เหรียญมนต์พระกาฬ ประสบการณ์มากมาย มาแล้ว หลวงปู่สิมพะลี วัดป่าวิชัยรวมมิตร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supako, 23 เมษายน 2012.

1. supako เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม 1 องค์ คุณ cdg0720
    เหลือ 3 องค์ครับ
    แร่เหล็กไหล เหลือ 4 องค์ครับ

นอกนั้นยังพอมีครับ

2. เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้ เวลา 12.15 น. ได้โอนเงินให้แล้วนะครับ ที่อยู่ทาง PM ครับ

3. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ระหว่าง ล็อกเก็ต กับ ตะกรุดเมียมาก+น้ำมัน

อะไรแรงกว่ากันครับพี่

แต่ยังงัยขอจอง ตะกรุดเมียมาก+น้ำมัน ไว้ก่อน ๑ ชุด

สนใจล็อกเก็ตเหมือนกัน

4. หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

จองตะกรุดเมียมาก++น้ำมันตรึงจิต ๑ ชุด

5. คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    ประสบการณ์ล๊อคเก็ตชัดเจนมากครับ ขนาดเอาตะกรุดเมียมากออกพกแต่ล๊อคเก็ตยังเเรงไม่ตกเลย
    ได้รับสีผึ้งสายล่างเเล้วนะคั้บขอบคุณพี่ชายใจดีมากๆ ที่แบ่งมาให้เเต่เดิมพี่เอาสีผึ้งทาล๊อคเก็ตส่งมาให้ผม วันนี้ผมจัดหนักป้ายเพิ่มไปอีกชัดเจนจริงๆเลย

6. เหลาเย่ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอถามนิดนึง พอดีไปอ่านรายชื่อพระอาจารย์ที่มาปลุกเสก เห็นมีครูบาคำเป็งด้วย อยากทราบว่า ถ้าบูชาวัตถุมงคลไปเก็บร่วมกับวัตถุมงคลอื่น จะโดนดูดพลังไหมครับ

7. Toey114 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า พกล็อกเก็ตกันยังไงเหรอครับ
    พอดี ผมจะเอาเลี่ยมที่ร้าน เค้าก็ไม่กล้าเลี่ยมให้ บอกว่าพระใหม่ แล้วมีขวดน้ำมันด้วย แถมทาสีผึ้งอีก
    บอกให้ผมเอาไปผึ่งให้แห้งกว่านี้ก่อน แล้วค่อยเอามาดูอีก

เลยสงสัยว่า แล้วคนอื่นพกพาล็อกเก็ตกันยังไง

8. mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ก็เลี่ยมแล้วใส่พวงกุญแจห้อยครับ ผมว่าช่างคงไม่อยากเลี่ยมให้ ลองหาร้านอื่นก็ได้ครับที่เค้าอยากเลี่ยมให้ เยอะแยะไปครับ

9. คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ของผมเอาทิชชู่ห่อแล้วใส่ถุงทองสีเเดงๆพกไว้ในกางเกง
    ไม่กล้าเลี่ยมครับ
    เพราะล๊อคเก็ตแบบนี้เลี่ยมเเล้วคนทำฝีมือห่วยเลี่ยมเสียเยอะ

10. ปิยพัชร์ สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2012
    ตอนแรกก็กะจะจองล็อตเก็ตเหมือนกัน แต่ช่วงนี้อยากเพิ่มวาสนา โชคลาภ สุขภาพ ให้กับตัวเองมากกว่า และงบก็จำกัด ก็เลยได้ตะกรุดเพิ่มวาสนา เหรียญ 115 ปี และตะกรุดเมียมาก
    เพราะต้องการเสน่ห์พอกระชุ่มกระชวย ซึ่งก็มีน้องที่เราไม่ได้ตั้งใจจีบ ชวนไปกินข้าว หรือไปไหนก็ได้ ด้วยความที่ไม่ใจตัวเอง และไม่ประมาทน้องเค้า ก็เลยชวนเพื่อนคนที่ชอบน้องเค้าไปด้วย โต๊ะสาวๆข้างๆมองเราจัง เดินไปห้องน้ำ ก็มองยิ้มๆมาที่เรา สำหรับผมเสน่ห์จากตะกรุดเมียมากแค่นี้ก็พอครับ สัญญาณจากน้องเค้า ตอนไปส่งกลับ มากมายเหลือเกินครับ แต่อยากโปรยเสน่ห์มากกว่า

11. supako เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องดูดพลังพระเครื่อง ของหลวงปู่คำเป็งนั้น ช่วงหลังมานี้หลวงปู่กำกับไว้หมดแล้วครับไม่มีดูดพลังพระเครื่ององค์อื่นแล้วครับ
    แจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ
    สบายใจได้เลยครับ มิฉะนั้นที่เอาไปวางตามศูนย์พระเครื่องทั่งไปพระเครื่องของหลวงปู่ก็ดูดเอาหมด แล้วพระของหลวงพ่ออื่นก็หมดพลังไปทั้งตู้แน่เลยใช่ไหมครับ แต่ที่เห็นๆก็ยังมีพลังพุทธคุณมีประสบการณ์กันเยอะแยะ เรื่องนี้เราควรพิสูจน์ด้วยตัวเราเองได้ครับ
    อย่างผมนี่นะครับ ผมลองใช้พระหลวงปู่คู่กับตะกรุดเมียมาก รุ่นแรก ของหลวงปู่จักร แล้วก็ถอดของหลวงปู่ไว้ที่บ้าน พกแค่ ตะกรุดเมียมากดอกเดียว พุทธคุณก็ยังเหมือนเดิมครับ ไม่มีเปลื่ยนแปลงใดๆเลย

12. คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ล๊อคเก็ตจิ้งจอกของหลวงปู่เเรงมาก ที่ลองใช้คิดว่าเเรงกว่าตะกรุดหลายเท่าอนาคตคงจะกลายเป็นของหายากเเน่เพราะคนที่ได้ใช้จะหวงเเหนยิ่งกว่าเพชรยิ่งกว่าทอง

13. supako เป็นที่รู้จักกันดี

เลขที่ใบส่งของ
    คุณ กสิน EX051378627TH
    คุณ พรรณี EX051378635TH
    คุณ ประทีป EX051379145TH
    คุณ ชาตรี EX051379154TH
    คุณ สวัสดิ์ชัย RX032002983TH

14. หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา 18.11 น.ได้ทำการโอนเงินผ่าน ATM จำนวน 550 บาทแล้วครับ
    ที่อยู่จัดส่งทาง PM ครับ

15. มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบรายละเอียดออฟชั่นที่อยู่ด้านหลัง ล๊อคเก็ตจิ้งจอก มีเยอะมาก จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลครับ

16. Toey114 เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าก็ไม่อยากเลี่ยมจริงๆล่ะครับ กลัวทำพระผมเสีย ปกติไม่ค่อยได้เลี่ยมอะไรแบบนี้
    พอดีว่าคุ้นเคยกันดี เลยพอรู้ฝีมือ
    ว่าแต่ มีร้านไหนที่พอไว้ใจได้มั่งมั๊ยครับ

ผมเองก็กล้าๆกลัวๆอยู่ แต่พอคิดว่า ถ้าพกไปเรื่อยๆโดยไม่ได้เลี่ยม กลัวมวลสารด้านหลังมันจะกระเทาะออกมามากกว่า
    เลยคิดว่าน่าจะเลี่ยมไว้ หรือหาวิธีปกป้องมวลสารด้านหลังเอาไว้สักหน่อย

17. supako เป็นที่รู้จักกันดี

ขอระลึกความหลังก่อนนะครับว่า ใส่อะไรไปบ้าง
    เอาเป็นว่า ช่วงที่หาสิ่งมงคลเพื่อมาใส่ในวัตถุมงคลของผมทุกชิ้น ทุกชนิด มันขึ้นอยู่กับจังหวะและการจัดสรรมาของสรรพสิ่งที่จะให้ผมทำครับ บางอย่างได้มายังไม่รู้เลยได้มาตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่พอถึงเวลาก็ได้จับมาใส่ รู้แต่ว่า มันทำให้ออกทางด้านนี้ เท่านั้นเองครับ
    อีกอย่างผมเขียนไม่เก่ง แต่ทำเก่ง ทำนองนั้นละครับ รู้ว่านี่คือ อะไร แต่มันใช้ยังงัย มีคูณวิเศษยังงัย ผมไม่กล้าเขียนครับ นอกจากใช้แล้วมันออกมา มันมีประสบการณ์ ก็ใช้ได้แล้วครับ พอจะมาบอกว่า ใส่อะไรเข้าไป ทีนี้ก็งงว่าเราใส่อะไรไปบ้างเนี่ย เพราะเวลาทำรู้แต่ว่ามันยังขาดอยู่นะต้องหามาใส่เพิ่มอีก ใส่เข้าไปจนว่า ใช้ได้แล้วพอแล้วถึงจะหยุดหามาใส่ครับ ง่ายๆ คือ ทำอย่างนี้ไม่ได้อีกแล้ว นอกจากจะได้ความรู้มาใหม่ ผมก็ยังแปลกอยู่หลายๆครั้งเหมือนกันครับ ผมไปกราบครูบาอาจารย์หลายๆท่าน สิ่งที่ผมได้กลับมาคือ ตัวยันต์ที่ท่านเขียนให้ บอกวิธีเขียน วิธีทำ มาทั้งๆที่ผมไม่คิดจะทำสิ่งนั้นเลย แต่พอถึงเวลาก็ได้เอายันต์นั้นมาใช้ จำพวกตัวยันต์เหมือนกันครับ แต่ก่อนไม่รู้เรื่องเลยสักตัว อยู่ดีก็มีอาจารย์เอาตำรามาให้ ตำราการอ่านเขียน ภาษาขอมบาลี ตำราภาษาล้านนา ซึ่งสิ่งเหล่านี้ผมไม่เคยต้องการสักอย่าง แต่พอถึงเวลาก็ได้มาใช้ ก็ยังงงๆอยู่เหมือนกันครับ....

18. มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบครับ ทุกสิ่งจัดสรรไว้แล้ว ... เพิ่งเลี่ยมเสร็จ นำมาติดตัววันแรก แปลกครับ เจอ สาวน้อยสาวใหญ่ ที่ไม่รู้จักกันมาก่อนยิ้มหวานให้เฉยเลย ขนาดยังไม่ได้ว่าคาถากำกับนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.4 KB
      เปิดดู:
      48
  19. wasan_sorn สมาชิก

ขอถามเป็นความรู้นะครับ ไม่ไ้ด้คิดลบหลู่แต่ประการใด อยากทราบว่าจิ้งจอกเก้าหางมีความหมายอย่างไร มีที่มาที่ไปอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

20. Supachai22 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    อยากได้ล็อกเก็ตจิ้งจอก 9 หาง ยังมีให้จองอยู่ไหมครับ ถ้ามีเหลือของจอง 1 อันครับ