แก้วมณีโชติ สิ่งวิเศษสูงสุดในโลกิยภูมิ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย jets-one, 5 กรกฎาคม 2011.

1. UางЂaา Active Member

2. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    เอ...ท่านหมายถึงเรารึเปล่าครับ กล้าๆ ออกชื่อจำเลยด้วยครับ ทรายขอร้อง 555
    แต่กะลังคึก ขอรับเหมาแต่เพียงผู้เดียวละกัน หึหึหึ

ใครจะบอกได้ล่ะครับ ว่าใครสร้างมากน้อยกว่ากันเพียงไร
    แล้วใครตีวงแคบล่ะครับ ไม่ใช่รถยนต์อีโก้คาร์คันจิ๋วนะครับ นี่รถพ่วง 500 ล้อ
    วงเลี้ยวกว้างสุดขีด กว้างกว่าระบบสุริยะจักรวาลอีกนะ ขอบอก
    และไม่ใช่ระดับแกแล็คซี่ด้วย นี่มันระดับจักรวาลเลยนะเนี่ย รู้จักป่าว

ใครๆ ถ้าลูบหน้าก็ต้องปะจมูกกันทั้งนั้น เป็นเรื่องธรรมชาติ
    ไม่ใช่สาวอินเดียนะจ๊ะ ที่โดนผัวบ้ามันตัดจมูกไป อี่โธ่

เรื่องฌาน สมาธิน่ะนะ เค้าตั้งมั่นกันตั้งกะปีมะโว้แล้ว ขอบอก
    ชาตินี้ไม่ต้องฝึก ไม่ต้องเรียนกันมาก แค่ปล่อยไปตามธรรมชาติ ก็เก่งแย่แล้วจ๊ะ

จะละทำไม อุปาทาน ละไปแล้วจะเอาที่ไหนมาใช้ เดี๋ยวก็ตายกันพอดีท่าน
    ผัสสะกับอายตนะอีก ธรรมชาติเค้าให้มาใช้งาน ไม่ได้ให้มาละทิ้งไป
    แค่ตามให้ทัน ก็พอแล้วจ้า หลุดไปบ้างก็ช่างมัน เป็นรสชาติของชีวิต
    มัวแต่ยึดมั่นมันเข้าไป กี่ชาติแล้วล่ะครับ จักรวาลเค้าเซ็งแย่แล้ว ขอบอก

ไม่ต้องเข็นครับ ระดับนี้แล้ว เป็นระบบออโต้ แค่คิดก็วิ่งแล้ว ไม่ต้องเหนื่อยมาก 555

เรื่องแย้ เค้าก็เจรจากันเป็นรหัสครับ อ่านยากกว่ารหัสลับดาวินชี่ซะอีก รู้ป่าว

จะสื่อเรื่องธรรม มืออาชีพเค้าก็ต้องสื่อออกนอกตัวทั้งนั้น
    ไม่ใช่มือใหม่หัดขับ หรือระดับนักศึกษานะครับ ถึงต้องโชว์บทเรียนที่ได้มาให้ดู

555 5555
    โชคดีที่บ้า วาจามิยั้ง
    ยากเย็นยามหยั่ง แม้ตั้งใจตรง
    มั่นคงโยกเยก เมฆพริ้วปลิวปราย
    ปล่อยเยื่อชักใย ลากใจให้ลอย

กระต่ายป่า ข้างวัด / สุนทรทู่

.

3. ◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กล่าววาจามิยั้ง พูดพล่อยๆ

แต่ความเป็นจริง ไม่ได้รู้อะไรเลย หวังจะเอาแต่ชนะ มะโม้ กะลอก ชัดๆ ^^

V

ใกล้แล้วๆ บัก มงสิก คำสร้อย คำกลอน

4. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ก็พยายามส่องแสงสลัวๆ ที่เจิดจ้าออกมา แต่ลำบากไม่น้อยนะครับ ขอบอก

ส่องแสงสู่หรือสู้ครับ ไม้ขาดไประดับนึง ความหมายต่างกันมากนะ ขอชัดๆ หน่อยดิ
    แล้วเรากะแก้ว เป็นพันธมิตรกันนะครับ ไม่สู้กันเองหรอก นอกจากจะแสดงละครตบตา (ให้เขียวเป็นจ้ำๆ 555)

