เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ

2. rojer111 เป็นที่รู้จักกันดี

$$$$ โอนแล้วนะครับ เหรียญพระพุทธชินราช ญ ส ส ปี43 ที่จองไว้ 3 เหรียญ แจ้งทางPM แล้วครับ $$$$

3. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ พรุ่งนี้จะรีบจัดส่งems ให้เลยครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

4. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อคเก็ต เสาร์5บูชาครุ เกษาจีวร ผงพุทธคุณ

ล็อคเก็ตรุ่นเสาร์ ๕ บูชาครู หลวงปู่หมุน ตอกโค๊ต +หมายเลข + เกศาหลวงปู่ ...สภาพสวยเดิม

รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู มีพิธีพุทธาภิเษกทั้งหมด 5 ครั้งดังนี้

ครั้งที่ 1 ทำพิธีเททองหล่อพระรูปเหมือน 9 นิ้ว 5 นิ้ว 3 นิ้ว รูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ ครอบน้ำพระพทุธมนต์ รูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ พระปิดตายันต์ยุ่ง หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิตเดี่ยวและเป็นประธานเททองที่ วัดป่าหนองหล่ม สระแก้ว เมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2543

ครั้งที่ 2 ทำพิธีพุทธาภิเษกที่อุโบสถ วัดสุทัศน์ฯ 16 มีนาคม 2543 โดยมีหลวงปู่ลมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี),หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี ,หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา ,หลวงปู่ผล วัดโนนทอง ลพบุรี , หลวงพ่อจันทร์ วัดนางหนู หลวงพ่อสินธิ์ชัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์,หลวงพ่อถนอม คณะ 2วัดสุทัศน์ฯ

ครั้งที่ 3 เสาร์ 5 วัดป่าหนองหล่ม วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับหลวงปู่ถอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล อยุธยา, หลวงปู่ลมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี) หลวงพ่ออิน วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย และหลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์ มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสกในเวลาตี 3 กว่าด้วย

ครั้งที่ 4 ที่วัดซับลำไย ในวันที่ 9 เมษายน 2543 ทำพิธีพุทธาภิเษก โดยหลวงปู่หมุน อธิษฐานปลุกเสกตั้งธาตุ หนุนธาต หมุนธาตุ ชักยันต์ ครอบมณฑลพิธีอย่างตั้งใจ

ครั้งที่ 5 วัดสุทัศน์ฯ ในวันอาทิตย์ที่30 เมษายน 2543 เวลา 09.19 น.ที่อุโบสถ์วัดสุทัศน์

จัดสร้างแค่1999องค์เท่านั้น

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 3,500บาทเท่านั้น มีองค์เดียวครับ

ตัวล็อคเก็ตสวยมากๆ ไม่มีกะเทอาะ แถมเกษาหลวงปู่แยอะมากๆเลยครับ
    ด้านหลังพอกผงพุทธคุณวิเศษที่รวมรวบมากมาย
    ปิดด้วยจีวรของหลวงปู่ท่าน ฝังตะกรุด และฝังเกษา

ล็อคเก็ตรุ่นนี้หลวงปู่ท่านปลุกเศกแน่นมากๆครับ และดีสุดๆ
    คล้ององค์นี้ ครบครับ ทั้งรูปหลวงปู่ ทั้งผงพุทธคุณ จีวร และเกษาของหลวงปู่ครับ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดการโอนเงิน

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก

เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

รับประกันความพอใจเมื่อได้รับวัตถุมงคล
    รับประกันวัตถุมงคลที่ลงให้บูชา เป็นของแท้ๆ ทุกชิ้นครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับห่วงหลายวันแล้วค่ะขอบคุณมากค่ะ

7. บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

จองค่ะโอนแล้วจะแจ้งนะคะ

8. บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เหมือนกัน:'(

9. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับพี่ ขอบพระคุณมากครับ

10. piman เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007

ขอจอง 1 เหรียญ เป็นที่ระลึกครับ

11. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

12. Thanayos2554 เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปหล่อหลวงพ่อเงิน พิมพ์นิยม รุ่นพระพิจิตรที่หลวงปู่หมุนไปเสกบ้างไหมครับ

13. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังไม่มีครับพี่

14. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตายันต์ยุ่ง เนื้อชนวนนวะโลหะ รุ่นเสาร์5บูชาครู

พระปิดตายันต์ยุ่ง เนื้อชนวนนวะโลหะพิเศษชั้นบรมครู รุ่นเสาร์5บูชาครู
    หลวงปู่เททองรูปหล่อด้วยตัวท่านเอง ทั้งยังอุดผงพุทธคุณ
    อิติปิโส รัตนมาลา เกศา ชานหมาก
    ผงนารายณ์สี่กร อีกด้วย
    จึงเข้มขลัง และศักดิ์สิทธิ์ทั้งนอกและใน อีกทั้งยังเป็นเนื้อนวะโลหะพิเศษชั้นบรมครู ตำรับวัดสุทัศน์ อันเกรียงไกรซึ่งประกอบไปด้วยแผ่นอักขระจารพระยันต์ 108 อาทิ

พระยันต์ปทุมจักร 5 ดวง
    พระยันต์พุทธคุณ 7 ดวง
    พระยันต์จตุภริยสัจ 2 พระยันต์จักรศรีโลก พระยันต์ชฏาพรหม
    และพระยันต์สารพันกันอีกมากมาย และนะปถมัง

