เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นรอยจารหลายๆตัวแล้วเครียด...อยากได้...แหะๆ

2. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ผมเข้าใจครับ พี่ พี....
    และถ้าผมไปลบหลู่หลวงพ่อ.. ก็ขอกราบขอขมาด้วยครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

3. กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับพี่พี ถ้าเป็นของหลวงพ่อจารนี่กรี้ดดดสลบครับ 555+

ขอจริงะครับไม่ได้เล่น ยังจะมากรี้ดดดดดดอีก รู้นะคิดอะไรอยู่ เหอ เหอ เหอ

4. กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

ซู้ดดดดดยอดดด... พระพรหมมีจาร มาแล้ว มาแลกพระพรหมหน้าทองคำของโรงเรียนวัดบวรฯกันไหม
    ...ว่าอะไรนะ ....อ๋อขอบคุณครับที่ยอมแลก ครับ

แล้วลูกอมนี่แก้คอแห้งได้จริงๆเหรอ งั้นขอมาอมแก้คอแห้งสักอาทิตย์สองอาทิตย์ได้มะ
    ผมเจ็บคอไอกระด๊อกกระแด๊กอยู่ช่วงนี้ ....ขอบคุณครับที่เอามาให้แก้คอแห้งและแก้ไอ
    ว่าแต่ เอามาให้วันไหนล่ะ

ท่านใดคอแห้งป่าก่อเขาให้ยืมเอาไปแก้คอแห้งได้ครับ เชิญเลยครับๆ
    55555555555555555555555555555+++++++++

5. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

ป๋าก่อให้หวยเหรอครับ บอกตรงๆก้ได้ไม่ต้องอ้อม 332 เนี่ย อิอิ พรุ่งนี้รวย ..........อิอิ

6. buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปนอนก่อนครับ
    ตี 3 ต้องไปวัดเทพธารทอง ที่จันทบุรีครับ
    ถ้ามีเวลาจะแวะกราบรูปหล่อหลวงปู่ทิมที่วัละหารไร่ด้วยครับ

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมไปนอนเหมือนกัน

อย่าลืมเจอของดี เอามาแบ่งบ้างน่ะครับ

8. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ราตรีสวัสดิ์.... เช่นเดียวกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. บัวฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    :z8 กราบ...กราบ...กราบ หลวงตาทรง

สวัสดีพี่ๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ

10. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    เปิดบ้านเข้ามา เจอพระพรหมมีจารกับลูกอม มีเกศา แล้ว ขออนุโมทนากับเจ้าของพระด้วยครับ แถมมีใบ้หวยนิดหน่อย วันนี้เป็นวันแห่งความหวังครับ 332 อิอิอิ

11. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

ป๋าก่อนอกจากเป็นจอมขมังเวทย์แล้ว ยังเป็นเจ้าพ่อใบ้หวยด้วยนะเนี้ย รวยๆๆ นะครับ แล้วอย่าลืมแบ่งของในกระเป๋าให้ผมบ้างนะท่านตาร้อนวูบวาบเลย อิอิ

12. peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่พี และทุกท่านครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อทรงครับ

สวัดดีพี่น้องทุกท่าน

14. Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง น้าพี และพี่น้องบ้านเหรียญบินครับผม

15. Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง สวัสดีน้าพี และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับผมhello4

16. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตท่านเจ้าบ้านครับ:cool:
    สวัสดี

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ

ขอบคุณครับ

18. squde Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    สมาชิกใหม่ขอแสดงตัวครับ

