เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ไปทำงานล่ะครับ

ฝากบ้านกับพี่น้องด้วยน่ะครับ ผมกำลังรองูออกจากรู...เหอๆ

2. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)

สวัสดีตอนเช้าครับ แฮ่ๆ อาจจะสายซักหน่อย

มีดหมอเล่มนี้ผมได้มาตอนบวชครับ ไม่ได้ขาย เพราะไม่มีโค้ดตอกไว้ อยากจะบอกว่าเล่นอะไรให้มีหลักฐานประกอบครับ ผมว่าตามแนวที่เล่นกันทั้งวิเศษฯก็เล่นตามนี้ครับ มีอะไรเขาก็จะโทรถาม เพราะของหลวงพ่อขายได้ทุกสภาพที่เป็นมาตรฐาน ของที่บางอย่างไม่มีหลักฐานการผ่านวัด แต่ได้รับจากมือหลวงพ่ออย่างมีดผมเล่มนี้เอาไว้ใช้ได้อย่างเดียวครับ ถึงจะมีคนเช่าเอาไป ต่อไปคนขายไม่อยู่แล้วก้จบเห่ ไม่รู้ของใครอีกเวลาจะออกต่อก็ลำบากเพราะใครจะเชื่อว่าของวัดมอญ เวลาเช่าหาขอให้ดูโค้ดเป็นหลักถ้าไม่แม่นรอยจาร (วัตถุมงคลหลวงพ่อทุกชนิด) แล้วท่านจะปลอดภัย เล่นแล้วมีอนาคต ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดหลวงพ่อภู วัดดอนรัก

ภาพถ่ายนี้เป็นขนาดห้อยคอครับ เรียกภาพเพรชกลับ ราคาหลักหมื่นครับสองหมื่นขึ้นไปถ้าสวยๆ

อยากโชว์มั่งครับ อิอิ

ชุดนี้มีประวัติยาวนานครับมากว่าหกสิบปี ชุดนี้ปู่แท้ๆของผมเองครับให้มา ปู่ผมไปเช่ามาจากวัดดอนรักและรับกับมือหลวงปู่ภูครับ แฮ่ๆ ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ครับ เพราะผมโชว์อย่างเดียว อิอิ ตอนนั้นปู่ผมบอกว่าได้ตระกรุดมา 1 เอว(ชุด) ตระกรุดโทน 1 ดอก และภาพบูชาขนาดทั่วไป 1 ภาพ ตอนนี้ตระกรุดโทน หายไปแล้ว รูปภาพบูชาก็ป่นไปตามกาลเวลา คงเหลือแต่ตระกรุดชุดนี่เท่านั้นครับ ตอนที่ปู่ผมรับกับมือหลวงพ่อภูสมันนั้น หลวงพ่อภูท่านบอกว่า มีตระกรุดนี้แล้ว เห็นปืนเหมือนเห็นกระบอง ไม่ต้องไปกลัวเดินเข้าไปให้มันยิงเลย(ตระกรุดหลวงพ่อภูนี่ถ้าแท้ ใครอยากลองก็เชิญครับ เพราะลองกันมาจนเบื่อครับ ลุงผมยิงจนหมดลูกไปหลายแม็ค ลองพร้อมหลวงพ่อทองหยิบ ไม่ออกทั้งคู่ ) หลวงพอ่หยิบเดี๋ยวให้ น้ำ เนียน นิ่ม แสวงหามาขยาย หลวงพ่อภูท่านสายวิชาไหนนั้นไม่ปรากฏครับ ผมสืบหาที่มาไม่ได้แต่รู้อย่างเดียวว่าท่านเก่งมาก และมากๆ ด้านมหาอุตม์กำบัง เชื่อถือได้อย่างเม่นมั่นอีกท่านหนึ่งในอ่างทอง ปู่ผมหลังจากรับตระกรุดท่านมาแล้วท่านก็ให้คาถาไว้ แต่ปู่ผทมลืม 5 55 ผมเลยไปสืบมาเองคาถามีว่า อะ หัง บัง จิตติ เวสสะภูสะ เอาไปใช้กันได้ครับถึงไม่มีพระท่านก็ให้ละลึกถึงท่านครับได้ผลคล้ายๆกัน อยู่ที่จิตเราครับ แตว่าพวกชอบลบหลู่ดูหมิ่น ปรามาสครูอาจารย์ ของตัวเอง และของผู้อื่นอย่าจำไปเลยครับ ใช้ไม่ขึ้นหรอก มีแต่ตกต่ำอับจน เรียนไปก้ไร้ผล เพราะที่ปรามาสก็ครูเดียวกัน สายเดียวกันทั้งนั้นครับ

