เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขอการันตีว่าคุณภาพของนักพยากรณ์ เดาฟันเฟิมของกระทู้นี้ไม่เคยต่ำกว่า 80% (อวยประเมินกันเองหนะค่ะ ไม่เชื่อลองอ่านฟีสซาแบ็กดูซิค่ะ) หากแต่จะมีต่ำกว่า50% ส่วนใหญ่ก็เจอแบบมาป่วน มาลองและลูกแม่แถร์แหละค่ะ ..แต่ก็ไม่เป็นไร จะมาเยี่ยมหรือจะมาหยามก็ขอให้รู้ว่า พวกเรารู้ แต่ที่เลือกจะเงียบและตอบคุณแบบน้ำเย็นเท่าที่จะระงับได้ก็เพราะเรามองว่า นอกจากฝึกพยากรณ์ก็ยังมีหัวข้ออุเบกขาให้ฝึกอีกหนึ่งหลักธรรม ขอบคุณอีกครั้งค่ะสำหรับทุกๆอุเบกขาที่บางทีก็อยากบอกว่า อยากเอาไม้ฟาเชอร่าไปเบรกคุณ......แต่แล้ว กว่า 2เดือนที่ผ่านมาก็บ่งบอกแล้วว่า พวกเราอุเบกขาได้ดีและมีสกุล สีลพุทธญาณนิมิตร ที่ยังดำรงอยู่ต่อไปท่ามกลางมิตรใหม่มากมายในพลังจิตแห่งนี้ ราตรีสวัสดิ์ก่อนวันหวยออกค่ะ พี่่น้องชาวไทย

2. namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    เลขมั่วครับ. ลัอกันเล่น อย่าไปเล่นตามล่ะ อิอิ แซวกันเฉยๆ

3. สองทำรัก สมาชิก

รบกวนดูให้ผมหน่อยคับ
    วันพุธกลางคืน เลขท้ายบัตรประชาชน 671

4. soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    กรุณาด้วยครับ
    1.วันเสาร์ ปชช.361
    2.รถ 3488
    3.บ้านหลังแรก 99/305 หมู่ 8 นนทบุรี จำเป็นต้องย้ายออก
    4.บ้านที่จะย้ายไปอยู่ 85/49 หมู่ 1 สมุทรปราการ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

5. mang12 Active Member

รบกวนด้วยนะคะ
    วันจันทร์ ปชช. 631
    บ้าน 16/14720 หมู่ 10
    มอเตอร์โซค์ สพน. 50
    ขอบคุณค่ะ

6. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่เป็นคนอารมณ์ดี ใจดีใจกว้้าง ช่างพูดช่างเจรจาคำพูดสร้างเครดิตให้กับตัวเองเป็นที่ยอมรับในสังคม ดูแลบุตรบริวารเป็นอย่างดี ไม่ทราบว่าชอบสนทนาภาษาตัวเลขด้วยรึเปล่าค่ะโดยเฉพาะวันนี้และทุกวันที่1ของเดือน มีมุขฮาแบบแปลกๆชนิดคนฟังมักถามว่า
    "คิดได้ยังไงเนี่ย" รักสวยรักงามค่ะ ชอบคนกตัญญูพอๆกับท่องเที่ยวเดินทาง ประเมาณทัวร์บุญ สวดมนต์ข้ามปี ทอดกฐินต่างจังหวัดนี่ก็น่าจะชอบนะค่ะ...รักแล้วรักเลยเปลี่ยนใจยากชีวิตครอบครัวอาจมีโอกาส2ครั้งสำหรับการใช้ชีวิตคู่หรือไม่ก็มีรักแรกในใจที่ทำอย่างไรก็ไม่ลืม ทั้งที่ภายนอกอาจดูเหมือนกรุ่มกริ่มไปบ้างแต่ใจแท้ๆข้างในหนักแน่นกว่าที่มองเห็นค่ะ
    ข้อเสีย คือ น้อยใจง่ายแต่หายเร็ว หากแต่เคียดแค้นก็ชนิดฝังหุ่นกันไปเลย(กรณีนี้น้อยคนจะโดนค่ะ พูดง่ายๆคุณแม่คุณเกลียดใครคนๆนั้นต้องพิจารณาตัวเองกันหละค่ะ) กังวลกับเหตุการณ์ที่ยังมาไม่ถึง แต่บทจะไม่สนก็เฉยเลย สุขภาพให้ระวังเกียวกับท้องลำไส้ มักจะเกี่ยวพันกับความเครียดวิิตกกังวล เดือนนี้ มีค.ก็กังวลเกี่ยวกับบุตรบริวารคนรัก ทำให้น้อยใจผสมกับความใจร้อนในบางครั้งอาจส่งผลถึงสุุขภาพอย่างที่บอกค่ะ เดือนหน้าเมษระวังเรื่องหนี้สิน หากมีความคิดจะลงทุนก็ต้องรอบคอบนะค่ะ และต้องทำเงียบๆจะส่งผลดีกว่าประกาศขอคำแนะนำจากคนรอบข้างค่ะ

