แจกซีดีบรรยายพระธรรมสูตรพระอมิตาภะพุทธสูตร กับพระไภษัชฯสูตร พร้อมดนตรีทำนองสังคีต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย BANK07, 20 กุมภาพันธ์ 2008.

1. BANK07

BANK07 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2007

ฟังเสียงตัวอย่างซีดี

[music]http://palungjit.org/attachments/a.297025/[/music]​

แจกซีดีต้นฉบับการบรรยายภาคภาษาไทย แบบบรรยายบทละคร การสนทนาธรรมระหว่างพระพุทธเจ้า กับพระสาวกที่ปรากฏในพระสูตร เป็นการบรรยายโต้ตอบปัญหาธรรม แจกฟรีสำหรับท่านที่สนใจ

ซีดีชุดนี้จัดทำโดยชมรมหมื่นคุณธรรมสถาน และหลวงจีนวิศวภัทร (เสี่ยเกี๊ยก) วัดเทพพุทธาราม จ.ชลบุรี

ซีดีชุดนี้ทางหลวงจีนเสี่ยเกี๊ยกอนุญาตเรื่องลิขสิทธ์ในการเผยแพร่ข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต และแจกจ่ายต้นฉบับให้แก่ผู้ที่สนใจโดยผ่านคุณธนวัฒน์ ไชยปรุง (เสี่ยเว๊ก) โดยมีกติกาดังต่อไปนี้

1.ซีดีชุดนี้จัดทำขึ้นเพื่อถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธองค์ทั้งตรีกาล อีกทั้งพระสาวก พระโพธิสัตว์ และสรรพสัตว์ทั้งปวง อีกทั้งได้ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยุ่หัว และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ พร้อมกันนี้ซีดีต้นฉบับหลวงจีนเสี่ยเกี๊ยกได้ทูลเกล้าถวายสมเด็จพระเทพฯ เมื่อเดือนที่ผ่านมา

2. ซีดีนี้จัดทำขึ้นเพื่อเผยแพร่ธรรมะ ของพระศาดา ให้กว้างขวางออกไป โดยไม่ติดอยู่ที่นิกาย หรือเฉพาะกลุ่ม แคบ ๆ เท่านั้น ซึ่งไม่สงวนลิขสิทธ์ในการเผยแพร่ต่อ ยกเว้นแต่ นำไปเผยแพร่ในเชิงพาณิชย์ หรือนำไปแก้ไขดัดแปลง ตัดต่อ เพิ่มเติม โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของลิขสิทธิ์ จะต้องถูกดำเนินคดีขั้นสูงสุด

3. การแจกครั้งนี้เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา การแจกจ่ายซีดีไม่เกี่ยวข้องกับนิกาย วัด หรือบคุคลใดคนหนึ่ง หากแต่เป็นความตั้งใจจริงในการเผยแพร่ธรรมะโดยไม่หวังผลตอบแทนใด ๆ

(การแจกครั้งนี้ทุกท่านจะได้รับซีดีแน่นอน เพราะทางผมได้รับอนุญาตด้านลิขสิทธ์พร้อมแผ่นซีดีต้นฉบับ) จากหลวงจีนเสี่ยเกี๊ยกเพื่อให้การเผยแพร่พุทธศาสนา

4. กติกาการขอรับต้นฉบับซีดี ให้ท่านสอดซองเปล่าพร้อมติดสแตมป์ 3 บาทสองดวง จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง แล้วส่งซองเปล่ามาทางไปรษณีย์ โดยส่งมาที่...

นายธนวัฒน์ ไชยปรุง
    ตู้ ปณ. 33 อู่ตะเภา
    20181

หรือที่

นายธนวัฒน์ ไชยปรุง
    2369 หมู่2 อู่ราชนาวีมหิดลอดุลยเดช
    อาคาร F ( อู่กรุงเทพ - JDR)
    ต.แสมสาร อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180

www.mahaparamita.com
    www.buddhayan.com

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2008
  2. balatam5

balatam5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในผลบุญด้วยค่ะ แล้วจะส่งซองไปค่ะ
    สิริชุดา

3. janya

janya เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ แล้วจะส่งชองไปขอรับแจกนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

4. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ได้รับ CD เรียบร้อยแล้วครับ เพราะมาก ๆ ครับผม ผมว่าทุกคนน่าจะมีโอกาสฟังพระสูตรนี้นะครับ เพราะมากจริง ขออนุโมทนา และ กราบขอบคุณอีกครั้งครับ

5. BANK07

BANK07 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2007
    ทุกท่านสามารถฟังเสียง ตัวอย่างซีดีได้แล้วครับ ผมอัพเสียงตัวอย่างให้แล้วในวันนี้คับ

6. mod2444

mod2444 Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    นางมาลี นาคสำเภา
    32/1 ม.2 ต.ท่าตำหนัก
    อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
    ขอรับด้วยนะครับ ขอ อนุโมทนาบุญ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

7. กุนเชียง

กุนเชียง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอรับ 1 ชุด

ศตายุ วศิษฐสิริศรี และจะแนบเงินไปจำนวน 50 บาทเพื่อทำบุญเผยแพร่ต่อไป

8. chai09

chai09 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ 1 ชุด ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

คุณ สุรินทร์ ขุมทรัพย์
    470/2 ต สามชุก อ สามชุก

จ.สุพรรณบุรี 72130

ขออนุโมครับ 1 ชุด ผมเป็นอาจารย์ต้องการเอาไปสอนเด็กเด็ก

อาจารย์ มานิต ขวัญบุญจันทร์

โรงเรียนบ้านเเเจงงาม

หมู4 ต เเจงาม อ หนองหญ้าไซ

จ สุพรรรบุรี 72130

9. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านได้สร้าง สา..ธุ
    ขอรับ 1ชุดด้วยครับ
    กรุณาส่งที่
    นายพัฒน์ เยี่ยมสถาน
    บริษัท วนชัย เคมีคอล อินดัสทรี่ส์ จำกัด
    10 ซอย จี-14 ถนนปกรณ์สงเคราะห์ราษฎร์
    ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง 21150

10. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ ขอรับด้วยครับและจะส่งซองไปครับ ขอบคุณครับ