ประสบการณ์ผมคงไม่พูดถึงมากครับเพราะบรรยายไม่หมดพิมพืแล้วเมื่อยครับ อิอิ แต่ประสบการณืทั้งเสือ สิงห์ กระทิง แรด มีของท่านไว้ไม่ตายโหงครับ เอวังกิ่ม ..อิอิ

ขนาดไฟล์:
      49.1 KB
      เปิดดู:
      1,004
      ขนาดไฟล์:
      135 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      115
      ขนาดไฟล์:
      144.6 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      142.5 KB
      เปิดดู:
      94
  4. peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

มีให้ติดตามหลากหลายเรื่องราวและวงการเลยนะครับ
    เพียงวันเดียวที่ผ่านไปสำหรับกระทู้บ้านเหรียญบินแห่งนี้

ของเก่านี่ดูมีเสน่ห์เพราะผ่านกาลเวลา ผ่านการใช้งานมา
    ยิ่งเป็นวัตถุมงคลแล้วก็จะมีความขลังเพิ่มมากขึ้น
    ขอบคุณพี่พีที่นำตะกรุดหลวงพ่อภู วัดดอนรัก ของแท้มาให้ชมนะครับ

ตะกรุดเก่านี่ถ้าไปเจอวางขาย ซื้อได้แค่ความเก่าและแท้แค่นั้น
    หาที่มาลำบากเพราะคนขายก็ซื้อเขาต่อมาอีกทีผ่านไม่รู้ต่อกี่มือมาแล้ว
    คนขายล่าสุดก็คงไม่ได้ประวัติมา ว่าเป็นของใคร มือแรกจนมาถึงเขานี่อยู่ที่ใครมาบ้าง
    อาศัยดูจากความเก่าแล้วก็หาหลวงปู่ หาวัดให้เอง
    ฟังนิยายจากคนขายอย่างเดียวคงไม่ได้ต้องอาศัยความชำนาญส่วนตัวประกอบด้วย
    เพราะจะไปเป็นของหลวงปู่ดังๆซะหมดเพื่อให้ได้ราคาที่สูงขึ้น
    ถ้าใช่จริงก็ได้ของดีสมราคาไปแต่ถ้าไม่ใช่นี่จ่ายแพงเลยนะครับ

ยุคพี่พีที่ได้มานี่ถือว่าโชคดีที่ยังมีของตามบ้านมีประวัติแน่นอน
    ควรค่าแก่การอนุรักษ์เป็นความรู้ให้ลูกหลานสืบต่อไป
    ถ้ามีโอกาสคงได้ขอความรู้จากพี่พีเรื่องเครื่องรางของขลังเก่าๆบ้างนะครับ

อ่านเรื่องปลาแล้วเกิดความหิวขึ้นมาในบัดดล ทั้งปลาทอดขมิ้นและปลาต้มส้ม
    อาหารใต้นะครับเมนูนี้ รู้สึกจี๊ดที่ข้างแก้มน้ำลายสอ ฉู่ฉี่ปลาเนื้ออ่อนทอดก็นึกถึงข้าวสวยร้อนๆ
    (ขออนุญาตพาดพิง) บ้านคุณเมืองสมุทรนี่น่าอยู่นะครับ น่าอิจฉายังมีปลาว่ายในคลองเป็นฝูง แถมเป็นปลากระบอกด้วย กรุงเทพฯหาดูไม่ได้แล้วครับปลาว่ายในคลองแบบนั้น คนกรุงถึงได้ไฝ่หาธรรมชาติกัน

