แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้ครับ ยินดีครับ ส่งมาระบุด้วยนะครับ ว่านำไปปฏิบัติจริงๆ เพราะจะทำการคัดเลือกพระให้ และฝากญาติธรรมที่แจกด้วยว่า หากเป็นไปได้รับไปแล้วให้รีบนำไปเลี่ยมกรอบใส่สร้อยคอ พกติดตัวทันทีเลย ไม่ต้องรีรอ เรื่องอื่นไม่ต้องสงสัย ไม่ต้องคิด ไม่ต้องลังเล คิดว่าเป็นเรื่องดีที่มีพระอยู่กับเรา ดีกว่าเรารับไปแล้วไปวางไว้เฉยๆ โดยที่เราไม่ได้น้อมระลึกถึงคุณพระเลย อย่างนั้นประโยชน์ที่ได้ก็อาจจะน้อย

อนุโมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011
  2. BOBO9393

BOBO9393 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขออัญเชิญไปบูชา ครับ และฝึกปฏิบัติ ครับ

3. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีครับ และฝากญาติธรรมที่แจกด้วยว่า หากเป็นไปได้รับไปแล้วให้รีบนำไปเลี่ยมกรอบใส่สร้อยคอ พกติดตัวทันทีเลย ไม่ต้องรีรอ เรื่องอื่นไม่ต้องสงสัย ไม่ต้องคิด ไม่ต้องลังเล คิดว่าเป็นเรื่องดีที่มีพระอยู่กับเรา ดีกว่าเรารับไปแล้วไปวางไว้เฉยๆ โดยที่เราไม่ได้น้อมระลึกถึงคุณพระเลย อย่างนั้นประโยชน์ที่ได้ก็อาจจะน้อย

ตามวันและวันเวลาที่ได้คุยไว้นะครับ ไกล้วันค่อยโทรติดต่ออีกที

อนุโมทนาสาธุครับ

4. pongtakul

pongtakul สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2010
    ได้รับพระแล้วครับ

เรียนคุณฐนกร
    ผมชัยภัทรได้รับพระผงจักรพรรดิ ตามจำนวนที่ขอแล้วครับ
    เมื่อตอนบ่าย วันนี้ 24/3/54 และผมจะส่งของที่ระลึก
    ที่ท่านพระอาจารย์ฝากมาให้ รวมทั้งของที่ผมจะให้ด้วยครับ
    จะส่งไปให้คุณฐนกรวันจันทร์ครับ

5. tanakorn_ss

ฝากขอบพระคุณและอนุโมทนาท่านพระอาจารย์ด้วยนะครับ ที่เมตตา
    และก็ขอขอบคุณชัยภัทรมากๆ ในน้ำใจที่ดีงามของท่าน

อนุโมทนาสาุธุ

6. Chaiyanan Thimhong

Chaiyanan Thimhong สมาชิกใหม่

อนุโมทนา 3 องค์ครับ
    นายชัยนันท์ ทิมหงษ์
    4 พงษ์วิไลแมนชั่น a205
    แขวงหนองบอน
    เขตประเวศ
    กทม 10250

7. muk_panu

muk_panu สมาชิก

8 กุมภาพันธ์ 2011

ได้รับพระแล้วนะครับเมื่อวันพฤหหัสบดี 24/3/54 ช่วงบ่าย ขอบคุณมากนะครับ

8. tanakorn_ss

ยินดีครับ อนุโมทนา ให้ทำตามกติกาหน้าแรกนะครับ

9. tanakorn_ss

ตอนนี้ได้รับซองพัสดุจากหลายท่าน ซึ่งยังไม่ได้ทำการจัดส่งให้นะครับ ช่วงนี้ผมติดงานไปงานสร้างพระ คือไปร่วมงานวางศิลาฤกดิ์สร้างสมเด็จองค์ปฐมปางพระจักรพรรดิ์เปิดโลกความสูง 59 เมตร
    และหล่อพระหลวงปู่ดู่ขนาดหน้าัตัก 19 นิ้ว 12 องค์ ที่สำนักปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ
    (หลวงตาม้า) สาขาเชียงดาว ที่ จ.เชียงใหม่ด้วยและ ก็คณะนี้ทีมสร้างพระก็ติดงานจัดงานหล่อพระหลวงปู่ดู่หน้าตักประมาณ 29 นิ้วด้วย