ก็รอเวอยู่ครับ ตอนนี้เงียบก็แสดงว่าควรจะหนวกหูกันบ้าง เนอะ
    สู่ๆ สู่ๆ งงๆ งงๆ 555

ครับใจร่มๆ ชมนกชมไม้ ไปตามเรื่องบ้าง ก็ได้ครับ
    สุดท้ายกะ โตไผโตมัน นั้นแหละคับ บอกสิ่งที่ เขารับฟังได้ดีกว่าครับ

แหม..ท่าน@ก็ใจถึงจริงนะ ขอปุ๊บจัดให้เลย ทั้งนกทั้งไม้ หึหึหึ

กระต่ายป่า ข้างวัด / ค้างคาวแห่งแสง

.

5. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

เย้เย้ มีเหยื่อ เอ้ย..ไม่ใช่ มีแฟนเพิ่มอีกหนึ่งรายแล้ว ไชโย้
    ท่าน @มีบ้างป่าว เท่ห์แต่กินไม่ได้ 555

กระต่ายป่า ข้างวัด / ค้างคาวแห่งแสง

.

6. UางЂaา Active Member

แหะๆ สู้ๆครับ ท่าน Bat คนสองขานั้น น่าเบื่อ

7. ◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..พอมีคนมาทำทีท่าชื่นชม ยกหาง มันส์รีบกดไลค์ กดโม ใหญ่เลย

เผลอๆ จากที่เป็น "กระต่ายป่า ข้างวัด / ค้างคาวแห่งแสง"

คงจะกลายร่างลำพอง ว่ามีคนสนับสนุน เป็น "เล็บครุฑ นารายณ์ทรง / นักรบดำ" เลยล่ะม้าง

อ้าย แบต..เตอรี่แห้ง อัลคา Like ^^

8. ดูงาน เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ยอมรับครับ ภาษานี้ผิดๆถูกๆตั้งแต่เด็กแล้ว โตมาก็ยังเหมียนเดิม

เขียนไปแล้วเข้าใจยังไง ก็ตามนั้น แล้วกัน นะจ๊ะ

9. ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    ผู้อัตคัดขัดสน คุณแม่องค์ญาณ ท่านสงเคราะห์อย่างไร?

ขออนุญาตครับ

มีญาติธรรมหลายๆท่านที่ได้ไปพบ ไปเจอคุณแม่องค์ญาณ

บางท่านบอกเล่าว่า ครอบครัวมีปัญหามาก

ทั้งเรื่องความสำพันธ์กันในครอบครัว
    เรื่องอาชีพ หน้าที่การงาน การทำมาหากิน
    ทั้งเรื่อง ทรัพย์สินเงินทอง ทุนทรัพย์

คุณแม่ท่านบอกว่า

"เจ้าช่างขัดสนนัก แม่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรจากเจ้า"
    "เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ให้เจ้ามาพบแม่ ครบ ๓ ครั้ง แล้วชีวิตเจ้าจะดีขึ้น"

ท่านก็ถามคุณแม่ว่า "ครั้งต่อไปเอาพรุ่งนี้ได้ไหม?"

องค์แม่ท่านตอบว่า "ไม่ได้ เจ้าต้องกลับไปให้ถึงบ้านตนเองก่อน แล้วค่อยมาใหม่"
    "และเวลาในพรหมโลก และโลกมนุษย์ต่างกันมาก เจ้าต้องเว้นช่วงเวลาหนึ่งก่อน"

ท่านบอกว่าที่ต้องไปให้ครบ ๓ ครั้ง ก็เพราะองค์แม่ท่านบอกว่า

"เจ้าช่างมีเจ้ากรรมนายเวรมากมายนัก?"

