แค่สร้างบุญทำความดีก็เหมือนร่วมบุญกับผู้มีบุญทั่วโลกแล้วนะครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 17 มิถุนายน 2017.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    การทำบุญร่วมกันไม่จำเป็นต้องเจอกันต้องแท็กมีส่วนร่วมพิธีใดๆและน้อยใจว่า ไม่มีบุญถึงเขา สมมุติคุณจะต้องน้อยใจตลอดชีวิตเพราะคุณไม่มีบุญถึงนักบวชทุกคนบนโลกที่ได้เจอกันน่ะสิครับ ถ้าบุญไม่ถึงคงคิดมาก การไม่ได้เจออ.แต่ละท่าน มิใช่เรามีบุญไม่ถึงแต่เบื้องบนทรงกระจายแสงบุญให้ทั่วถึงไม่ใช่กระจุกเดียวในประเทศนึงที่เหลือไม่มีนักบวชเลยน่ะสินะ อ.ที่ว่าเขามีบารมีสูงเมื่อก่อนอ.เหล่านั้นก็พลาดเจออ.ที่ดีๆ หลายท่านเหมือนกันที่มีบุญมิใช่เจออ.ท่านใดๆ หรือพบพระพุทธเจ้าพระเจ้า แต่เพราะเราสร้างความดีไม่ว่าอยู่ที่ไหนต่างดาวบุญเกิดที่จิตมิใช่เพียงพบใครเจออะไรนะครับ แสงนำบุญส่องโลกจะกระจุกเดียวในพื้นที่เดียวโหเหมือนรถเมล์สายนึงมีคนเป็นร้อยในคันนึง 555

เลิกน้อยใจบุญไม่ถึงเพราะอ.ที่ท่านว่าบุญไม่ถึง อ.หลายท่านเคยบุญไม่ถึงแต่แรกเพราะหมั่นสะสมบารมี เลยมีบารมีมากซึ่งพวกบอกว่าบุญไม่ถึงก็ยืนบนจุดที่อ.เหล่านั้นท่านยืนอยู่น่ะครับ แต่ทพวกคุณต้องสร้างบารมีเรื่อยๆอย่าถอยความดีหันหน้าสู่ความชั่วล่ะกัน ถ้าทำแบบนั้นได้ถึงอบายภูมิแน่นอนครับ เหอๆ

แค่คุณทำความดีก็เท่ากับร่วมบุญกับคนดีทั่วโลกร่วมบุญกับพระศรีอารย์และพระพุทธองค์ทุกๆพระองค์แล้วนะครับ อยู่ที่ไหนก็ร่วมบุญกับพระองค์ได้เมื่อคุณเริ่มต้นทำความดีเปลี่ยนความคิดนะครับ