บ้านเลขที่ขอไม่ตอบนะค่ะ เพราะมันเกินกติกามาตั้งแต่ 1 username เราให้ถามตัวเลขได้ 2 ชุด แต่ของคุณเกินของคุณแม่มา ตามด้วยบ้านเลขที่อีกต่างหาก เอาเป็นสมัครใหม่ให้คุณแม่แล้วเข้าคิวมาอีกทีก็แล้วกันค่ะ จะได้เสมอภาคกันนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. ไตรยภพ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    กรุณาดูให้หน่อยครับ...^_^...ขอบคุณครับ
    1. วันอาทิตย์ บปช. 787
    2. เลขมอไซต์ 81
    3. เลขบ้าน 355 หมู่ 13

8. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณแทนพี่นิพฯ(พี่วี)ด้วยนะค่ะ..อ้าวพี่นิพฯรับไปด่วนจ้าาาาาาา

บัตร 117 แถมเกิดวันอังคารด้วย รักศักดิ์ศรียิ่งชีพ กล้าหาญเด็ดเดี่ยว มีภาวะของการเป็นผู้นำสูง ฉลาดอย่างนักปราช แก้สถาณการณ์เก่ง ตัดสินใจลงดาบเมื่อไหร่ยอมหักไม่ยอมงอ(ต่อให้ปวดแค่ไหนน้ำตาคุณเป็นของหาดูยากกกกกก..มากค่ะ) คุณมีเสน่ห์ตรงที่เป็นคนตรง (ผู้หญิงไม่แถร์ที่หายากแท้ในยุค2013) บทจะเก็บความรู้สึกละก็จ้างให้ก็ไม่มีใครเดาคุณออก รักเพื่อนพ้องลุกน้องบริวาร มีมุมมองที่แปลกแต่จริงจนบางคนก็งงกับการกระทำของคุณ เรื่องเงินต้องระวังจะโดนโกงเพราะความเชื่อใจในคนที่ คนนอกบอกอย่าเชื่อแต่คุณดันเชื่อ ทั้งที่ดูเหมือนคุณจะไว้ใจใครยาก แต่บทจะไว้ใจรู้ตัวอีกทีก็หมดไปแล้ว ข้อเสียใจร้อนมุทะลุ ขี้กังวล บทใจใหญ่ผสมคำยอก็ตกกะไดกันไปจนนำมาซึ่งหนี้สิน ประมาณเกทับใครบางคนเพื่อความสะใจ คุณก็กล้าทำกล้าเสีย ขอแค่ได้เบรคไอ้คนที่คุณคิดว่ามันเว่อร์ให้หน้าเหรอไป ถ้าใช่ก็อยากให้ลดๆลงนะค่ะ จะได้เบาใจตัวคุณเอง คุณเชื่อมั่นในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ดีอยู่แล้วค่ะเพราะความเป็นคนตรงของคุณคือคุณธรรมอีกข้อที่พระเกตุท่านคงไม่คุ้มครองคุณไม่ได้แล้ว

