แก้ปัญหาคอมอืด ให้ไวเหมือนเดิม

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย สิงหนาท, 27 พฤศจิกายน 2010.

1. สิงหนาท

สิงหนาท เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    การใช้คอมพิวเตอร์เป็นเวลา อาจทำให้คอมพิวเตอร์เกิดอาหารอืดได้ (คนก็อืดด้วยมั้ง อิอิ) มีโปรแกรมแก้ไข มีโปรแกรมช่วยให้ความพิวเตอร์ที่ขี้เกียจทำงาน กลับมามาทำงานอย่างขยันได้อีกครั้งด้วยโปรแกรม CCleaner กับ Defraggler ช่วยท่านได้ ^^

มาเริ่มเลยดีกว่า ชักช้าอยู่ใย ....
    CCleaner โปรแกรมกำจัดขยะที่ซ่อนอยู่ในคอมพิวเตอร์ของเรา โดยเป็นขยะที่ไม่พึงประสงค์เก็บไว้ ซึ่งโปรแกรมตัวนี้จะเข้าไปกำจัดแบบถอนรากถอนโคลนเลยทีเดียว โดยท่านสามารถดาวน์โหลดมาติดตั้งได้จาก ด้านล่างนี้นะครับ ดาวน์โหลดมาก่อนนะครับเดี่ยวจะสอนวิธีใช้งาน

ขั้นตอนไม่ยากเลยนะครับ ทำตามรูปได้เลยยยยยยย (kiss)

เสร็จแล้วนี่คือขั้นตอนการทำความสะอาดสิ่งที่ไม่พึงประสงค์ของคอมเราให้วิ่งสปิดอีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  2. สิงหนาท

Defraggler จัดเรียงข้อมูลที่รก ให้สะอาดขึ้นทันตา

Defraggler จัดเรียงข้อมูลที่รก ให้สะอาดขึ้นทันตา

โปรแกรมตัวช่วยตับที่ 2 นะครับ ช่วยจัดเรียงข้อมูลของคอมพิวเตอร์เราให้เป็นระเบียบ และทำให้คอมไวขึ้นปริ๊ดดดด เลยจ้ะ

โปรแกรมนี้อาจทำงานช้าเพราะว่าจะจัดเรียงข้อมูลอยู่เหมาะสำหรับผู้ที่เปิดคอมใช้เป็นเวลานาน หรือ เปิดทิ้งไว้ เพื่อให้จัดเรียงเสร็จ ระยะที่รอโปรแกรมจัดเรียงเราก็สามารถใช้งานได้ตามปกตินะครับ

ก่อนอื่นเริ่มขั้นตอนการดาวน์โหลดแล้วติดตั้งเลยนะครับ การติดตั้งไม่อยากเชื่อว่าหลายท่านคงติดตั้งเองได้แล้ว .... เลยขอข้ามขั้นตอนนี้ไป เลย(หากใครยังติดตั้งไม่เป็นก็ PM มานะครับ

การใช้โปรแกรมนะครับ ตามรูปเลยจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ คอมพี่ติงอืดเหมือนเจ้าของเลยละ

4. สิงหนาท

คอมอืดเรามีโปรแกรมแก้ไข แต่คนอืดเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะแก้ไขยังไง

5. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ทำไมอีกโปรแกรมไม่ขึ้นก็ไม่รู้ค่ะ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

๕๕๕
    ไกด์คุง มาแก้คอมฯอืดให้หน่อยสิ ที่เลิงนกทานะคะ ทำไม่เป็นเลย
    เรื่องคนอืด ปล่อยไปเถอะนะ เอาไว้ปลงอสุภะ

7. Ligsting

Ligsting สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ
    ตอนนี้คอมอืดได้ที่ - -"

8. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ลองแล้วค่ะ ใช้ได้ผลทีเดียวค่ะ

9. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณมากครับ :cool:

10. hackyz

hackyz เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เว็บ filehippo ก็มีนะครับหลายโปรแกรมที่เดียวลองหาใช้กันดู มีทั้งฟรีแวร์และแชร์แวร์

11. เบสท์คับผม

เบสท์คับผม สมาชิกใหม่

ขอบคุณคร้าบ คอมผมจะได้เร็วๆหน่อย อืดมากเลย แหะแหะ