เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    มาไม่ทัน ๘๘๘

รอ ๙๙๙ ...อิอิ

2. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ประสบการณ์ของผมก็มีจากพระแหวกม่านครับ
    ขอเวลาเรียบเรียง แล้วจะโพสต์ให้อ่านกันครับ
    ยืนยันว่า แหวกม่านนี่ของดี ขนานแท้
    เริ่มแรกจาก เก็บไว้องค์เดียว ตอนนี้ ผมมี 10 องค์แล้ว 6 องค์ไว้ใช้ในครอบครัว
    อีก 4 องค์ จะเอาไว้แจกเพื่อนหรือคนรู้จักยามที่เจอปัญหา เพื่อถวายเป็นกุศล ให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง

ปล. เจออีกก็จะเก็บอีกครับ เก็บเรื่อยๆ และขอบคุณเพื่อนท่านนึง( ขอไม่เอ่ยนาม ขอถามเจ้าตัวก่อนว่า บอกชื่อได้ไหม กลัวไม่เป็นส่วนตัวครับ ) ที่ชี้แนะทางสว่างให้ผมพบกับ ปาฏิหารของพระแหวกม่าน

3. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เบี้ยคงดวง ๕๓

จากรูป

จากซ้าย เบี้ยคงดวงขนาดกลาง มี ๔๘ ตัว

รูปกลางเบี้ยคงดวงขนาด ใหญ่ จะเห็นว่าขนาดใกล้เคียงกับเบี้ยจัมโบ้รูปขวาสุด มีแค่ ๑๒ ตัว ราคาลดมาหน่อย เพราะเห็นว่าเล็กกว่านิดหนึ่ง ราคาไปคุยกันเอง ผมแค่จัดทำให้หลวงพ่อ ขนาดเบี้ยใหญ่ใกล้เคียงกับ ขนาดจัมโบ้มาก

รูปขวา เบี้ยคงดวงขนาดจัมโบ้ มีแค่ ๑๖ ตัว มีคงจองหมดแล้วครับ เป็นหอยมือเสือขนาดใหญ่ที่สุดที่หาได้ ผมเอารายชื่อผู้จองทั้ง ๑๖ ตัวไปให้วัดแล้ว ไปว่ากันเองน่ะครับ อย่าติดต่อผม และให้ถือว่าทำบุญ เล็กๆน้อยๆ อย่างไปตั้งแง่ ตั้งงอนกันเลยจ้า ว่าตัวของหนูเล็ก ของพี่เขาตัวใหญ่กว่า แค่หาหอยได้ผมก็หน้ามืดแล้ว...เหอๆๆ ไม่เอาก็บอกผ่านได้ คนอยากได้มี...แหะๆ รับรองเกลี้ยงวัดอีกตามเคย

เบี้ยนี้คงไม่ทำอีก เพราะพระอาจารย์แม้น ท่านภาระมาก มาจาร มาเสกไม่ไหว ทำแค่เฉพาะกิจ ให้ของดีมีน้อยๆ เอาว่าใครไปก่อนได้ก่อน หมดคือหมด อย่ามาจองที่ผม ผมไม่อยากจับเงินวัด ใครสนใจ กรุณารีบหน่อย จะได้ไม่มาต่อว่าผม

ส่วนเบี้ยตัวเล็ก ต้องกราบขอประทานโทษอย่างสูง ทางคนไปขอหลวงพ่อ ท่านก็ไม่นึกว่าจะไว มีแค่ประมาณ ๑๐๐ กว่าตัว ปรากฎว่าพรึบเดียว ในวันงานนั่นเอง หลังงานปลุกเสก แต่หลวงพ่อท่านก็เสกมาก่อนเป็นเดือนๆก่อนหน้านั้น บางคนเอาซื้อเป็นสิบๆตัวก็มีแสดงเจตนากักตุนแบบชัดเจน ...แหะๆ ใครอัพราคา ต่อว่าเลยน่ะครับ แล้วอย่ามาขอต่อผม หวงเหมือนกัน ผมมีแค่ เป็นตัวอย่างในอนาคต

ของเจตนาทำให้ไปบูชาคนล่ะตัว ลองสรรพคุณ คงดวงดู ว่าร้ายกลายเป็นดีตามคำอธิษฐานของพระอาจารย์หรือไม่ ท่านมีแล้ว ใช้ได้ผล ท่านจะหวง ของดี ทำแค่วาระ และจำนวน สำหรับสร้างวิหาร สร้างวัดเท่านั้นครับ

ลิ้งค์วัดหน้าต่างนอก สนใจรีบโทรเลยน่ะครับ

http://www.watnatangnok.com/

4. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ขอบคุญครับผม

แล้วจะต้องติดต่อกับพี่คนใหนครับ ขอเบอร์โทรอีกสักรอบนะครับ

รูปไม่ขึ้นครับพี่

5. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โทรไปตามเบอร์ คุยกับหลานหลวงพ่อ ผมไม่ทราบชื่อ ผมไม่ได้ค้าขายเลยไม่สนใจถามชื่อ แต่จำหน้าได้ ยิ้มให้กันเท่านั้น และทราบว่า หลวงพ่อมอบให้บริหารจัดการ เรื่องวัตถุมงคลเพราะท่านทำคนเดียวไม่ไหวครับ...แหะๆ

โทรไปบอกว่าคุยกับหลานหลวงพ่อ เรื่องเบี้ยคงดวงครับ

ส่วนทีเหลือ ท่านคุยกันเอง ผมแค่บอกทางสวรรค์ตามหน้าที่ ของผมน่ะครับ...เหอๆๆๆ

6. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    เข้ามาตอกบัตร ตามเวลาว่าง หลังเลิกงาน เพื่อมาพบ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกบ้านเหรียญบิน.... ช่วงนี้สมาชิกใหม่และเก่ามาสมัครเพิ่มขึ้นพอสมควรแต่ยังไม่ครบกำหนด คงต้องอาศัยเพื่อนๆสมาชิกนี่แหละ ช่วยๆกันแนะนำกัน มาสมัครเพิ่มกัน จะได้ครบทั้งสมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ ... ( ช่วยๆกันนะครับ ) สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย ถ้าว่างก็เข้ามาพูดคุยกันได้เลยนะครับ....

7. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีหลวงพ่อทรง........ ช่วยให้เหตุการณ์บ้านเมืองให้อยู่ในความสงบโดยเร็วด้วยเทอญ...
    นั่งดูข่าว NBT ยิ่งน่าเป็นห่วงมากครับ เพราะมีผู้เสียชิวิตด้วย และมีการแย่งศพกันด้วย ( น่าเศร้าใจจัง )

8. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ รักษาสุขภาพเช่นกันครับทุกๆท่านร้อนๆอย่างนี้ ถ้าเจอน้ำเย็นๆสาดละก็เป็นไข้ได้ง่ายๆเลยครับ

9. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ......เศร้าด้วยคนครับ

10. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุญครับที่แจ้งข่าวสาร

หลังเที่ยงคืนจะไปติดตาม....ข่าวสาร

11. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ร้อนขนาดนี้ ถ้าร่างกายไม่แข็งแรงอาจน๊อคได้ .... คุณโอต้องดูแลและรักษาสุขภาพให้ดีนะครับ เพราะว่าร่างกายอาจจะยังไม่คุ้นกับสภาพอากาศแบบนี้ ขนาดบ้านเรา ร้อนยังไม่ถึงขนาดอินเดีย ยังมีผู้เสียชีวิตเลยครับ...

12. K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่พีครับเบี้ยตัวใหม่นี้คือเบี้ยบรรจุผงหรอครับ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ปรอทอย่างเดียวครับ

บริษัท พี เสาวภา ไม่เคยทำเบี้ยอุดผงครับ...แหะๆ

14. K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    แล้วที่พี่พีบอกจะให้ขอผงหลวงพ่อมาทำเบี้ยอุดผง เพื่อที่จะได้ให้คนที่มีเบี้ยน้อยบูชาอ่ะครับ

เอ หรือผมเข้าใจผิดหนอ ถ้าผมเข้าใจผิดขออภัยครับ

15. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยเหล่าคงเป็นชุด....สุดท้ายแล้วนะสิครับ

น่าเสียดายมากๆๆ ครับ

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยังไม่เคยทำครับ เบี้ยผง

ผมทำแจก ไม่ได้ทำขาย อาจจะเข้าใจอะไรผิด เรื่องราคา

ส่วนไปถวายวัดแล้ว แล้วแต่วัดนั้นๆ ผมไม่เกี่ยว เรื่องที่แจกฟรี มีแน่ๆ

ท่านเอามาแจกฟรีก็มีถมไปครับ...แหะๆ ทำแจกฟรีมาร่วม สิบกว่าปีแล้ว จนจำไม่ได้ว่าอะไรบ้าง

ของดี ต้องของฟรี ของฟรี ดีสุดยอดครับ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สำหรับ เบี้ย คงดวง คงสุดท้ายครับ

ของดี ต้องมีน้อย...แหะๆ

18. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

เตรียมตัวกลับห้องพักก่อนครับ

ว่าแต่คิดไปแล้วเสียว......

อยู่บ้านนอกเราเดินไปเหยียบระเบิด

อยู่เมืองหลวง...ระเบิดมาเยือนถึงถิ่น

ยังไงพี่ๆๆ ที่อยู่ในเมืองหลวงระมัดระวังตัวบ้างนะครับ

19. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภควา

20. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ไม่เกิดนะครับ แต่บ้านเราตอนนี้ร้อนแรงกว่าครับ ขอบารมีหลวงพ่อทวด หลวงพ่อทรง คุ้มครองทุกท่านให้ปลอดภัยครับ