เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้คงดวงตัวเล็กได้ข่าวมาว่าหมดแล้วเพราะเขาไปเอามากลุ่มสุดท้ายได้คนละตัวเองครับ

2. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

3. กฏธรรมชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ... อิๆๆๆ ..สวัสดีครับอาพีและทุกๆ ท่าน ..แว็บมาตามข่าวสารครับ ..ท่าจะไม่ทันซะแล้ว :)

... เพิ่งแวะไปวัดท้องไทรมาครับ ..ไปบูชาเบี้ยแก้ตัวเล็กของท่านมา ..ส่วนตัวใหญ่ ผมสู้ราคาไม่ไหวครับตั้งสามพัน ..แต่ผมเองไม่ได้เจอท่านเพราะท่านพักผ่อนอยู่ ..ไม่กล้าไปกวนนะครับ

... วันที่ไป .เป็นวันเกิดสุริยคลาสพอดี ..ได้ยินเสียงจากห้องข้างกุฏิ ..เห็นว่าเป็นเสียงผู้หญิงโดนผีสิง ..ได้ยินเป็นเสียงผู้หญิงบ้าง ..คนแก่หัวเราะบ้าง ..ผมก็เลยขอบายดีกว่า ..ไม่อยากเข้าไปทัศนา (โรคกลัวผีกำเริบ)

... พอเห็นแมวน่ารักๆ เดินออกมา ..เลยไปลูบตัวแมวเล่นซะหน่อย ..พวกพี่กับป้าที่ให้บูชาวัตถุมงคลแกห้ามใหญ่เลย ..แกบอกว่าแมวมันไปเลียน้ำมนต์ที่รดผู้หญิงมา ..เด๋วของจะเข้าผมแทน (ปล. ตอนนั้นพกเบี้ย ลป.เจือ แอบๆไว้ที่เอวอยู่ครับ ..มีโอกาสจะเข้าตัวใหมครับเนี่ย? ..ฟังที่แกพูดจบปุ๊บเสียววูบเลย ..พอป้ากับพี่แกให้บูชาของเสร็จแล้ว ..ก็ขนโขยงลงมาจากกุฏิท่านกันเป็นแถวๆ ครับ)

... มีดหมอของหลวงพ่อก็ดูดีครับ ..ลงจารที่ด้ามด้วย ..เล่มใหญ่กับเล่มเล็กน่าบูชาดีครับ ..แต่ผมไม่อยากยุ่งกับของมีคมแล้วครับ ..มีผู้หวังดีเขามาเตือน (ปัจจุบันเลยพกไม้ครูของหลวงปู่หงษ์แทนครับ)

... เรียนถามอาพีครับ ..ถ้าเพื่อนผมอยากได้รูปของ ลป.เล็ก ..แต่เขาไม่ค่อยได้เล่นคอมพิวเตอร์หรือเล่นเน็ตเลย (สรุปคือใช้ไม่เป็นครับ) ..ผมจะขอแทนเขาได้ใหมครับ? ..ถ้ายังไง ..บ้านผมกับอาอยู่ใกล้ๆ กัน ..จะให้ผมไปรับกับอาพีเองโดยตรงก็ได้ครับ (-__-!)>

4. Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ
    จะรอรุ่นต่อไปค่ะ

5. Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    เบี้ยคงดวงรุ่นต่อไปเบี้ยตัวจะเล็กกว่ารุ่นแรกครับ และค่าเช่าบูชาจะย่อมเยาว์กว่าเช่นกัน

6. teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 11 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>teaycub2009, พี เสาวภา

พี่พีนอนดึกเหมือนกันนะครับนี่...แหะๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถ้าเบี้ยคุณแท้น่ะครับ แล้วจิตมั่น กันได้แน่ครับ ให้มั่นใจ อย่าเขว๋ครับ

กลับบ้าน ถอกออก อาราธนานึกถึง พระรัตนตรัย หลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่ม หลวงพ่อเจือ แล้วทำน้ำมนต์อาบครับ แต่แหะๆ ... เอาไปอาบทิ้งนอกบ้าน หรือ ไปอาบที่วัดน่ะครับ อาบทิ้งในบ้านก็อยู่ในบ้าน ไม่รู้บอกทันหรือไม่...แหะๆ