ผมก็เลยจะขออธิบายเพิ่มเติมให้ว่า
    คนที่มีเจ้ากรรมนายเวรมาก ก็คือคนที่มีทุกข์มากนั่นเอง เช่น

๑ อยู่อย่าง อัตคัดขัดสน
    ๒ ครอบครัวแตกแยก ทะเลาะกันบ่อย
    ๓ มองไม่เห็นช่องทางของความก้าวหน้า
    ๔ สุขภาพไม่ดี ป๋วยบ่อย ไม่เข็งแรง
    ๕ ขี้โมโห หงุดหงิดง่าย อารมณ์ร้าย

ประมาณนี้ละ่ครับ

ไม่ใช่แต่คนธรรมดาๆทั่วๆไป จะมีปัญหากันนะครับ

ผู้คนในวงศ์สังคมชั้นสูง ก็มีปัญหาเช่นกันเช่น

๑ เป็นนายกรัฐมนตรีแล้ว จะอยู่ได้นานไหม
    ๒ เป็นผู้บริหารก็แล้ว แต่รุ่นหลังแซงหน้าไปได้หลายคนแล้ว
    ๓ มีเป็น พันล้านก็แล้ว ทำไมไล่เขาไม่ทันซักที
    ๔ ภรรยาก็สวยเลิศเปอร์เฟ็คแล้ว แต่ทำไมใจมันยังไม่หยุด ยังไม่พอซักที

เห็นไหมล่ะครับ ทุกข์กาย ทุกใจ ที่จะให้คุณแม่ช่วยเหลือ
    มันไม่ได้มีแต่คนธรรมดา อย่างเราๆ ท่านๆซะที่ไหน

แต่ท่านที่อะไรๆ ก็อ้างแต่ธรรมนั้น
    แต่ท่านที่ อะไรๆ ก็อ้างแต่ ศีล สมาธิ ปัญญา นั้น

แค่ถ้าตรวจตรากันจริงๆแล้ว บ้านเรา เมืองเรา จะเหลือพระสงฆ์ กันได้ กี่ % กันแน่
    แค่ถ้าตรวจตรากันจริงๆแล้ว บ้านเรา เมืองเรา จะเหลือวัด กันได้ กี่ % กันแน่
    (เพราะหาพระจริงๆที่ไม่ขาดความเป็นสงฆ์ มาครองวัดไม่ได้)

ขนาดพระสงฆ์ ขนาดคณะสงฆ์ ยังเป็นกันขนาดนี้

แล้วพระธรรม คำสอน จะยกมาอ้างอันใด

พระพุทธองค์นั้น ทรงพึ่งได้แน่นอนอยู่แล้ว
    พระธรรม ก็พึ่งได้แต่ผู้เข้าถึงเท่านั้น
    แม้คนที่อวดอ้างพระธรรม ถ้าเข้าไม่ถึง แม้ตัวเองก็พึ่งพระธรรมยังไม่ได้

พระสงฆ์ก็เป็นอย่างที่เห็น สึนามิมา น้ำท่วมใหญ่มา ท่านก็ยังต้องพึ่งผู้ิื่อื่น

ถ้าไปไล่เบี้ยจับสึกพระที่ผิดพระธรรมวินัยกันจริงๆ
    คณะสงฆ์ ก็ต้องล้มครืนลงตรงหน้ากันจริงๆ
    วัดวาอารามก็ต้อง ถูกทิ้งร้างกันจริงๆ

แล้วจะว่ากันอย่างไร?

การที่ผู้คนจะหวังพึ่ง เทวดา
    การที่คนจะหวังพึ่ง พรหม มันจะผิดไปได้อย่างไร?

เราไม่ได้อวดอ้างอัญเชิญ พระพุทธองค์มาลงทรงเหมือน หมอ ดร.พงศ์ศักดิ์ ซักหน่อย

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

10. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่เชียร์นะครับ จะสู้บ้างถอยบ้าง ตามสถานการณ์ครับ

เอ่อ...ขอโทษนะครับ ท่านมีกี่ขาครับท่าน
    เห็นย้ำสองรอบแล้ว ว่าคนสองขาน่าเบื่อ 555

กระต่ายป่า ข้างวัด / โคแนน ยอดคนแดนเถื่อน

.

11. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

พูดอีกก็ผิดอีก จะพูดจะจาทำไมเปิดช่องว่างตลอดเลยน้า ไม่รัดกุมเลย ขอบอก

ยกหางเป็นเรื่องธรรมชาติ นกกางเขนเพื่อนกัน ก็ยกหางให้ทุกวัน ธรรมดามาก
    แล้วก็ไม่ได้รีบกดด้วย กดแบบธรรมดา ไม่ได้รีบอะไร
    แล้วกดโม ก้อไม่ได้กดใหญ่นะจ๊ะ นะจ๊ะ กดแบบธรรมดาอีกนั่นแหละ เฮ้อ...เบื่อ...อ่อน

เค้าสลับรอมกันต่างหาก ไม่ได้กลายร่างลำพอง มั่วตลอดเลยนะท่าน 555
    เรามีองค์ตั้งแยะ เค้าสลับกันลงมาเล่นเกมส์มนุษย์ บางทีก็แย่งกันมาลง

ส่วนอันสุดท้าย ถ้าเป็นมุกล่ะก็ ขอบอกว่า ฝืดดดดดมากกกกก 555

กระต่ายป่า ข้างวัด / ทอดมันด์ ฟรอยด์ (เจ้าสำนัก จิตวิเคราะห์เขี่ยคุ้ย)

.

12. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าหมายถึงกสิณหัวไม้ขีด เราว่าเราพูดชัดแล้วนะครับ ว่าเล่น
    เล่นฝึก หรือฝึกเล่นๆ ไม่ได้คิดเอาจริงอะไร ก็แค่ของเล่น

ท่านเคยเป็นเด็กหรือป่าวเนี่ย ไม่รู้รึไง ว่าการเล่นน่ะ มันสนุกมากนะ ขอบอก
    หรือการมาเจ๊าะแจ๊ะกะท่านเนี่ย ก็เป็นการเล่นอีกเหมือนกัน ก็สนุกดีพอได้ 555

.

13. UางЂaา Active Member

โคแนน ยอดคนแดนเถื่อน ^^

14. ◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ทอดมันด์ ฟรอยด์ (เจ้าสำนัก จิตวิเคราะห์เขี่ยคุ้ย) ^^

ไม่หวาย ไม่หวาย "ใจจ้องจิตนิ่ง" เอียงกระเท่เร่ ในมายาคติ

15. ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่หวาย ไม่หวาย ยิ่งมายิ่งไร้สาระ สงสัยประสาทเสียไปแล้วจริงๆ ล่ะมั้ง นะ
    เซลล์สมองคงประท้วงหยุดงานไปแล้ว ถึงไม่อาจสร้างสรรค์สิ่งใดออกมาได้

ใครเค้าจะบ้า ทำแบบนั้นตลอดเวลา เราให้ท่านโน้นนิด ท่านนี้หน่อยนึง
    เฉพาะเวลาที่เหมาะกับกาละเทศะเท่านั้น เสร็จงานแล้วก็ถอดรอมออก
    กลับมาเป็นคนธรรมดา ดีมั่งบ้ามั่ง สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆ ดีกว่า 555

ทอดมันด์ ฟรอยด์ / โคนันกะโคแนน

.

ปล.โคนัน ยอดนักสืบ มาพร้อมกับ โคแนน ยอดคนแดนเถื่อน

16. ◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห้อ..เห็นตั้งกระทู้หนึ่งในเนื้อหาใจความ เสร็จแล้วถูกย้ายไปอยู่หลุมดำ

ไร้กาลเทศะ คนสองขา ขนานแท้

จะต้องไป ประท้วงอะไรอีกล่ะคร้าบบ แค่นี้ก็รู้แล้วว่า youngบ๊อง จริง

เอ่อ นี่ไม่รู้หรือว่า ◎สุริunร์ = UางЂaา

http://palungjit.org/threads/มีใครค...กิดใหม่-นั้นเป็นเรื่องโกหกบ้างไหมครับ.508962/

17. ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นเขาว่าเป็นเว็บอันดับหนึ่ง

ขอนำข้อเขียนของผมเมื่อ 06-08-2010, 09:40 AM มาให้อ่านดูกันอีกที

http://palungjit.org/posts/3627952

18. ◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

19. ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำที่ได้เขียนไปแล้วมาให้ดูอีกทีครับ

ไปเยี่ยมบ้านองค์พ่อจิตรา

ศึกษาให้เข้าใจก่อนนะครับ

ก็เพราะชาวพุทธส่วนใหญ่ไม่รู้จริง

ทำไมจึงยังต้องอาศัย "องค์ญาณ"

ฤทธิ์ อภิญญาญาณ ไสยเวทย์ เกี่ยวข้องกันอย่างไร?