ทั้งนี้ได้เรียนให้หลวงตาท่านทราบด้วยว่าได้มีการแจกพระทางเว็บพลังจิต

และก็ขณะนี้จำนวนพระผงจักรพรรดิที่มีอยู่ไม่เพียงต่อการจัดส่งให้ท่าน ทั้งนี้เนื่องจากมีการขอพระมาจำนวนมาก มีคนต้องการพระผงจักรพรรดิเป็นจำนวนมาก ทำให้ทางคณะสร้างพระผงจักรพรรดิจัดพระให้ไม่ทัน

แต่ทุกท่านที่ขอมาไม่ต้องกังวลใจนะครับ ให้ท่านมั่นใจและสบายใจได้ ทางคณะเราจะพยายามจัดส่งให้ทุกท่านแน่นอน แต่อาจจะล้าช้าทั้งนี้ต้อง ขอ อภัยด้วยครับ

กติกาการจัดส่งพระ คร่าวๆนะครับกรณีท่านที่ต้องการขอรับพระมากกว่า ๑๐ องค์ขึ้นไป
    - ระบุชื่อที่สมัครเป็นสมาชิกในเว็บพลังจิต และลำดับที่ท่านเข้ามา post ในกระทู้แจกพระ และจำนวนพระที่ขอ ไว้มุมซอง หรือมุมกล่อง หรือกระดาษโน๊ตมา
    - ถ้าขอรับพระจำนวนมากเช่น 10-50 องค์ให้เป็นกล่องพัสดุขนาด ก พร้อมพลาสติกกันกระแทก
    ติดแสตมป์ลงทะเบียน 20-30 บาท
    - ถ้าขอรับพระจำนวนมากเช่น 50-200 องค์ให้เป็นกล่องพัสดุขนาด พร้อมพลาสติกกันกระแทก
    ติดแสตมป์ลงทะเบียน 40-50 บาท
    - ถ้าขอรับพระจำนวนมากเช่น 200-500 องค์ให้เป็นกล่องพัสดุขนาด พร้อมพลาสติกกันกระแทก
    ติดแสตมป์ลงทะเบียน 80-100 บาท
    (หากจะให้ลงทะเบียนแบบ ems เพื่อป้องกัันการสูญหาย ให้ท่านส่งเงินมาเพื่อทำการลงทะเบียนให้ได้นะครับ เงินที่เหลือหากท่านไม่ได้ระบุว่าร่วมทำบุญสร้างพระกับคณะเราเพื่อประโยชน์ ต่อส่วนรวมจะทำการจัดส่งให้ท่านคืนโดยความบริสุทธิ์ใจ)

เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่ง ขอเป็นซองกันกระแทกนะครับ ถ้าซองจดหมายเล็กๆธรรมดาอาจจะมีปัญหาในการจัดส่งปลายทาง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2011
  10. ธรรมมนุษย์

ธรรมมนุษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระผงจักรพรรดิ์แล้วครับ สวยงามมากครับ
    ผมจะพยายามกระจายพระผงให้ได้มากที่สุดไปทั่วประเทศ
    อนุโมทนาบุญยิ่งครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

11. thepjinda

thepjinda สมาชิก

ขอถือโอกาสส่งภาพงานวางศิลาฤกษ์สร้างสมเด็จองค์ปฐมสูง 59 เมตร เมื่อ 27 มีนาคม 2554 ณ สำนักสงฆ์พุทธพรหมปัญโญ อ.เชียงดาว เชียงใหม่ มาให้ชาวเวบได้ร่วมอนุโมทนากัน

พิธีในงานมี 2 ช่วง ช่วงแรกคือวางศิลาฤกษ์พร้อมบรรจุพระผงจักรพรรดิ์ใต้ฐาน
    [​IMG] ขบวนผู้ศรัทธาเดินนำโอ่งพระจักรพร.jpg (16.6 KB)
    [​IMG] โอ่งพระผงจักรพรรดิ์กับกองทราย.jpg (45.6 KB)
    [​IMG] แผ่นหินศิลาฤกษ์ 068.jpg (35.4 KB)
    [​IMG] ฐานศิลาฤกษ์.jpg (39.8 KB)
    [​IMG] ฐานพระที่นำโอ่งมาบรรจุ.jpg (39.1 KB)
    [​IMG] ปิดกรุโอ่งทอง.jpg (38.4 KB)
    [​IMG] ถมทรายปิดโอ่งพระ.jpg (34.3 KB)

จากนั้นก็เป็นพิธีหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ 12 องค์
    [​IMG] มณฑลพิธีหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ดู่.jpg (22.2 KB)
    [​IMG] หล่อรูปเหมือนหลวงปู่ดู่.jpg (33.5 KB)
    [​IMG] รูปเหมือนหลวงปู่ดู่.jpg (34.6 KB)