แล้วขอเพิ่มอีกหน่อยครับ

ผมเคยกราบเรียนถาม เรื่องเบี้ยกับหลวงพ่อเจือ สมัยยังไม่ดังมาขนาดนี้ น่าจะประมาณ พ.ศ. ก่อน ๒๕๒๖ ก่อนที่พระเดชพระคุณหลวงปู่เพิ่มจะล่ะสังขาร ตอนนั้นใครอยากได้เบี้ย ก็ไปซื้อชุดเบี้ยที่ร้านเอี้ยะแซ ในตลาดนครชัยศรี ( ถ้าจำชื่อร้านไม่ผิดเพราะนานจัด...แหะๆ) พอได้มาก็เข้าไปกราบหลวงพ่อเจือถวายให้ท่านทำให้ ชุดหนึ่งมี ปรอท หนักหนึ่งบาท เบี้ยหนึ่งตัว ตะกั่วหนึ่งแผ่น นานมากแล้วเลือนๆ ผมยังเคยถามท่านเรื่องผ้ายันต์ เอามาพันเบี้ย ตามแบบเบี้ยเก่าๆ ก่อนถัก ท่านว่า ไม่ต้อง ไม่หรอก เอาตะกั่วนี่หุ้ม เคาะด้วยด้ามมีด จนปรอท เนียนเข้ากับตัวเบี้ย หลวงพ่อเจือ ท่านชำนาญมาก เคาะแบบเดียว และเป็นคนใจเย็น นอกจากพลุแล้ว ท่านก็ ทำเบี้ย ถวายหลวงปู่เพิ่มมานาน ส่วนวัสดุอย่างอื่น เช่น ชันนะโรงใต้ติน ห่วงทองแดง หรือ จากคลิ้บกระดาษสแตนเลส ด้ายถัก รัก ท่านหามาเองครับ คนมาถวายบ้าง เรียกว่ามีบริการเสร็จ และฟรีครับ ต้นตำหรับของฟรีของวัดกลางฯ ท่านหนึ่งทีเดียว

พอเคาะตะกั่วเสร็จ ท่านจะลงยันต์และอักขระ เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาให้ดู เป็นยันต์คุณพระครับ และผมถามซ้ำ ท่านก็บอกว่าเป็นยันต์คุณพระ คนโบราณมีเบี้ยตัวเดียว แขวนไปทุกที่ และแขวนเอวไปน่ะครับ

ท่านบอกว่า ใส่กระเป๋ากางเกง ต่ำไปหน่อย เพราะลงคุณพระไว้ ให้แขวนเอว หรือ ใส่กระเป๋าเสื้อไป (ส่วนใครจะแขวนคอ ไม่น่าห้าม ตัวเล็กๆ ไม่น่ามีปัญหา)

สาเหตุนี้เอง เบี้ยหลวงพ่อเจือ ของผมถึงใหม่ ไม่ค่อยได้พกครับ เพราะไม่ชอบแขวนเอว เนื้อจากมีพุง พวกสายคาดจะกัดเอวผมคัน แดง ต้องเกาอยู่เรื่อย เลยไม่แขวน แต่ใช้ ใส่แหนบแต่เหน็บขอบกางเกงที่เอวแทน และของหลวงพ่อเจือ ยืนยันอีกอย่างว่า ใช้บรรเทา อากาศเป็นพิษใน กทม ไซนัสได้ระดับหนึ่ง แต่ไม่หายขาด เพราะอากาศมันคงแย่มาก...แหะๆ ลองอธิษฐานแล้วเอามาถูกๆที่ จมูกดูซิครับ จัดว่าเบี้ยของท่าน เป็นของวิเศษฯ ของนครชัยศรีทีเดียว

ผมเห็นคนพกเบี้ยท่านในกระเป๋ากางเกงแล้วเสียดาย เคยทักเหมือนกัน แต่เขามองหน้า เขาบอกว่าเขาทำกันแบบนี้แหละ ผมเลยหุบปากมาตั้งแต่บัดนั้น...เหอๆๆ

เอาคุณพระไปใส่ในกระเป๋ากางเกง บางทีนั่งทับ ไม่ดีกับตัวท่าน และอาจจะเข้าตัวท่านด้วยครับ และของไม่น่าจะแสดงอานุภาพออกมาได้ดีครับ เพราะคนใช้ไปดูถูกของซ่ะแล้ว แม้จะไม่เจตนาก็ตาม

9. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

10. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตั้งแต่วันนี้ไปจะเริ่มขยันแล้วน่ะครับ จะรีบทำๆหนังสือให้เสร็จ...แหะๆ ช่วงปีใหม่ยุ่งมากเลยครับ

11. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    รูปหล่อ ๙ นิ้ว

จอง 1 องค์ค่ะ และจองเหรียญพัดยศ 3 เหรียญค่ะ

12. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    เปิดบ้านมาวันจันทร์ แต่ละท่านมีกิจกรรมมาเล่าสู่กันฟัง มีแต่เรื่องดีๆทั้งนั้นเลยครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยกับทุกท่านทั้งหมดทั้งมวลครับ พี่พีมีข่าวบุญมาแจกอีกแล้วขออนุโมทนาครับ สาธุ...
    ผมไปกราบพระอาจารย์โตวัดพระบาทปางแฟนมา ใครพอมีเวลาว่างวันอาทิตย์ 31/1/53นี้ แวะไปนะครับ เพราะท่านมีงานครอบครู และทำบุญคล้ายวันเกิดกันครับ เห็นว่ามีอาจารย์สายเขาอ้อมาด้วยครับ เพราะพระอาจารย์โตท่านเป็นศิษย์หลวงปู่นอง...และมีวัตถุมงคลสายหลวงปู่เทพโลกอุดรอธิษฐานจิตไตรมาสแจกด้วยครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ ไม่ใช่ศูนย์พระเครื่องครับ...เหอๆ ไม่มีเวลาบริการให้จริงๆ จะนอนยังไม่ค่อยจะมี เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ดู หาเบอร์วัดให้ ต้องว่ากันเองครับ

