แจกพระเครื่อง เครื่องราง หลายรายการ อัพเดตใหม่ รับประกันพระแท้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ปลอดภัย, 5 เมษายน 2015.

1. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2012
    รายการที่ 20 มีดหมอ วัดสว่างอารมณ์ (คุณ kitti234 ปิดรายการแล้วครับ)
    มีดหมอ วัดสว่างอารมณ์ จ.นนทบุรี ผมบูชามาจากงานปิดทองฝังลูกนิมิต เมื่อปีที่แล้วครับ ใบเริ่มมีสนิมแล้วครับแต่ยังสามารถล้างออกได้ ส่วนด้ามเหน็บที่เป็นปากกาหักไปแล้วครับ ส่วนปลอกด้านในหลวมผมเลยนำจีวรเข้าไปติดไว้ครับ
    นำมาแจกตามสภาพครับ ปลุกเสกโดย หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน หลวงพ่อมาลัย วัดหญ้าบางแพรก หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม และเกจิอีกหลายท่านครับ จำไม้ได้แท้แน่นอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      87
  2. Kitti234 สมาชิก

24 กรกฎาคม 2013
    ขอจอง 17,20 ครับ

3. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ

4. ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการที่6ครับและสำรองรายการที่20ด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

6. mm1150 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากได้มีดครับ

7. ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่6โอนแล้วครับรายละเอียดในข้อความครับขอบคุณมากๆครับ

8. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ จัดส่งแล้วจะแจ้งอีกทีครับ

9. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการจัดส่งครับ
    คุณ ธัญวา RI828131674TH
    คุณ Kitti234 RI828131688TH

10. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 21 ตะกรุดลูกระเบิด วัดสามง่าม (ปิดรายการครับ)
    ตะกรุดลูกระเบิดทรัพย์ หลวงพ่อไวพจน์ วัดสามง่าม นนทบุรี ก้น อุดตะกั่ว ตอกโค้ดนะ เนื้อโลหะมีอักขระทั้งลูก ด้านในลูกระเบิดฝังตะกรุด 1 ดอก และ แร่บางไผ่ มี 2 ขนาด ขนาดเล็กสูงประมาณ 2 ซม. กว้าง 1 ซม. ขนาดใหญ่สูงประมาณ 3 ซม. กว้าง 1.5 ซม. หลวงพ่อ​ไวพจน์ รวม​เกจิสายตะกรุดทั่วประ​เทศปลุก​เสก ตะกรุดระ​เบิด ​เปิดขุมทรัพย์ ย้อนกลับ​ไป​ในปี พ.ศ.2537 พระครูวิสาลสรคุณ (​ไวพจน์ กตปุญ​โญ ปธ.๓) ​เคยออกวัตถุมงคลมาหลายรุ่น อาทิ ตะกั่วตะกรุด​โทน, ตะกรุดพิศสมร, ตะกรุด​ไผ่ตัน, ตะกรุดหนัง​เสือดำ ​และตะกรุด​ไตรมาส ​เนื้อ​เงิน ทอง นาค หาก​ใครจะหา​เช่า​ในตอนนี้ต้องขอบอกว่า​ไม่มี​แล้ว ​เพราะ​แต่ละรุ่น​เป็นที่นิยมจนหมดภาย​ใน​เวลารวด​เร็ว สา​เหตุที่ พระครูวิสาลสรคุณ ​เจ้าอาวาสวัดสามง่าม ​เลือก​ทำวัตถุมงคล​เป็นตะกรุดมาตลอด​ก็​เนื่องจาก​ได้​เคยศึกษา​เรียนรู้ตำรา​การ​ทำตะกรุด ​การ​เขียนอักขระขอม ​การ​เขียน​เลขยันต์ต่างๆ มาจากชาวบ้านที่ชื่อ อาจารย์พ่วง​และอาจารย์​เคลื่อน ล่าสุดพระครูวิสาลสรคุณ​ทำ ตะกรุดระ​เบิด ​เปิดขุมทรัพย์ ออกมา ​โดยมีวัตถุประสงค์​เพื่อสร้างพระอุ​โบสถที่​ทำค้างอยู่​ให้​แล้ว​เสร็จ ​เพื่อสร้างศาลา​เรือนพักสำหรับ​ผู้ปฏิบัติธรรม 2 ชั้น ​และถวาย​เป็นพระราชกุศล​แด่พระบาทสม​เด็จพระ​เจ้าอยู่หัว ​เนื่อง​ในว​โรกาสที่พระองค์ทรง​เจริญพระชนมพรรษาครบ 80 พรรษา ​ในวันที่ 5 ธันวาคม 2550 ตะกรุดรุ่นนี้จะ​แตกต่างจากตะกรุดทุกรุ่นอื่นๆ หลายอย่าง ​ไม่ว่าจะมีรูปลักษณ์​เป็นทรงลูกระ​เบิด บรรจุ​แร่บาง​ไผ่ ​ซึ่ง​ใช้ตายพราย​ทำ ​จึงมี​ความขลัง​และศักดิ์สิทธิ์​ในตัว ​เพราะ​แร่บาง​ไผ่​เป็น​ทั้งมหาอุด ​เมตตามหานิยม คงกระพันชาตรี พร้อมตะกรุดยันต์ ​ไว้ภาย​ใน ส่วนภายนอก​เสริมด้วยอักขระหัว​ใจธรรมจักร อักขระหัว​ใจอิทธิฤทธิ์ หนุนหัว​ใจธาตุ 4 ​เวลา​เขย่าจะมี​เสียง ​จึง​เป็นตะกรุดที่​แปลก​ใหม่​และน่าจะ​เป็นที่ชื่นชอบของ​ผู้ที่ศรัทธา​ทั้งหลาย ​ในส่วนของ​การปลุก​เสกนั้น ​ได้​ทำพิธีบวงสรวงอย่างยิ่ง​ใหญ่ รวบรวม​เกจิอาจารย์ชื่อดังที่มี​ความศักดิ์สิทธิ์มากมาย​เป็นครั้ง​แรก​ในประ​เทศ​ไทยที่มี​การปลุก​เสกตะกรุด​ในลักษณะนี้ อาทิ หลวงพ่อ​เฉลิม วัดพระญาติ หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม หลวงพ่อจำลอง วัด​เจดีย์​แดง อาจารย์นพวัลย์ วัด​เสนานิมิต หลวงปู่​แผ้ว วัดกำ​แพง​แสน หลวงพ่อบุญ วัดทุ่ง​เหียง หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงปู่หล่ำ วัดสามัคคีธรรม หลวงปู่​แย้ม วัดตะ​เคียน หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง หลวงพ่อ​แดง วัด​ไร่ ปัตตานี อาจารย์อ๊อด วัดสาย​ไหม หลวงพ่อประสิทธิ์ วัด​ไทรน้อย หลวงพ่อ​ไวพจน์ วัดสามง่าม ฯลฯ นอกจากนี้ยังนำ​ไปชุบว่านยา ​เช่น ว่านจังงัง ว่านจูงนาง ว่านนะมะอุ ว่านมหาปราบ ว่านปราบสมุทร ว่านทิพย์​เนตร ฯลฯ ​และว่าน​เพชร 12 ชนิด คือ ​เพชรหน้าทั่ง ​เพชรชะกลับ ​เพชร​ใหญ่ ​เพชรน้อย ​เพชรชมพู ​เพชร​ไพฑูรย์ ​เพชรนารายณ์ ​เพชรม้า 1 ​เพชรม้า 2 ​เพชรน้ำผึ้ง ​เพชรฉลีก ​และ​เพชรหึง รวม​ถึงมนต์ 1,900 วัด น้ำพระพุทธมนต์ 108 จากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ​เช่น สัง​เวชนียสถาน​ทั้ง 4 ​แห่ง​ในประ​เทศอิน​เดีย วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระ​แก้ว) วัด​โสธรวรวิหาร(วัดหลวงพ่อ​โสธร) จ.ฉะ​เชิง​เทรา วัดมงคลบพิตร (หลวงพ่อมงคลบพิตร) จ.อยุธยา วัดพระธาตุดอยสุ​เทพ จ.​เชียง​ใหม่ วัดบ้าน​แหลม (หลวงพ่อบ้าน​แหลม) จ.สมุทรสงคราม วัดอินทรวิหาร (หลวงพ่อ​โต) กรุง​เทพฯ วัดพนัญ​เชิงวรวิหาร (หลวงพ่อ​โต) จ.อยุธยา น้ำพระพุทธมนต์งานฉลอง 214 ปี กรุง​เทพฯ วัดสุวรรบำรุงราชวราราม น้ำจากสระ​แก้ว น้ำจากสระยม น้ำจากสระ​โบสถ์ น้ำจากสระคา ​เป็นต้น ดังนั้น ตะกรุดระ​เบิด ​เปิดขุมทรัพย์ รุ่นนี้ ​จึงมี​ความ​เข้มขลัง ศักดิ์สิทธิ์​ในหลายด้าน สมดังคำที่ว่า พลังฤทธิ์ธาตุกายสิทธิ์ ​เข้มขลัง อยู่ยงคงกระพัน ​เมตตามหานิยม สุดยอดมหา​เสน่ห์ ค้าขายร่ำรวย ​เงิน​ไหลมา​เทมา
    ขอบพระคุณข้อมูลจาก http://www.web-pra.com/Shop/sixpra/Show/851583