ส่วนภาพนี้เป็นบรรยากาศดีๆสวยๆของสำนักสงฆ์ ดูแล้วทั้งสงบและสบายตาสบายใจมาก
    [​IMG] ทัศนียภาพบริเวณสำนักสงฆ์ .jpg (16.7 KB)

ไฟล์ที่แนบมา:

12. tanakorn_ss

มีต่อครับมาเพิ่มเติม

ขออนุญาติลงรูปภาพเกี่ยวกับงานบุญที่ได้ฝากแผ่นทอง แผ่นดวง วัตถุมงคลต่างๆ พร้อมทั้งเงินทำุบุญของชาวเว็บพลังจิต ผู้มีจิตใจที่ดีงาม เพื่อไปร่วมงานดังกล่าวข้างต้น เพื่อให้ทุกท่านที่ได้ร่วมอนุโมทนาบุญกัน
    โดยมีดังนี้

1.นำพระบรมสาริกธาตุสมเด็จองค์ปฐม 2 องค์ ของพี่ฝนและของผมชาวคณะ รวมทั้งพระบรมสาริกธาตุองค์ปัจจุบัน ถวายหลวงตาม้าตอนเช้าตรู่
    2.นำเงินทำบุญของคณะพี่ฝนมาใส่ตู้ทำบุญต่างๆตามวัตถุประสงค์ที่ระบุมา คือทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม และหล่อพระหลวงปู่ดู่
    3.นำแผ่นทองแผ่นดวงของทุกคนมาร่วมใส่ถาดเพื่อทำการหล่อพระหลวงปู่ดู่
    ตามวัตถุประสงค์ที่ระบุมา
    4.
    นำแผ่นทอง แผ่นดวง วัตถุมงคลต่างๆของทุกท่านเพื่อร่วมบรรจุใต้ฐานพระ ตามวัตถุประสงค์ที่ระบุมา
    5.นำน้ำมนต์ของพี่ฝนและของผมเองเพื่อร่วมเทฐานพระสมเด็จองค์ปฐม
    6.ได้เดินทางไปนมัสการพระพุทธบาทสี่รอย

ภาพที่ถ่ายอาจจะไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายจากมือถือส่วนกล้องที่นำไปถ่ายได้ไม่มากเพราะแบตหมดครับ

งานนี้กลุ่มคณะเราเป็นกลุ่มแรกที่ได้ไปงานนี้ก่อนใครๆในงานเลยครับ

ภาพนี้เป็นภาพหลวงตาม้า ถ่ายช่วงเช้าๆตอนที่ยังไม่มีคน

คณะผู้ศรัทธาร่วมกันเดินทางเพื่อไปทำพิธี

วางศิลาฤกษ์การก่อสร้าพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ
    ปางเปิดโลก ความสูง 59 เมตร

ภาพนี้แผ่นหินวางศิลาฤกษ์การก่อสร้าพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลก ความสูง 59 เมตร

ภาพนี้ได้นำแผ่นทองแผ่นดวงและวัตถุมงคลต่างๆที่ชาวเว็บพลังจิตได้ฝากพี่ฝนมาร่วมทำบุญมาวางไว้ใต้ฐานพระ ซึ่งอยู่ในถาดสีดำใหญ่ๆ

ภาพหน้าพิธีหล่อพระหลวงปู่ดู่ทั้งนี้ได้อธิษฐานให้หลวงปู่ท่านได้รับทราบเจตนารมณ์การแจกพระผงจักรพรรดิในครั้งนี้

หลังจากนั้นได้เดินทางไปวัดพระพุทธบาทสี่รอย

ร่วมทำบุญบูชากระเบื้องเพื่อสร้างวิหารเพื่อเป็นที่ประทับเทวดาที่ท่านรักษาพระพุทธบาสี่รอยที่อยู่ด้านหน้าทางขึ้นไปยังพระพุทธบาทสี่รอย
    พร้อมทั้งติดแผ่นทองคำเปลวแท้บริสุทธิ์

จากนั้นก็ขึ้นไปนมัสการพระพุทธบาทสี่รอย

ขอเชิญชาวเว็บพลังจิตทุกๆท่านที่ได้เข้ามาอ่านร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้กัน