ผมแค่เป็นไอ้กาบอกข่าว แต่ข่าวผมจะกลั่นกรองมาก่อน ว่าไม่เข้าทางปืนนายทุน เป็นน้องหมูให้เขาเชือด ต้องเป็นของวัด ๑๐๐ % ไม่หักค่าใช้จ่ายให้เอกชนรายใด สร้างด้วยเจตนาในวาระต่างๆ เพื่อใช้เงินโดยจำเป็น ไม่ใช่ตะบันสร้างกันทั้งปี รุ่นปีใหม่ รุ่นตรุษจีน รุ่นวันเกิด รุ่นผ้าป่า รุ่นกฐิน ปีหนึ่งสร้างกันทั้งปีหลายวาระ แต่วัดยังดูโทรมๆ ถ้าสร้างขายเอาตังค์เข้ากองทุนสำรองเลี้ยงชีพล่ะก็ ผมเผ่นเลย...ฮิฮิ

และผมจะเน้น พวกของแจกฟรีน่ะครับ เพราะชอบมาแต่กำเนิด...เหอๆ

ของฟรี แรง ขลัง มีประสบการณ์เสมอ

14. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ:cool:

15. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    แวะเข้ามาทักทายช่วงเช้าครับ....
    เสาร์ห้า ปีนี้น่าจะมีหลายสำนักจัดสร้างวัตถุมงคล เห็นสายของจ.อ่างทอง ก็มีออกเหมื่อนกัน เป็นของวัดกลางราชครูธารา ดูตามภาพเลยครับแต่รายละเอียดผมไม่ทราบนะครับ เอาภาพมาให้ชมเฉยๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ
    สวัสดียามเช้าครับ พี่พี และทุกๆ ท่าน

17. hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

เช้าที่สดใสจริง ๆ
    ได้ยินข่าวงานบุญแบบใหญ่ ( ๙ นิ้ว) แล้วหัวใจพองโต เลือดสูบฉีดแรง (ตามวิสัยคนติดวัตถุ อิอิ)
    สำหรับชูชก ผมตกข่าวจริง ๆ หรือไม่ก็คงเริ่มมีอาการลืมเลือน..
    วิธีแก้ คือ ต้องอ่านหนังสือพี่พี อย่างเดียว จึงจำได้แม่นทั้งหมด
    (ถ้าให้เปิดย้อนกระทู้.. เหมือนตอนเข้ามาครั้งแรก ๆ ตอนนี้คงเหนื่อยกว่าจะอ่านจบหมด ถ้าอ่านทันคงถึงหน้าที่ ๑,๐๐๐ พอดี)

ปล.ถ้าพี่พีมีเวลาก็แจ้งเบอร์โทรวัดแม่น้ำ ด้วยน่ะครับ (พี่ ๆ เพื่อน ๆ คนใดจะเป็นสะพานให้ ก็ สาธุ)

18. peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง
    สวัสดียามเช้าครับ พี่พี และทุกๆท่าน

19. beleive เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

20. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    พี่พีครับ ผมสงสัยว่ามีเครื่องรางหรือพระเครื่องประเภทไหนบ้างครับที่คนจะใช้ต้องมีบารมีในระดับนึง ผมไปเช่าตะกรุดจักรพรรดิ์หลวงพ่อสละ วัดสะเเกมา อ่านประวัติของท่านเเล้วเลยอยากใช้ดู เเต่เซียนเครื่องรางซึ่งเป็นเจ้าของเก่าบอกผมว่าอย่าเเขวนติดตัวเลยเพราะบารมีไม่ถึงเดี๋ยวจะซวยเอา ให้เอาบูชาไว้บนพานที่บ้านดีกว่า พวกเเหวนนพสูรย์ของ อาจารย์ เฮง ไพรยวัลย์ อะไรเเบบนี้เค้าก็ไม่กล้าใช้ครับ มีไว้ขายอย่างเดียว อยากรุ้ว่าพี่พีมีความเห็นยังไงครับ

เพราะผมลองเอาดวงผมใส่เข้าไปในตะกรุดเเล้วเเขวนคอ ตั้งเเต่นั้นมาดวงผมก็ตกมาตลอดเลยครับ ไม่รุ้คิดมากไปเองหรือป่าว หรือช่วงนี้ดวงมันซวยอยุ่เเล้วหว่า