เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วัตถุมงคล

ภาพหลวงปู่จื่อ วัดเขาตาเงาะ กำลังอธิษฐานจิต สายสิญจน์เสกของหลวงปู่สด และผ้ารัดประคดของหลวงปู่สด วัดโพธิ์แตงใต้จังหวัดอยุธยา (เจ้าของภาพตอนอาจารย์เจริญขอบารมีหลวงปู่จื่อเพิ่มพลังในวัตถุมงคลจ้า)

" พระเครื่องวัตถุมงคลนั่น อย่าเข้าใจผิดว่าเป็นของวิเศษมากมาย ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับกรรมการกระทำเฮานี่ละ แต่การที่พ่อแม่ครูอาจารย์เพิ้นเมตตาพระให้นั้น กะเป็นแต่เพียงการสร้างกำลังใจให้ลูกศิษย์ เป็นเหมือนการมอบของที่ระลึกเนาะ รูปภาพก็ดี เกษาก็ดี จีวรก็ดี ท่านให้เป็นกำลังใจให้เฮาตั้งใจทำความดี ปฏิบัติดีในทางที่ถูกต้อง เพิ้นจึงบอกว่าคนดีพระขลัง พระบ่ได้ขลังดอก แต่คนที่ทำดีปฏิบัติดีนั่นละขลัง ขลังด้วยการกระทำดี เมื่อทำดี จิตดี กายดี วาจาดี ผลมันออกมาก็มีแต่แนวดีๆเนาะ "
    ...แปลความ...
    " พระเครื่องวัตถุมงคลนั้นอย่าเข้าใจผิดว่าเป็นของวิเศษมากมาย ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับกรรมการกระทำของเรานี่เอง แต่การที่พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านเมตตาพระให้นั้น ก็เป็นใจเพียงการสร้างกำลังใจให้ลูกศิษย์เป็นเหมือนการมอบของที่ระลึกนั่นแหละ รูปภาพก็ดีเกสาก็ดี จีวรก็ดี ท่านให้เป็นกำลังใจให้เราตั้งใจทำความดีปฏิบัติดีในทางที่ถูกต้อง ท่านจึงบอกว่าคนดีพระขลัง พระไม่ได้ขลังหรอก แต่คนที่ทำดีปฏิบัติดีนั่นแหละขลัง ขลังด้วยการกระทำดีเมื่อทำดี จิตดีกายดี วาจาดี ผลลัพธ์ที่ออกมาก็มีแต่สิ่งดีๆนะ

#ธรรมเทศนา เรื่อง วัตถุมงคล

หลวงปู่จื่อ พนฺธมุตฺโต

https://www.facebook.com/groups/1446465882296321/?fref=nf

ลิ้งค์ที่มาของเจ้าของเรื่องครับ

ตามประสบการณ์ชีวิตผมนี่เรื่องจริงเลยน่ะครับ

พระเครื่อง วัตถุมงคล จะช่วยได้อย่างเก่งที่สุดประมาณ ๒๐ ถึง ๓๐ เปอร์เซนต์เท่านั้นน่ะครับ และส่วนใหญ่ไม่ถึงน่ะครับ ด้วยเหตุผลเรื่องกฎแห่งกรรมเป็นหลัก ส่วนที่จะช่วยตัวท่านเป็นหลัก จะเป็นกรรมดีที่ตัวท่านเอง ๗๐ ถึง ๘๐ เปอร์เซนต์ และกรรมร้าย เจ้ากรรมนายเวรมีทุกคน จะคอยจ้องอยู่ ตามจังหวะกรรม

๑) ระดับ A หรือ B .......ถ้าตัวท่านดีแล้ว ๗๐ ถึง ๘๐ เปอร์เซนต์ หรือ เต็ม ๑๐๐ เปอร์เซนต์ มีศีลครบ ๕ ข้อ มีธรรม มีสัจจะ ไม่ต้องใช้พระเครื่อง เครื่องรางครับ เอาตัวรอดแน่นอน และหนทางการเดินทางไกล มรรคผล นิพพานจะใกล้ลง กว่าคนธรรมดา เป็นคนเกรด A หรือ B+ ท่านเป็นคนพุทธแท้ๆ มากกว่าคนธรรมดา ไม่ใช่พุทธแบบพราหมณ์แบบคนทั่วไปน่ะครับ