คุณหนู จากดินแดนพระอาทิตย์เที่ยงคืนนี่ก็ถ่อมตัวนะครับ ลูกสาวน่ารัก แม่ก็ต้องน่ารักด้วยสิครับ จริงๆแล้วคนเราสำคัญที่จิตใจที่อยู่ข้างในนะครับ ภายนอกเป็นเหมือนเปลือกที่เปลี่ยนได้บ่อยๆ แต่ดูเหมือนจะบอกคุณน้ำ เนียนนิ่มนุ่มนวล ณ.แสวงหา ว่าให้ระวังหน่อยนะแม่ของน้องในรูปที่คุณน้ำว่าเนื้อดีพิมพ์นิยมหนะ ดุยิ่งกว่าเสือหรือเปล่าครับ 555

จริงอย่างที่พี่พีว่าคนเรานี่นอนมากไปนะครับ แต่จะไม่นอนมันก็ง่วงทำงานไม่ไหว เหมือนโดนบังคับยังงัยก็ไม่รู้ เสียดายเวลาจริงๆครับถ้านอนวันละหกชั่วโมง เดือนนึงก็หายไป 7-8 วันแล้วเวลานอน

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับสำหรับวันทำงานวันศุกร์สุดสัปดาห์วันนี้
    มีความสุขกับงานและรวยๆกันทุกคนนะครับ

5. Mr.Prompt เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2009
    ฝากวิธีไล่งู คับ แหะๆ

1. งู ที่กลัวเชือกกล้วยจะมีก็เฉพาะงูเหลือมเท่านั้น ซึ่งได้มีการพิสูจน์มาแล้ว ส่วนงูพิษยังไม่มีรายงาน การเลี้ยงสุนัข หรือห่านเป็นผู้ช่วยที่ดีที่สุด

2. ใช้ สารเคมีที่มีกลิ่นฉุน เช่น น้ำมันก๊าด(หาง่าย และไม่อันตรายกับคน และสัตว์เลี้ยง) ให้ฉีดพ่นหรือราดรอบๆ บริเวณที่ไม่ต้องการให้มีงูอยู่ ( ถ้าฉีดพ่นหรือราดน้ำมันก๊าดที่รังงูก็จะหนีไปเหมือนกันครับ) และ ควรฉีดพ่นหรือราดน้ำมันก๊าดในช่วงที่ไม่มีเด็กๆ อยู่ เพราะงูจะออกมาจากที่หล่บซ่อน วิธีนี้เคยใช้จัดการกับงูเห่ามาแล้วใช้ได้ผลครับ ลองนำไปประยุกต์ใช้ดูนะครับไม่ต้องฆ่าเขาด้วยแค่ไล่ไปเท่านั้น

3. ใช้ผงกำมะถัน(สีเหลืองๆ) มาผสมน้ำแล้วราดบริเวณรอบบ้าน แต่วิธีนี้ต้องทำบ่อยหน่อย อย่างน้อย เดือนละครั้ง เพราะกำมะถันเจือจางแล้วงูก็เข้าอีก

6. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ จากภาพดูแววตาของท่านเหมือนเป็นคนดุ แต่หน้าตาดูมีเมตตาดี ดูแล้วเข้มขลังดีจริง ๆ

7. BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

ห้าๆ โดนผาดพิง เลยต้องออกมาขยายให้ฟังกันนิดนึง หลวงพ่อทองหยิบ แห่งวัดบ้านกลาง นั้นท่านโด่งดัง ตะกรุดมานานแล้วครับ ส่วนสายวิชาที่สืบทอดมานั้นก็คือ หลวงพ่อบัว วัดแสวงหา และหลวงพ่อบัว ท่านก็สืบสายวิชามาจากหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์ ซึ่งเป็นลุงของหลวงพ่อบัว สุดยอดเกจิอาจารย์ดังแห่งอ.ค่ายบางระจัน เจ้าของฉายาเทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำน้อย เจ้าตำหรับตะกรุดกระดูกแร้งและไ้ม้รวก แหวนนิ้ว อันลือลั่น

หลวงพ่อทองหยิบนั้นคาถาที่ใช้ลงเท่าที่ผมทราบ ท่านจะลง หลักๆในตะกรุด ก็มี มงกุฎิพระเจ้า ตรีนิสิงห์เห