นำภาพมาลงต่อครับ

ถ้ามีภาพอีกจะำนำมาเพิ่มเติมให้ทุกท่านได้อนุโมทนาครับ

ขนาดไฟล์:
      110.3 KB
      เปิดดู:
      313
      ขนาดไฟล์:
      130.6 KB
      เปิดดู:
      326
      ขนาดไฟล์:
      57.5 KB
      เปิดดู:
      327
      ขนาดไฟล์:
      161.2 KB
      เปิดดู:
      328
      ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      317
      ขนาดไฟล์:
      59.5 KB
      เปิดดู:
      322
      ขนาดไฟล์:
      62.5 KB
      เปิดดู:
      313
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  13. piyamat

piyamat Active Member

ขออนุโมทนาคะ
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 3 องค์ พระธาตุข้าวบิณฑ์ 2 องค์คะ
    ขอบคุณค่ะ
    ปิยะมาศ

14. tanakorn_ss

เรียนคุณชัยภัทรนะครับ

วันนี้ผมได้รับของที่ระลึกส่งมาแล้วนะครับ ขออนุญาต นำเอกสารด้่านล่างมาเปิดเผยเพื่อให้ท่านอื่นๆที่เข้ามาอ่านและได้เห็นได้ร่วมกันอนุโมทนาบุญ

ก่อนได้รับประมาณ 2-3 วัน รู้สึกว่ากำลังจะได้รับสิ่งอันเป็นมงคลอะไรสักอย่างและคิดในใจว่าถ้าได้รับน่าจะเป็นสิ่งนี้หรือเปล่า แต่นึกไม่ถึงว่าจะมีโอกาศได้รับสิ่งที่เป็นมงคลแบบนี้ รู้สึกดีใจและปิติมากครับ เพราะก่อนที่จะได้รับพระจากคุณชัยภัทร ผมก็ได้ไปบูชาพระล็อคเกตหลวงปู่มั่น (ด้านหลังมวลสารพร้อมทั้งหลังจีวรของหลวงตามหาบัว และหลวงปู่เทศน์)เพื่อร่วมบุญบำรุงวัด วัดดาราภิรมย์
    จ.เชียงใหม่

ทั้งนี้ขอน้อมกราบขอบพระคุณในความเมตตาอันไม่มีประมาณของหลวงตามหาบัว และหลวงปู่ลีรวมทั้งพระอาจารย์ที่ได้มอบสิ่งของอันมีค่าและเป็นมงคลยิ่ง และขอขอบคุณ คุณชัยภัทรอย่างมากเลยนะครับที่ทำให้ได้มีโอกาศได้รับสิ่งอันเป็นมงคลสิ่งนี้

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลอย่างยิ่งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  15. tanakorn_ss

แจกเฉพาะพระผงจักรพรรดินะครับ กติกาอยู่หน้าแรก

อนุโมทนาครับ

16. tanakorn_ss

ดีครับ ดีมากๆเลย เหตุการณ์ทางธรรมชาติตอนนี้ดูเหมือนไม่ค่อยปกติเท่าใหร่ กลัวจะมีภัยคนมาด้วยนี้สิลำบากอีก สงสัยตั้งแต่เดือนเมษา เป็นต้นไปไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้างในประเทศเรา ต่างประเทศนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยระส่ำระส่ายกันไปทั่ว เคยจำไ้ด้ว่ามีคนที่อยู่ญี่ปุ่นแจ้งมาขอพระผงจักรพรรดิกับผมก่อนไม่กี่อาทิตย์ที่จะเกิดเหตุการณ์ แต่ผมก็ได้ส่งไปให้เขาเพราะขาดการติดต่อ ไม่รู้ว่าเขาจะเป็นอย่างไรบ้าง สบายดีใหม ปลอดภัยดีใหม

มาครับ มาช่วยกันครับ มาช่วยกันให้ทุกคนได้มีพระผงจักรพรรดิได้เก็บไว้บูชา ให้มีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่ง ให้ทุกคนสร้างความดี เพื่อประเทศชาติของเรา

ขออนุโมทนาสาธุ

17. tanakorn_ss

ผมได้รับพัสดุมีรายชื่อดังนี้นะครับ
    คุณนงค์ลักษณ์ หอมหวล (นครศรีธรรมราช)
    คุณธนพัฒน์ สูติสีมา (นครราชสีมา)
    คุณวิกร วรรณบุญญากร(สมุทรปราการ)
    คุณอภิวัฒน์ จั่นประดับ(กรุงเทพ)
    คุณสราวุฒิ สมบูีรณ์ผล(พิษณุโลก)
    คุณธนภัทรเจริญศักดิ์ (นครปฐม)
    คุณฉลายบุญสิทธิ์ (ปากเกร็ด)

ตอนนี้พัสดุของท่านอยู่ที่ผม ยังไม่ได้ทำการจัดส่ง พระจะเข้ามาวันนี้ประมาณ 9000 องค์ สำหรับแจกฟรีเท่านั้น โดยจะทยอยทำการจัดส่งให้ในวันที่ 30-03-54 เป็นต้นไปตามลำดับ

อาจจะแจกพระถืงเดือน กรกฏาคม ถ้าหากหมดแล้ว
    จะขอหยุดทำการแจกชั่วคราว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2011
  18. pongtakul

pongtakul สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2010
    รับทราบครับที่ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้ว (ชัยภัทร)

19. ธรรมมนุษย์

ธรรมมนุษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอกาสได้เกิดมาเป็นมนุษย์ต้องทำความดีให้ถึงที่สุด ความดีและศีล 5 ทำให้เรารู้สึกอบอุ่นเป็นมิตรแท้ในยุคภัยพิบัติ เมื่อก่อนก็คิดจะดิ้นรนที่จะหนีไปอยู่ป่าเอาตัวรอดท่าเดียว คิดแล้วหลายหนแม้อยู่แห่งไหนก็ตายหากเราไม่ใช่ผู้ถูกเลือกให้อยู่รอดต่อไป ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดเป็นพอ วางมันลงได้ก็สบายใจดีครับ
    พระผงจักรพรรดิ์ 500 องค์ที่ผมได้รับมาตอนนี้แจกไปเกือบครึ่งแล้วครับ แจกเองบ้างและแบ่งกระจายให้คนอื่นช่วยแจกบ้าง โดยเฉพาะมี 2 ราย จะทำบุญช่วงเมษายน 54 ผมก็แบ่งไปให้คนละ 50 องค์ เพื่อนำไปแจกจ่ายในงานบุญ และฝากหัวหน้าไปแจกที่นครศรีธรรมราชอีก 50 องค์ แจกให้กับลูกน้องอีก 50 องค์ ช่วยนำไปช่วยกระจายในแถบอำเภอแกลงนอกจากนั้นยังแจกที่ทำงานไปแล้วกว่า 40 องค์
    เท่าที่สังเกตบางคนได้รับแจกแล้วก็ยินดีปิติในสิ่งที่ได้ แต่บางคนได้รับแจกแล้วยังไม่เห็นคุณค่าของพระสักเท่าไร (ผมก็ต้องวางอุเบกขา)เพราะอาจยังไม่ถึงเวลาของเขา แต่อย่างน้อยพระผงจักรพรรดิ์ได้ไปสถิตย์ ณ ที่แห่งใด อานุภาพแห่งความสงบร่มเย็นก็ยังบังเกิดสถิตย์ ณ ที่แห่งนั้น
    อนุโมทนาบุญอย่างยิ่งครับ

20. tanakorn_ss

ดีมากๆครับ ขออนุโมทนาบุญยิ่งนะ ดีชอบแล้ว ถูกต้องแล้วครับ ส่วนเงินที่คุณได้โอนเพื่อทำบุญสร้างพระผงจักรพรรดิ จำนวน 500 บาทนั้น ได้รับสลิปเอกสารเรียบร้อยแล้วนะครับ

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนะครับ

Link อื่นที่น่าสนใจคลิกด้านล่างเลยครับ

โครงการหล่อพระเจ้าทันใจหน้าตักสี่ศอก(สมเด็จองค์ปฐมฯ)***ทุกทิศ ทั่วไทย***(หล่อให้ฟรี!!!)
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...B5.280010/

บุญด่วนที่สุด! ร่วมอนุโมทนาบุญและร่วมบุญหล่อพระหลวงปู่ดู่เนื้อโลหะ หน้าตัก 29 นิ้ว
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...A7.283004/

คลิก watthummuangna วัดถ้ำเมืองนะหลวงตาม้า

คลิก รายละเอียดและประวัติของคณะกลุ่มสร้างพระผงจักรพรรดิ https://sites.google.com/site/cnxdonate/what-new

คลิก
    ดาวน์โหลดฟรีธรรมทาน หนังสือกายสิทธิ์ประวัตหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

คลิก การปฏิบัติพระกรรมฐานของหลวงปู่ดู่โดยละเอียด

คลิก บททวิเคราะห์บทสวดมนต์มหาจักรพรรดิ์

คลิก เกี่ยวกับพระผงบรมมหาจักรพรรดิิของหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า

คลิก
    วัดสะแก ตำบลธนู อำเภออุทัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา : รวมคำสอนของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2011