๒) ระดับ C ระดับกลางๆ ๕๐ - ๕๐ .......แต่คนที่ระดับ ๔๐ หรือ ๕๐ เปอร์เซนต์นี่ มีศีลพอสมควร สอง หรือ สามข้อขึ้น เป็นศีลแบบ ไม่ผ่าฝืน คำครู มีศีลเคร่ง พวก ข้อ ๓ ข้อ ๕ และ แรงๆข้อ ๑ มือไม่เปื้อนเลือด ไม่รังแกใคร ได้พระเครื่องรางของขลังมาเติมแต่งชีวิตให้จิตใจมั่นขึ้น.... พวกนี้น่ะมีลุ้นครับ ช่วงดวงตกๆ พระเครื่องดีๆ มาช่วยคะแนนชีวิต รวมได้ถึง ๖๐ ถึง ๗๐ เปอร์เซนต์ หรือ มีเกิน ๕๐ เปอร์เซนต์นี่มีลุ้นน่ะครับ......

คนกลุ่มนี้ ถือสัจจะดีๆ บำรุงดูแล บุพการี เครื่องรางของขลัง เทพ เทวดา อาจจะยังเมตตา จิตมั่นๆจะใช้ขึ้น ยกเว้น ชะตาขาดจริงๆ แต่ก็หนักเป็นเบา ตายก็ศพดี ไม่ลำบากคนข้างหลัง คนพวกนี้เป็นคนเกรด C อาจจะตกก็ยังได้ สอบผ่านก็ได้ มีลุ้นและมีร่วง .....คนปกติทั่วไปอยู่ระดับนี้ครับ.... แต่ถ้าสติเผลอ ไปล่วงเกินบุพการี ไปทำสิ่งไม่ดี ก็ตกไปเลย ตายโหงก็ได้ครับ

๓) ระดับ F หรือ D .......แต่ถ้าตัวท่านแค่ ๑๐ หรือ ๒๐ เปอร์เซนต์ หรือ ๐ เปอร์เซนต์ คือ ไม่มีศีล มีสัจจะ เลย หรือ ถือศีลได้แค่ข้อเดียวก็ยากแล้ว เป็นคนไม่มีสติ สติขาดเป็นนิจ พระเครื่อง เครื่องราง มาเพิ่มอีก ๒๐ หรือ ๓๐ เปอร์เซนต์ ท่านยังไม่ได้ครึ่ง หรือ ๕๐ เปอร์เซนต์เลย สอบไม่ผ่าน ตกอยู่ดี พระเครื่อง เครื่องรางนั้น ไม่มีผลช่วยอะไรหรอกครับ.....

ยิ่งศีลไม่มี สัจจะไม่มี ไม่เลี้ยงดู บุพพการี คิดร้ายต่อชาติ บ้านเมืองเกิด ห้อยพระเครื่องรางของขลังไม่มีประโยชน์ เจอของขลังๆที่ครูบาอาจารย์แช่งมาด้วย ยิ่งตายโหงเร็วเข้า มีตัวอย่างให้เห็นน่ะครับ ระดับชาติยังมี เป็นคนเกรด F หรือ แค่ D โอกาศรอดจบปริญญายากมาก ยกเว้นแก้ไขตัวเองอย่างหนัก จากหน้าเท้า เป็นหลังมือ ไปบวชไม่สึก หรือถือศีล ถือสัจจะ เคร่งครัด ตามหลักพุทธบุตร ทำนุบำรุงพ่อ แม่ และ พระศานา บ้านเมือง อาจจะรอดได้ แต่ชีวิตจะลำบาก ลุ่มๆ ดอนๆไปตามยะถากรรม