ทำไมมนุษย์ จึงแก้ปัญหาของตนไม่ได้

เครือข่ายสายเทพสายพรหมนั้นเป็นอย่างไร?

ผู้อัตคัดขัดสน คุณแม่องค์ญาณ ท่านสงเคราะห์อย่างไร?

ติดต่อนัดหมายวันและเวลากับคุณแม่องค์ญาณ

บ้านองค์พ่อจิตราจินดา

20. ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วมณีโชติ-สิ่งวิเศษสูงสุดในโลกิยภูมิ ปรากฏแล้วทางภาคอีสาน

การที่ท่านพี่สันยาสี ท่านเข้าใจว่า เหล็กไหลคือ แก้วมณีโชติ นั้น
    แม้จะไม่ถูกต้อง แต่ก็ไม่ได้เสียหายอะไร

เพราะแม้แต่ตัวผมเองที่มีคุณตาเป็นคนเชื้อชาติลาวโดยตรง
    ผมก็พึ่งจะได้ข่าวจากครูบาอาจารย์ที่สนิทสนมมากที่สุดในบรรดาพระธรรมยุติทั้งหมด

ครูบาอาจารย์ท่านนี้ ผมเคยนิมนต์องค์ท่านร่วมเดินทางไปสร้างพระที่ ภูเขาควาย มาแล้วครั้งหนึ่ง

เมื่อกลับมาถึงด่านจะข้ามกลับมาทางฝั่งไทย องค์ท่านจึงได้บอกว่า

"หลวงปู่ฝากมาบอกว่า ไปภูเขาควาย เอาเหล็กไหลมาฝากด้วยเด้อ"
    ผมก็เลยเรียนท่านว่า "อ้าวพึ่งจะมาบอกแล้วจะไปเอาเหล็กไหลได้อย่างไร?"
    ผมก็เลยพาท่านไปหาครูบาอาจารย์อีกท่านหนึ่ง เมื่อเรียนท่านแล้ว
    ท่านก็เลยมอบ "แก้วสารพัดนึก" ให้มา ฝากไปถวายครูบาอาจารย์ ท่านว่าอย่างนั้น

เมื่อกลับมาแล้ว ครูบาอาจารย์ท่านนั้น ท่านก็นำ "แก้วสารพัดนึก" ไปถวายหลวงปู่ครูบาอาจารย์ของท่าน

หลวงปู่ท่านก็รับเอาไว้แล้วก็ไม่ได้พูดอะไรมาก
    หลังจากหลวงปู่ท่านได้พิจารณาอยู่หนึ่งคืน
    ในบ่ายวันถัดมา ท่านก็ได้เรียก ครูบาอาจารย์ผู้ถวาย "แก้วสารพัดนึก" เข้าไปหา
    หลวงปู่ท่านบอกว่า

"ผมพิจารณาดูแล้ว แก้วสารพัดนึกนี้ดีจริงๆ ดีกว่าเหล็กไหลอีก ขออะไรก็ได้"
    ท่านบอกว่าอย่างนั้น ครูบาอาจารย์ท่านบอกว่า
    "ตอนหลวงปู่ท่านบอกเล่านั้น ท่านยิ้มอย่างสดชื่น แววตาเป็นประกาย"
    ครูบาอาจารย์ท่านเล่าว่า "ไม่ค่อยได้เห็น หลวงปู่ ยิ้มอย่างสดชื่น แววตาเป็นประกาย อย่างนี้บ่อยนัก"

ขณะเดียวกัน ในวัดก็มีพระชราอีกองค์หนึ่ง เนื่องจากท่านได้เคยลาสิกขาบทไปมีครอบครัว ทำให้อายุพรรษาท่านน้อยกว่าองค์หลวงปู่
    พระชรารูปนี้ ท่านสำคัญยิ่งนัก ท่านชอบจาริกไปทางฝั่ง สปป ลาว
    เรื่องราวทางฝั่ง สปป ลาว นั้น ท่านรู้ทะลุปรุโปร่ง