39/2 บ้านหลังนี้คนในบ้านดูดีมีเสน่ห์ สวยกันตั้งแต่หน้าบ้านเลยค่ะ ตกแต่งสวยงามชวนมอง(สวยแบบแข็งแรงเท่ห์ๆนะค่ะ ไม่ได้หวานละมุนโหลๆทั่วไป) การเงินก็ไม่ขาด แต่ของสวยๆงามๆเต็มบ้านไปหมดเข้าข่ายสะสมมากกว่าตกแต่งค่ะ ลดๆลงหน่อยก็ดีค่ะ เงินในกระเป๋าจะได้เหลือเก็บ
    หลังบ้านร้อน คนในบ้านมักขัดแย้งกันทางความคิดแต่สุดท้ายเมื่อปรึกษากันด้วยเหตุผลบริวารในบ้านก็อ่อนข้อต่อเจ้าบ้านด้วยดี

9. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

]]ต้นพุทธขออนุญาตดูเฉพาะ กระทู้ที่ให้ตัวเลขมาตามกติกาคือ 1 - 2 ชุดนะค่ะ[/SIZE]
    [/COLOR][/SIZE]
    ่่445 พูดเก่งจังเลยค่ะ ความสามารถทางการพูดโดดเด่นมากจนเกือบเลยไปเป็นขี้คุย(อันหลัง..ก็น่าจะเลือกปฏิบัติกับเฉพาะในกลุ่มเพื่อนสนิทชนิดเอามันค่ะ) ทำงานเอาจริงเอาจังค่ะ นายรักผู้ใหญ่เอ็นดุเพราะคุณเป็นคนรับผิดชอบสูงตื่นตูมง่ายรายได้มาจากการเจรจา สนใจศาสนาศึกษาธรรม ใจบุญใจดีมีเมตตาโมโหง่ายแต่หายเร็ว (เวลาโมโหเนี่ยเปิดเผยไหม๊ค่ะ คือเม้งมันให้จบกันไป ไม่ชอบค้างคาอะไรประมาณนี้ เครียกันซึ่งหน้าว่างั้น) ชอบช่วยเหลือชนิดตัวเองช่วยไม่ได้ยังอุตส่าห์มีแก่ใจไปขอให้คนอื่นที่ช่วยได้ช่วยอีกแรง (น้ำใจงามค่ะ) แต่ทำคุณคนไม่ขึ้น คุณก็ยังทำเพราะคนอย่างคุณทำคุณไม่หวังผล(อันนี้โมทนาบุญด้วยคนค่ะ) ขอให้ปล่อยวางนะค่ะ ทำไปเรื่อยๆยังไงบุญก็สะสมอยุ่ในจิตคุณอยู่ดีๆอาจมองไม่เห็นวันนี้แต่อาจจะรู้ตัวอีกทีก็ตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้หรอกค่ะ ข้อเสียให้ระวังคำพูด เพราะคำพูดคุณสร้างมิตรก็มากสร้างทุกข์ยากให้ใจตนก็เยอะ คำแนะนำดีๆีที่คุณคิดว่าใช่ บางครั้งคนรับก็อคติคิดว่าคุณสั่งสอนเลยคลาดเคลื่อนกันไปกลายเป็น กระทบอัตตาของผู้รับ ส่งผลให้เกิดปากเสียงกันและแล้วก็ถึงแก่การไม่มีใครยอมใคร ..แต่สุดท้ายคุณเองที่มีธรรมในใจก็หาทางออกได้ด้วยการคลี่คลายใจตนเองและพยายามจะเข้าใจคู่กรณีมากกว่าจะมีเรื่อง สุขภาพระวังเรื่องภูมิแพ้ค่ะ อากาศส่งผลต่อสุขภาพคุณโดยตรง

10. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ เกิน95% ค่ะ เรื่องชอบทำบุญชอบจริงๆค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ไปไหนค่ะชีวิตมีความรับผิดชอบดูแลคนแก่และคนสติไม่ดีเลยไม่ได้ไปไหนกะใครเค้าเป็นคนเครียดง่ายค่ะ เดือนนี้ที่ต้องห่วงบุตรบริวารก็คงตัวณิเองเพราะไม่สบายค่ะ เป็นคนขี้ใจน้อย ไม่ค่อยโกรธใครค่ะ ตรงค่ะ

11. buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ท่านใดมีโชคลาภถูกหวยรวยเบอร์กันก็มาบอกกล่าวกันในที่นี้ จะดูตัวเลขก็ส่งกันมาได้ไม่เกิน ๒ ชุดที่อยากทราบ หรืออยากร่วมทำบุญสร้างพระก็เชิญได้ที่ลิ้งค์นี้ค่ะ ถึงวันที่ ๘ เมษายนนี้เท่านั้น

ร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปปางมารวิชัยหน้าตักกว้าง 5 เมตร ณ วัดชมพูนุชวิสุทธ์วนาราม(วัดป่าบ้านวังยาว) บ้านวังยาว ต.นาแขม อ.เมือง จ.เลย เทปูนหล่อพระ วันที่ 9 เมษายน 2556
    http://palungjit.org/threads/%E0%...AD.442619/

12. namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010

.

3 มา จริงๆลั่วย.
    433.
    52

ใครมีโชคมาทำบุญต่อโชคเร้วววววววววววววววววว

13. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    namitta แม่นเว่อร์ :cool: 3 มาจิงด้วย..

14. ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาจร้า สาธุ งามๆจากใจ อ่านแล้วอึ้งนะจ๊ะ
    "โดยเฉพาะเรื่องปากพาซวย... ที่ทำนายมาถูกทุกเรื่องจ๊ะ"
    คุณ Amatayan คุณ ต้นพุทธ และ สีลพุทธญาณนิมิต ทุกท่าน
    อนุโมทนาบุญอีกครั้ง ที่พวกคุณเป็นสะพานบุญ และเรี่ยวแรงให้กับพุทธศาสนา
    บุญรักษาทุกท่านนะค่ะ
    ...

ต้นพุทธ ต้นพุทธ ต้นพุทธ ต้นนี้จะแผ่กิ่งก้านสาขา และผลิดอกออกใบให้ความร่มเย็น เป็นที่พึ่งพิงให้หลบแดดหลบฝน ความตั้งมั่นและศรัทธาอันแรงกล้า ต้นไม้ใหญ่บางต้นก็ต้านแรงลมได้เสมอ สาธุสาธุ

15. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    อ่านแล้ว สีลพุทธญาณนิมิต มีแรงใจขึ้นอีกโข ผู้มีปัญญาจะมองเห็นทุกอย่างตามความเป็นจริง ขอให้เพื่อนธรรมทุกท่านมีความสุขและสมหวังในทางโลกและเจริญยิ่ง ๆ ในทางธรรมนะคะ..สาธุค่ะ ^^

16. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณศรัทธาค่ะ

[quote=ระลึกรู้;7610939]อนุโมทนาจร้า สาธุ งามๆจากใจ อ่านแล้วอึ้งนะจ๊ะ
    "โดยเฉพาะเรื่องปากพาซวย... ที่ทำนายมาถูกทุกเรื่องจ๊ะ"
    คุณ Amatayan คุณ ต้นพุทธ และ สีลพุทธญาณนิมิต ทุกท่าน
    อนุโมทนาบุญอีกครั้ง ที่พวกคุณเป็นสะพานบุญ และเรี่ยวแรงให้กับพุทธศาสนา ....ดีใจจนตัวลอยค่ะ ขอบคุณที่คุณมองเห็นในสิ่งที่พวกเราพยายามทำ
    บุญรักษาทุกท่านนะค่ะ.. ทุกท่านที่ว่า...ก็รวมคุณระลึกรู้ด้วยแน่นนอนค่ะ
    ...

ต้นพุทธ ต้นพุทธ ต้นพุทธ ต้นนี้จะแผ่กิ่งก้านสาขา และผลิดอกออกใบให้ความร่มเย็น เป็นที่พึ่งพิงให้หลบแดดหลบฝน ความตั้งมั่นและศรัทธาอันแรงกล้า ต้นไม้ใหญ่บางต้นก็ต้านแรงลมได้เสมอ สาธุสาธุ[/quote]

ขอให้คำอวยพร จาก(คุณระลึกรู้)คนมีศีลมีธรรมเป็นจริงทุกคำ และเกิดขึ้นกับต้นพุทธเร็ววันเร็วคืนค่ะ เจตนาหลักของต้นพุทธที่ทำให้หันมาศึกษาการพยากรณ์ก็เพราะตัวเองเคยเดือดร้อนและได้รับความช่วยเหลือแบบนี้ในวันนั้น
    เมื่อวันนี้มีโอกาสก็อยากจะทำตามต้นแบบที่ได้รับ และก็ได้สัมผัสกับการเป็นผู้ให้ว่ามันยิ่งใหญ่กว่าการเป็นผู้รับจริงๆค่ะ ความตั้งมั่นและศรัทธาคงไม่ยากในวันที่จะได้มา(อย่างที่คุณระลึกรู้มีให้ต้นพุทธในวันนี้) แต่ยากยิ่งกว่ากับการรักษามันไว้ให้ยั่งยืน และการระลึกรู้(หรือการจดจำที่มาที่ไปตลอดจนเจตนาที่ผ่องใสในวันเริ่มต้นอันปราศจากกิเลสเจือปน)ก็เป็นอีกข้อคิดที่สำคัญในการถนอมศรัทธาที่ได้มาให้คงอยู่กับเราตราบนานเท่านาน.
    .....หากวันนี้ต้นพุทธมีโอกาสเดินทางมาเป็นต้นไม้ใหญ่ที่ต้านแรงลมได้อย่างที่คุณระลึกรู้ว่า...คุณเองก็เปรียบเสมือนรุกขเทวดาที่คอยส่งข่าวกล่าววาจาในยามพายุจะมา ว่าให้ระวังอีกทั้งกำลังใจให้ต่อสู้ บอกให้อยู่ด้วยเห็นในคุณค่า นอกจากอยู่ยั้งต้านภัยมาให้นกกาได้พักพิง อาศัยร่วมกันฉันเพื่อนสีดอกเกลื่อนชุ่มใจยิ่ง ร่มเงาเขาแอบอิง เป็นจริงได้ด้วยโอกาสที่คุณหยิบยื่นมา
    ขอเป็นทุกสิ่งที่คุณบอกและจะไม่ลืมอุดมคติที่คุณศรัทธาคะ

บางครั้งศรัทธาจากใครบางคน ก็มีผลทำให้เราไม่กล้าเลว

17. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า....แย่จัง ต้นพุทธตาลาย(ตามวัย) เลยทำนายซ้ำกับคุณ Aumtayan ต้องขอโืทษคุณ Aumtayan ด้วยนะค่ะ ขอโทษจริงๆค่ะ :boo::boo::boo:

18. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

597 ฉลาดหลักแหลมรอบรู้ทั้งทางโลกทางธรรม รักความยุติธรรมสนใจศึกษาหลักปรัชญาศาสนา (บวชขึ้นมาก็เจ้าสำนักหละค่ะ) เชื่อในเรื่องกรรม คำพูดน่าเชื่อถือ เจรจาดีมีเครดิตได้รับการยอมรับจากผู้ฟังนำมาซึ่งเกียติยศและชื่อเสียงเพราะเป็นคน รักษาสัจจะ ใจกล้า โผงผางซื่อตรงและเฉไฉไหลรื่นกับบางคนในบางที เจ้าชูเล็กๆ รักพวกพ้องบริวารเลี้ยงดูอย่างดี(จนบางทีก็นำหนี้มาให้) ผุ้ใหญ๋ให้การอุปถัมย์ เจ้านายรักค่ะ อดทนกับปัญหา ประสบการณ์ชีวิตในส่วนที่ผิดพลาดคุณหยิบมันมาแก้วิกฤตให้เป็นโอกาสได้อย่างน่าทึ่ง มุมมองความคิดของคุณมักแตกต่างจากคนอื่นๆทำให้การเรียนมักมีปัญหา.... ข้อเสีย คุณมักวิตกกังวลกับเรื่องราวทั้งอดีตปัจจุบันอนาคตเพียงเพราะกลัวปัญหาซ้ำรอย และต้องการความสมบูรณ์แบบทั้งชีวิตและงาน ซึ่งมันคงไม่มีใครทำได้ทั้งหมดแนะนำให้ปล่อยวางนะค่ะ เพราะคุณคิดมากคิดเยอะเลยไปถึงคิดซับซ้อน คุณเลยมีโรคประจำตัวที่เกี่ยวกับสภาวะทางความคิดและปวดศรีษะเลยไปถึงช่องท้อง แถมของมีคม(ในยามเหม่อลอย)ต้องมีสติหน่อยนะค่ะ การเงินก็ใช้เก่งหมดไปกับดูแลความต้องการของตัวเองซึ่งเกี่ยวเนื่องกับพวกพ้องและทำบุญ (อย่างหลังนี่สนับสนนค่ะ..เพราะเสบียงบุญนำติดตัวไปได้ข้ามภพข้ามชาติ) ทานศีลภาวนาคาดว่าคุณคงไม่พร่องและอานิสงค์ที่แน่นอนคือคุณจะข้ามผ่านปัญหาไปได้ด้วยดีค่ะ
    เดือนหน้าเมษ ระวังการเงินนะค่ะ ได้มามากก็ใช้มากยังไงแบ่งเก็บบ้างนะค่ะ
    อย่าเผลอติดบ่วงการตลาด ห้างสรรพสินค้าลดราคาช่วงหน้าร้อนเหมือนคนแถวนี้นะค่ะแต่เรื่องการติดต่อเกี่ยวกับบ้านที่ดิน ไปโลดค้าาาาาาาาผลอๆแถมมีเดินทางท่องเที่ยวอีกต่างหาก เที่ยวแล้วกลับมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะค้าาา

บ้าน 270 บ้านแห่งความรัก ประตูกำแพง สีของตัวบ้านสวยค่ะ บ้านหลังนี้เกื้อหนุนอาชีพที่เกีี่่่ยวกับศิลป (ครุสอนศิลป นักแสดง ปชส งานโฆษณาฯลฯ) ค้าขายของสวยงาม การติดต่อเดินทางงานที่ไม่ค่อยอยู่ประจำหนะค่ะ อุปกรณ์ตกแต่งบ้านชนิดเครื่องปั้นดินเผาเยอะนะคะรวมไปถึงของใช้สวยงามอุปกรณ์เดินทางกระเป๋ารองเท้านี่ เข่าข่ายสะสมเลยหละค่ะเงินก็หมดไปเเพราะการนี้ไม่น้อย โชคลาภในบ้านหลังนี้มีมาแบบทุกข์ลาภค่ะ ประมาณอกหักรักเซ็งแต่เฮงดี ก็ให้ถวายพวงมาัลัยปล่อยปลาไหลปลาดุกบูชาขอพรจากพระแม่อุมาเทวีก็จะได้ลาภแบบลดทุกข์ค่ะ:cool:

ปล.แทนคำขอบคุณต้นพุทธขอเป็นส่งคำติชมเข้าประกวดด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

19. ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

603 รักอิสระเดินทางผจญภัยท่องเที่ยว(คุณเที่ยวได้ทั้งแบบหรูเลยไปถึงอยู่โฮมสเตย์ทะเลบ้านนอก) ไม่ชอบให้ใครบังคับและไม่ชอบบังคับใคร มีขอบเขตที่ตัวเองวางไว้ด้วยตัวเอง รักสงบแต่หากต้องออกรบก็จะยืนอยู่แนวหน้า ใจกล้า ห้าวหาญ ขี้น้อยใจแต่เก็บงำ มีสภาวะความเป็นผู้นำแต่อยุ่หลังม่านเหล็กประมาณขงเบ้งเพราะความฉลาดที่คุณมี แต่ไม่ชอบปะทะหากไม่จำเป็นคุณรบด้วยสมองมากกว่ากำลัง ใจดีมีเมตตา ชอบช่วยเหลือ อารมณ์ศิลปินมีทั้งสุขุมนุ่มลึกและพร้อมจะออกศึกอย่างห้าวหาญชัดเจนในอุดมการณ์ ธรรมสวัสดีก็มีในตัวคุณ ปีนี้56ใช้สมอง(มากกว่ากำลัง)เยอะมากกับความคิดอ่าน...ข้อเสีย...คือคิดเยอะ คิดมากกังวล จนบางครั้งก็หลงทางเอาง่ายๆด้วยเครียดจน "เอาวะเป็นไงเป็นกันช่างมันค่อยว่ากันข้างหน้า" ขอแนะนำว่าอย่านะค่ะ น้ำบ่อหน้าไม่ได้มีทุกฤดุกาล เผื่อไว้ด้วยสติยั้งคิดจะดีกว่า ลดความมุทะลุลงไปเี่ที่ยวทะเลแทนก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีในหน้าร้อนนี้
    ( 555ทททใช้ให้มาโปรโมท เที่ยวเมื่องไทยไม่ไปไม่รู้ ทะเลทางใต้สวยนะค่ะ เผอิญเป็งคงต้ายหนะค้าาาาาาา)
    ประเดิมด้วยเม.ยนี้กับ ภาวะวิตกกังวลเกี่ยวกับหนี้สินทีสืบเนื่องมาจากญาติพี่น้องบริวาร และการลงทุนแต่งานไปได้ดีด้วยสมองบวกกับความฉลาดของตัวคุณเอง บริวารก็เกื้อหนุนค่ะแต่ระวังอย่าหูเบาอาจมีเรื่องถึงขั้นแตกหักร้าวฉาน ตั้งสติก่อนลงดาบตัดสินใจกับใครบางคนด้วยนะค่ะ

บ้าน209/20 คนในบ้านช่างพูดช่างคุย ใจดี เหมาะกับการทำธุรกิจโดยเฉพาะธุรกิจเกี่ยวกับการเจรจาเรื่องสวยๆงามจะรุ่งเลยเชียว มีโชคลาภให้ลุ้นกันตัวโก่งอยู่บ่อยๆเดือนก.ค ปีนี้มีลุ้น บูชาพระราหูท่านบ่อยๆนะคะ่ ทำบุญโลงศพก็จะยิ่งส่งเสริมค่ะ และท้ายนี้ำควรจะทำความสะอาดหลังบ้านให้เหลี้ยมแหล๊เรไรกันหน่อยโดยเฉพาะข้าวของเครื่องใช้ที่วางกองเอาไว้ตรงประตูและผนังกำแพง มดมอดแมลงสัตว์มีพิษทั้งหลายก็จะได้ย้ายที่อยู่ไป ความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของคนในบ้านก็จะได้มีมากขึ้นอะไรก็ตามที่เป็นสีดำหรือสีเทาหน้าบ้านเก็บออกไปจะดีกว่ามีไว้นะค่ะ(เปลี่ยนเป็นสีเขียวจะดีเหมาะกว่าค่ะ) เพราะมันส่งผลให้คนในบ้านขี้น้อยใจอยู่ด้วยกันไปแล้วขาดความสุขค่ะ

:cool:
    ปล.แทนคำขอบคุณต้นพุทธขอเป็นคำติชมมาต่อทุนการศึกษาด้านพยากรณ์นะค้าาาาาาา รู้สึกเจ้าตัวมาแล้ว

20. ชมไพร เป็นที่รู้จักกันดี

สุโค่ยยยย ต้นพุทธซัง แม่นยังกะรู้จักกัน แม่นยังกะตามองเห็นบ้าน
    ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