พี่น้องอ่านไม่เข้าใจ กลับไปอ่านซ้ำ อีก สองรอบน่ะครับ อันนี้เป็นเคล็ดวิชา พระเครื่อง เครื่องรางของขลังของผมน่ะครับ สุดยอดวิชาอยู่ตรงนี้ครับ ไม่ใช้ พระพิมพ์ไหน หลวงพ่ออะไร เก่า หรือ กรุ ระดับไหน

ขอให้พี่น้อง โชคดี ไม่มีทุกข์กันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2018
  2. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ข่าวมงคล

กราบเรียนเชิญผู้ที่นับถือและเคารพท่านพระครู วัดเงินฯ

วันที่ 31 มค ๖๑ ทำบุญเลี้ยงพระเพล วันคล้ายวันเกิดท่านพระครูนะครับ คณะศิษย์ร่วมเป็นเจ้าภาพครับ

แอบมาบอกเพราะมีของดีแจก ..แหะๆ ใครพลาด อดแล้วอย่ามาโอดครวญ

S__10510493.jpg S__10510494.jpg

4. พี เสาวภา

แบบว่าพวกกัน เลิกชอบตัวขอมหรือตัวยันต์ที่อาจารย์สักให้(รวมทั้งเลิกชอบตัวอาจารย์) จะลงหมึกดำทับได้ไหมท่านผู้รู้ ขอบพระคุณ

ปปปปป, 3 มีนาคม 2013

อืม

ผมพูดกลางๆน่ะครับ ก็ทำฝ่าฝืนข้อห้ามของสำนัก ก็เสื่อมครับ

เดี๋ยวนี้มี เลเซอร์ ลบรอยหมึกได้ครับ ดีๆ อาจจะแพงหน่อยครับ

พี เสาวภา, 3 มีนาคม 2013

ผมไม่เคยสักเลยน่ะครับ ถ้าชอบ ตัวลายไปแล้ว ขนาดหลวงปู่ผม ท่านยังสักมาก่อน ไปกราบเรยนถามท่าน ท่านบอกว่าเอาเหล้กสักโยนทิ้งน้ำไปแล้ว

แต่ไปตื้อขอให้ท่านลง ท่านลงให้ที่หน้าอก ด้วยปากกา ท่านบอกว่าเหมือนกัน

มาคราวนี้ตอบให้ลึก ความศักดิ์สิทธิ์ แบบไสยศาตร์ ไม่ได้อยุ่ที่ตัวยันต์น่ะครับ หลวงปู่ผม ท่านบอกว่า หมึกเลือนหายไปก้ไม่เป็นไร

ท่านไม่นับถือสำนักด้วยเหตุผลใด ก็ ให้ดี จุดธุปขอขมาครู เลขยันต์อันนั้น แล้วไปลบซ่ะ เพราะเขาก็มีครูของเขา ส่วนจะขลังหรือ ไม่ขลัง ขลังมาก ขลังน้อยก้แล้ว แต่ กรรมดี กรรมชั่วของตัวท่าน กับ ตัวครูนั่นแหละครับ

การลบ พ.ศ. นี้ มี หมอ เลเซอร์ดีๆ ทำได้แน่นอน แต่คงมีรอยที่ผิวหนังน่ะครับ จะต้อง ปรึกษาหมอ ด้านนี้ครับ

ส่วนการสักทับทำได้แน่นอน จิตท่านมั่น ไม่น่ามีปัญหาครับ บอกกล่าวขอขมากันให้ถูกต้อง

5. พี เสาวภา

[/QUOTE]

6. พี เสาวภา

[/QUOTE]

เหรียญรุ่นเจริญสุข ( รุ่นเล็บจิก )

attachment.jpg attachment.jpg
    เปิดดูไฟล์ 3401074 เปิดดูไฟล์ 3401075

เป็นเหรียญรูปไข่ แกะแบบหลวงปู่นั่งสมาธิ เต็มองค์ แกะแบบนูนต่ำ ด้านหลังเป็นยันต์ ว่าวจุฬาน่ะครับ ขนาดกำลังสวยพอเหมาะครับ

เปิดดูไฟล์ 3401076

รอยเล็บจิก จะเห็นชัดบนแม่พิมพ์ และเหรียญที่ปั๊มในชุดแรกๆ แต่พอ ปั๊มไปๆหลายพันเหรียญ เนื่องจากเป็นรอยเล็ก รอยบนเหรียญจะเลือนมาก ไม่สังเกตุจริงๆหรือ เห็นมาก่อน ยากที่จะ บอกได้ จัดว่าเป็นจุดตายของเหรียญได้อีกจุดเลยครับ

อ้อ แม่พิมพ์ โค้ด ทำลายต่อหน้าหลวงปู่หมดแล้ว และมอบให้ หมอ นพพร ผู้ อุปัฏฐากหลวงปู่ ท่านขอเก็บไว้ครับ ผมจะนำรูปถ่ายมาโชว์ต่อไปครับ

7. พี เสาวภา

ผมไปพิมพ์เรื่องรอยเล็บจิก ที่หนึ่งใน FB ว่าจะกลับไปเพิ่มเติม ข้อความแต่หาไม่เจอ มานึกขึ้นได้ เขาอาจจะลบทิ้งไปก็ได้ เพราะใน FB เขาอาจจะเน้นการค้าเป็นหลัก เลยมานึกว่า เราเอาลง กระทู้เราดีกว่า จำนวนคนมาอ่านก็เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ จะได้ทราบกันไปในวงกว้าง

เหรียญ เงิน เบอร์ ๙๒

เล็บจิก๑.jpg เล็บจิก๑๑.jpg

เอามาขยายรอยเล็บจิกให้ดู ว่ารอยนิ้ว รอยเล็บจิกแม่พิมได้ขนาดนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2018
  8. พี เสาวภา

เหรียญตะกั่วลองพิมพ์ ตอนกำลังแก้พิมพ์ แก้หลายครั้งมาก แล้วพิมพ์เหรียญตะกั่วมาให้แก้ไข พร้อมทั้งนำไปขออนุญาตหลวงปู่ด้วย

เล็บจิก๒.jpg เล็บจิก๒๒.jpg

พื้นจะเรียบ ไม่มีรอยน่ะครับ บล็อคยังไม่ชุบแข็งจะได้ แก้พิมพ์ต่อไปได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2018
  9. พี เสาวภา

เหรียญอัลปาก้า เบอร์ ๑๐๐๐

ปั้มไปเรื่อยๆรอยจะเรียบขึ้นเรื่อยๆแต่ยังเห็นอยู่น่ะครับ

เล็บจิก๓.jpg เล็บจิก๓๓.jpg

10. พี เสาวภา

เหรียญเจริญสุข ทองแดงรมดำ เบอร์ ๔๓๓๓

เล็บจิก๔.jpg เล็บจิก๔๔.jpg

รมดำ ทำให้มองง่ายขึ้น พิมพ์มาน่าจะเสร็จงานแล้ว เขาถึงเอามารมดำ ตอกเบอร์ รอยยังติดอยู่ครับ

11. พี เสาวภา

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมมาบรรยายละเอียด ท่านจะได้ มั่นใจ ในวิชา นิ้วเพชร ห้อยคอรุ่นนี้อย่างมั่นใจ

12. พี เสาวภา

แม่พิมพ์เหรียญที่ทำลายแล้วครับ

13. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ กราบโมทนากิจอันเป็นกุศลที่เกิดมาอย่างต่อเนื่องครับ สาธุ

14. พี เสาวภา

ประวัติเรื่องเหรียญแปดรอบ รุ่นเล็บจิก ในส่วนที่ผมพอเกี่ยวข้องก็ เอาคร่าวๆเท่านี้น่ะครับ บันทึกไว้ไม่ให้สูญหาย ป้องกันในอนาคตคนจะพูดไปเป็นอื่น ใครทำ ว่าทำขายมั่ง อยากให้ดังบ้าง ตุนไว้มั่ง ฯลฯ หรือ ตามแต่จะว่ากันไป คนที่เคยพูดประจานผมแบบนั้นกับผมในที่สาธารณะ บางคน เข้าไปสงบสติอารมณ์ในที่ที่ควรจะอยู่แล้วก็มี หายหน้าไปแล้วก็มี ตายไปแล้วก็มี ของจริงต้องทนการพิสูจน์ น่ะจ้ะ ว่า คลื่น ลม ฝน แสงแดด ใจมันจะทนทานได้ไหม ใจคนเป็นเรื่องสำคัญ ใจไม่ทน ก็อดได้แก้วพญามังกร

เจตนาในส่วนผม ทำถวายให้หลวงปู่ท่านเพื่อ แจกฟรี คนแก่ๆ นอนป่วยใน โรงพยาบาลนานๆ มีของแจก เหมือน คนแก่ มีช็อคโกแล็ต แจกเด็กน่ะครับ เด็กก็มารุม คนแก่ท่านก็ชื่นใจ คนอยากได้ ไม่เห็นหน้ามานาน จะได้มาเยี่ยมมท่านมั่ง ได้ของชั้นดีจากใจท่าน และ ถ้าเป็นของๆผม ผมก็ให้จากใจผม แม้ไม่รู้จักกัน ได้อานิสงค์อะไรๆในทางดี ก็อุทิศกันมั่ง ว่ากันในแง่ของบุญ ไม่เอาอามิสมาว่ากัน ให้ใจมันออกจากตรงนั้น เมื่อ หลวงปู่ท่านแจกให้กลับบ้านก็พึงพอใจ คนได้ไป ใจมันแน่นๆ อุ่นๆ ใจมันลอยๆ ใจมันสบายเมื่อได้ของดีจากท่านผู้เฒ่า เรียกว่าพอใจด้วยกันทุกฝ่าย ผู้ให้ ผู้รับ และ ผู้ทำ

หลวงปู่เล็ก ท่านก็เหมือนครูบาอาจารย์ผมท่านอื่นในส่วนนี้ ท่านชอบแจกฟรีอยู่แล้วไม่ชอบขาย โดยเฉพาะของที่มีรูปท่าน เพราะผมเข้าใจ ชัดเจนว่า ท่านไม่ต้องการให้รูปท่านไปซื้อขาย กันเหมือนของโหลแบบกะดิน ..... แต่ของทำแจกมันมีทุน แจกไปทุนมันจะหาย แล้ว แจกฟรีน่ะ เท่าไหร่ก็ไม่พอเชื่อผมไหม โดยเฉพาะคนใกล้ๆ เรื่องนี้หลวงพ่อทรงท่านบอกผมเอง ของแจก ท่านบอกใกล้ๆวัด มีเท่าไหร่ก็ไม่พอแจก แต่ท่านแจกบ้าง เพราะเวียนเทียนกันมา เอาทีเยอะๆอีก ไม่รู้จะเอาไป ถมที่หรือไง ส่วนคนมาไกล ท่านมีแจกเป็นลังๆ เตรียมไว้แล้วในหอสวดมนต์

แจก แจกสะบั้น ของฟรี แต่มีนายทุน ( หลวงปู่ท่านเรียก ) ทำถวายฟรีๆครับ...แหะๆ ...จึงมีเจตนาอยากแจกให้คนไกลๆ กระจายกันไป คนที่ไม่ได้มีโอกาศใกล้ชิดท่าน ไม่มีโอกาศมาเฝ้าไข้ท่าน แต่มีความเคารพในพระรัตนตรัย มีความเคารพ ในองค์หลวงปู่จะได้ของที่ระลึกไป เช่นพวกหมอ พยาบาล โดยเฉพาะพยาบาลที่มา ช่วยดูแลท่าน ( พวกนี้ได้ลาภลอยๆๆๆ กันไปบ้าง ) เขาจะได้ของดี ในการทำความดีของเขา ไปจนเป็นที่พอใจ บ้างแหละ