อีกนั้นคือนะบังสมุทร นะนาศบาสก์ นะวชิราวุธ นะทน นะครอบจักรวาล นะบังไตรภพ เป็นต้น
    อีกทั้งพระสมุห์ภาสน์ยังจารพระยัตน์ต่าง ๆ ลงบนแผ่นทองแดงขนาด 1 ฟุต x 1 ฟุต
    จำนวนกว่าร้อยแผ่นด้วยพระยันต์ตามตำราหลวงพ่อกวย ชุตินธโร

อีกทั้งพระอาจารย์มงคลกับคณะศิษย์ได้รวบรวมตะกรุดของพระคณาจารย์ยุคโบราณต่าง ๆ กว่า 2 กิโล
    ส่วนพระอธิการจ่อย และพระอาจารย์ขวัญเมืองได้นำแผ่นทองแดงไปให้พระเกจิอาจารย์ต่าง ๆ ลงอักขระให้เพื่อความเป็นสิริมงคลอีกมาก

อาทิเช่น หลวงปู่สรวง หลวงปู่อิง หลวงปู่ครูบาเที่ยงธรรม หลวงปู่หงษ์ และพระคณาจารย์ต่าง ๆ อีกมาก
    ชนวนมวลสารทั้งหมดที่กล่าวมา นำมาหล่อหลอมรวมกันเป็นแท่งนวโลหะ ซึ่งผสมกันตามตำรับวัดสุทัศน์ กฤตยาคมแฝดครบถ้วนสมบูรณ์ตามหลักพระคณาจารย์โบราณทุกประการ.....

จำนวนการสร้างแค่1999องค์เท่านั้น

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 0,000บาท มีองค์เดียวเท่านั้นนะ

ครับ
    องค์นี้ตอกโค๊ต องค์ที่1096 สวยมากๆครับเนื้อแก่ นวะโลหะชั้นบรมครู

พระปิดตายันต์ยุ่งนี้ ถือเป็นของดีที่ไม่ควรมองข้ามเลยนะครับเพราะมวลสารที่กล่าวมาทั้งหมด ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนักรวบรวมหล่อหลอมเป็น
    พระปิดตายันต์ยุ่ง เนื้อนวะโลหะชั้นบรมครู ศักดิ์ศิษย์ยิ่งนักครับ

จึงเป็นอีกสุดยอดของดี ของหลวงปู่ที่ท่านตั้งใจทำไว้
    จารึกในแผ่นดิน ให้เลื่องลือถึงอานุภาพแห่งพุทธคุณ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

15. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดตารวยทันใจ เนื้อผงกสิน ผสมผงงาช้าง โรยชนวนพระแก้ว

วัตถุมงคลรุ่นไตรมาสรวยทันใจ หลวงปู่หมุนท่านกำหนดจิตเข้าสู่ฌานสมาบัติชั้นสูงจนเป็นอภิญญา โดยใช้ไม้ครูเขียนยันต์กลางอากาศ (ทุกครั้งใช้มือ)
    แล้วส่งพลังจิตขั้นสูงสุดผ่านปลายไม้เท้าสู่วัตถุมงคล เมื่อเสร็จพิธี
    หลวงปู่ท่านได้พูดว่า
    "เสกให้สุดๆ วิชาอะไรก็ใส่ให้หมด เสกนานที่สุด ศักดิ์สิทธิ์ที่สุดตั้งแต่สร้างพระมา"

องค์นี้เป็นเนื้อผงงาช้าง ผสมผงกสิน โรยชนวนพระแก้วมรกต แยอะมากๆครับ ตอก2โค๊ต

แบ่งให้ท่านบูชา0,000บาท

อีก1สุดยอดพระปิดตา ของหลวงปู่หมุน ที่เป็นที่นิยมและมากด้วยประสบการณ์ครับ
    องค์นี้สวยชั้นพรหมเลยครับ เม็ดพระศกคมชัด องค์พระล่ำ ชนวนพระแก้วแยอะมากๆครับ
    แถมมีคราบเทียนชัยด้วยครับ.

นิมนต์แล้วครับ

16. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

หมุนเงินหมุน ทองประคำ18เม็ดเหรียญหนา กับดวงเศรษฐี

เหรียญหมุนเงินหมุนทอง เหรียญหนา ประคำ18เม็ดสวยมากๆครับ
    +พระผงดวงเศรษฐี 2รายการนี้

17. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อคเก็ตรุ่นแรก หลวงปู่หมุน รุ่นเจริญลาภ สร้างแค่999องค์ เลี่ยมทองคำหนาๆ

ล็อคเก็ต รุ่นแรกหลวงปู่หมุน ปลุกเศกพิธีเจริญลาภ จัดสร้างแค่999 องค์เท่านั้น

ด้านหลัง พอกด้วยชานหมากผสมผงพุทธคุณ
    ปิดด้วยแผ่นจีวรหนาๆ และเส้นเกษา เพียบเลยครับ
    ล็อคเก็ตรุ่นนี้ เป็นที่นิยมมากครับ เพราะมีทั้งรุปหลวงปู่ท่าน
    มีชานหมาก ผงพุทธคุณ จีวร เกษา
    ของหลวงปู่ท่านครับ
    มีแค่องค์เดียวเท่านั้น
    อกโค๊ตองค์ที่ 71ถือเป็นองค์ที่ต้นๆเลยครับ ติดเกษาของหลวงปู่หลายเส้นครับ เป็นของหลักหายากอีก1ชิ้นครับ

องค์นี้พร้อมเลี่ยมทองคำแท้หนาๆ
    แบ่งให้ท่านบูชา 18,000บาทเท่านั้นครับ

18. hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

black_pig:cool::cool: สวยมากครับ

19. เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

......... ขอบคุณคร๊าบ^^

20. piman เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007

โอนแล้วครับ แจ้งรายละเอียดทาง pm