เมื่อไม่นานมานี้ พระชรารูปนี้ ท่านได้มอบ "แก้วมณีโชติ" ให้แก่หลวงปู่
    ท่านคงคิดว่า ท่านก็ชรามากแล้ว ลูกหลานก็ไม่มีใครเป็นพระ
    ท่านก็เลยตัดใจมอบ "แก้วมณีโชติ" ให้แก่องค์หลวงปู่

เล่าลือกันว่า "แก้วมณีโชติ" นี้ เมื่อจะอธิฐานขออะไรแล้ว ให้ยกชู "แก้วมณีโชติ" ขึ้นเหนือ ศรีษะ

เมื่อนั้น "แก้วมณีโชติ" ก็จะเปล่งแสง ๗ สี ออกมา

หลวงปู่ครูบาอาจารย์ท่านนี้ ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน

ท่านก็คือ ลูกศิษย์รุ่นแรกๆ ของวัดป่าบ้านตาด ขององค์หลวงตามหาบัว ญานสัมปันโน

ท่านก็คือ พระเถระที่ขึ้นไปรับ "ผ้าไตรพระราชทาน" บนพระเมรุ ในคืนก่อนวันเผาสรีระองค์หลวงตา

ท่านก็คือ พระเถระฝ่ายธรรมยุติ เพียงไม่กี่องค์ที่ครบเครื่องเรื่องสายฤทธิ์มากที่สุด

และท่านก็คือ พระเถระฝ่ายธรรมยุติ ที่มีสมาชิกเว็บพลังจิตรู้จักเป็นอย่างดี
    คือ ท่าน"NIRVANA" และท่าน"น้ำใสไหลเย็น"

ส่วนผมลุงมหา ก็จะคอยติดตามดูว่า "แก้วมณีโชติ" พระองค์นี้
    จะแสดงปาฏิหารย์ ที่มีผลอย่างสูงต่อ พระศาสนา อย่างไรต่อไป

และผมก็จะตามดูว่า "แก้วมณีโชติ" กับ "ลูกแก้วจักรพรรดิ์พระโพธิ์สัตว์" อันไหนจะสะเทือนเลื่อนลั่นกว่ากัน

"แก้วมณีโชติ" กับ "ลูกแก้วจักรพรรดิ์พระโพธิ์สัตว์" นั้น เป็นเรื่องทางสายธรรม และสายธรรมบริสุทธิ์

ส่วน"เหล็กไหล"นั้น เป็นเรื่องทางสายฤทธิ์โดยตรง
    ที่เหนือกว่า ที่เด่นกว่า ก็คือว่า "เหล็กไหล" นั้น มีพลังอำนาจ ในการข่ม "เจ้ากรรมนายเวร" โดยเฉพาะ
    ดังนั้นที่ผมได้บอกเล่าว่า พลังของ "เหล็กไหล" นั้น สามารถแก้ไข "กฏแห่งกรรม" ได้
    ใครจะเชื่อ ใครจะไม่เชื่อ ก็พากันพิจารณากันเองเอง

เพราะแค่พลังพื้นฐานของ"เหล็กไหล" ที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาบอกเล่าก็คือ

"ไม่ตายโหง ไม่ตายก่อนถึงอายุขัย"

แม้แต่"ศาลปกครอง"ที่ว่าแน่ๆ ก็มีคนรอดปลอดภัยออกมาได้แล้ว ด้วยพลังลี้ลับ ของ"เหล็กไหล" นี่ล่ะครับ

เห็นหลายๆท่านกระทำต่อ"เหล็กไหล"แล้ว ผมก็ให้ "อกสั่นขวัญแขวน" แทน โดยเฉพาะ ท่านที่คิดจะขาย

ใครไม่เชื่อ ก็ให้ไปพิจารณา ครูบาอาจารย์ที่ท่านลาโลกไปโดยไม่มีปี่ ไม่มีขลุ่ย ลาโลกไปทั้งๆที่ยังแข็งแรงดีๆนี่ล่ะครับ

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา