แจกพระขุนแผนมหาสเนห์ของ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 31 ธันวาคม 2008.

1. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่จังหวัดนครพนมครับ การขอพลียอดจอมปลวกนี้ต้องจุดธูปกี่ดอกครับ หลังบ้านมีจอมปลวกสูงประมาณ 50 เซนติเมตร ไม่ทราบพอได้หรือเปล่าครับ ตอนแรกนึกว่านครพนมไม่เกี่ยวเพราะเห็นว่าต้องเป็นจังหวัดที่ลงท้ายด้วยนครครับ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับและส่งไปที่พระอาจารย์<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>ชุตินธร์ อริยวังโส
    วัดป่าวิเวกธรรม ถ.ศรีจันทร์

อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    รหัส ๔๐๐๐๐หรือเปล่าครับ
    ./

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  2. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  3. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสูง 2 - 3 เมตรเดี๋ยวให้พี่ที่รู้จักกันไปดูในป่าให้ครับ ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่าครับ./

4. winonenang

ข้อความส่วนตัวรับจากน้อง โบราณคดี
    ผมได้ดินจากเเหล่งโบราณคดีเมืองขีดขิน จ.สระบุรี(พศ 1200)

ดินจากเเหล่งโบราณคดี จ.กาญจนบุรี(3000-5000 ปี)

เศษหม้อจากวังเก่าหลังสนามหลวง จาก จ.กรุงเทพมหานคร

ส่วนบล็อคนั้นราคาประมาณ 4000 กว่าบาทขึ้นไปครับเพราะว่าไม่ได้ทําทีร้านเค้าๆจะคิดเเพง ติดต่อร้านเช็ง(พัชนี นนทสูติ) ตลาดท่าพระจันทร์ 022213698 026235871

5. winonenang

ขออนุโมทนาครับ

กระผมขออนุโมทนาด้วยนะครับ ถ้าไม่ได้ขอเป็นดินศาลเจ้าพ่อหลักเมืองก็ได้ครับ

6. winonenang

เมื่อวานนี้คุณ ศิริชัย ตาลสุก
    จากจังหวัดเพชรบูรณ์ ได้ส่งมวลสารมาร่วมสร้างพระมีดังรายการต่อไปนี้
    ๑) ดินยอดจอมปลวก
    ๒) พระชำรุด หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัวจำนวน ๒องค์
    ๓) ทรายเสก จากวัดช้างเผือก ต.ในเมือง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
    ๔) ผงดอกไม้บูชาพระ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    <!-- / message -->

7. winonenang

<HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1> <!-- / icon and title --><!-- message -->
    [​IMG] เมื่อวานนี้คุณ เบญญาภา มหาพาณิชย์ หรือพี่ปู
    จากจังหวัดสมุทรปราการ แต่ตอนนี้พี่ปูอยู่อเมริกา
    [​IMG] ได้ส่งมวลสารมาร่วมสร้างพระมีดังรายการต่อไปนี้
    ๑) ผงอังคารธาตุ หลวงปู่มี ปมุตโต (หลวงปู่เกล้า)
    ๒) พระเกศาของ หลวงปู่บุญฤทธิ์ ที่สวนทิพย์ จังหวัดนนทบุรี
    ๓) ชานหมากเสก ของ หลวงปู่มี ปมุตโต (หลวงปู่เกล้า)
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับพี่ปู

8. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ยอดจอมปลวกใหญ๋นี้ใหญ่ขนาดไหนครับ
    บ้านผมอยู่นครปฐม พอดีที่บ้านมีจอมปลวกอยู่เยอะอยู่ ใช้ได้ไม่ เอ๋ย

9. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008

ขอประมาณ 2 เมตรนะครับ อ่านรายละเอียดว่ามีพิธีพลีมายังไงที่หน้าก่อนหน้านี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2009
  10. winonenang

ขออนุโมทนาด้วยครับ

11. อาหลี_99

ใช้ได้ไหมครับ ทั้งสองจอมสูงเลยหัวผม ผมสูงประมาณ179ซ.มครับ
    รูปสองกับสามที่จอมเดียวกันแต่คนละมุมครับจริงๆยังมีอีกหลายจอมเลยเลือกเอาจอมสูงๆมาลง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.8 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      65.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      28
  12. อาหลี_99

รูปนี้ถ่ายมาให้ชมกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      62.2 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      76.3 KB
      เปิดดู:
      34
  13. winonenang

เรื่อง มวลสารดินยอดจอมปลวก

;aa36ขออนุโมทนาครับ ขอรับหมดทุกยอดจอมปลวกได้ไหมครับ ช่วยแยกถุงได้ไหมครับ
    ;aa36ขอน้ำหนักแต่ละยอดเท่าๆกันนะครับ ขอให้รวมได้๒กิโลกรัมครับ
    จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ
    ;aa36แล้วกระผมจะแจ้งให้ทราบเมื่อได้รับของแล้วนะครับ

14. นิรันดร

นิรันดร เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยครับ จอมปลวกที่ผมจะขอพลีคุณสมบัติไม่ครบตามเกณฑ์ (สูงเพียง 80 เซนติเมตร) ขออนุโมทนาบุญและเจตนาที่ดีในการดำเนินครั้งนี้มา ณ โอกาสนี้ครับ

15. winonenang

สวัสดีครับพี่อนุชิต ศิษย์ร่วมสำนัก
    <HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุชิต [​IMG]
    ผมเองเคยไปกราบล.ป.หงษ์ มาหลายครั้ง ผมเป็นเขยสุรินทร์ เมื่อ ๑๕ ปีที่แล้ว ไปบ้านแม่ยาย เลยแวะไปกราบท่านเป็นครั้งแรก ตัวท่านเองนับญาติกันแล้วเป็นญาติทางแม่ยายผม เวลาไปกราบท่าน แม่ยายเป็นล่ามแปลภาษาให้ฟัง ผมยังเก็บชานหมาก จะว่าไปแล้วก็ไม่ใช่ชานหมาก ผมเห็นท่านสับกิ่งอะไรสักอย่าง สีน้ำตาลเข้มค่อนไปทางสีดำ ลงในครกตำหมาก แล้วตำก่อนเคี้ยว ท่านคายให้ผมมาพอประมาณ มีเรื่องเล่าผมฟังจากหลวงพ่อบุญลือ วัดคำหยาด อ่างทอง ท่านเล่าให้ฟังว่า เมื่อปี ๔๗ ทางวัดซับลำไย ลพบุรี (อ.ตั้ว เจ้าอาวาส ศิษย์สาลิโขและศิษย์ก้นกุฏิล.พ.กวย ชัยนาท)ทำการหล่อพระ ได้นิมนต์ ล.ป.หงษ์ มาร่วมพิธี พอถึงวันงานท่านไม่ใด้มา แต่ ล.พ.บุญลือเห็นท่านมานั่งปรกด้วย ตอนเทหล่อพระ ล.พ.บุญลือ ท่านจับสายสิญจ์ แต่สายสิญจ์ที่ท่านจับอยู่ไม่ไหม้ไฟ ทั้งๆที่พาดผ่านเตาหลอม ขญะเดียวกันนั้นท่านเห็นพระรูปหนึ่งมานั่งปรกด้วย แต่ท่านไม่ทราบว่าเป็นใคร ภายหลังมีผู้นำภาพถ่าย ล.ป.หงษ์ มาให้ท่านดู ท่านยืนยันว่าเป็นพระรูปเดียวกันกับพระที่มานั่งปรกในวันนั้น ทั้งๆที่ล.ป.หงษ์ไม่ใด้ไปงานวันนั้นเนื่องจากท่านติดกิจนิมนต์อย่างอื่น อัศจรรย์จริง
    [​IMG] จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว[​IMG]

