธีของท่าน เชิญรูป เชิญนามตามวิธีการของท่าน เรียบร้อย ตกลงไม้ท่อนนี้ ปลุกเสกมาแล้ว ด้วยตัวหลวงพ่อเองครับ

การแกะ แกะมาหลายเดือน เศษไม้เล็กน้อย ผมให้ช่างเก็บไว้หมด ช่างผมให้ยกเครื่องมือ มาแกะที่วัดไม่ยกไปบ้าน เพราะแกะไป หลวงพ่อจะได้มาดู ได้ทุกวัน หรือตามที่ท่านอยากดู ช่วงนั้นท่านทางท่านดีใจที่จะได้แม่พิม ตนใหญ่ การแกะผมตกลงกับช่างว่าให้เป็นที่พอใจท่าน ตกลงเป็นรูปแม่พิม อ้วนล่ำ มะขามข้อเดียวใส่เครื่องทรง ชฎา กำไลข้อรัด มีไอ้ดื้อกำลังโผล่ออกมา รูปทรงตามแบบที่ท่านต้องการจนพอใจ แกะจนแล้วเสร็จ

พอเสร็จท่านก็ทำพิธีของท่าน เป็นที่พอใจ เอาตั้งไว้รับแขกข้างล่าง หันหน้าไปทางหน้าวัด ใครมาวัดก็เจอแม่พิม ยืนยิ้มเผล่ ต้อนรับ เป็นของศักดิ์สิทธิ์ ประจำวัดชิ้นหนึ่งที่มีคนมา บูชา กราบไหว้ บน เรื่องต่างๆ กัน หนาแน่นพอสมควร บางที เหล้าเป็นลังๆวางกันเต็มไปหมด มีหลายขวด มีทั้ง เครื่องสำอางค์ เสื้อผ้าอาภรณ์ของหญิง จิปาถะ

พวกเศษไม้ แม้จะสั่งไว้ดีแล้ว ก็มีคนมาขอช่าง ขอแบบ หยิบฉวยเอา คือขอแล้วหยิบ ไม่รอคำตอบ ช่างพูดไม่ออก แล้วยังบอกให้แกะแม่พิมให้ด้วย ตกลงมีจริงๆที่แกะเป็นรูปแม่พิม และ ช่างเดียวกัน จากไม้ท่อนนี้

แม่พิมตนใหญ่แกะเสร็จ ปิดทองคำเปลว ( น้องสาวหลวงพ่อ มาทาสีทองปิดทับอีกทีภายหลัง ) เอาตั้งไว้ที่หน้ากุฏิตามที่หลวงพ่อสั่ง ท่านบอกไว้เองว่า ตนใหญ่จะเอาไว้ประจำวัด นอกนั้นมีตนใหญ่ ที่หลวงพี่จากจังหวัดตาก แกะมาถวาย แต่หลวงพ่อให้ยกไว้บนกุฏิ แกะแบบรูปเทวดา รูปหน้าสาวๆ สวยงามมาก หน้าสวย อีก หนึ่ง เวอร์ชั่น

แม่พิม ตนข้างล่างนี้ มีคนมาบนด้วยเหล้า ทาปากด้วยรูทสีแดง แต่ตัวให้ด้วยผ้าสะไบ มีคนมาบนไม่ขาด แม้ผมเอง เรื่องงาน และตามนั้นครับ จัดว่าเฮี้ยนพอสมควร อันนี้พี่ที่วัดเขาเล่าให้ฟังหลายเรื่อง ตัวอย่างเช่น

คราวหนึ่งมีพี่มานอนเฝ้าหลวงพ่อ ฝันเห็นแม่พิม ตนนี้มายืนที่ปลายเตียงหลวงพ่อ เรื่องทำนองนี้มีเกิดขึ้นหลายครั้ง ทั้งเข้าฝัน ทั้งปรากฏกาย เล่ากันมาตลอด ส่วนผมไม่เคยเห็น แต่พอเสร็จงานก่อนจะมอบให้หลวงพ่อ ผมบอกทวงแม่พิมว่า ผมดำเนินการสร้างเอง...แหะๆ อย่างไรให้แม่พิมโปรดลูกหลานด้วย ด้านลาภๆ ลาภจากงาน ให้มาก่อน ไม่ขาดสาย ...แหะๆ

เปิดดูไฟล์ 2326695 เปิดดูไฟล์ 2326696 เปิดดูไฟล์ 2326697

ส่วนไม้ชิ้นเล็ก แม้มาตรการการคุมจะเข้มข้น เพราะผมทราบว่ามีคนแจมแน่ ก็รั่วไหล เศษไม้นั้นผมมาแกะนางพิม จำได้ว่าประมาณ ๔๔ ตน ผมตอกโค็ด ไว้ทุกตน นำไปถวายหลวงพ่อเสก ถวายท่านไปครึ่งหนึ่งแล้วแต่อัธยาศัยของหลวงพ่อ ส่วนผมเก็บไว้ครึ่งหนึ่ง ทารักปิดทองคำเปลวแท้ๆทุกองค์ ของส่วนนี้ผมแจกคนใกล้ชิดไป เกือบๆจะหมดครับ

ตกลงจะไม่เน้นเรื่องแม่พิม ตนเล็กน่ะครับ เพราะไม่มีแจกครับเอามาให้ชมเป็นน้ำจิ้ม
    [/QUOTE]

11. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

31-10-2012 หน้า ๒๑๔๗

QUOTE=พี เสาวภา;6922557

ตกลงผมเล่าปูพื้นเรื่องไม้ตะเคียนทองไปแล้วน่ะครับ ท่อนใหญ่แกะ แม่พิมประจำวัด ท่อนเล็ก แกะ ตนเล็ก ถวายหลวงพ่อ แจกจ่ายกัน ผมไม่เคยเอาไปขายใคร แต่มีคนถามซื้อ จะมีใครนำไปขายต่อ หรือ แจมมา ตอนทำมีแน่ๆแต่จำนวนไม่น่ามากเพราะเศษไม้ ที่ถากออกท่อนไม่ใหญ่มากมาย ตอไม้ตะเคียนตอนี้ เป็นตอเล็กๆแค่พอเเกะเเม่พิม พอดี เหมือนกับสั่งตัดไว้

แล้วเศษๆที่แกะไม่ได้ล่ะ มีเยอะ ครับ ขนาดถุงปุ๋ย น่าจะสักสองถุงเต็ม ผมสั่งเก็บหมด และ ให้ช่างเอาไปบดด้วยเครื่องบดยา จ้างเขาบด ป่นเป็นแป้ง บอกว่าให้สร้างเป็นตนเล็กที่ช่างคุยมามีสูตรทำได้ สั่งมาเป็นปี

ช่างเอาไปบดครับ และ โอ้เอ้ วิหารราย ผมเตือนจนผมเองก็ลืม ไม่ได้ทำแม่พิม จนหลวงพ่อท่านป่วยหนักล่ะครับ จนเข้าโรงพยาบาล ช่างมันคงช็อตเงินเลยทำขึ้นมา เอาพิมพ์มาให้ผมดู ผมเห็นพิมพ์แล้วสวยงามเสียดายไม้ เลยสั่งทำจนหมดไม้ ตกลงแม่พิมนี่ ทำทันตอนหลวงพ่อมีสังขารน่ะครับ แต่หลวงพ่อไม่ได้เสก หลังจากเสร็จแล้วครับ ผมไม่กล้ายกไปให้ท่านเสกในโรงพยาบาลหรอกครับ ยกไปก็บ้าแล้ว เอาแต่ตัวอย่างไปให้ท่านดู สองตน ตามรูป

แต่ไม้เสกมาแล้ว และหลวงพ่อ ตามกำกับตลอด การแกะ จัดว่าเป็นของดี ผมเสียดายไม้ สั่งทำจนหมด ไม้จะได้ไม่อยู่ที่ช่างอีกต่อไป นึกโมโหช่างมันเหมือนกัน ถ้าขยันทำก่อนหน้าสักปี เอาไปเสก และ ถวายหลวงพ่อไปสักครึ่งที่เหลือ ผมเอามาแจกก็จะดีมาก แต่สายไปซะแล้ว เป็นอุทาหรณ์ ท่านคิดจะทำอะไรรีบๆน่ะครับ มัจจุราชท่านมาและเร็วครับ

