เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. dume สมาชิก

สมาชิกเก่า
    ผมรู้จักและได้ยินชื่อจาก เวป Uamulet.com มานานแล้วครับอยากมีไว้บูชาสักองค์ครับ
    นายสมชัย นิลรักษ์
    6/1 หมู่ที่ 4 ต.บางเตย
    อ.เมือง จ.พังงา 82000

2. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

เป็นสมาชิกเก่า ต้อง โพสรูปพระเครื่องของหลวงพ่อทรงนะครับ และ เล่าประสบการณ์

ที่พี่ dume ทำอยู่ตอนนี้จะเข้าเงื่อนไขในสมาชิกใหม่ นะครับ

3. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

มาสวัสดีพี่ๆๆ ยามบ่ายครับ

4. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

ผมไปเกณฑ์น้องๆๆ มาดีกว่า

ของดีๆๆ ก็อยากให้น้องๆๆได้มีไว้บูชาเช่นกัน อิอิอิ

5. วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเย็น ครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ บ้านเหรียญบินแห่งนี้
    คือแบบว่ามีคำถามน่ะครับ เราจะดูได้ที่ไหนครับว่า ได้มีรายชื่อเป็นสมาชิก ใหม่หรือเก่า แห่งบ้านเหรียญบิน (ที่ถูกต้อง ตามเงือนไข ทุกอย่างแล้ว น่ะครับ)

ขอบคุณครับผม

6. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามนี้ดี ครับ

ตอบคือ ไม่มีให้ดูครับ

ทางคณะกรรมการจะตรวจสอบ และแจ้งรายชื่อ คนที่ทำไม่ครบกติกา
    ถ้าไม่มีชื่อท่าน นั้นแปลว่า ท่านได้ลงตารางแล้วเรียบร้อยครับ ไม่ต้องกลัวว่ารายชื่อจะตกหล่นน่ะครับ คณะกรรมการมี 4 คน คอยดูและจัดเก็บ อย่างๆท่านสบายใจได้ว่า ท่านไม่ตกหล่นแน่ๆครับ เพราะ ผมและพี่หมูน้อย ย้อนกลับไปกลับมานี่ 2-3 หรือ 4 รอบแล้วครับ เพื่อคอยตรวจสอบไม่ให้ตกหล่น

สบายใจได้ครับ โดยเฉพาะพี่หมูน้อย ยิ่งกว่าประกันชั้น 1 พี่เขาละเอียดมากครับ ขอให้สบายใจ

7. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดสมาชิกเก่า ตอนนี้ 30 คน เหลืออีก 70 คน
    ยอดสมาชิกใหม่ตอนนี้ 62 คน เหลืออีก 38 คน
    คนที่ทำไม่ครบกติกาประกอบไปด้วย
    สมาชิกเก่า

1. คุณ น้ำดี1 - ไม่ได้เล่าประสบการณ์และลงรูปพระเครื่องที่กำลังอาราธนา
    2. คุณ BabyUltraman - ไม่รู้ว่าจะขอเป็นสมาชิกหน้าเก่า หรือ หน้าใหม่ เพราะ ถ้าอยากเป็นคนหน้าเก่าๆ ต้องขอให้เล่าประสบการณ์ด้วย (น่าจะมีเรื่องเยอะ) แต่ถ้าอยากเป็นน้องหน้าใหม่ ก็ต้องขอให้แจ้งว่ารับทราบเรื่องของหลวงพ่อทรงมาจากที่ใด...
    3. คุณ กริด99 - ไม่ได้เล่าประสบการณ์และลงรูปพระเครื่องที่กำลังอาราธนา
    4. คุณ ตรีนิสิงเห - ไม่ได้เล่าประสบการณ์และลงรูปพระเครื่องที่กำลังอาราธนา
    5. คุณ design01 - ไม่ได้เล่าประสบการณ์และลงรูปพระเครื่องที่กำลังอาราธนา
    6. คุณ ก้าวพ้น - ไม่ได้เล่าประสบการณ์และลงรูปพระเครื่องที่กำลังอาราธนา
    7.คุณ เด็กสวน -ไม่ไ้ด้ลงรูปพระเครื่องที่กำลังอาราธนา
    8.คุณ dume - ไม่ได้ลงเล่าประสบการณ์และลงรูปพระเครื่องที่กำลังอารธนา
    สมาชิกใหม่
    1. คุณ Ongard - ยังไม่ได้แจ้งที่มาว่าทราบเรื่องของหลวงพ่อมาจากที่ใด
    2. คุณ sathitrayong - ยังไม่ได้แจ้งที่มาว่าทราบเรื่องของหลวงพ่อมาจากที่ใด

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กรรมการอธิบายไว้แล้วน่ะครับ

ต้องติดตามใกล้ชิดเรื่องบัญชีอันดับ ซึ่งเป็นความลับขั้นสุดยอด เพราะเลข ๑ กับ ๙ กำลังจะลุ้น เบี้ย ๑๖๐๐๐๐ ,เบี้ย เสาร์ ๕ ,รูปกระจก แถม เกศา, แหวนหรือ สีผึ้งแม่นางพิม แจกฟรี ทุกรายการ

เพราะฉนั้น รายชื่อจะเป็นความลับ เพราะยังมีบางท่านลงแล้วไป ไม่ได้กลับมาดูสิทธิของท่าน

ครบร้อยถูกกติกา ท่านที่ไม่ถูกกติกา อาจจะถูกดันหลุดจากโผ อย่าว่ากันน่ะครับ โตๆกันแล้ว แจกก็ฟรี ไม่คิดค่าส่งด้วย ยังขี้เกียจมาให้ข้อมูลอีก ...แหะๆ แบบ เบบี้ต้องป้อนข้าวถึงปากน่ะ...คริๆๆ

สมัยผม เด็ก หรือ หนุ่ม อาจารย์ที่ไหนดี ผมดั้นด้นไปหา หลวงพ่อมิ่ง วัดกก ดัง ผมนั่งรถเมล์จาก สถานเสาวภา บ้านเก่าถนน อังรีดูนังค์ สาย ๒๕ ถ้าจำไม่ผิด ไปขอเหรียญหลวงพ่อ ไกลมากมายยุคนั้น นั่งรถเมล์ ไปวัดไร่ขิง ไปสามสี่ต่อ ไปวัดระฆัง ไปวัดคอกหมู ไปวัดโพธิ์ ไปพระประแดง ไปวัดหลวงปู่เทียน ปทุมฯ ไปทิมแลนด์ ยังมีอีกจำไม่ได้ มีตังค์แค่ค่ารถเมลล์ไปกลับ บวกเดินต่อบางสาย ขอให้ได้ พระหลวงพ่อเท่านั้น หิวกินน้ำก็อกข้างทาง พวก เป็บซี่ น่ะเมินได้ ค่าก๋วยเตี๋ยวยังไม่มี เพราะแม่ไม่ให้ ที่ไม่ให้เพราะไม่ได้ขอ แต่แอบไปขอพระ ถ้าขอแล้วแม่ไม่ให้ไปแน่นอน ...อิอิ

ส่วนท่านผมส่งให้ถึงบ้าน ถ้าไม่ว่างออกแรงมา อัพเดท ข้อมูลตามกติกา ไม่ว่ากัน หลุดโผไป อยากได้อีก ไปเอาที่หลวงพ่อที่วัดก็ได้ครับ จะได้ทำบุญกับท่านด้วย...เหอๆ

ครบ ๑๐๐ ทุกรายการ กรรมการสรุปเมื่อไหร่ ทยอยส่งตามหมายเลขทันที

คำตอบให้กรรมการมาตอบน่ะจ้ะ

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 57 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 48 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>พี เสาวภา, G.sis.t+, NR, peach123, romegat, teaycub2009, ณฐพัฒนศักดิ์, เตเต้, เมืองสมุทร

ไทยมุง เพียบ

เลิกมุงได้ครับท่าน สมัครสมาชิกพลังจิตเข้ามา แล้วแวะมาสมัครต่อบ้านเหรียญบิน ฐานะสมาชิกใหม่ มีของดีแจกครับ ของนี้แจกฟรี วันข้างหน้าพวกท่านจะขอบคุณผมที่แจกท่านฟรีๆ ค่ารถ ค่าส่งก็ไม่คิด ของดี คุ้มตัวท่านได้จ้า

ป.ล. ไม่ได้มาสมัครพรรคการเมือง ไม่ได้มาหาเสียง แค่อยากแจก...แหะๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ รูปเก่า ๆ ที่เราเคยลงไปแล้ว เอามาใช้ประกวดได้ใช่ไม๊ครับ

11. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนริศท่าทางงานนี้ต้องกวาดหลายรางวัลเลยครับ ผมว่านอกจากรางวัลพระแต่ละประเภทแล้ว น่าจะมีรางวัลคะแนนรวมด้วยดีหรือเปล่าครับพี่พี เพราะงานนี้ผมว่ามีโอกาสรางวัลชนะเลิศในหลายๆรายการ คนที่ชนะเลิศอาจจะเป็นคนเดียวกันก็มีโอกาสนะครับ:cool:

12. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    สมาชิกใหม่ ทราบเรื่องหลวงพ่อทรงจากคุณG.sis.t ส่วนชื่อและที่อยู่ส่งPM ได้เปล่าครับ

13. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ด้วยความยินดีครับพี่ แต่ว่ากลัวเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนน่ะสิครับ :p

14. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เท่าที่เฝ้าบ้านมาทั้งวันเป็นอีกวันที่มีเสือซุ่มเข้ามาดูมาก โปรดแสดงตัวครับทุกท่าน
    ได้เวลากลับบ้านสวัสดีครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน

15. bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ชอบประโยคนี้ของลุงพีๆๆจิงๆๆคับ

16. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งได้ค่ะ
    แต่
    เราก็จะไม่ลงชื่อของคุณรวมกับเพื่อนสมาชิกที่ให้ข้อมูลครบตามกติกาของเจ้าบ้านนะคะ (ถ้าไม่ได้มีความจำเป็นจริงๆ เราทุกคนในบ้านนี้อยากให้เปิดเผยตัวกันค่ะ)

แต่ถ้าสมาชิกท่านใดมีความจำเป็นที่จะต้องปกปิดตัวตนจริง ทางเราก็จะแจ้งให้กับ "พี่ พี" พิจารณาเป็นกรณีพิเศษ
    แต่รายชื่อของคุณก็จะไม่ถูกจัดเข้าในตารางที่ทางคณะกรรมการกำลังจัดทำเช่นกันนะคะ
    pity_pig

17. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 103 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 101 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะ นำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> moo noi, MooDam </td> </tr> </tbody></table>
    เย็นย่ำค่ำนี้ บ้านนี้เหลือหมูอยู่ 2 ตัว ... เ๊อ๊ย...คน
    แต่มีคนแอบดูเราตั้ง 101 คนแน่ะ...;aa43

18. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ หมู นำหน้าเหมือนกันเลยครับ แหะๆ

19. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    เหลือเชื่อเลยครับ มีคนเฝ้าดูตั้งเป็นร้อยคน :)

20. วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลย พี่พี ไปถึง หลวงพ่อมิ่ง วัดกก เลย (สมัยก่อนการเดินทางไปฝั่งธนบุรี ค่อนข้างลำบากมาก) และพี่ได้ไปแถวบางขุนเทียน หลวงปู่อ๋อย วัดไทร ไหมครับ แถวบ้านผมเองแหละ (แล้ว เหรียญเสมา เนื้ออาปาก้า ของหลวงพ่อมิ่ง วัดกก ปี09 นี่เด่นทางด้านไหนครับ จะได้ไปขอพ่อมาแขวนครับพี่)

และอีกประเด็นตอนแรก ผมนึกว่าพีพี จบจากเสวภา ที่เกี่ยวกับช่าง เสียอีก
    ที่ไหนได้ อยู่แถวๆ สถานเสวภา

ขอบคุณครับ