ผมอยากแจก พวกทหาร ตำรวจในที่กันดารและ ชายแดน ผมมีของที่ปลุกเสก ด้านนี้ และสุดท้าย ปลุกเสกจากหลงปู่เล็กแจกให้น่ะ ครับ พี่ๆทหาร ตำรวจ ในเขตชายแดน ท่านใดมาอ่าน บอกมาได้ ผมส่งให้ท่านฟรีด้วยเงินในกระเป๋าผม ไม่ได้พึ่งแจก แต่ ทำมาเป็นสิบๆปีแล้วครับ สำหรับของหลวงปู่เล็กท่านบอกว่า ใครมีของท่านกลับมาบ้านได้ น่ะครับ ท่านเชื่อ ก็ติดต่อ มาหลังไมค์ก็ได้ จากที่อยู่ที่ไหนสักที่ ในกระทู้ประมูลน่ะครับ หรือ โทรมาก็ได้ เรื่องส่งเป็นหน้าที่ของผมเอง แต่ถ้าช้าอย่าว่ากัน ตอนนี้แรงคนแก่มีคนเดียวทำหลายอย่าง...แหะๆ อยากได้ของดีก็ต้องออกแรงกันบ้าง ถ้าไม่ออก เลยให้ใส่ปากเคี้ยวอย่างเดียว ก็รอไปก่อนนานหน่อยน่ะจ้ะ

ทฤษฎี ของฟรี ของ พระอาจารย์ ผม หลวงปู่พระครูบุญศรี ไม่มีทางพลาดครับ ของฟรีต้องดีเสมอ เพียงแต่มาในรูปตอบแทนคนที่มีน้ำใจ มาร่วมบุญกัน มันชัดเจนหน่อย แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ให้แล้วไม่เอาไปทิ้งไปขว้างหรือไปขายกิน ก็แจกครับ

ผมทำบุญแบบคนเดียวมานาน เพราะไม่อยากวุ่นวายกับคนอื่น ไม่อยากวุ่นวายกับใจอื่นๆ เพราะ ตอนมันวุ่น มันวุ่นจริงๆ จะเอาโน่น เอานี่ เอาใจไม่ถูก มากคนมากเรื่อง อยู่เงียบๆดีกว่า แต่โลกโซเซียลนี้ เหมือนอาวุธ หรือ ผ่ามืออรหันต์ ของ ฝ่ายเทพ เทวดา ถ้ารู้จักใช้ ดึงโลกให้แคบลงมาเจอ เพื่อนกัลยาณมิตร ที่มีจิตผูกพันกันมา คบหากันเป็นปีๆ บางคนไม่เคยเห็นหน้าเห็นตัวจริงกันซ่ะด้วย แล้วไม่มาวุ่นวายชีวิตส่วนตัวกัน แต่ตามช่วยกัน ยิ่งกว่าเพื่อนสนิท และตอนทำงานก็กลับไปยังโลกแห่งความเป็นจริง บางคนเจอกันมานานแต่ไม่เคยมาร่วมบุญในสุวรรณบัญชี สักบาทก็มี ขนาดแค่บาทเดียว ทำให้เห็นว่า ธรรม ของคนคือธรรมเดียว แต่เห็นต่างกัน แบบบุญเลือกทำ และ บุญก็เลือกคนน่ะจ้ะ บุญใคร บุญมัน

ในส่วนที่ผมมี ก็จะแจก ไปเรื่อยๆ กับสมาชิกแฟนพันธ์ แท้ ( กำลังหาวิธีเนียนๆอยู่ ) แจก แก่ ผู้ร่วมประมูล ร่วมทำบุญ ให้กับสุวรรณบัญชี เป็นกำลังใจ ว่าคิดถึงกัน จะแจก ร่วมกับ หนังสือผมที่ตอนนี้เอาจริงแล้วเพราะคดีความน่าจะ ๗๐ % ฝ่ายที่เขียนโฆษณาว่าผมซื้อของโจร ก็เงียบเป็นเป่าสากไปแล้ว กำลังดำเนินการแบบ ผู้ที่ไม่เคยทำหนังสือดีๆมาก่อน เลยช้าหน่อย