และในขณะที่ช่างทำ มีการแจมน่ะครับ และ พอผมไปงานวัดท้องไทร หลวงพ่อยังไม่ละสังขาร เขาเอา หลวงพ่อนั่งรถ พยาบาลมา เป็นงานวันเกิดหลวงพ่อ วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๕๕ มีคนเอามาวางขายที่แผงหน้าวัด ทั้งพิมเล็ก พิมใหญ่ ราคาหลักพัน มาจากช่างเดียวกันนี่แหละครับ ผมได้แต่ดู แต่ไม่ได้ซื้อไว้ ยืนยันว่ามีรั่วครับ แต่ไม่มีจารหลัง

เปิดดูไฟล์ 2326777 เปิดดูไฟล์ 2326778 เปิดดูไฟล์ 2326779

จากรูป ผมเอาตัวอย่างไปให้ท่านดู มีเนื้อดำ ทำจากไม้ตะเคียนล้วนๆ และ จากไม้กาหลง ( มีอยู่หน่อย ) เอามาลองทำให้ท่านดู หลวงพ่อท่านหยิบดูแล้วเสกให้ผม ท่านยิ้มๆ แต่ตอนนั้นการสื่อสารยากแล้วครับ ได้แต่มองหน้ากัน เพราะเขาเจาะคอท่าน หลังงานวันเกิดท่านไม่นาน หลวงพ่อก็ละสังขาร ในวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๕๕

ตกลงที่หลวงพ่อจับเสก มีที่ผมแค่สองตนน่ะครับ...แหะๆ สองตนนี้เอามารวมกัน ใส่กระเป๋าพกมือถือประจำอยู่ ใช้ดีครับ ตามสูตรแม่พิม ตำหรับวัดท้องไทร[/QUOTE]

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หมายเหตุ ยังมีต่อค่ะ[/QUOTE]

รวมสรุป คำว่าแม่ คือ ปริศนาธรรมน่ะครับ แม่รักลูกด้วยชีวิต แม่ไม่ทิ้งลูก แม่ไม่โกรธลูก แม่ให้อภัยลูกเสมอ มีแม่พิม แล้ว อุ่นกาย อุ่นใจ ระดับชาวบ้านน่ะครับ ไม่จริงไม่ดังไปถึงต่างประเทศครับ

13. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

QUOTE=พี เสาวภา;6922698

แม่พิมพ์ และ แม่พิม

เปิดดูไฟล์ 2326830 เปิดดูไฟล์ 2326831 เปิดดูไฟล์ 2326832

เปิดดูไฟล์ 2326833

รูปที่เห็นเป็นแม่พิมพ์ ที่ใช้พิมพ์ นางพิม เนื้อไม้ มีพิมพ์ใหญ่ ๑ พิมพ์ พิมพ์กลาง ๒ พิมพ์ พิมพ์เล็ก ๑ พิมพ์ ทำจากปูนแม่พิมพ์พระองค์ใหญ่ๆ

ทำเสร็จหมดผง เนื้อไม้ ผมยึดแม่พิมพ์ตัวเมียมาหมด ไม่ให้งอก ไม่ให้แจม ตอนนี้ใครอยากทำอะไรก็ไปทำกันเองน่ะจ้ะ ผมไม่เกี่ยว ...เหอๆๆ

เปิดดูไฟล์ 2326834 เปิดดูไฟล์ 2326835

จากรูปเป็นพิมพ์กลางที่จะแจก กดได้สวยงาม ข้างหลังเพื่อให้แยกจากชุดที่แจม ผมขอหลวงพี่วัดเงิน จารคำว่ารวยไว้เป็นโค็ด เลยตั้งชื่อชุดที่ว่า รุ่น รวย น่ะครับ ง่ายๆ สั้นๆ คำว่ารวย ไม่ต้องมีคำจำกัดความ ขอให้ท่านที่ได้ไป รวย แม่พิมโปรด ให้หากินคล่อง มีเงินทำบุญไม่ขัดสนตามที่ใจต้องการ ไม่เจ็บ ไม่จน จนสิ้นอายุขัย