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      93
  11. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 22 พระผงขี่เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ (ปิดรายการครับ)

12. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 23 หลวงปู่ทวด รุ่นประวัติศาสตร์ พร้อมกล่องเดิม ๆ (โฟมรองหายไปครับ) องค์พระมีสึกตรงจมูกนิดหน่อยครับ
    (คุณ มันไม่แน่ ปิดรายการแล้วครับ)
    หลวงปู่ทวดชุดประวัติศาสตร์
    พิธีพุทธาภิเษกยาวนานที่สุดในประเทศไทย มวลสารสำคัญ ปี ๒๔๙๗
    เข้าร่วมในพิธีเทวาภิเษกวัดยานนาวา หีบไม้บรรจุหลวงปู่ทวดที่ไม่เคยเปิดตลอดระยะเวลา การปลุกเสกนาน ๑๘ ปี ลังไม้อยู่ด้านหลังพระบรมสาริกธาตุ ปัจจุบันพระเครื่องอยู่ที่อาคารเจษฎาบดินทร์ วัดยานนาวา ภายในบรรจุหลวงปู่ทวด สำนักสงฆ์ต้นเลียบ ปี ๓๙
    เกจิดังร่วมปลุกเสก หลวงพ่อคูณวัดบ้านไร่ปลุกเสกปี๓๙ หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ หลวงพ่ออุตตมะวัดวังก์วิเวการาม อาจารย์นองวัดทรายขาว หลวงปู่จำเนียรวัดต้นเลียบ หลวงพ่อทองวัดสำเภาเชย หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ หลวงพ่อแดงวัดศรีมหาโพธิ์(เสกเดี่ยวปี๓๘) หลวงพ่อสลับวัดป่าตอ วัดหรงบล วัดหนองแห วัดป่ากอ วัดสลักปากเก่า วัดทุ่งพระ วัดกาญจนาวาส วัดนาปลือ วัดโลการาม วัดเขาอ้อ วัดภูเขาทอง วัดบ้านสวน วัดโคกแย้ม วัดประดู่เรียง วัดควนปันตาราม วัดดอนตรอ วัดนิโครธาราม วัดศรีมหาโพธิ์ วัดเจดีย์หอย วัดไทรน้อย
    ขอบคุณข้อมูลจาก http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=3&qid=33091

13. มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอร่วมบุญรายการที่ 23 ครับ

14. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 24 รูปหล่อองค์ลอยพระเศรษฐีนวโกฏิ พร้อมเลี่ยมกันน้ำ ไม่ทราบวัด (ปิดรายการครับ)

15. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขอบคุณครับ โอนหลังสงกรานต์ได้ครับ

16. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 25 เจ้าแม่กวนอิมเนื้อผง ศิษย์สร้างเทิดพระคุณ (ปิดรายการครับ)

17. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 26 เหรียญรัชกาลที่ 5 สมเด็จโต ปี 16 สภาพใช้ (ปิดรายการครับ)
    เหรียญรัชกาลที่ 5 สมเด็จโต งานผูกพัทสีมา วัดอุดมรังษี วันที่ 6 เม.ย. พ.ศ.2516

18. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 27 เหรียญปล้องอ้อยหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว ดูไม่เป็นครับ พิจารณาตามภาพครับ (ปิดรายการครับ)

19. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 28 เหรียญสมเด็จพระศรีพารามมหามงคล วัดสามง่าม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี (ปิดรายการครับ)

20. ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 29 พระท่ากระดานจิ๋ว ร่วมบุญมาจากวัดที่จังหวัดกาญจนบุรีครับ
    (คุณ มันไม่แน่ ปิดรายการแล้วครับ)