เขียนมาคร่าวๆ เพียงอยากให้เห็น นโยบายของบ้านเหรียญบิน ฯ ที่เข้ามาปีที่แปดแล้วมีแบบนี้และไม่เปลี่ยนไปตามกาล อาจจะดัดแปลงให้เข้ากับสถานการณ์ แต่ยืนยันว่า..... ของฟรี ดีที่สุด

โค็ด และ บล็อค

จากรูป เป็น โค็ด สามตัวครับ มีโค็ด

๑) โค็ด ตัวเฑาะว์ ในหยดน้ำ โค็ดนี้โค็ดพระเอกตอกที่บนเหรียญทองแดง และ แบบรมดำ ย้ายที่คนล่ะข้าง เป็นตัว จุดตายน่ะครับ

๒) โค็ด ตัว นะ ในวงกลม

๓) โค็ด ตัวจีน เป็นคำว่า เฮง

เปิดดูไฟล์ 3402616

โค็ด ๓ ตัว ตามข้างบนน่ะครับ

เปิดดูไฟล์ 3402617

โค็ด หลังจากทำลายแล้ว

เปิดดูไฟล์ 3402618 เปิดดูไฟล์ 3402619

บล็อค หลังจากทำลายแล้วทั้งหน้าและหลัง

ทั้ง โค็ดและ บล็อคที่ทำลายแล้ว นำไปถวยหลวงปู่ให้ท่านทราบ และ หมอนพพรเป็นคนเก็บรักษาไว้ครับ

ไปค้นพยายามดึงกลับมาให้อ่าน เรื่อง บล็อคกับโค็ด

15. พี เสาวภา

และเรื่อง เหรียญเจริญสุข ( แปดรอบ เล็บจิก ) นี้ จากการเปิดเผย ของหมอ นพพร ผู้ขออนุญาต หลวงปู่ท่านเอง ใน ปี พ.ศ. ๒๕๔๗/๘ โดยประมาณ นาน กว่า หลวงปู่ท่านจะเข้า ร.พ. ในปี ๒๕๕๓ ถึงประมาณ ๕ปี แต่พี่หมอแกยุ่งไป ไม่ได้สร้าง จนมาเจอคณะศิษย์ วัดเงินฯ ในปี ๒๕๕๖/๕๗ เรียกว่ากว่าจะได้ ฤกษ์สร้าง ใช้เวลาร่วม ๑๐ ปี ในยุคนั้นไม่มีใครกล้าไปขอสร้างเหรียญรูปเหมือนตัวท่าน

แต่พี่หมอท่านขอทั้งเหรียญรูปเหมือนและ รูปหล่อ ในคราวนั้น ถ้าจะเอาวาจาสิทธิ์ ที่ท่านอนุญาต เหรียญนี้คือ รุ่น ออกมาพร้อมกับรูปหล่อ โบราณ รูปท่าน รุ่น ตามที่ขอ อีกเหมือนกัน น่ะครับ แต่ เหรียญทำออกมาหลังเขาครับ

๓ ก้นเงินหน้า.JPG ๓ ก้นเงินหลัง.JPG ๔ ก้นทองคำ ๑ ฐาน.JPG ๗ ก้นธรรมดาหน้า.JPG ๗ ก้นธรรมดาหลัง.JPG ๖ ก้นธรรมดาฐาน.JPG ๑๒ ทองลงยาหน้า.JPG ๑๒ ทองลงยาหลัง.JPG ๑๓ นาค หน้า.JPG ๑๓ นาค หลัง.JPG ๑๔ นาคลงยาหน้า.JPG ๑๔ นาคลงยาหลัง.JPG ๑๕ พิเศษ หน้า.JPG ๑๕ พิเศษ หลัง.JPG ๑๖ หน้ากากเงิน หน้า.JPG ๑๖ หน้ากากเงิน หลัง.JPG