เนื้อไม้ตะเคียนเป็นเนื้อที่ผ่านหลวงพ่อเสกมาแล้ว เอาเนื้อมาล้วนๆ นำมาผสม น้ำมันตั้งอิ้ว และ ข้าวสวย ด้วยสัดส่วนที่เป็นความลับที่จะไม่เปิดเผย ทำให้เนื้อแข็งแกร่ง ตกไม่แตก ทนทานดีมาก
    [/QUOTE]

14. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

QUOTE=พี เสาวภา;6922807

เมื่อกดพิมพ์มาเสร็จทั้งหมด และไม่ทันหลวงพ่อ ขึ้นรูปมาแล้ว นำมาตรวจเช็ค จะมีรูป มีนาม แม่พิมอยู่แล้วครับ

แต่ทางไสยศาสตร์ทำเป็นรูปแล้ว ต้องใส่อาการ ๓๒ ตั้งธาตุ เชิญครูบาอาจารย์ หลวงพ่อ อั๊บ และ แม่พิมมารับรู้ ผมไปขอ หลวงพี่วัดเงินท่านเมตตาทำให้ และ นิมนต์ให้ท่านปลุกเสกตลอดพรรษา

นิมิต ตามที่พอเปิดเผยได้ ระยะเหตุการณ์แรกๆ จนก่อนเข้าพรรษา ไปจนออกพรรษา

วันที่ ๒๕ ต.ค. ๕๕ บวงสรวง ไหว้ครูแม่พิม

วันที่ ๓๑ ผมไปรับคืน ถวายสังฆทานแทนแม่พิม และ รับพรพระ

๑) เมื่อได้มา นิมิตเห็นนางพิมเป็น คนใส่ชุดเสื้อม่อฮ่อม

๒) ต่อมา แม่พิม อัพเกรด เป็นรูปกายสีทอง ใส่ชุดไทย สวยงาม

๓) ต่อไปอีก แม่พิม อัพเกรด ขึ้นมา เป็นรูปเทวดา ใส่ชฎา นุ่งชุดไทย ผ้าถุง

๔) ในที่สุด เป็นรูปใส่สไบ ทีนี้มาชุดเขียวประจำตัวแม่พิม

๕) สุดท้าย นิมิต หลวงพ่ออั๊บมาหา และ แจกพระให้

แม่พิมชุดนี้ เด่น ทาง เสน่ห์ และ เมตตาน่ะครับ

นอกเหนือจากนั้น หลวงพี่ท่านปลุกเสก ด้วยคาถาตามปกติ

อันนี้ว่าทางฝ่ายสัมผัสของผม ท่านไม่ต้องเชื่อมากเอาว่าผมฝันไปหลายที แม่พิมชุดนี้มีตัว มีตัวตนมาแล้ว มาแทนตนใหญ่ที่วัด มีเชื้อเดียวกัน แม่พิมชุดนี้จะเด่นไปในทาง ...เจ้าชู้ ...แหะๆ เกรงว่าจะอย่างนั้น เรียนไปตามตรง ไปลองใช้ดู ตัวใครตัวมัน จิตถึงก็ใช้ได้ดี นอกจากนั้น ชุดนี้มีจำกัด มีเท่าที่มีผง เจตนาคือแจก เมื่อแจกหมดในกระทู้แก่พี่น้อง ผมจะเก็บยาว เอาไว้สร้างงานบุญวันข้างหน้า และ เอาไว้ระลึกถึงหลวงพ่ออั๊บด้วยความเคารพ

และความรู้สึกของผม จะเป็นชุดนอกวัดที่แพร่หลายครับ คนแจมตั้งแต่ยังทำไม่หมด ..ระยะทางจะพิสูจน์ม้า

เหมือนพระนักธรรม ของแจกฟรีว่าจะดีจริงไหม

เคล็ดการอธิษฐานใช้แม่พิม ชุดนี้

ท่านต้องตั้งจิต เหมือนเป็นคนท้องครับ เรื่องนี้ท่านที่เป็นอิสตรีทำได้ดีกว่าชายแน่นอน ชายก็จินตนาการ เอาว่าจิตของคนที่ตั้งท้อง ( แก่ๆ ) เป็นอย่างไร เพื่อเชื่อมกับแม่พิม แล้วท่อง

นะโม สามจบ

ท่อง อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท เก้าครั้ง

แล้ววางจิต เหมือนคนกำลังท้องแก่ อธิษฐาน เอา เด่นทางเมตตา ทำให้คนเห็นใจ สงสาร และ/หรือ อธิษฐานเอาตามที่ใจปราถนา ตามกำลังของตนเอง