ผมรู้จักหลวงปู่ทรง จากหนังสือพระเหมือนกับคนทั่วไปแหละครับ ผมจะเป็นคนที่ออกแนวชอบพิสูจน์ครับ พระไหนว่าดีองค์ไหนว่าแจ่มผมเช่ามาลองแขวนหมด(หมายถึงพระใหม่นะ พระเก่าไม่มีกะตังเช่าหรอก แพง ) แขวนเดี่ยวนะ บางองค์ก็ดีแขวนปุ๊ปถูกหวยปั๊ป แต่ครั้งเดียวนะ บางองค์ก็เฉยๆ เข้าใจว่าบุญเราไม่ถึง คือเช่าหาพระไปเรื่อยเปื่อย หาที่ถูกจริตกับตัวไม่ค่อยมี มีพี่แถวบ้านแกเป็นศิษหลวงปู๋ทรงอยู่ ก่อนหลวงปู่เริ่มดังนิดหน่อย ทีแรกแกก็เหมือนผมนี่แหละ ยิ่งกว่าผมด้วยซ้ำ พอแกเจอหลวงปู่แกหยุดเลยครับ ไม่สนใจพระอื่นเลยแขวนหลวงปู่อย่างเดียว ไม่เช่าพระอื่นด้วยหาแต่ของหลวงปู่อย่างเดียว แถมมาเชียร์ให้ผมฟังด้วย แต่ตอนนั้นผมเฉยซะงั้น จนนานเข้าผมเริ่มเบื่อที่จะตามพระที่ไม่มีวันจบ ก็ได้มีโอกาสได้คุยกับแกเรื่องไล่ตามพระนี่แหล่ะ แกก็บอกเอาอย่างพี่ซิหาพระที่เป็นพระแท้ๆนับถือซักองค์ ไม่ต้องไปหาไกลหรอก หลวงปู่ทรง นี่แหล่ะ ของแท้ของจริง พี่เค้าจะไปวัดศาลาดินบ่อยอยู่เหมือนกัน ได้ไปเจอหลวงปู่ทรงได้พูดคุยกับหลวงปู่ ได้เห็นจริวัตรของหลวงปู่ทำให้แกนับถือหลวงปู่ทรงฝากตัวกับหลวงปู่ตั้งแต่วันนั้นมา เจอแกทีไรแกก็จะบอกหาพระหลวงปู่มาใช้บ้างหรือยัง ไอ้เราก็ได้แต่หัวเราะแหะๆ จนมาเริ่มเบื่ออย่างที่เล่า ประกอบกับอยากได้พระนักธรรมเอาไว้ให้ลูกชายไว้ใช้พอดี เลยขอจากแกครับ (พี่เค้ามีพระหลวงปู่อยู่พอสมควรทีเดียวแหล่ะ) ขอพี่แกๆไม่ให้ครับแกบอกไม่ได้มาง่ายๆหมายถึงแกต้องไปที่วัดครับถึงจะได้พระมา อยู่ๆไอ้นี่จะมาขอฟรี แกบอกแกขอเป็นตังค์แลกกับพระนักธรรมครับ รู้ไม้ครับเท่าไหร่ หลักสิบ ครับ ไม่ถึงครึ่งร้อยด้วย แกบอกให้ฟรีก็ได้ แต่เรียกเป็นค่าหมันไส้ไว้หน่อย อยู่ตั้งนานกว่าจะมาหาพระหลวงปู่ใช้ แล้วไอ้ที่ไม่ถึงครึ่งร้อยนะ ผมได้ พระผงรูปเหมือน(ขึ้นคอไม่เคยห่างกายครับ) พระนักธรรม สมเด็จหลังยันต์ ปรกใบมะขาม ผมนึกทันทีเลยว่าหลวงปู่มาโปรดเราแล้วล่ะ พี่เค้าบอกให้ลองใช้ดูแล้วจะรู้เอง ซึ่งตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนพี่เค้าทุกอย่าง นับถือหลวงปู่ด้วยหัวใจ ไม่เคยหวังอภินิหารจากพระเหมือนแต่ก่อน แขวนพระหลวงปู่แล้วเหมือนได้ไกล้ชิดหลวงปู่ แขวนแล้วใจเย็นไม่โมโหง่ายเหมือนแต่ก่อน จะทำอะไรจะนึกถึงหลวงปู่ก่อนเสมอ ( จะแปลกไหมครับ สำหรับคนที่ไม่เคยเจอหลวงปู่มาก่อน ไม่เคยคุย ไม่เคยเห็นตัวจริง )แต่เปลี่ยนมานับถือหลวงปู่อย่างสุดลิ่มทิ่มหัวใจอย่างนี้ นี่ผมไม่ได้พูดถึงเรื่องอภินิหารนะ แต่พูดถึงความเคารพจากใจจริงๆ และตลอดไปด้วย ขอโทษด้วยที่ร่ายซะยาว ตามอ่านมาได้ 300กว่าหน้าแล้ว เห็นพวกคุณคุยกันแล้วรู้สึกอัดอั้นมันจุกอก เหมือนนั่งอยู่ในวงนั้นด้วยเลย จึงต้องขอมาแสดงตัวซะเลยวันนี้ อยากจะบอกว่าใครยังไม่มีพระหลวงปู่ทรงใช้ หรือมีแล้วไม่นำมาแขวน ใช้เถอะครับรับรองไม่เป็นรองใครแน่นอนยืนยัน ด้วยตัวผมเองนี่แหล่ะ ขอบคุณครับ

19. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับเข้าร่วมวง ศิษย์หลวงพ่อทรง ครับ :cool:

20. peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

วงเหล้า วงไพ่ อบายมุขมีแต่ร้อนใจและหายนะ
    ไหนจะมาสู้วงพระที่เพียงนึกถึงแล้วเย็นใจได้หละ

ยินดีต้อนรับครับ

เรื่องพระดี พระเก่ง บางครั้งเป็น ปัจจัตตัง รู้ได้เฉพาะตนนะครับ
    คนบอกว่าองค์นั้นดี องค์นี้ดี บางครั้งเรากลับไม่ถูกจริตก็มี
    เชื่อว่าของจริงนิ่งเป็นใบ้ยังมีอยู่ ถ้าไปเจอก็เป็นโชคสองชั้นครับ
    แต่หากไม่มีบุญกรรมร่วมกันมา หาอย่างไรก็ไม่เจอ หายากครับ
    ช่วงหนึ่งของชีวิตก็จะมีช่วงของการแสวงหา วัตถุมงคลของเก่า ของใหม่ หากันไป
    ผมเองก็เป็น โดนเก๊บ้างสุดท้ายก็ถึงจุดอิ่มตัวเบื่อไปเองเฉยๆ
    ก็เสาะแสวงหาพระดีที่ยังทรงสังขารอยู่ ถึงทุกวันนี้
    ดีใจที่ได้เกิดในเมืองพุทธ ได้ทำบุญ มีพระดีๆให้กราบไหว้
    ขอให้สมหวังดังใจ มีพระดีไว้เป็นที่พึ่งทางใจกันทุกๆคนนะครับ