แต่ถ้าจะให้ท่านลงพิเศษต้องบอกท่าน เช่น พุทธคุณ

ในความคิดเห็นของผมนั้นท่านน่าจะได้ตำราการทำตะกรุดมาจากหลวงพ่อบัว แต่เป็นที่น่าแปลกก็คือ หลวงพ่อบัวนั้นท่านไม่ปรากฎหลักฐานในการสร้างเครื่องรางเลย (เว้นแต่จะมีคนนำไปให้ท่านทำกรณีพิเศษ) แต่สายนี้ในการสร้างตะกรุดจะลงหัวใจ คาถาอีกอันคือ จิเจรุนิ และ อิติมานิ อันนี้ต้องให้พี่ศนิวาร มาขยายความหมายครับ

แฮะๆสิ้นเดือนจะไปวัดบ้านกลางใครไปกับผมบ้างครับ พอดีเข้าไปกราบท่านนะครับผม:cool:

ขนาดไฟล์:
      48.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      46.3 KB
      เปิดดู:
      48
  8. numthip เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อทองหยิบ ออกเหรียญรุ่นใหม่ครับ
    ออกแบบสวย แต่พูดตรงๆ เนื้อเหรียญสมัยนี้ สู้สมัยก่อนไม่ได้

สมัยก่อน หล่อกันที่วัด ใครมีทอง มีเงิน มีนาค ก็เอามาร่วมหล่อด้วย

เนื้อเหรียญก็เลยดูสวย ปลอมยาก แต่สมัยนี้เห็นว่าใช้ทองแดงนอก เนื้อเหรียญเบาเหมือนสตางค์รุ่นใหม่...

ใครสนใจเหรียญนี้ ก็ลองดูในกระทู้วัดโพธิ์ผักไห่ของคุณนริศ( NR)

ขนาดไฟล์:
      657.8 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      665 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      662.9 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      590.5 KB
      เปิดดู:
      46
  9. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

คาถา จิเจรุนิ และ อิติมานิ อยากให้เข้าไปชมในกระทู้นี้ผมเข้าไปตอบคำถามเอาไว้แต่ใช้ชื่ออื่นครับ ลองแวะไปเที่ยวชมดู

เพิ่มเติมคือ อิ (อักษรคำแรกในบทพุทธคุณ อิติปิโส ฯ)น่าจะเป็นบทแรกของอิติปิโสรัตนมาลา

และ ติ (อักษรคำสุดท้ายของบทพระพุทธคุณ ภควาติ)น่าจะเป็นบทสุดท้ายของอิติปิโสรัตนมาลา

อักขระสองตัวนี้ บางอาจารย์ถือเป็นกลวิชา คือ ลง อิ ก่อนแล้วลง ติ ปิดท้าย หมายความว่า รวบยอดลงหมดทุกอักขระ ตั้งแต่ตัวแรกจนตัวสุดท้ายครบห้องพุทธคุณทั้ง ๕๖ อักขระ

นี่เป็นเพียงความคิดเห็นแนวทางหนึ่ง ซึ่งอาจจะไม่ใช่ตามนี้ก็ได้

http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=1775.0

http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=1658.0

10. หลักแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มารายงานตัวครับ :)

11. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน

วันนี้มารายงานตัวสาย ขออนุญาตยกยอดเช็คสถิติ เป็นพรุ่งนี้เช้านะครับ

12. southen man Active Member

20 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกมีความสนใจครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีต้อนรับสู่บ้านเหรียญบินครับ

14. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เห็นตอนแรก นึกว่า น้าอ็อตโต็มาเอง...แหะๆ

15. ลุงใหญ่ Active Member

20 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีคับผมมีความเลื่อมใสและศรัทราขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วนคนนะครับ

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แล้ววิธีไล่ปีศาจงูมีไหมครับ ประเภทชอบสิงในรูน่ะครับ...เหอๆ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีต้อนรับครับ ลุง...แหะๆ ผมเขาก็เรียกลุงเหมือนกัน

18. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เก็บไว้ตั้งหกสิบปี...คงจะเบื่อ...เหอๆ

19. The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    งู คนละตัวกันครับ
    งูนี้ ถ้าออกจากรู ต้องบี้ๆ ให้จนมุมกับหลักฐาน ครับผม

20. K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