ความสำเร็จก็จะมีมาบังเกิด แล้ว บูชาด้วยเหล้าขาว แค่ เอานิ้วมือลูบเหล้า มาทาปากแม่พิม

ถ้าจะบนแม่พิม หลวงพ่ออั๊บ สั่งว่า ให้จุดธูปบอกน่ะครับ ๑ ดอก

ผมจะขอต่ออีกนิด ว่าผมไม่มีเจตนาจะทำแม่พิม อีกต่อไป เพราะหลวงพ่อท่านไม่อยู่แล้ว เมื่อคราวที่หลวงพ่อยังแข็งแรงอยู่ พอผมทราบว่าท่าน มั่นใจ ว่าแม่พิม เป็นวิชาที่ดีที่สุด ผมสนใจ ตอนแรกจะขอท่านขึ้นครู จะขอเรียน จะเตรียม ข้าวของมา ในวันที่ท่านสั่ง ตอนแรกท่านพยักหน้า แต่หลังจากนั้น ท่านนิ่งสักครู่ ท่านคงกำหนดจิต ( หลวงพ่ออั๊บท่านได้ ญาณสมาบัติน่ะครับ เป็นความเชื่อของผม ) แล้วบอกว่าไม่ต้อง แค่ ( จิต )นี่แหละ เอาไปใช้ได้เลย คาถามี เก้าตัวนี้ และ อีกอย่างผมเปิดเผยไม่ได้จริงๆ

ท่านบอกเคล็ดว่า อยู่ที่จิตตัวเดียว

คนโบราณ เขาเรียนวิชาก็ให้คาถา ที่เหลือไปหัดทำเอาเองน่ะครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่ออั๊บ

ไหว้แม่พิมครับ

เรื่องแม่พิม ผมจะเขียนยาวๆ เพียงเท่านี้ และ แค่นี้ ใครมาอ่านอยากได้ ให้ไปบูชาที่วัดท้องไทรน่ะครับ หรือ ศิษย์ สายตรง ที่ผมไม่มีครับ กรุณาอย่ามาถาม เห็นมีเยอะพอสมควร เลือกหาได้ตามใจปรารถนาครับ

[/QUOTE]

15. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท​

16. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ผมเองยังโมโหตัวเองอยู่่เลย ประมูลนี่ผมไม่เคยร่วมด้วยเลย ทุนน้อย ใจไม่ถึงครับ แต่รอบที่แล้วร่วมด้วยรายการสีผึ้ง เพราะอยากได้เกษาหลวงปู่ฯ นี่แหละครับ เสียดายพลาดไป คงยังไม่ใช่ของผมจริงๆครับ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เข้ามาประมูลตามกำลัง ร้อยสองร้อยให้คึกคัก ถ้าเข้าแซงไปก็ไม่ต้องตามครับ ผมประมูลทิ้งหลายอย่างใน เน็ท กล้อง มีด ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ช่างมัน

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[/QUOTE]

แม่พิมตอนนี้เห็นมีรุ่นใหม่ที่ หลวงพี่ขวัญ เจ้าอาวาส ทำขึ้นมาน่ะครับ ท่านนี้เป็นศิษย์ ถ่ายทอดวิชามา ใครอยากได้ของชัวร์ ๆ เชิญที่วัดเลยครับ

19. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ครับพี่ ที่โมโหตัวเองไม่ใช่อะไรหรอกครับ หนนั้นตั้งงบไว้ว่าสู้้ได้เท่านี้ ดันติดโน่นติดนี่ ไม่ได้เข้ามาดู จนถูกปิดไปในจุดที่ผมยังรับได้อีกพอควร เสียดายครับ คงเป็นของๆท่านนั้นจริงๆ

[QUOTE=พี เสาวภา;9679401]เข้ามาประมูลตามกำลัง ร้อยสองร้อยให้คึกคัก ถ้าเข้าแซงไปก็ไม่ต้องตามครับ ผมประมูลทิ้งหลายอย่างใน เน็ท กล้อง มีด ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ช่างมัน[/QUOTE]

20. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตา ค่ะ