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับคุณอนุชิต
    [​IMG] เนื่องด้วยที่กระผมจัดโครงการสร้างพระบรรจุกรุจำนวน๘๔,๐๐๐องค์นี้ ก็เพื่อสร้างถวายเป็นพุทธบูชา และต้องการถวายอานิสงส์ต่อหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญครับ
    [​IMG] ที่คุณพูดถึงเรื่องชานหมากนั้น เปลื่อกไม้นั้นเขาเรียกว่าสีเสียด บางทีคนแก่แถวบุรีรัมย์เรียกว่า กะเสียด ชานหมากของหลวงปู่ดูไม่ยากใช่ไหมครับ ชานหมากของท่านจะค่อนข้างหยาบ เพราะมีเปลือกไม้อยู่มาก เวลาปั้นจะปั้นยากครับ เมื่อปั้นเป็นเม็ดกลมแล้วผมจะทิ้งให้แห้งดีแล้ว
    จากนั้นจะลงรักครับ ทาบางๆจนกว่าจะหนาครับ ถ้าเอาไปชุบรักให้หนาๆก็ทำได้ครับ แต่จะไม่คงทน ถ้าเวลาเกิดทำตกพื้นรักจะหลุดจนเห็นเนื้อชานหมากเลยครับ แต่ถ้าทาบางๆเป็นชั้นๆจะทนมาก น้ำก็ไม่สามารถเข้าได้ครับ
    แต่ใช้เวลาหลายเดือนครับ ถ้าใครมีความรู้เรื่องนี้จะทราบครับ เพราะรักแท้ๆจะแห้งช้าครับ ไม่เหมือนสีน้ำมัน
    แต่ถ้าทำเสร็จแล้วจะสวยมากครับ เดี๋ยวผมนำรูปมาลงให้ชมครับ
    [​IMG] ถ้าพี่น้องท่านใดศัทธาในชานหมากของหลวงปู่หงษ์ ก็ติดต่อมาได้นะครับ กระผมยินดีมอบให้แด่ทุกท่านที่ประสงค์จะร่วมบุญสร้างบล็อกพระครับ และเครื่องปั๊มพระแบบพวงมาลัยครับ
    [​IMG] ผมเองก็ศัทธาหลวงปู่ท่านมากครับ อยางไรเสียแล้วพี่กับผมก็ศิษย์สำนักเดียวกัน กระผมก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ และกระผมจะดำเนินการในโครงการนี้ให้สำเร็จครับ อย่างไรก็ดีกระผมขอฝากโครงการนี้ ไว้ในความอนุเคราะห์ของคุณอนุชิต ด้วยนะครับ

<!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

16. winonenang

สวัสดีครับพี่อนุชิต ศิษย์ร่วมสำนัก
    <HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุชิต [​IMG]
    ผมเองเคยไปกราบล.ป.หงษ์ มาหลายครั้ง ผมเป็นเขยสุรินทร์ เมื่อ ๑๕ ปีที่แล้ว ไปบ้านแม่ยาย เลยแวะไปกราบท่านเป็นครั้งแรก ตัวท่านเองนับญาติกันแล้วเป็นญาติทางแม่ยายผม เวลาไปกราบท่าน แม่ยายเป็นล่ามแปลภาษาให้ฟัง ผมยังเก็บชานหมาก จะว่าไปแล้วก็ไม่ใช่ชานหมาก ผมเห็นท่านสับกิ่งอะไรสักอย่าง สีน้ำตาลเข้มค่อนไปทางสีดำ ลงในครกตำหมาก แล้วตำก่อนเคี้ยว ท่านคายให้ผมมาพอประมาณ มีเรื่องเล่าผมฟังจากหลวงพ่อบุญลือ วัดคำหยาด อ่างทอง ท่านเล่าให้ฟังว่า เมื่อปี ๔๗ ทางวัดซับลำไย ลพบุรี (อ.ตั้ว เจ้าอาวาส ศิษย์สาลิโขและศิษย์ก้นกุฏิล.พ.กวย ชัยนาท)ทำการหล่อพระ ได้นิมนต์ ล.ป.หงษ์ มาร่วมพิธี พอถึงวันงานท่านไม่ใด้มา แต่ ล.พ.บุญลือเห็นท่านมานั่งปรกด้วย ตอนเทหล่อพระ ล.พ.บุญลือ ท่านจับสายสิญจ์ แต่สายสิญจ์ที่ท่านจับอยู่ไม่ไหม้ไฟ ทั้งๆที่พาดผ่านเตาหลอม ขญะเดียวกันนั้นท่านเห็นพระรูปหนึ่งมานั่งปรกด้วย แต่ท่านไม่ทราบว่าเป็นใคร ภายหลังมีผู้นำภาพถ่าย ล.ป.หงษ์ มาให้ท่านดู ท่านยืนยันว่าเป็นพระรูปเดียวกันกับพระที่มานั่งปรกในวันนั้น ทั้งๆที่ล.ป.หงษ์ไม่ใด้ไปงานวันนั้นเนื่องจากท่านติดกิจนิมนต์อย่างอื่น อัศจรรย์จริง
    [​IMG] จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว[​IMG]

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับคุณอนุชิต
    [​IMG] เนื่องด้วยที่กระผมจัดโครงการสร้างพระบรรจุกรุจำนวน๘๔,๐๐๐องค์นี้ ก็เพื่อสร้างถวายเป็นพุทธบูชา และต้องการถวายอานิสงส์ต่อหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญครับ
    [​IMG] ที่คุณพูดถึงเรื่องชานหมากนั้น เปลื่อกไม้นั้นเขาเรียกว่าสีเสียด บางทีคนแก่แถวบุรีรัมย์เรียกว่า กะเสียด ชานหมากของหลวงปู่ดูไม่ยากใช่ไหมครับ ชานหมากของท่านจะค่อนข้างหยาบ เพราะมีเปลือกไม้อยู่มาก เวลาปั้นจะปั้นยากครับ เมื่อปั้นเป็นเม็ดกลมแล้วผมจะทิ้งให้แห้งดีแล้ว
    จากนั้นจะลงรักครับ ทาบางๆจนกว่าจะหนาครับ ถ้าเอาไปชุบรักให้หนาๆก็ทำได้ครับ แต่จะไม่คงทน ถ้าเวลาเกิดทำตกพื้นรักจะหลุดจนเห็นเนื้อชานหมากเลยครับ แต่ถ้าทาบางๆเป็นชั้นๆจะทนมาก น้ำก็ไม่สามารถเข้าได้ครับ
    แต่ใช้เวลาหลายเดือนครับ ถ้าใครมีความรู้เรื่องนี้จะทราบครับ เพราะรักแท้ๆจะแห้งช้าครับ ไม่เหมือนสีน้ำมัน
    แต่ถ้าทำเสร็จแล้วจะสวยมากครับ เดี๋ยวผมนำรูปมาลงให้ชมครับ
    [​IMG] ถ้าพี่น้องท่านใดศัทธาในชานหมากของหลวงปู่หงษ์ ก็ติดต่อมาได้นะครับ กระผมยินดีมอบให้แด่ทุกท่านที่ประสงค์จะร่วมบุญสร้างบล็อกพระครับ และเครื่องปั๊มพระแบบพวงมาลัยครับ
    [​IMG] ผมเองก็ศัทธาหลวงปู่ท่านมากครับ อยางไรเสียแล้วพี่กับผมก็ศิษย์สำนักเดียวกัน กระผมก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ และกระผมจะดำเนินการในโครงการนี้ให้สำเร็จครับ อย่างไรก็ดีกระผมขอฝากโครงการนี้ ไว้ในความอนุเคราะห์ของคุณอนุชิต ด้วยนะครับ

<!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

17. อาหลี_99

ผมเตรียมดินยอดจอมปลวกใหญ่ จำนวนรวมทั้งหมด2กิโลกรัม (นครปฐม) ให้เรียบร้อยแล้วครับเหดียวผมจัดส่งไปให้ภายในอาทิตย์นี้ครับ

18. winonenang

การส่งมวลสาร

ขอเปลี่ยนที่ส่งใหม่นะครับ
    ตู้ปณ. ๒๓๑ ต.ในเมือง
    รหัส๔๐๐๐๐

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2009
  19. winonenang

สวัสดีครับพี่น้องชาวพุทธทั้งหลาย ทางโครงการสร้างพระบรรจุกรุพระจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ มีความประสงค์ที่จะต้องการมวลสารดิน ๗ นคร ๙บุรี
    หากท่านใด นำมาร่วมบริจาคจำนวน ๒กิโลกรัม ทางโครงการขอมอบ
    [​IMG] วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญให้กับคุณ ๑ชุดครับซึ่งจะมี
    ๑) ผ้ายันต์หายตัว (เกิดเหตุคับขันให้วางไว้บนศรีษะแล้วสวดพระคาถา" นะเมติ " จะหายตัวได้ กันไฟไหม้ กันฟ้าผ่า กันภูตผีปีศาจ ใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ๒)ตะกรุดโทนหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้ผมไม่ได้โม้นะหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับ ใช้ทำน้ำมนต์ปราบเสนียดได้)
    ๓)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(เด่นเรื่องเมตตามหานิยม ค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ดิน ๗นคร ๙บุรี (คือดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยนคร ๗ จังหวัด และดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยบุรี ๙จังหวัด และต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวกใหญ่)
    [​IMG] ๑)ห้ามมิให้นำดินที่มิใช่ดิน๗ นคร ๙บุรีส่งมาร่วมสร้างพระ
    [​IMG] ๒)จะต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวกใหญ่ของจังหวัดที่กระผมจะกล่าวต่อไปนี้เท่านั้น
    [​IMG] ๓)จะต้องทำการพลีดิน(ทำการขอดินจากจอมปลวก)ก่อนที่จะขุด ให้จุดธูปบอกกล่าวที่จอมปลวก ว่าจะขอดินบนยอดจอมปลวกไปสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ จงได้โปรดอนุญาตและขอให้แผ่บารมีมาที่ดิน และขอให้อนุโมทนาบุญร่วมกัน

ดิน ๗ นคร
    ๑)พระนครศรีอยุธยา
    ๒)กรุงเทพมหานคร
    ๓)นครพนม
    ๔)นครราชสีมา
    ๕)นครนายก
    ๖)นครปฐม
    ๗)นครศรีธรรมราช หรือ๘)สกลนคร๙)นครสวรรค์

ดิน ๙ บุรี
    ๑)ลพบุรี
    ๒)สระบุรี
    ๓)สิงห์บุรี
    ๔)สุพรรณบุรี
    ๕)กาญจนบุรี
    ๖)ชลบุรี
    ๗)จันทบุรี
    ๘)เพชรบุรี
    ๙)นนทบุรี หรือปราจีนบุรี หรือราชบุรี
    ขอเปลี่ยนที่ส่งใหม่นะครับ
    กรุณาส่งมาที่ ตู้ปณ. ๒๓๑ ต.ในเมือง
    รหัส๔๐๐๐๐

วงเล็บที่หน้ากล่องว่า " ดิน๗นคร๙บุรี...(จังหวัดที่คุณไปนำดินมา).."

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2009
  20. winonenang

ขอมอบชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แด่๑๐ท่านแรก

<HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->[​IMG] วันนี้เอารูปลูกอมชานหมากของหลวงปู่หงษ์มาให้ชมครับ
    ผมมีชานหมากของหลวงปู่หงษ์ท่าน ประมาณ๑๐ องค์ครับ
    แต่ไม่ได้ลงรักนะครับจะได้เห็นว่า เป็นเนื้อชานหมากของท่านจริงๆ แด่ ๑๐ ท่านแรกครับ
    ขอมอบให้แด่ท่านที่บริจาคเครื่องปั๊มพระ แบบพวงมาลัย และบล็อกพระครับ
    [​IMG] ซึ่งตอนนี้หลวงปู่หงษ์ ท่านงดฉันหมากแล้วครับ ตามคำแนะนำของแพทย์ครับ เลยทำให้ชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญหายากมากยิ่งขึ้นครับ
    ตอนนี้บรรดาศิษย์ผู้ที่มีชานหมากต่างเก็บรักษาเป็นอย่างดี คุณนะเมติ จากเว็ป วักถ้ำเมืองนะ ชื่อคุณวิทยา สุริยงค์ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ เป็นศิษย์หลวงปู่หงษ์ ก็มาขอแบ่งจากผมเหมือนกันครับ
    เขาบอกว่าไม่มีแล้วพอแบ่งให้ได้ไหม ผมเองก็มีเพียงเท่านี้ครับ ก็อยากสร้างบุญ เลยยอมสละให้แด่ท่านที่ศัทธา ครับ
    [​IMG] ขอมอบให้แด่ท่านที่บริจาคเครื่องปั๊มพระ แบบพวงมาลัย และบล็อกพระครับ
    [​IMG] วันหลังจะนำชุดผ้าไตรของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ที่หลวงปู่เคยหม่มาให้ชมครับ
    [​IMG] ท่านได้มอบให้ผมเมื่อประมาณ ๔ปีที่แล้วครับ ตอนกระผมไปถวายปัจจัย และพาคณะไปถวายปัจจัยร่วมสร้างปราสาทหลวงปู่ครับ
    [​IMG] และยังมีเกศา และเล็บ ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญที่กระผมบูชาอยู่ ให้ท่านได้ชมบารมีครับ
    และยังมีปากกาครูอีก ๓ด้ามครับ มีอีกเยอะครับเอาไว้วันหลังมาคุยกันนะครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ไฟล์แนบข้อความ</LEGEND></FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2009