จึงขอบันทึกไว้เพื่อความถูกต้องตามหลักฐาน ทั้งการขออนุญาตในปี ๒๕๔๗ ( ผู้ขอยังมีชีวิตอยู่ ) และรอยเล็บจิกบนบล็อค ตามหลักฐานที่มี เพื่อความถูกต้อง ไม่ให้สูญหายครับ

เอาเจตนาความถูกต้องว่า ไม่มีเจตนามาซื้อขาย แล้วมาดันรุ่นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2018
  16. พี เสาวภา

โค็ดและบล็อค ทำลายหมดแล้วครับ ไม่มีทางงอกออกมาได้อีกแน่นอนครับ

17. พี เสาวภา

คมแฝกแม่พิม ( โชว์ )

โชว์อีกนิดวันนี้เห็นพี่เขาโชว์ คมแฝก ผมก็ชอบซ่ะด้วย แต่หลวงพ่อบอกผม ไม่ได้ให้มึงเอาไว้ใช้ตีน่ะ ( หลวงพ่อน่าจะเห็นว่ามึงแก่แล้ว ) ท่านบอกว่า กูให้เอาไว้จี้ไล่ผี........ แต่ผมว่าคนน่ะ ต้องตีกระบาลให้แตก ถึงจะหนีน่ะครับ เจอเหมาะๆ ให้เหนียวๆเถอะ เจอคมแฝกอาคม วัดท้องไทร เหนี่ยวเหมาะๆ .... มีได้มีเสียแน่นอน

มีรอยเปื้อนหมึกสีทองๆ หลายแถวหน่อยอันนี้จะจางๆไปตามกาลเวลา เลยเอา ยูริเทน พ่น ทับกันความหลังจะเลือนลาง

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่ออั้บ ด้วยความเคารพ

98809.jpg 98805.jpg 98807.jpg 98808.jpg

18. พี เสาวภา

สากไม้ตาล หลวงพ่ออั้บ ( ไม้ตีพริกแม่หม้าย )

หลังๆเขางัดอาวุธหนักมาโชว์กัน ของผมก็มี ต้องเข็นมาจากอู่บ้างครับเป็น มิกซ์ -11 ขนาด ๑๑ นิ้วฟุต ( มิกตีไพร้ซ์ )

ไม้ตีพริก หรือสาก เป็นไม้ตาล นี้เป็นของตามตำรา คือ ขโมยมาจากแม่หม้าย คือต้องให้เขาด่าน่ะแหละ ว่าใครเอาไป เป็นอาถรรพ์ ครูจะแรง ( แถวอยุธยา แต่ภายหลังได้มีการ ไปเคลียร์ค่าเสียหายแล้ว เพราะคนกันเอง โดนด่ากับจ่ายดอกเบี้ยบ้าง นิดหน่อย ) ผมฟังเรื่อง เลยเป็นมือที่สอง ไปงาบ หักคอต่อมา เพราะเห็นว่าตามตำรา จะหายาก สภาพก็ยังดี เอาอาจารย์แบงค์ไปแลกมาอีกที

เอามาให้หลวงพ่อลง จะเห็นรอยจารสองแถว เล่าให้ท่านฟัง ท่านจารไปหัวเราะไป แล้วจารไป แบบขำๆ นานๆท่านคงจะเจอสักอันตามตำรา ...แหะๆ

( เขาว่า ) วางหน้าร้าน จะค้าขายดี เหมือนแจกฟรีทีเดียว

102087.jpg 102088.jpg

19. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวล ครับ สาธุ

20. cc5922

ช่วงนี้การค้าขายซบเซา ได้ของแบบนี้ ขายดีเป็นแจกฟรี น่าจะหามาติดหิ้งที่ร้านนะครับผม